Hạn thiên không: Liệu có thể lấy lại được tình yêu lẫn sự nghiệp ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hạn thiên không: Liệu có thể lấy lại được tình yêu lẫn sự nghiệp ?

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Quyết tâm cố gắng vì một tương lai tốt đẹp hơn :"> Mặc dù có những cái thật sự là mình ko hiểu lắm. Và mình cảm thấy khó nhưng mình sẽ cố gắng hơn. Nếu ngày hôm nay ko đc, ngày mai mình sẽ cố gắng thêm 1 chút nữa. Ko vì ngày hôm nay mình chưa làm đc là mình cảm thấy nản.

Mới nhận đc tin mật báo của anh nhân viên nhà mình. Công nhận anh thật dễ thương và tốt bụng. May mắn vì mình đã thuê được nhân viên tốt như anh.

Công nhận cõi mạng hay ở ngoài bên cạnh những ng tốt nhiều người bẩn tính, lập dị, xấu tính, thần kinh vãi ra. Nên nhớ tốt thì chơi xấu thì bye. Ko có gì phải chơi bời hay kết giao vs những đứa bẩn tính để 1 ngày nó quay lại lừa mình hay tế cả lò nhà mình lên. Bây giờ tụi nó bóc phốt ra là lừa đảo nhiều lắm. Lý số này cũng đầy con chó thần kinh bẩn tính

Mình quyết định sút bồ cũ là đúng rồi. Sợ nhất mấy thằng lấy phải mấy quả vợ cũ hay bồ cũ thần kinh bám dai như giẻ rách. Tưởng ban đầu nó bám vì mấy đồng nuôi con hay cái nhà bà cụ. Nếu nó cần tiền thì bố thí cho nó cái nhà. H thì bám bất chấp như mấy con ký sinh trùng. Làm gì còn tiền từ cái hồi đi xkld về phá sản 3,4 tỷ nuôi con. Nhà thì bây h cũng về nhà mẹ đẻ, tiền thì cũng phải tự đi làm công nhân may giày kiếm sống. Chồng nó thì bỏ đi vs tình nhân mấy năm nay, mà nó có thèm nhìn đến nữa đâu, tết nào về cũng đc 2,3 ngày thắp nhang cho bố nó lại bỏ đi. Mà con đĩ điên quyết ko ký giấy ly dị. Xong lên mạng bảo vì tình yêu gì đó. Tao thấy nó giống con chó thần kinh đeo bám ng khác ko tha quá. Hồi xưa quen bồ cũ 4 năm trước thằng kia cũng gặp con vợ cũ chó điên thần kinh hoang dại như thế, nó mà quay lại nhà cũ kiếm con đó chắc bị bám cho tàn đời. Đcm mấy con súc vật đàn bà bẩn điên rồ, những con súc vật hạ đẳng đeo bám. Tao trù mấy con đĩ này vs con cái của nó ra đường bị xe tông chết. Sống ko đc thì tha cho ng ta đi, mình còn kiếm chồng khác. Mẹ nhiều người nói mấy con này chung thủy, tao thấy nó là chó điên ko có lòng tự trọng. Ko có ai sống ko đc mà đi quậy đeo bám như 2 con chó đó. Tao ko muốn nó làm mấy trò thần kinh vs lôi 2 đứa bé ra cả đời nên tao sút.

Tưởng sút thằng bồ thì nó quay về vs con chó điên làm trò. Ko, nó đéo về, chó điên vẫn bị bơ. Nó đi cả năm cũng chả về. Lại ôm 2 đứa mẹ mẹ góa con côi một mình, lại lên mạng khóc. Đcm con chó hãm khùng lolz. Nó còn hãm hơn gấp vạn lần con bồ cũ của thằng H. Mấy thằng này đúng là đc cái mã, nên đàn bà bám dai.

Đang nhờ ông bà già gthieu cho con mấy ông chủ cty dầu khí vs cty gỗ. Nếu nhắm tới 36t lấy ko đc thì làm single mom hay sống 1 mình cho nó tự do =)) Tại sao phải nhờ mai mối gthieu từ ông bà già vì mình cũng ko thích mấy chuyện này. Vì mình có vài năm tuổi trẻ tranh thủ mà học hành vui chơi giải trí, mình ko muốn mấy chuyện tình cảm sai lầm phá mình. Cuộc sống này ko có nhiều đâu. Nên tranh thủ tận hưởng nốt mấy năm còn lại của tuổi trẻ đi.

Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Sau 1 thời gian bên cty vnd và ssi thì rút ra bên vnd như bòi dịch vụ như cc toàn 1 lũ súc nô éo có đạo đức, trình độ thì kém. Cảm thấy an tâm khi tin tưởng lời tư vấn anh nhân viên bên ssi và hủy luôn hợp đồng vs bên vndirect. Chả hiểu tại sao ông già vẫn còn để tài khoản bên vnd. Từ đây đến cuối năm sẽ rút hết ra để chuyển qua bên ssi. Sau này chỉ tin tưởng tư vấn bên ssi. Bên vnd đã ngu trình độ kém nhân viên còn láo và to còi. Đm con đĩ chó khốn kiếp bạn đại học giới thiệu mình vào cty vndirect.

Đêm em bị mất ngủ. 11h đêm ngủ đc đến 4h30 sáng là tỉnh, báo hại đến 2-3h chiều lại mệt và buồn ngủ.

Dịch Covid lại bùng rồi các bác. Chán lắm. Tranh thủ mua sắm ăn uống đi chơi xong về cách ly ở nhà làm dự án. Chán làm mệt đêm thì thức, ôm 1 cái dự án quá tải. Ko thể tải nổi nữa r. Đến là chán vs cái năm 2019 & 2020 này !!! Hãm lắm !!!

Năm nay tống cổ đc con chó điên thần kinh ám theo em 2 năm nay nhìn mặt nó y chang con chó hãm ngoài hà nội có bố mắc bệnh tâm thần em cảm thấy khoẻ. Tạ ơn thượng đế vì ngài ko để con dính 1 cái nghiệp quá lớn khi phải dính vs con cẩu tạp chủng cả đời. Chó thì suốt đời vẫn là chó. Con lỡ dại chơi ngu một lần nghiệp trả gần 2 năm qua. Thế mới biết chó điên mặt giống thằng khùng ngoài hà nội nhé con !!! Mẹ nó gặp 1 lần chửi đến 6-7 năm. Đúng là con súc vật thần kinh hạ đẳng. Con chó ám theo em 2 năm nay, em thề em cho nó sống trong sự nhục nhã và tiếng chửi rủa cả đời. Nó có bám càng theo em quậy phá chuyện sẽ ko dừng lại ở đây, em mướn giang hồ chém chết thằng này !!!!!
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mỗi người có 1 cuộc sống để họ lựa chọn. Tôi đã từng nghe đến những câu chuyện rất đời, như câu chuyện mẹ của bạn tôi bị người tình lừa sang 4 cái shop và bán tất cả tài sản để qua Mỹ định cư cho "giấc mơ Mỹ", hay những câu chuyện vợ chồng đổ vỡ và người phụ nữ phải làm mẹ đơn thân, hay đơn giản là họ bị lừa. Tôi nhìn cung phu thê đào hồng cô quả giáp không kiếp và mường tượng đến 1 cuộc sống khốn nạn. Tôi đã từng khổ, cuộc đời ko có phút bình yên, truân chuyên sóng gió, tôi ko muốn mình khổ suốt quãng đời còn lại.

Tôi từng nghe có 1 câu nói mà bạn vẫn hay nghe: Nếu bạn có 1 ổ bánh mì, cho đối phương 1 nửa là tình bạn. Bạn cho hết 1 ổ bánh mì đó là tình yêu. Bạn cho 1 ổ bánh mì và dự trữ một ổ bánh mì đó là gia đình. Bạn có 1 ổ bánh mì, bạn giấu ổ bánh mì đi, và nói rằng bạn cũng đói, đó chính là xã hội.

Tôi đã từng đau khổ, nên tôi trở nên chai lì và vô cảm trước nỗi đau, đến tuổi này khi trải qua quá nhiều, nếu ai hỏi tôi có yêu thì ko. Tôi nghĩ ma quỷ còn có thật trên đời, nhưng tình yêu thì ko. Nam với nữ đến với nhau, nói thẳng ra: Chỉ có tình dục và lợi ích thôi, tiền và tình dục và lợi ích khi đến vs nhau thôi. Chỉ cần tôi lấy 1 người bố mẹ họ giàu có và có vai vế trong xã hội này, cho dù người đàn ông ko bao giờ yêu thương hay nhìn nhận tôi, cho dù họ có sống cùng và hướng đến 1 ai đó khác. Thì khi "phụ mẫu" của họ trở thành "phụ mẫu" của tôi. Thì tử tức của tôi sẽ là người dc thừa hưởng, thừa hưởng luôn cả tài sản bố mẹ tôi. Toàn bộ tài sản của bố mẹ tôi, tôi ko bán đi để ăn tiêu, tôi để tiền làm dự án,làm từ thiện và để lại hết cho tử tức.

Nhưng thật ra, tôi vẫn mơ về hạnh phúc lắm. Ko biết rằng, liệu tôi có thể đc hạnh phúc vào một ngày đẹp trời đầy nắng ko.
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

Tâm trạng vậy em? >:D<
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

https://kenh14.vn/tphcm-gui-cong-van-kh ... 325893.chn

Tháng 7 cô hồn, ma vong lại đến.
Dịch bệnh lại bùng phát dữ dội vào tháng 7 năm 2020. Aoen bình tân và quận thủ đức tphcm phong tỏa toàn bộ. Từ ngày 31/7 trở đi lệnh đóng cửa toàn bộ quán bar vũ trường karaoke.

Vào những năm tháng mới thấy quyết định của bản thân là đúng, khi quyết định hóa những cuộc tình theo làn khói vàng mã và tàn tro để nó ra đi theo tháng bảy cô hồn.

Đến cái tầm tuổi này rồi, chỉ nên quan tâm cuộc sống của bản thân ra sao thôi. Quan tâm cuối năm nay, với tình hình thị trường đầu tư kinh doanh này, dịch bệnh liên miên này, mình sắp sửa còn mỗi cái bị chưa. Chứ mọi thứ cũng chỉ là thứ yếu ngoài lề thôi. Mình có còn trẻ trung gì nữa đâu mà sống như năm tháng thanh xuân đã cũ.

Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

29/07/20:
Tôi đoán, nhiều người đang tự hỏi :
1. Vnindex rơi về đâu ?
2. Mua gì khi Vnindex tạo đáy ?
3. Lần tạo đáy này có giống lần tạo đáy 25 - 31/03 ?

Tôi tự trả lời:
1. Khi Thiên tai địch họa xảy ra, dự đoán đáy bằng Phân tích chart rất khó, nên tốt nhất là tập trung dò tín hiệu tạo đáy, chứ không quan tâm index rơi về mốc nào.

2. Để chọn nhóm nghành đầu tư, tôi hiện để ý Hpg, nhóm Viễn thông, KCN quanh Long Thành, Đá ( ko bao gồm KSB).
Còn T+ tôi cũng đang lọc, nhưng chắc chắn không có hàng rác.

3. Sẽ có mấy đặc điểm chính :
- Covid 1, nhóm blue, largecap được đỡ giá tốt của BBs cho đến khi buông bỏ vì bệnh nhân 17. Lần này, BBs đã có tận 2 tháng phân phối, nên việc đỡ giá sẽ kém nhiệt tình. Hàng rác thì cũng 2 đơt xả rác đầu tháng 3 và đầu tháng 6, nên lái càng không có nghĩa vụ đỡ giá.
Lấy ví dụ như VIC, MSN, FIT hôm nay, rơi hơi bị nhanh.
- Covid 2 là thể mới, năng lực y tế chúng ta sẽ thế nào ? Đợt 1, nhà nước đã chi 900 triệu USD, nhưng nếu xảy ra đợt 2, nhà nước, các bank sẽ sẻ chia thế nào ? Người dân nghèo liệu còn sức cầm cự thêm đợt 2 ko ? Hiện tượng nhiều người trốn khỏi BV ĐN là đáng quan tâm.
- Dòng tiền mới chắc chắn đã bị tổn thương bởi MG và hàng rác, liệu có thêm máu mới ?
- Tây lần này dự đoán không phá ta nếu US30 không tụt thủng 25.2

Tôi đã đoán chính xác đáy tháng 3. Nhưng có tới 80% xác xuất không đoán trúng vùng đáy đợt này. Vậy nên, tốt nhất là chúng ta cùng khấn cho TT nhanh qua đáy
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

https://tuoitre.vn/covid-19-20200730192906587.htm

Trong 1 buổi sáng phát hiện ra 45 ca nhiễm Covid.
Hôm nay chính thức toang !! ^:)^
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nhờ ơn Covid toàn bộ lịch trình đã được hủy hết. =D> =D>
Lịch đi thư viện, nhà sách săn tài liệu (để hoàn thành dự án viết sách), lịch săn sales, lịch đi nộp CV, đi thăm bạn cũ họ hàng, dự khai trương nhà hàng, giờ ở nhà hết.
Nhà em biệt thự sân vườn đất rộng vẫn còn thừa nhiều lắm.H đất vẫn còn thừa nhiều lắm, Hay mua hạt giống trồng rau. Để vừa bán vừa ăn luôn, đất rộng lắm nên nuôi thả gì cũng đc. Quay clip lại để giới thiệu vs mấy bác thích hàng organic trên các group ủng hộ em. Mơ ước có cái shop rau thịt sạch organic mà chưa đc.

https://finance.vietstock.vn/CTG-ngan-h ... et-nam.htm

Đợt này em chờ xuống 16. Em còn ít trăm triệu em xúc hết, kiếm ít tiền ăn uống mua sắm thôi.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

https://finance.vietstock.vn/VCB-ngan-h ... et-nam.htm

Mặc dù thị trường liên tục dò đáy nhưng vietcombank vẫn liên tục giữ vững phong độ và liên tục tạo đỉnh trong vòng ngần ấy năm sau bao nhiêu biến động thị trường và bao nhiêu lần chia tách. Nó là ngân hàng đầu nghành, dẫn đầu trong top ngân hàng của viet nam. Gần như 1 mình vietcombank thao túng và ăn hết thị phần của các bank còn lại. Lợi nhuận của viettinbanbk và ngân hàng khác 1 quý gộp lại chưa vượt qua nổi đc vietcombank.

Chờ xem Covid đợt này đập VCB về giá 4x-5x đc ko để cuối năm nay em tất tay ! Cuộc đời mà, em tất tay nhiều lần rồi, nhưng chưa lần nào em chết hay đi vào đường tử. Và em tin lần này em cũng ko chết. Ngoài tất tay vào chứng khoán em dồn hết tâm huyết vào dự án lần này. Và thay đổi công việc mới. Chấp nhận trong vòng 3 năm có thể 5 năm ko có thu nhập và thậm chí phải chi nhiều tiền hơn ra để làm dự án nhưng em chấp nhận hết. Đời em ko cần tiền, em đã đc ở trong những căn biệt thự và những khách sạn sang trọng, những căn nhà thật to và những căn hộ sang trọng, ngủ thì thật ấm, ăn thì phải ăn những thứ đắt tiền và đương nhiên là ăn ngon. Kiếm tiền thì cũng đã từng có thời kiếm rất nhiều đủ để thỏa mãn cái tôi cá nhân. Thế nên bây giờ em muốn tên tuổi của em 1 ngày đc đứng ngang tầm vs những tác gia nổi tiếng, có đóng góp lớn cho nền văn học nghệ thuật văn hóa ngôn ngữ và học thuật nước nhà. Và có khi nào đc trở thành 1 danh nhân văn hóa, người nổi tiếng và tiếng tăm lẫy lừng trong Hội mỹ thuật và nổi tiếng trong giới họa sĩ Việt Nam như ông mình. Và muốn mình nổi tiếng trong giới đầu tư 1 ngày nào đó ko xa.
Đầu trang

suonbonuong
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi suonbonuong »

Sao ban nay emotional qua'. Cung~ tam 4-5 nam o tren dien dan nay` roi`.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”