Tử Vi đúng được bao nhiêu %?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
huongnguyen.18890
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tử Vi đúng được bao nhiêu %?

Gửi bài gửi bởi huongnguyen.18890 »

Chào mọi người,
mình tham gia diễn đàn cũng khá lâu rồi, cũng một thời điên cuồng post số đi hỏi người này người kia, người bảo tốt có, bảo xấu có. Sau 6 năm nghiệm lại điều mọi người nói, đúng có ít, sai có nhiều. Mình tự hỏi liệu tử vi đúng được bao nhiêu phần trăm? Nhìn vào lá số mình, 6 năm trước bảo 2017 mình sẽ kết hôn, nhưng r cũng k có gì xảy ra, bảo muộn nhất là 31 (năm nay) nhưng có lẽ cũng sẽ chẳng có gì. Bảo số mình đi xa sẽ ổn hơn gần nhà, đi rồi mới biết k đâu bằng nhà. Hôm nay mình post lại lá số thêm lần nữa, hi vọng sau 6 năm thì sẽ hữu duyên với bạn nào đấy có thể xem chuẩn :)

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tử Vi đúng được bao nhiêu %?

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

huongnguyen.18890 đã viết: 15:21, 06/07/20 Chào mọi người,
mình tham gia diễn đàn cũng khá lâu rồi, cũng một thời điên cuồng post số đi hỏi người này người kia, người bảo tốt có, bảo xấu có. Sau 6 năm nghiệm lại điều mọi người nói, đúng có ít, sai có nhiều. Mình tự hỏi liệu tử vi đúng được bao nhiêu phần trăm? Nhìn vào lá số mình, 6 năm trước bảo 2017 mình sẽ kết hôn, nhưng r cũng k có gì xảy ra, bảo muộn nhất là 31 (năm nay) nhưng có lẽ cũng sẽ chẳng có gì. Bảo số mình đi xa sẽ ổn hơn gần nhà, đi rồi mới biết k đâu bằng nhà. Hôm nay mình post lại lá số thêm lần nữa, hi vọng sau 6 năm thì sẽ hữu duyên với bạn nào đấy có thể xem chuẩn :)
Lá số cũng được (Khoa Song Lộc, Lộc Mã, Mã Tràng Sinh), cũng dễ nhìn mà sao "ế" lâu nhỉ!

Có lẽ vì hơi khó tính, tính cô độc - có phần bảo thủ và khó hòa đồng (Cô Quả, Lộc Tồn. Tang Môn thủ mệnh cũng là người hay lo nghĩ, u buồn).

Cung Phúc không được tốt nên người ta bảo đi xa (nơi sinh ra) thì sẽ ổn hơn, nhưng cung Di Cơ Âm hãm + Hỏa Linh cũng không mấy tốt, nhất là về mặt tinh thần. Cũng có thể bản thân có chút mâu thuẫn, một phần thì muốn đi/bay nhảy (Thiên Mã) mà một phần lại là người sống nội tâm (Cô/Tang).

Mệnh Tang Môn thì thường hay ưu sầu. Thế ưu sầu vì chuyện gì? Ở đây Mệnh có Cô Quả thì có chút bất lợi trong việc thành gia lập thất (thường là chậm muộn hoặc có chút khó khăn/vấn đề trong tình cảm/hôn nhân), và nhìn sang cung Phu thì cũng tốt, nhưng chiếu về có Hình Riêu Không Kiếp Kỵ + Linh Hỏa. Thêm vào Đào Hồng ngộ Kình/Đà, Tật Đào Hồng ngộ Kình Đà thì dễ liên quan đến chuyện tình cảm.

Cung Phúc không đẹp.

Vận đi qua cũng không lợi (trong tình cảm) và Phu có Triệt nên cũng làm cho chậm muộn/trắc trở.

Chậm hôn nhân có khi cũng là việc tốt!
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Ariance, hysshu
Đầu trang

huongnguyen.18890
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Long Đức đã viết: 19:19, 06/07/20
Lá số cũng được (Khoa Song Lộc, Lộc Mã, Mã Tràng Sinh), cũng dễ nhìn mà sao "ế" lâu nhỉ!

Có lẽ vì hơi khó tính, tính cô độc - có phần bảo thủ và khó hòa đồng (Cô Quả, Lộc Tồn. Tang Môn thủ mệnh cũng là người hay lo nghĩ, u buồn).

Cung Phúc không được tốt nên người ta bảo đi xa (nơi sinh ra) thì sẽ ổn hơn, nhưng cung Di Cơ Âm hãm + Hỏa Linh cũng không mấy tốt, nhất là về mặt tinh thần. Cũng có thể bản thân có chút mâu thuẫn, một phần thì muốn đi/bay nhảy (Thiên Mã) mà một phần lại là người sống nội tâm (Cô/Tang).

Mệnh Tang Môn thì thường hay ưu sầu. Thế ưu sầu vì chuyện gì? Ở đây Mệnh có Cô Quả thì có chút bất lợi trong việc thành gia lập thất (thường là chậm muộn hoặc có chút khó khăn/vấn đề trong tình cảm/hôn nhân), và nhìn sang cung Phu thì cũng tốt, nhưng chiếu về có Hình Riêu Không Kiếp Kỵ + Linh Hỏa. Thêm vào Đào Hồng ngộ Kình/Đà, Tật Đào Hồng ngộ Kình Đà thì dễ liên quan đến chuyện tình cảm.

Cung Phúc không đẹp.

Vận đi qua cũng không lợi (trong tình cảm) và Phu có Triệt nên cũng làm cho chậm muộn/trắc trở.

Chậm hôn nhân có khi cũng là việc tốt!
Không biết xưng hô thế nào cho tiện, trước mắt mình xin phép được xưng bạn :) Cám ơn bạn đã luận số giúp mình.
Mình thì quả thật khó tính, hay để ý chi tiết nhỏ. Nhưng không phải vì vậy nên kén chọn gì, mình qua 3 mối tình. Người đầu yêu xa nên không đến được và cũng có vài chuyện khó nói. Người thì 2 là vì mình đi xa nên người ta có người khác. Người thứ 3 (người hiện tại) thì gia đình người ta phản đối vì mình hơn tuổi. Cứ tưởng năm nay cưới rồi đủ thứ chuyện xảy ra, đến bây h vẫn đang rắc rối.
Quả thật mình là người thích bay nhảy, không thích ngồi yên một chỗ. Nhưng tính cách lại có phần rất rụt rè và nhút nhát, cũng hay sợ người khác nhìn nhận không tốt về mình. Mình đi nước ngoài bao năm mà tiếng mình không thể khá lên được cũng do tính cách này.
Như bạn nói chậm hôn sẽ tốt, thế 31 đã đủ chậm chưa bạn? Năm sau là đại hạn mình đi qua cung phu rồi, có khi nào cũng chả lấy được ai k?
Mình luôn cảm thấy k ai hiểu được mình, thấy cuộc sống hình như mọi quyết định của mình đều dẫn mình đến được cụt. Cảm thấy bản thân k được may mắn, làm gì cũng thấy thất bại.
Được cảm ơn bởi: Chicken258
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

huongnguyen.18890 đã viết: 19:48, 06/07/20 Không biết xưng hô thế nào cho tiện, trước mắt mình xin phép được xưng bạn :) Cám ơn bạn đã luận số giúp mình.
Mình thì quả thật khó tính, hay để ý chi tiết nhỏ. Nhưng không phải vì vậy nên kén chọn gì, mình qua 3 mối tình. Người đầu yêu xa nên không đến được và cũng có vài chuyện khó nói. Người thì 2 là vì mình đi xa nên người ta có người khác. Người thứ 3 (người hiện tại) thì gia đình người ta phản đối vì mình hơn tuổi. Cứ tưởng năm nay cưới rồi đủ thứ chuyện xảy ra, đến bây h vẫn đang rắc rối.
Quả thật mình là người thích bay nhảy, không thích ngồi yên một chỗ. Nhưng tính cách lại có phần rất rụt rè và nhút nhát, cũng hay sợ người khác nhìn nhận không tốt về mình. Mình đi nước ngoài bao năm mà tiếng mình không thể khá lên được cũng do tính cách này.
Như bạn nói chậm hôn sẽ tốt, thế 31 đã đủ chậm chưa bạn? Năm sau là đại hạn mình đi qua cung phu rồi, có khi nào cũng chả lấy được ai k?
Mình luôn cảm thấy k ai hiểu được mình, thấy cuộc sống hình như mọi quyết định của mình đều dẫn mình đến được cụt. Cảm thấy bản thân k được may mắn, làm gì cũng thấy thất bại.
Bạn khó tính/kỹ tính, khép mình thôi chứ không kén.

Có thể cho là trước 25 gọi là sớm, trước 30 thì trung bình, sau 30 là muộn rồi.

Không có nghĩa phải lấy chồng/vợ trong Vận cung Phu Thê và ngược lại không có nghĩa qua Vận Phu Thê thì không còn có thể lấy chồng/vợ được. Chẳng qua là Vận cung Phu Thê hoặc tam hợp Phu Thê là Vận thứ 3, là cái Vận khoảng từ 22-35 tuổi - là cái độ tuổi mà người ta thành gia lập thất thôi. Nó chỉ là cái độ tuổi thôi chứ không liên quan đến Vận tại cung Phu Thê.
huongnguyen.18890 đã viết: 19:48, 06/07/20 Mình luôn cảm thấy k ai hiểu được mình, thấy cuộc sống hình như mọi quyết định của mình đều dẫn mình đến được cụt. Cảm thấy bản thân k được may mắn, làm gì cũng thấy thất bại.
Cảm thấy không ai hiểu được mình thì là 1 phần của sao Cô/Quả ấy. Đấy cũng là 1 phần biểu hiện tính lý của sự "cô độc/cô đơn" của sao Cô/Quả. Còn chuyện cảm thấy không được may mắn có lẽ là cung Phúc không được tốt. Cung Phúc nói lên cái sự may mắn/cái phúc phận, cũng như nói lên sự thụ hưởng tinh thần.
Được cảm ơn bởi: huongnguyen.18890, hysshu, ThuHuong01
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Hình ảnh
Đọc qua nội dung bạn viết và của hai bạn kia trao đổi. Mình thấy những gì bạn viết về những góp ý trước đây thật nghịch hết với nội dung lá số này. Do đó nếu gọt lại theo lá số lại dẫm lên ý đối lập của những người trước bạn lại bào trước người kia nói thế giờ ngươi này nói lật lại thì thật khôi hài.
Nếu người nào xem nhìn vào lá số này mà phân những điều trên tất là chỉ mới tìm hiểu chút ít.
Cũng không ngọai trừ bạn cũng là người biết xem, đêm những nghịch lý nói để mọi người phản bác và trao đổi nhiệt tình theo ý của bạn mong muốn.
Nói đến đây cũng không thể bỏ không để bạn buồn.
- Lá số này nên muộn lập gia đình (qua khỏi đại hạn cũng phu cũng rất bình thường, không vội lo lắng vì nó không ảnh hưởng gì đến chuyện bạn sẽ không còn được lấy chồng nếu quá khỏi cũng này. Điều này nếu đúng thì đâu có ai lập giá đình lần đầu tiên ở tuổi 40, 50). " Người hôn phối sẽ chênh lệch tuổi và nhân duyên này không thể ở quanh vườn nhà bạn, còn những yếu tố khác nhưng để bạn tự tìm hiểu ở thực tế sẽ hay hơn cho bạn và cả cho mình".
- Chuyện đi làm xa nhà hay gần không quan trong, chủ yếu là bạn có hài lòng với công việc bạn đang làm không đó là điều bạn cần mọi người hiểu và chia sẻ với bạn để bạn thấy nhẹ lòng hơn.
Tử vi khá đúng trong diễn biến cốt lõi cuộc sống, nếu con người không dùng nó để trục lợi, mưu sinh sẽ hiểu được nó, vì nó rất thú vị.
Được cảm ơn bởi: huongnguyen.18890, PhươngLe, Vịt Béo
Đầu trang

Liebe_Katze
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Liebe_Katze »

Mình chưa biết tử vi đúng được bao nhiêu, càng nói nhiều thì càng có người phản bác.
Ví dụ chuyện nhỏ của mình thế này, nhiều năm về trước trong một lần mẹ mình đi chùa Hương hay Yên Tử ý chả nhớ, gặp một sư thầy trong chùa. Mẹ mình chỉ nói là mẹ tuổi Dần và mình tuổi Mùi, chưa hề nói ngày tháng năm sinh. Thầy chùa nói ngay lập tức, tháng 9 năm nay (tức là mấy tháng sau) mình xuất ngoại. Và kết quả là mình xuất ngoại đúng tháng 9 thật, mặc dù lúc đó mình đang chờ thi và làm hồ sơ chả biết có đi thì đi lúc nào.
Được cảm ơn bởi: huongnguyen.18890, Quan Nguyen
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Nếu tự cho là mình đoán chính xác thì Tử vi đúng được 80% và tổng quát hơn ; còn khoa Tử Bình nếu đoán đúng thì được 90% của một phương diện nào đó vì nó không có chi tiết như Tử Vi .
Được cảm ơn bởi: huongnguyen.18890, Hungternopil, vy.nguyen
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

Cân nhắc giờ sinh chuẩn ko đã
Được cảm ơn bởi: huongnguyen.18890
Đầu trang

huongnguyen.18890
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Long Đức đã viết: 21:58, 06/07/20 Bạn khó tính/kỹ tính, khép mình thôi chứ không kén.

Có thể cho là trước 25 gọi là sớm, trước 30 thì trung bình, sau 30 là muộn rồi.

Không có nghĩa phải lấy chồng/vợ trong Vận cung Phu Thê và ngược lại không có nghĩa qua Vận Phu Thê thì không còn có thể lấy chồng/vợ được. Chẳng qua là Vận cung Phu Thê hoặc tam hợp Phu Thê là Vận thứ 3, là cái Vận khoảng từ 22-35 tuổi - là cái độ tuổi mà người ta thành gia lập thất thôi. Nó chỉ là cái độ tuổi thôi chứ không liên quan đến Vận tại cung Phu Thê.
Cảm thấy không ai hiểu được mình thì là 1 phần của sao Cô/Quả ấy. Đấy cũng là 1 phần biểu hiện tính lý của sự "cô độc/cô đơn" của sao Cô/Quả. Còn chuyện cảm thấy không được may mắn có lẽ là cung Phúc không được tốt. Cung Phúc nói lên cái sự may mắn/cái phúc phận, cũng như nói lên sự thụ hưởng tinh thần.
Từ bé cho đến lúc bắt đầu Đh mình thấy số mình thật ra là hơn rất nhiều người, học k phải quá xuất sắc nhưng mà chưa kém ai cả. Nhưng bắt đầu Đh trở đi thì chuyện tình cảm khá phức tạp. Mình k phải tự mãn, nhưng mình thuộc dạng xinh xắn, từ khi đi học đã được rất nhiều người theo đuổi. Nhưng bắt đầu yêu thì mình như thiêu thân cứ lao vào thôi, phải chăng là nợ duyên?
Trước đây tính mình quyết đoán lắm, muốn gì làm đấy, mà đã làm là phải được. Nhưng từ ngày đi xa, mình bắt đầu thấy mình yếu đuối, k có động lực cũng như mục tiêu gì cả, nhiều lúc muốn buông lắm.Chuyện học hành k được suôn sẻ như hồi ở Vn. Mình sinh ngoài Bắc, xong gia đình chuyển vào nam khi mình còn bé, bây h thì đang ở nước ngoài. Di mình sát tinh nhiều, nhưng tòn đắc địa, vậy tầm ảnh hưởng có đỡ chút nào k bạn?
Nếu nói toàn gặp chuyện xui xẻo thì cũng k hẳn, thật ra có những lúc mình cũng gặp may. Mình chỉ k biết tại sao mấy năm nay tinh thần mình lại xuống 1 cách trầm trọng :)
Đầu trang

huongnguyen.18890
Nhị đẳng
Nhị đẳng

huynh19 đã viết: 22:33, 06/07/20 Đọc qua nội dung bạn viết và của hai bạn kia trao đổi. Mình thấy những gì bạn viết về những góp ý trước đây thật nghịch hết với nội dung lá số này. Do đó nếu gọt lại theo lá số lại dẫm lên ý đối lập của những người trước bạn lại bào trước người kia nói thế giờ ngươi này nói lật lại thì thật khôi hài.
Nếu người nào xem nhìn vào lá số này mà phân những điều trên tất là chỉ mới tìm hiểu chút ít.
Cũng không ngọai trừ bạn cũng là người biết xem, đêm những nghịch lý nói để mọi người phản bác và trao đổi nhiệt tình theo ý của bạn mong muốn.
Nói đến đây cũng không thể bỏ không để bạn buồn.
- Lá số này nên muộn lập gia đình (qua khỏi đại hạn cũng phu cũng rất bình thường, không vội lo lắng vì nó không ảnh hưởng gì đến chuyện bạn sẽ không còn được lấy chồng nếu quá khỏi cũng này. Điều này nếu đúng thì đâu có ai lập giá đình lần đầu tiên ở tuổi 40, 50). " Người hôn phối sẽ chênh lệch tuổi và nhân duyên này không thể ở quanh vườn nhà bạn, còn những yếu tố khác nhưng để bạn tự tìm hiểu ở thực tế sẽ hay hơn cho bạn và cả cho mình".
- Chuyện đi làm xa nhà hay gần không quan trong, chủ yếu là bạn có hài lòng với công việc bạn đang làm không đó là điều bạn cần mọi người hiểu và chia sẻ với bạn để bạn thấy nhẹ lòng hơn.
Tử vi khá đúng trong diễn biến cốt lõi cuộc sống, nếu con người không dùng nó để trục lợi, mưu sinh sẽ hiểu được nó, vì nó rất thú vị.
Mình k biết xem bạn ạ. Chỉ là bao năm cầm lá số đi hỏi loạn lên, rồi cũng có tự tìm hiểu chút xíu, nhưng chắc k có duyên nên là cũng chỉ học lóm đc một chút thôi.
Bạn nói ng hôn phối mình sẽ lệch tuổi, chắc tại Thiên Lương thì thường lấy người hơn tuổi nhiều đúng k bạn? Nhưng mình có Triệt, liệu nó có đúng như lý thuyết bình thường hay k?
Đúng là chuyện đi làm xa nhà hay k k quan trọng lắm. Nhưng hiện tại mình đang hoàn toàn k hài lòng với việc mình đang làm. Mình tốt nghiệp đh kiến trúc ở Vn, đang học văn bằng 2 một ngành thiết kế bên này. Nhưng vì tiếng mình kém nên là mình cũng chỉ đi chạy bồi ( việc làm thêm). Mình cố gắng học tiếng nhưng có lẽ tại mình kém nên mãi k khá được. Như mình nói ở trên, cũng do một phần tính cách rụt rè nhút nhát mà ra. Mình đang cảm thấy tương lai khá mờ mịt, nên nhiều lúc đâm ra chán nản lắm. Nhiều lúc cần ng bên cạnh chia sẻ lắm, nhưng chẳng có ai cả :)
Thật sự mình cũng k biết tử vi đúng ntn. Nếu nói tổng quan mọi người xem tính cách thì khá ứng với mình. Nhưng nói về hạn thì chắc là không. Mng bảo năm dậu hỉ bay đầy trời, nhưng rất tiếc k có việc cưới xin gì cả. Có ng bảo năm Dậu k được thì năm nay sẽ được, nhưng chắc cũng k thể rồi :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”