Yêu nhau 3 năm, đã có con với nhau, nhưng cuối cùng cả hai vẫn không thể kết hôn với nhau. Tại sao tình duyên của em lại

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
ngochuyen1942020
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Yêu nhau 3 năm, đã có con với nhau, nhưng cuối cùng cả hai vẫn không thể kết hôn với nhau. Tại sao tình duyên của em lại

Gửi bài gửi bởi ngochuyen1942020 »

lận đận đến như vậy?
Mẹ anh không muốn anh lấy em lắm, bố em cũng không muốn em lấy anh.
Thực sự, em đang rất buồn, em đã khóc từ tối đến giờ.
Em nghĩ em buồn thương con em. Sau này con hỏi em vì sao bố mẹ không sống cùng nhau thì em buồn lắm, cảm thấy mình thật có lỗi với con của mình vì mình sinh con ra không đúng thời điểm, khiến con không có một gia đình hạnh phúc đầy đủ bố mẹ.
Tại sao yêu nhau chỉ muốn kết hôn với nhau thôi mà lại khó khăn, trắc trở đến như vậy. Hết chuyện nhà anh ý có tang bà ngoại mất, đến chuyện mẹ anh ý nói em tuổi lẻ 27 kiêng cưới, rồi tuổi 28 phạm kim lâu, đẻ xong rồi cưới... Đến bây giờ, là bố em phản đối em cưới.
Ngay từ khi yêu nhau, cũng đã trắc trở, yêu nhau rồi chia tay, rồi lại quay lại với nhau. Đến bây giờ thì kết hôn với nhau cũng khó khăn.
Em rất khắc bố đẻ em. Nếu bố đẻ em không cưới thì em cũng buông bỏ thôi. Hồi xưa, em xin đi học cao đẳng ngành em thích nhưng bố em nhất quyết phản đối, nên em cũng đành chịu.
Có quá nhiều sự tổn thương, stress trong thời gian gần đây. Em và anh cũng chỉ là mối quan hệ là bố mẹ của một đứa trẻ. Em vẫn chưa biết con mình là gái hay trai. Nhưng nếu là gái em sẽ dạy con sau này không nên có bầu khi chưa kết hôn, vì cuộc đời sẽ không biết trước điều không hay nào sẽ xảy ra, là con gái dễ bị thiệt thòi phải biết bảo vệ bản thân.
Cho đến lúc này em cũng không muốn nghĩ đến chuyện yêu đương ai thêm. Em chỉ muốn dành hết thời gian để yêu thương và ở bẻn con mình thôi.
Em biết mẹ anh không muốn em kết hôn với anh, em cũng không bỏ cuộc, cả hai tính đăng ký kết hôn rồi cưới. Nhưng nay bố em cũng chẳng muốn em lấy anh.
Em cũng không biết phải nói anh sao, em chỉ biết im lặng trong lòng, thực sự không nói gì sẽ đỡ làm nhau tổn thương hơn.
Hình ảnh
Tại sao mọi chuyện lại như thế này ạ? Là tại cung phu thê của cả hai quá xấu sao? Thực sự thương con em, buồn ạ!
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Yêu nhau 3 năm, đã có con với nhau, nhưng cuối cùng cả hai vẫn không thể kết hôn với nhau. Tại sao tình duyên của em

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

Cái đám cưói có đáng cái gì? Chỉ là hư danh thôi mà giờ đã có cái bầu rồi thì danh gi nữa. Đã lở ăn ở với nhau như vậy rồi thì thôi ráng sống với nhau luôn đi. Còn không đi đến với nhau được thì lấy cái hẹn mai đi phá thai đi, chứ cho ra đời thêm một đứa bé lại khổ mình mà còn khổ luôn đứa bé.
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Yêu nhau 3 năm, đã có con với nhau, nhưng cuối cùng cả hai vẫn không thể kết hôn với nhau. Tại sao tình duyên của em

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Chả cần tổ chức đám cưới, cứ đăng ký kết hôn cho con cái khai sinh có bố có mẹ, còn việc có về nhà ck hay ko chả quan trọng, quan trọng là con cái có đủ bố mẹ :)
Được cảm ơn bởi: hungton, Phuc250585
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Nhân quả nhãn tiền. Chọn tới chọn lui cuối cùng cũng chẳng ra sao :-<
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

lobangtho91 đã viết: 08:26, 13/07/20 Chả cần tổ chức đám cưới, cứ đăng ký kết hôn cho con cái khai sinh có bố có mẹ, còn việc có về nhà ck hay ko chả quan trọng, quan trọng là con cái có đủ bố mẹ :)
Ủng hộ quan điểm của Bà Lôbangthô1991, cho cháu có Cha Mẹ ,
Mến ,
Được cảm ơn bởi: lobangtho91, Phanh phành phạch
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

hungton đã viết: 20:21, 13/07/20
lobangtho91 đã viết: 08:26, 13/07/20 Chả cần tổ chức đám cưới, cứ đăng ký kết hôn cho con cái khai sinh có bố có mẹ, còn việc có về nhà ck hay ko chả quan trọng, quan trọng là con cái có đủ bố mẹ :)
Mến ,
Nhân đây cháu cũng xin cảm ơn bác hung ton đã khuyên cháu niệm 10 phương chư phật, kêu cầu bà tổ cô trong họ mách đường chỉ lối nên cháu đã áp dụng và thành công, mỗi lần có suy nghĩ gì bế tắc cháu đều cầu khấn bà tổ cô cho cháu 1 suy nghĩ đúng đắn về sự việc mà cháu đang mắc phải và ngay tức thì nhận được chỉ dẫn luôn, rất đúng đắn và sáng suốt, thật sự màu nhiệm bác ạ !
Được cảm ơn bởi: hungton, Phanh phành phạch
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

lobangtho91 đã viết: 22:31, 13/07/20
hungton đã viết: 20:21, 13/07/20
Mến ,
Nhân đây cháu cũng xin cảm ơn bác hung ton đã khuyên cháu niệm 10 phương chư phật, kêu cầu bà tổ cô trong họ mách đường chỉ lối nên cháu đã áp dụng và thành công, mỗi lần có suy nghĩ gì bế tắc cháu đều cầu khấn bà tổ cô cho cháu 1 suy nghĩ đúng đắn về sự việc mà cháu đang mắc phải và ngay tức thì nhận được chỉ dẫn luôn, rất đúng đắn và sáng suốt, thật sự màu nhiệm bác ạ !
Bà Lộ bàng thổ 1991 mến ,
Rất vui mừng là Bà đã có bà Tổ Cô đã nhập nước Phật độ trì .
Nhìn hoàn cảnh của bà , tôi rất quan tâm .
Cầu xin 10 phương chư Phật hộ niệm cho bà vững tin và vui sống nguôi ngoai chờ đại hạn 34 -43 tuổi và 44 -53 tuổi .: sáng lạng hanh thông tốt đẹp .
Mến ,
Được cảm ơn bởi: Phanh phành phạch, lobangtho91
Đầu trang

chieunam
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chieunam »

Sao lại post lá số ông kia lên đây nhỉ? Phải post lá số của chủ thread chứ.

Mệnh VCD thì tình cảm và lý trí đan xen lung tung lắm, lúc cần dùng trí thì lại dùng tình cảm. Mệnh Tử Tham lại ngộ Phục binh nữa thì tính khó chịu, khó chiều lắm. Lại có Đào hoa đóng đấy thì thôi xong.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”