Phá quân Thìn Tuất... có phải ông trời bất dung!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
trungthien
Chính thức
Chính thức

Phá quân Thìn Tuất... có phải ông trời bất dung!

Gửi bài gửi bởi trungthien »

Xin chào các tiền bối trong diễn đàn! Con bị hạn 3 năm lại đây. Nói nôm na thì ko thở dc. Nạn tới cứ liên tục bây giờ ko dám động đậy gì chỉ chùm mền nằm ăn bám ở nhà. Hồi đi học muốn cái gì dc cái đó, từ khi vào đời thì đời dập tơi bời hết nghỉ màu hồng như mơ. Con quay về nghiên cứ tử vi một chút thì biết Phá Quân Thìn Tuất, tròi bất dung. Thật sự nản!
Đi vào vấn đề chính! Ko biết sự nghiệp tình cảm ở doạn sau này như thế nào. Mong các tiền bối luận giúp con!
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Phá quân Thìn Tuất... có phải ông trời bất dung!

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Đại vận này hơi xấu, thiếu dương thiên không. Hạn năm nay gặp lưu thái tuế, đại tiểu hao, thiên mã không kỵ, đà la đào hoa kiếp sát thiên không, chắc anh có gặp rắc rối liên quan đến vấn đề tình cảm. Anh ráng cố qua năm nay, qua đại vận này sẽ phất lên tốt, nhưng chủ yếu vẫn là tự anh thôi, nhút nhát thế em e có khi gặp vận tốt cũng không vui nổi đâu, ra khỏi giường rồi cố gắng làm việc thật tốt đi nhé! Vài lời để đây, có gì sai mong được anh chỉ giáo!
Được cảm ơn bởi: trungthien
Đầu trang

trungthien
Chính thức
Chính thức

NguyenDuongBaoMinh đã viết: 22:34, 22/05/20 Đại vận này hơi xấu, thiếu dương thiên không. Hạn năm nay gặp lưu thái tuế, đại tiểu hao, thiên mã không kỵ, đà la đào hoa kiếp sát thiên không, chắc anh có gặp rắc rối liên quan đến vấn đề tình cảm. Anh ráng cố qua năm nay, qua đại vận này sẽ phất lên tốt, nhưng chủ yếu vẫn là tự anh thôi, nhút nhát thế em e có khi gặp vận tốt cũng không vui nổi đâu, ra khỏi giường rồi cố gắng làm việc thật tốt đi nhé! Vài lời để đây, có gì sai mong được anh chỉ giáo!
Cảm ơn bạn! Năm nay mình ko gặp hạn tình cảm mà gặp hạn tiền bạc. 3 tháng đầu hao quá hao [-O< :-S
Đầu trang

NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

3 tháng đầu có bộ tiểu đại hao, hóa kỵ kình dương không kiếp hỏa tinh chiếu về. Thấy anh vượt qua được cũng là một nghị lực rất lớn rồi. Cố gắng lên anh nhé! Chờ tin tốt từ anh.
Đầu trang

trungthien
Chính thức
Chính thức

NguyenDuongBaoMinh đã viết: 09:26, 23/05/20 3 tháng đầu có bộ tiểu đại hao, hóa kỵ kình dương không kiếp hỏa tinh chiếu về. Thấy anh vượt qua được cũng là một nghị lực rất lớn rồi. Cố gắng lên anh nhé! Chờ tin tốt từ anh.
Nhiều khi cố gắng vượt vũ môn mà lại ko dc do hoàn cảnh ấy. Cứ như ainh ra ko đúng thời!
Đầu trang

trungthien
Chính thức
Chính thức

Muốn tug hoành thoả chí trai 1 lần
Đầu trang

hanlong1727
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hanlong1727 »

trungthien đã viết: 18:25, 22/05/20 Xin chào các tiền bối trong diễn đàn! Con bị hạn 3 năm lại đây. Nói nôm na thì ko thở dc. Nạn tới cứ liên tục bây giờ ko dám động đậy gì chỉ chùm mền nằm ăn bám ở nhà. Hồi đi học muốn cái gì dc cái đó, từ khi vào đời thì đời dập tơi bời hết nghỉ màu hồng như mơ. Con quay về nghiên cứ tử vi một chút thì biết Phá Quân Thìn Tuất, tròi bất dung. Thật sự nản!
Đi vào vấn đề chính! Ko biết sự nghiệp tình cảm ở doạn sau này như thế nào. Mong các tiền bối luận giúp con!
Hình ảnh
Đương nhiên sách tử vi thường sẽ không nói tốt về sao này, gán cho nó đủ thứ tệ hại nhất trên đời mà bỏ qua thực tế người mệnh Phá Quân là mệnh cách dễ bị ức hiếp nhất trong các chính tinh. Người xưa có tư tưởng trung thành đến mức bảo thủ vì họ sống trong xã hội phong kiến. Nói sao dễ hiểu nhỉ? Một người khi làm cách mạng thì người ta gọi là làm phản. Đến khi họ thành công, họ cũng gọi những thế lực khác là làm phản là phản động thôi.
Đầu trang

trungthien
Chính thức
Chính thức

hanlong1727 đã viết: 11:05, 24/05/20
trungthien đã viết: 18:25, 22/05/20 Xin chào các tiền bối trong diễn đàn! Con bị hạn 3 năm lại đây. Nói nôm na thì ko thở dc. Nạn tới cứ liên tục bây giờ ko dám động đậy gì chỉ chùm mền nằm ăn bám ở nhà. Hồi đi học muốn cái gì dc cái đó, từ khi vào đời thì đời dập tơi bời hết nghỉ màu hồng như mơ. Con quay về nghiên cứ tử vi một chút thì biết Phá Quân Thìn Tuất, tròi bất dung. Thật sự nản!
Hình ảnh
Đương nhiên sách tử vi thường sẽ không nói tốt về sao này, gán cho nó đủ thứ tệ hại nhất trên đời mà bỏ qua thực tế người mệnh Phá Quân là mệnh cách dễ bị ức hiếp nhất trong các chính tinh. Người xưa có tư tưởng trung thành đến mức bảo thủ vì họ sống trong xã hội phong kiến. Nói sao dễ hiểu nhỉ? Một người khi làm cách mạng thì người ta gọi là làm phản. Đến khi họ thành công, họ cũng gọi những thế lực khác là làm phản là phản động thôi.
Thời đại này của Việt Nam cũng vậy. Cải là cái gì đó rất xa xỉ, không thành công gọi là tội đồ, thành công coi đó là may mắn. Nhiều lần vượt vũ môn mà như ko gặ thời. Rồi người đời nhìn vào 1 cách soi mói, đến mức mình phải nghi ngờ bản thân mình.
Đầu trang

duncan2591
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duncan2591 »

Đồng cảnh ngộ với chủ thớt. Bằng tuổi và cùng Phá thìn tuất nên rất hiểu tâm tư của cậu. Mình ăn quả hạn cách đây 3 năm, và giờ chưa ngóc đầu lên được. Đây là thời gian tồi tệ nhất của bọn mình từ trước đến giờ, 2 năm nay mình tìm đến Thiền Tông để tĩnh tâm tìm lối ra, nghĩ càng nhiều càng rối trí, Phá quân nhé. Càng điên cuồng càng loạn trí. Chúc cậu cùng mình vượt qua giai đoạn này, chỉ hết năm sau thôi, chắc cậu phải 2 năm nữa. Lời khuyên chân thành lúc này, đừng nghĩ nhiều, tĩnh tâm để tìm đường ra.
Nên nhớ, Phá Thìn Tuất bọn mình lắm tài tuyệt đối không vô dụng, nhưng vì một đời không chịu nể phục ai nên chẳng ai dám gần.
Mình và cậu có 2 vấn đề phải cải thiện ngay đó là tính thực tế và tinh tế hơn với mối quan hệ xung quanh, chính 2 cái đó vô hình phá hỏng mọi thứ bao năm qua mà không hề nhận ra.
Tự thân làm lại từ đầu, ko nên chờ đợi trông chờ lệ thuộc vào ai, vì cả tuổi trẻ đã tự huyễn hoặc bản thân vào cuộc đời màu hồng mình tốt sẽ nhận lại kết quả tương tự.
Đại hạn sắp qua đi, mọi nỗi thống khổ đều đã được trả nợ bằng thời gian tuổi trẻ, tương lai sắp tươi đẹp, sắp đi vào quỹ đạo nhưng lưu ý nó không bền và sẽ có thăng trầm. Nhưng sẽ không còn choáng váng suy sụp như trước vì bọn mình đã được tôi rèn trong gian khổ, khổ nữa, vấp nữa cũng đâu có sao, "bố mày quen rồi, sao phải xoắn" . Liệu còn khổ cực nào sánh bằng nỗi Bi Thống đã từng trải qua, còn loại khổ ải nào mà Phá chưa đặt chân đến.
Con Tham Lang nó xúi bậy thằng Phá, Phá bắt thằng Thất Sát đi tìm nhưng nó dò nhầm đường, thằng Phá chủ quan nghĩ rằng nó đúng. ==> Toang.
Nỗi lòng của Phá chỉ mình Phá hiểu, tâm tư nhiều khi không thể hiện đc ra bên ngoài, mà cũng chẳng cần ai phải hiểu mình. Một đời bị hiểu nhầm là vì thế Phá Thìn Tuất ạ. Một đời ngạo nghễ. Hãy sống như Dương Quá :))))))))))
Tập tin đính kèm
NBKBFHYR.jpg (184.46 KiB) Đã xem 1095 lần
Đầu trang

duncan2591
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duncan2591 »

Phá Tuất Tân Mùi kia có muốn inb mình để chém gió ko ?. Chẳng mấy khi gặp được người có lá số tương tự đến thế.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”