[Bàn luận] SONG HAO đắc địa - tọa Tài, Phúc

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: [Bàn luận] SONG HAO đắc địa - tọa Tài, Phúc

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

Hungternopil đã viết: 22:11, 10/08/19 cần có lá số, xem có tuần truyệt hay lộc không nữa.
nhiều người đã phát biểu quan điểm là song hao đắc địa không phải hao, nó là tích phúc đức khi đống phúc tài thì cả 2 đều đẹp, nhưng đó còn xem cách cục và sao đi cùng. hao đi với phủ, hao đi với lộc thì chán.
Đại Hao đi vơi Phủ thì hao mất kho tiền anh nhỉ? hoac có ý nghĩ là có thể là cái kho đó tiền ra, tiền vào thường xuyên do dâu tư buôn bán? Về suy nghĩ tiền bạc của em, ăn bữa cơm nhiều tiền một mình em rất sót, mặc dù trong túi có dư dả tiền nhung em vẫn chọn bữa cơm 20k thay vì 25k. nhưng nếu ra đuong đi với mối quan hệ cho mình lợi ích, bữa cơm tiền triệu em cũng ko tiếc.
Hình ảnh
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

khoapham12 đã viết: 13:13, 11/08/19
Hungternopil đã viết: 22:11, 10/08/19 cần có lá số, xem có tuần truyệt hay lộc không nữa.
nhiều người đã phát biểu quan điểm là song hao đắc địa không phải hao, nó là tích phúc đức khi đống phúc tài thì cả 2 đều đẹp, nhưng đó còn xem cách cục và sao đi cùng. hao đi với phủ, hao đi với lộc thì chán.
Đại Hao đi vơi Phủ thì hao mất kho tiền anh nhỉ? hoac có ý nghĩ là có thể là cái kho đó tiền ra, tiền vào thường xuyên do dâu tư buôn bán? Về suy nghĩ tiền bạc của em, ăn bữa cơm nhiều tiền một mình em rất sót, mặc dù trong túi có dư dả tiền nhung em vẫn chọn bữa cơm 20k thay vì 25k. nhưng nếu ra đuong đi với mối quan hệ cho mình lợi ích, bữa cơm tiền triệu em cũng ko tiếc.
Hình ảnh
Phủ là sao chủ tĩnh, hao chủ động là phá nhau. Nó không phải 1+1=3 mà là 1+1=1 thôi
Được cảm ơn bởi: khoapham12
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

Hungternopil đã viết: 13:17, 11/08/19
khoapham12 đã viết: 13:13, 11/08/19
Hình ảnh
Phủ là sao chủ tĩnh, hao chủ động là phá nhau. Nó không phải 1+1=3 mà là 1+1=1 thôi
à, thì ra là vậy. Đúng là phải nhìn dưới nhiều góc độ, k phải cứ tốt gặp tốt là tốt. hihi. cám ơn a
Đầu trang

ptmn171
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ptmn171 »

Mình cũng có bộ Song Hao Tài Phúc :(( chán lắm hoang vô cùng, con ng cũng hơi cô đơn vì k hợp gđ
Hình ảnh
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

ptmn171 đã viết: 11:41, 18/08/19 Mình cũng có bộ Song Hao Tài Phúc :(( chán lắm hoang vô cùng, con ng cũng hơi cô đơn vì k hợp gđ
Hình ảnh
Hao hãm có người sạt nghiệp. Cái này đúng câu, song hao cư ở phúc tài, tiền tài tiêu sạch mấy ai không nghèo. Wahahah
Đầu trang

Nhatnguyetsuu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: TL: [Bàn luận] SONG HAO đắc địa - tọa Tài, Phúc

Gửi bài gửi bởi Nhatnguyetsuu »

aftern00n đã viết: 19:35, 19/12/11 Song hao đắc địa ở tài phát dã như lôi. Tiền bạc khi chậm phát, mà khi phát là như vũ bảo, sấm sét... Đi với Cơ Cự thì tuyệt vời. Mình có cả 2 cách này nên mình xác nhận: đúng y chang như sách nói.
Tuy nhiên, song Hao lại cực CỰC kì KỊ Hoá Lộc (hút chất thuỷ của Song Hao) và Phá Quân. Nói cách khác, Song Hao ở đây tài năng mà lạc hãm.
Đầu trang

caothanghp86
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi caothanghp86 »

Mình thì có cung tài có Vũ Tướng Song hao ở Dần. Đúng là tiền đã vào thì như nước. Nhưng ra thì cũng không kém đâu. Nhưng được cái tiêu pha, đầu tư có mục đích và đánh lô đề cờ bạc là ko bao giờ có cửa ăn nhé

Mình có ông bác Mệnh VCD ở Mùi có Vũ Tham linh quyền lộc ở Di chiếu về.
Cung tài có Thiên tướng H, song hao mão dậu. Tiền vào như nước. trung bình 1 tháng đút túi 1 tỷ. Tiêu tiền cũng kinh nhưng lại chắc chắn trong đầu tư
Đầu trang

Phòng lô
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phòng lô »

Hình ảnh
Ai cũng bảo t là tiêu nhân ngụy quân tử.
Các bác chém vài lời đi ạ.
Bộ song hao tài phúc. Nhưng gặp triệt chắc k con gì..
Đầu trang

Luuyn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Luuyn »

Hình ảnh
Em cũng có song Hao cư Mão Dậu tiền xài cũng nhiều nhưng ko giữ được. Các cao nhân xem hộ em ạ?
Đầu trang

Anhbandep
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Anhbandep »

Mình cũng song hao phúc tài. Đại hao ở tài tại mão. Phúc có bộ cự cơ tiểu hao thì sao ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”