CÁCH CAI NGHIỆN TỬ VI???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ASPIRE
Chính thức
Chính thức

Re: CÁCH CAI NGHIỆN TỬ VI???

Gửi bài gửi bởi ASPIRE »

nhondoan đã viết: 21:36, 16/06/20 - Trong cuộc sống, có rất nhiều cái nghiện: Nghiện bia, rượu, gái, cờ bac, xe, game v.v.... và có 1 loại đặc biệt hơn là nghiện xem tử vi.
- Sau 1 năm núp lùm, mài mông nhờ hỏi số, hầu như đã nhờ rất nhiều cao thủ, 5 sao 7 bản thì thấy càng hỏi số thì càng dễ bị số nó đè, đầu óc luôn k tỉnh táo, cực kỳ mông lung.
- Mọi người có để ý rằng, hầu hết các chatbox, website về lý số đều chưa có 1 bài nào bàn về vấn đề này. Mình đọc nhiều bài của các cao thủ, họ luôn khuyên đương số k nên coi quá nhiều về tử vi, nhưng tuyệt nhiên chưa bao giờ thấy họ bảo làm sao để cai món này. Nên nay mình muốn lập topic này để mọi người bàn cách làm sao để cai nghiện món tử vi này:

+ Google vẫn chưa cho ra kết quả :-S
+ Một số người bảo bận việc thì sẽ cai được, nhưng khi trước bận thấy bà mà có cai đc đâu :-w
+ Lại có 1 số ng bảo "vạn sự tùy duyên" thì sẽ cai được, nhưng câu trả lời này càng thấy THẦN THÁNH :-?

Vậy làm sao để cai được tử vi?????? ~X(
Cai sao được mà cai bạn ơi.
Căn bản người ta mông lung người ta mới tìm tới tử vi, bói toán. Hehe
Được cảm ơn bởi: nhondoan
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

ASPIRE đã viết: 09:37, 17/06/20
nhondoan đã viết: 21:36, 16/06/20 - Trong cuộc sống, có rất nhiều cái nghiện: Nghiện bia, rượu, gái, cờ bac, xe, game v.v.... và có 1 loại đặc biệt hơn là nghiện xem tử vi.
- Sau 1 năm núp lùm, mài mông nhờ hỏi số, hầu như đã nhờ rất nhiều cao thủ, 5 sao 7 bản thì thấy càng hỏi số thì càng dễ bị số nó đè, đầu óc luôn k tỉnh táo, cực kỳ mông lung.
- Mọi người có để ý rằng, hầu hết các chatbox, website về lý số đều chưa có 1 bài nào bàn về vấn đề này. Mình đọc nhiều bài của các cao thủ, họ luôn khuyên đương số k nên coi quá nhiều về tử vi, nhưng tuyệt nhiên chưa bao giờ thấy họ bảo làm sao để cai món này. Nên nay mình muốn lập topic này để mọi người bàn cách làm sao để cai nghiện món tử vi này:

+ Một số người bảo bận việc thì sẽ cai được, nhưng khi trước bận thấy bà mà có cai đc đâu :-w
+ Lại có 1 số ng bảo "vạn sự tùy duyên" thì sẽ cai được, nhưng câu trả lời này càng thấy THẦN THÁNH :-?

đúng v, nhưng càng dấn vào, sẽ càng thấy 1 mớ hỗn lộn, :) haizzz
biết là cai khó đó, nên ms lập topic này bàn đây
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

Công thức đơn giản, hãy làm cho cuộc sống của bạn bận rộn
Được cảm ơn bởi: nhondoan, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thamvu88 đã viết: 09:43, 17/06/20 Công thức đơn giản, hãy làm cho cuộc sống của bạn bận rộn
còn cách nào khác không anh? đã nghiện thì khó bỏ, rỡ tay là lại mò lại :(
Đầu trang

ASPIRE
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ASPIRE »

nhondoan đã viết: 09:40, 17/06/20

Tốt nhất là mỗi người nên kiên định với định hướng riêng của mình.
Việc xem tử vi chỉ để có thêm động lực cho những quyết định đã có sẵn thôi.

Tiện đây bạn có rãnh tử vi không coi giúp mình với. Haha
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ASPIRE đã viết: 09:51, 17/06/20
nhondoan đã viết: 09:40, 17/06/20

Tốt nhất là mỗi người nên kiên định với định hướng riêng của mình.
Việc xem tử vi chỉ để có thêm động lực cho những quyết định đã có sẵn thôi.

Tiện đây bạn có rãnh tử vi không coi giúp mình với. Haha
Sau khi ngâm cứu tử vi, tôi thấy số bạn chỉ phù hợp với chốn thanh tịnh, =))
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

Mình lên đây xin đc giúp duy nhất 1 câu " Năm nay mình có thu hồi vốn đc ko ? ". Hết. Chứ còn mình là ai, sẽ trở thành cái gì, mình biết quá rõ. Tuy vậy, ko phải ai cũng có bản lĩnh của Thương quan / Thiên Quan, biết xem số là cũng biết mỗi người mỗi khác.

Nên vấn đề của mình nó xuất phát từ chính mình. Mấy bạn mà có mỗi lá số xách đi hỏi mãi hàng năm trời, tám chục người đã trả lời mà vẫn ko cảm thấy thỏa đáng thì ko phải do Số hay Người xem Số mà do 1 trong 3 lý do:

1. Bạn quá mông lung về bản thân.

2. Não bạn khá thụ động, chỉ trông chờ hoàn toàn vào người khác. Ai não khá hơn chút, có thể tự mò xem cho mình sẽ thấy Số phận và Huyền học rất đơn giản (với ls chính mình thôi nhé).

=> Như các bác các anh xem Tử vi cho mình nói Tham Khúc, Hồng Đào Kị, Phu Tả hữu hay Tứ trụ Thân nhược, Thương quá vượng, sinh Tài dụng Ấn, thương tận Quan Tinh . . . Bao nhiêu đấy thôi là mình tự mò biết số phận mình ròi, có cái gì mà phức tạp nhỉ :-/ :-/ :-/ . Nên mình chém hay thả Keyword để các bạn tự tìm hiểu, bớt mông lung.

3. Câu trả lời cho những gì bạn hỏi thì ai cũng biết nhưng ko ai dám trả lời (là sợ bạn buồn ý).

=> Cả 3 lý do này đều đưa đến kết quả là Mệnh tạo khó mà có thành tựu trong cuộc sống, ko ai dám nói thì mình nói.

Mình thì chuẩn google phán rồi, còn nhiều người ở đây họ ít nhiều có trình độ thật sự. Mà dù giỏi hay dở thì những gì họ làm cho các bạn là xuất phát từ lòng tốt ko vụ lợi.

Mình thì chính thức gác 🔪 tại đây mà lo đi lượm ve chai kiếm cơm thôi :)), tránh mất thời gian, chất xám cho những con nghiện xem số, rồi lại làm mang tiếng forum toàn chém gió :-S. Mà ls có xem đi xem lại mãi đời nó cũng đến thế thôi. Tóm lại vô bổ.

Done.
Được cảm ơn bởi: nhondoan, khoapham12
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cô rô na đã viết: 10:39, 17/06/20 Mình lên đây xin đc giúp duy nhất 1 câu " Năm nay mình có thu hồi vốn đc ko ? ". Hết. Chứ còn mình là ai, sẽ trở thành cái gì, mình biết quá rõ. Tuy vậy, ko phải ai cũng có bản lĩnh của Thương quan / Thiên Quan, biết xem số là cũng biết mỗi người mỗi khác.

Nên vấn đề của mình nó xuất phát từ chính mình. Mấy bạn mà có mỗi lá số xách đi hỏi mãi hàng năm trời, tám chục người đã trả lời mà vẫn ko cảm thấy thỏa đáng thì ko phải do Số hay Người xem Số mà do 1 trong 3 lý do:

2. Não bạn khá thụ động, chỉ trông chờ hoàn toàn vào người khác. Ai não khá hơn chút, có thể tự mò xem cho mình sẽ thấy Số phận và Huyền học rất đơn giản (với ls chính mình thôi nhé).

3. Câu trả lời cho những gì bạn hỏi thì ai cũng biết nhưng ko ai dám trả lời (là sợ bạn buồn ý).

=> Cả 3 lý do này đều đưa đến kết quả là Mệnh tạo khó mà có thành tựu trong cuộc sống, ko ai dám nói thì mình nói.

Mình thì chuẩn google phán rồi, còn nhiều người ở đây họ ít nhiều có trình độ thật sự. Mà dù giỏi hay dở thì những gì họ làm cho các bạn là xuất phát từ lòng tốt ko vụ lợi.

Mình thì chính thức gác 🔪 tại đây mà lo đi lượm ve chai kiếm cơm thôi :)), tránh mất thời gian, chất xám cho những con nghiện xem số, rồi lại làm mang tiếng forum toàn chém gió :-S. Mà ls có xem đi xem lại mãi đời nó cũng đến thế thôi. Tóm lại vô bổ.

Done.
Vậy thôi, mình chấp nhận mình ở số 02 vậy, não thụ động, k có nếp nhăn, chán quá, chắc lâu tải app luyện não về tập dần quá :(( :((
Cơ mà chị cô-rô-na đây thì cũng thuộc dạng ghê rồi =)), nếu mà " Chứ còn mình là ai, sẽ trở thành cái gì, mình biết quá rõ", thì chị đúng là k hổ danh ngũ đẳng ở forum =)) =)). K cần phải phán số làm gì cho mệt, nếu tự biết lá mình thì cũng k hề tệ tí nào, cơ mà tự xem đc cho bản thân k hề dễ như thế đâu nhé, cẩn thận loạn nữa á chị =)) "đại hạn k tốt, thì xem tiểu hạn, nguyệt hạn, nhật hạn để đầu tư forex, ck, rồi sẽ mỗi năm cứ vác câu đó lên cho xem" :))
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

nhondoan đã viết: 11:08, 17/06/20
Cô rô na đã viết: 10:39, 17/06/20 Mình lên đây xin đc giúp duy nhất 1 câu " Năm nay mình có thu hồi vốn đc ko ? ". Hết. Chứ còn mình là ai, sẽ trở thành cái gì, mình biết quá rõ. Tuy vậy, ko phải ai cũng có bản lĩnh của Thương quan / Thiên Quan, biết xem số là cũng biết mỗi người mỗi khác.

Done.
Vậy thôi, mình chấp nhận mình ở số 02 vậy, não thụ động, k có nếp nhăn, chán quá, chắc lâu tải app luyện não về tập dần quá
Cơ mà chị cô-rô-na đây thì cũng thuộc dạng ghê rồi, nếu mà " Chứ còn mình là ai, sẽ trở thành cái gì, mình biết quá rõ", thì chị đúng là k hổ danh ngũ đẳng ở forum. K cần phải phán số làm gì cho mệt, nếu tự biết lá mình thì cũng k hề tệ tí nào, cơ mà tự xem đc cho bản thân k hề dễ như thế đâu nhé, cẩn thận loạn nữa á chị =)) "đại hạn k tốt, thì xem tiểu hạn, nguyệt hạn, nhật hạn để đầu tư forex, ck, rồi sẽ mỗi năm cứ vác câu đó lên cho xem" :))
=)) :)), khi mình ko thể hiểu cái gì đó, có thể là do mình ko ở cái tầm để hiểu. Huyền học nói riêng, và Triết học nói chung vốn ko dành cho số đông.

Mình trả lời thẳng bạn là sure mình ko bao giờ hỏi câu đó nữa bạn ạ, dù lời hay lỗ. Vì việc đầu tư của mình hết năm sau là đáo hạn.

Như đã nói, số phận Na biết quá rõ, mình ko xem số cho mình và hành động phụ thuộc vào nó bạn ạ, đơn giản quyết định và chấp nhận mọi cái giá phải trả. Nó xuất phát từ việc người ta hiểu quá rõ bản thân, lá số chỉ còn để xác nhận lại.

Thôi bye bye mọi người, Na đi lượm Ve chain đê. :)) :-h
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ok na đi lượm ve chai đi nè
đừng lên xem số bậy bạ nữa, rước nghiệp vào thân
lượm ve chai ngon hơn, lượm le chai ngon hơn
a di phò phò
Đầu trang