Xem hạn chuyển việc

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Xem hạn chuyển việc

Gửi bài gửi bởi junz »

Polyrhythm đã viết: 22:14, 20/07/20 Tôi thì đc cái bảo thủ chẳng ai bằng :))
Vẫn biết là văn phong có thể thay đổi đc nhưng tôi ấn tượng với mấy thằng Nhật nguyệt sửu mùi ở chỗ nó ko bao giờ biết đùa. Ít nhất trước mặt tôi thì tôi nhìn ko thấy nó nhếch mép. Còn nó có quay lưng về phía tôi rồi cười trộm ko thì tôi ko rõ. Với cả nó nói chuyện ko đúng trọng tâm như này đâu. Tôi hay đùa là thái cực quyền, ko bao giờ nói trực diện.
Còn chuyện ls bạn giờ nào đúng thì chắc Koollee rõ hơn tôi.
Chúc ngủ ngon
Cám ơn Poly nha.

Tớ nghĩ do chưa hợp gu thôi.

Có nhiều thứ ng khác cười mà mình chả thèm nhếch mép. Có nhiều thứ ko ai thấy buồn cười nhưng mình không ngậm được miệng 😂😂😂. Mặt tớ thì khó đăm đăm ai chơi ko quen tưởng dữ dằn lắm. Chơi quen rồi mới biết dữ thật chẳng đùa :))
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, koollee
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

junz đã viết: 23:08, 20/07/20
Tớ làm cty product nên việc vẫn nhiều á, làm không xuể.

Vân Quý cũng 88 hả :)))) vẫn vui khoẻ tươi trẻ nhí nhảnh chứ hả :)))) chồng con cứ tà tà thôi. Giờ chỉ sợ k có tiền sống chứ ko chồng cũng ko sao nơi :))))
Vui vẻ nhí nhảnh lắm. Thi thoảng trái gió trở trời tí thôi.🤣😂🤪

Công việc ko xuể là ngon r nàng ah. Chúc mừng nhé! 👌👌
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Polyrhythm đã viết: 07:12, 20/07/20 Uh. Ca cũng chỉ nghi thôi. Nói để koollee cân nhắc. Vì ca biết mấy người Nhật nguyệt đồng tranh. Lối hành văn nói chuyện của họ khác, thường là giọng văn họ hơi nặng và có gì đó nghiêm túc chứ ko nhẹ nhàng hài hước thế này. Ko phải họ ko hài đc mà là họ thấy nghiêm túc sẽ ngầu hơn. Với giờ sửu ko xấu như vậy. Xấu tình duyên thôi. Cv ổn định kiểu tập đoàn lớn hoặc công chức kiểu giáo viên đại học hay nhân viên ở các bộ sở
Vâng ca. Bình thường em cũng hay xét lá số, nên những lá ngay giờ khe thì em lại càng phải xét kĩ hơn.
Lá giờ sửu và giờ dần khác nhau quá, nhất là về tính chất công việc và bệnh tật.
Lá giờ sửu thì dễ bị viêm loét dạ dày, đau bao tử, hệ tiêu hóa kém.
Lá giờ dần thì lại khá là khỏe, chỉ có cái tật là sống nghiêm khắc với bản thân, luôn có quy chuẩn và quy tắc, hay bị về đường hô hấp như ho, viêm xoang,...

Về tính chất công việc, thì lá giờ dần sẽ thiên về có tính nghệ thuật, máy móc. Có sự tư duy sáng tạo.
Lá giờ sửu thì lại thiên về tài chính, kinh doanh, tiền tệ,... Nói chung thiên hướng về kinh doanh, dịch vụ. Có mưu mô, có tính toán và phải dùng mẹo trong công việc.

Về giọng văn và cách hành văn, em hoàn toàn đồng ý 2 tay với ca luôn, về những người âm dương sửu mùi thường khá nghiêm túc, ít đùa. Và tùy theo tuổi thơ sống trông môi trường gì nữa. Lá số giờ dần của junz mệnh tài quan âm dương lương cách, âm dương đồng cung sửu tọa thế sinh vượng mộ, có tam minh hội mệnh nên khá cởi mở và tích cực. THÂN có lương hãm cư tị đồng tọa thiên không nhiều khi còn hơi tưng tửng nữa á ca. Nhưng cung tật của junz thì lại tọa thế tuyệt, nên để cho junz làm những việc để thể hiện bản thân, phô trương thanh thế, hay mở rộng mối quan hệ đa phương là vô cùng khó khăn. Bề ngoài junz trông vui vẻ, nhiệt tình, cởi mở, hài hước thế thôi, chứ vẫn nội tâm lắm, để junz trải lòng thì còn lâu :))
Sửa lần cuối bởi koollee vào lúc 00:08, 21/07/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: junz, Tealightdalat
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Polyrhythm đã viết: 22:14, 20/07/20 Tôi thì đc cái bảo thủ chẳng ai bằng :))
Vẫn biết là văn phong có thể thay đổi đc nhưng tôi ấn tượng với mấy thằng Nhật nguyệt sửu mùi ở chỗ nó ko bao giờ biết đùa. Ít nhất trước mặt tôi thì tôi nhìn ko thấy nó nhếch mép. Còn nó có quay lưng về phía tôi rồi cười trộm ko thì tôi ko rõ. Với cả nó nói chuyện ko đúng trọng tâm như này đâu. Tôi hay đùa là thái cực quyền, ko bao giờ nói trực diện.
Còn chuyện ls bạn giờ nào đúng thì chắc Koollee rõ hơn tôi.
Chúc ngủ ngon
Em nghĩ ca chọn giờ sửu chắc hẳn phải có nguyên do và có cơ sở. Với kinh nghiệm mấy mươi năm của ca thì ca sẽ nhìn thấy rõ hơn em vô số lần chứ :-?
Nhật nguyệt sửu mùi hay biên kịch các kịch bản trong nội tâm lắm ca, ít thể hiện ra bên ngoài lắm :))
Mà sao ca lại nghĩ là em biết giờ nào đúng rõ hơn ca được :-S
Được cảm ơn bởi: junz, Tealightdalat
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

koollee đã viết: 23:54, 20/07/20
Polyrhythm đã viết: 07:12, 20/07/20 Uh. Ca cũng chỉ nghi thôi. Nói để koollee cân nhắc. Vì ca biết mấy người Nhật nguyệt đồng tranh. Lối hành văn nói chuyện của họ khác, thường là giọng văn họ hơi nặng và có gì đó nghiêm túc chứ ko nhẹ nhàng hài hước thế này. Ko phải họ ko hài đc mà là họ thấy nghiêm túc sẽ ngầu hơn. Với giờ sửu ko xấu như vậy. Xấu tình duyên thôi. Cv ổn định kiểu tập đoàn lớn hoặc công chức kiểu giáo viên đại học hay nhân viên ở các bộ sở
Vâng ca. Bình thường em cũng hay xét lá số, nên những lá ngay giờ khe thì em lại càng phải xét kĩ hơn.
Lá giờ sửu và giờ dần khác nhau quá, nhất là về tính chất công việc và bệnh tật.
Lá giờ sửu thì dễ bị viêm loét dạ dày, đau bao tử, hệ tiêu hóa kém.
Lá giờ dần thì lại khá là khỏe, chỉ có cái tật là sống nghiêm khắc với bản thân, luôn có quy chuẩn và quy tắc, hay bị về đường hô hấp như ho, viêm xoang,...

Về tính chất công việc, thì lá giờ dần sẽ thiên về có tính nghệ thuật, máy móc. Có sự tư duy sáng tạo.
Lá giờ sửu thì lại thiên về tài chính, kinh doanh, tiền tệ,... Nói chung thiên hướng về kinh doanh, dịch vụ. Có mưu mô, có tính toán và phải dùng mẹo trong công việc.

Về giọng văn và cách hành văn, em hoàn toàn đồng ý 2 tay với ca luôn, về những người âm dương sửu mùi thường khá nghiêm túc, ít đùa. Và tùy theo tuổi thơ sống trông môi trường gì nữa. Lá số giờ dần của junz mệnh tài quan âm dương lương cách, âm dương đồng cung sửu tọa thế sinh vượng mộ, có tam minh hội mệnh nên khá cởi mở và tích cực. THÂN có lương hãm cư tị đồng tọa thiên không nhiều khi còn hơi tưng tửng nữa á ca. Nhưng cung tật của junz thì lại tọa thế tuyệt, nên để cho junz làm những việc để thể hiện bản thân, phô trương thanh thế, hay mở rộng mối quan hệ đa phương là vô cùng khó khăn. Bề ngoài junz trông vui vẻ, nhiệt tình, cởi mở, hài hước thế thôi, chứ vẫn nội tâm lắm, để junz trải lòng thì còn lâu :))
Á cái bệnh tật hơi nhầm tí á. Tớ ít bị hô hấp, có năm ngoái lần đầu tiên bị ho 2,3 tháng liền không bớt, may là ho trước covid chứ ho mùa covid là bị chôn sớm :))))
hay bị bao tử nè, cụ thể trào ngược dạ dày, do làm việc ăn uống ko điều độ. Giờ bị xương khớp nhiều hơn :))).

Có thể do giờ ngay khe nên lẫn mỗi lá một ít không Koollee?
Sửa lần cuối bởi junz vào lúc 07:21, 21/07/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, koollee
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

Vân Quý đã viết: 23:40, 20/07/20
junz đã viết: 23:08, 20/07/20
Tớ làm cty product nên việc vẫn nhiều á, làm không xuể.

Vân Quý cũng 88 hả :)))) vẫn vui khoẻ tươi trẻ nhí nhảnh chứ hả :)))) chồng con cứ tà tà thôi. Giờ chỉ sợ k có tiền sống chứ ko chồng cũng ko sao nơi :))))
Vui vẻ nhí nhảnh lắm. Thi thoảng trái gió trở trời tí thôi.🤣😂🤪

Công việc ko xuể là ngon r nàng ah. Chúc mừng nhé! 👌👌
Vui vẻ yêu đời là sướng rồi :))) Vân Quý có ng yêu chưa? Hạn 34 chắc sắp rồi he, chuẩn bị tiền là vừa nè 😜😆
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Hic, kinh nghiệm gì đâu. Chỉ là ca thấy mùi text ko giống ls giờ dần. Lại sinh lúc 3h15 nên chọn đại giờ sửu là lá gần nhất để mô tả ngoại hình và check hạn quá khứ xem đương số phản hồi ra sao thôi.

Giờ vẫn ko thấy giống. Hạn thì bệnh hô hấp 2018 lệch sang 2019, 2019 ko cho ai vay hoặc đầu tư nên giờ ca nghĩ ko phải giờ sửu. Ngoại hình thì ko rõ sai đúng.

Lá giờ sửu rõ ràng đã sai nhưng vì ca rất ngoan cố nên cũng ko chấp nhận rằng lá giờ dần là đúng. :D Biết đâu bạn này sinh mổ hoặc sai ngày. Koollee nghiên cứu thêm xem sao
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nhật nguyệt đồng tranh là 1 cách rất hay để nghiẻn cứu về tâm lý cũng như tử vi. Ca thì để ý về mùi text. Văn phong có thể thay đổi nhưng logic và lối mòn tư duy hay tốc độ quay của não bộ thì ko thay đổi đc. 1 đặc điểm ca rút ra là người Nhật nguyệt rất mâu thuẫn nhưng cái mâu thuẫn về con người của họ ko giống sự mâu thuẫn của các lá số 2 chính tinh khác. Họ mâu thuẫn về suy nghĩ vè khái niẹm thiện ác và gần như bị ám ảnh bởi sự cân bằng. Cách nói chuyện của họ rất rộng về chủ đề và thường ko chọn cách chứng minh trực diện. Ví dụ để chứng minh họ vui tính thì họ sẽ chỉ ra các trường hợp buồn tẻ rồi nói rằng họ ko giống thế. Và họ hay bị ám ảnh bởi sự cân bằng. Ví dụ họ thấy câu chuyện bị người khác hơi lái sang trái thì họ sẽ lái sang phải để chủ đề ko lệch quá nhiều khỏi quỹ đạo mà họ coi là hợp lý. Thường thì quỹ đạo hợp lý theo ý họ là theo đánh giá của số đông

Bạn junz này ko có cả 2 đặc điểm kể trên
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Có 1 chàng trai nghe tin người yêu 5 năm sắp lấy chồng nên leo lên ra cửa bạn công và muốn tự tử. Được tin báo thì cảnh sát đến để khuỷen can. Ông ta ko nói về cái đẹp của sinh mạng hay sự quý giá của sự sống mà nói rằng: " Này, cô ấy đi lấy chồng nghĩa là cậu đã ăn ngủ với vợ người khác mấy năm trời. Cậu chẳng thiệt thòi gì mà ngược lại còn lợi quá nhiều vậy thì tại sao phải tự tử"
Chàng trai kia nghĩ cũng phải nên hết muốn chết. Tự leo vào nhà

Chuyện vui hư cấu trên báo thôi nhưng ca nghĩ tay cảnh sát kia mệnh nhật nguyệt :D
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

Polyrhythm đã viết: 08:32, 21/07/20 Nhật nguyệt đồng tranh là 1 cách rất hay để nghiẻn cứu về tâm lý cũng như tử vi. Ca thì để ý về mùi text. Văn phong có thể thay đổi nhưng logic và lối mòn tư duy hay tốc độ quay của não bộ thì ko thay đổi đc. 1 đặc điểm ca rút ra là người Nhật nguyệt rất mâu thuẫn nhưng cái mâu thuẫn về con người của họ ko giống sự mâu thuẫn của các lá số 2 chính tinh khác. Họ mâu thuẫn về suy nghĩ vè khái niẹm thiện ác và gần như bị ám ảnh bởi sự cân bằng. Cách nói chuyện của họ rất rộng về chủ đề và thường ko chọn cách chứng minh trực diện. Ví dụ để chứng minh họ vui tính thì họ sẽ chỉ ra các trường hợp buồn tẻ rồi nói rằng họ ko giống thế. Và họ hay bị ám ảnh bởi sự cân bằng. Ví dụ họ thấy câu chuyện bị người khác hơi lái sang trái thì họ sẽ lái sang phải để chủ đề ko lệch quá nhiều khỏi quỹ đạo mà họ coi là hợp lý. Thường thì quỹ đạo hợp lý theo ý họ là theo đánh giá của số đông

Bạn junz này ko có cả 2 đặc điểm kể trên
Poly mô tả thì những tính cách trên có nét tương đồng với mình. Khi nc mình sẽ luôn lái về trọng tâm. Mình rất khắt khe khi tranh luận nếu ng tranh luận luôn tìm cách bẻ lái chỗ khác. Mình sẽ hỏi cho đến khi prove dc là ng đó sai hoặc nói đúng hơn sẽ hỏi cho đến khi họ tự prove là họ sai 😂😂😂.

Về sự cân bằng thì bản thân mình không có. Mình kiểu random ngẫu hứng.

Về cái thiện ác thì mình luôn tin con ng có quyền làm mọi điều họ muốn. Xã hội là số đông tạo ra pháp luật và bắt mọi người đi theo thôi. 😅 mình không ủng hộ việc ác nhé.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”