Xin nghiệm lý những người có lá số xấu nhưng bản thân không thấy khổ !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Xin nghiệm lý những người có lá số xấu nhưng bản thân không thấy khổ !

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

Hoahoctro1 đã viết: 10:37, 07/08/20 Theo mình biết thì lá số này vòng đại vận đều đi qua tuần triệt, mệnh, tài, quan, thân xấu.
Trong tứ trụ thì mình là ấn cách thân vượng vòng vận ko gặn quan nên ko có tài.
Mình làm ra bao nhiêu tiền đều tiêu hết (Hay làm từ thiện) tuy nhiên chả bao giờ thấy buồn, ngược lại tâm rất vui vẻ. Bản thân sống giản dị vì hầu như nguyên năm ko mua sắm đồ đạt gì cả. Nhà trọ thì cũng 1 tấm chiếu vs 1 cái gối (Mình ko thích sắm sữa cho bản thân). Cũng có thời gian ăn chay trường 7 tháng, hàng ngày đều nghe phật. Nếu chủ topic muốn tìm người như vậy thì mình thấy mình rất hợp. Mong nghiệm lý.
Lá số của bạn không thuộc dạng xấu vì các sao hãm được Tuần , Triệt lại trở thành tốt . Đến 53 mới vào vận xấu cơ .

Mệnh , Thân có Quang Quý nên rất mộ đạo . Không dám làm việc xấu .

Thân cư Thê lại có Thiên Quý chắc là 2 vợ chồng rất đẹp đôi và vợ là điểm tựa vững chắc cho bạn .
Đầu trang

congthanh1991
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi congthanh1991 »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 14:02, 07/08/20

Nhờ anh Bạch Vân nghiệm lý lá số này như thế nào? có xếp vào khổ không?
Hình ảnh
Đầu trang

An Lạc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi An Lạc »

Chào anh! Em xin nói cơ qua về mình.
Em từ nhỏ đã ốm đau, bị hen suyễn, bác sĩ tiêm biết bao thứ thuốc vào người, tiêm đến tay chân biến dạng, đầy sẹo lõm. Nhỏ thì mấy lần chết đuối hụt. Tuổi thơ cơ cực hơn đám bạn vì phải làm việc rất nhiều. Bố mẹ em ko tới mức nghèo nhưng tham công tiếc việc nên việc gì cũng phải làm, quần quật ngoài đồng suốt. Nhiều khi phải nghỉ học để đi làm. Em học ko giỏi nhưng thi cử lúc nào cũng qua, vừa đủ điểm. bản thân rất nhanh nhẹn, lanh lợi, khéo léo, nhường nhịn và luôn để phần thiệt về mình. Trước năm 30 tuổi thì công việc bấp bênh, nay đây mai đó, tiền lúc có nhiều tiêu hết, lúc lại ko có 1 xu. Nhưng những thứ em xin, em cầu và muốn em đều đạt được
Em lấy chồng năm 24 tuổi và sinh bé năm 25 tuổi. Cả yêu và cưới có chưa đầy 4 tháng. Ai cũng bảo em lấy anh này khổ vì ổng nhiều tai tệ nạn lắm. Nhưng khi lấy về chồng em dần thay đổi theo chiều hướng tốt lên. Giờ công việc chồng em cũng ổn định, quan tâm vợ con,... nói chung em thấy hên nhất vụ lấy chồng này đây.
Sau khi có chồng con (cũng vất vả 4 năm đầu), nhưng giờ em ở nhà buôn bán nhỏ. Làm việc tay chân vất vả tý cơ mà cuộc sống yên ổn. Và viên mãn
Nhìn lá số của mình em thấy xấu tệ xấu hại luôn. Nhưng đi qua các đại vận em thấy nhẹ nhàng, có những lúc cũng mệt mỏi chứ nhưng thiết nghĩ mình còn may mắn hơn nhiều người ạ!
Mong anh cho em ý kiến về lá số của em với. Em cám ơn nha!

Hình ảnh
Đầu trang

Hihihi1
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hihihi1 »

newbie2012 đã viết: 18:45, 05/08/20 Góp vui 1 la số
Hình ảnh
Anh/Chị có thể nghiệm lsy giúp Em vợ/Chồng Anh chị làm ngành nghề gì? hình dáng ntn không ạ?
Con cái và nhà cửa, ruồng vườn ra sao ạ?
Đầu trang

Hoahoctro1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoahoctro1 »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 14:02, 07/08/20
Hoahoctro1 đã viết: 10:37, 07/08/20 Theo mình biết thì lá số này vòng đại vận đều đi qua tuần triệt, mệnh, tài, quan, thân xấu.
Trong tứ trụ thì mình là ấn cách thân vượng vòng vận ko gặn quan nên ko có tài.
Mình làm ra bao nhiêu tiền đều tiêu hết (Hay làm từ thiện) tuy nhiên chả bao giờ thấy buồn, ngược lại tâm rất vui vẻ. Bản thân sống giản dị vì hầu như nguyên năm ko mua sắm đồ đạt gì cả. Nhà trọ thì cũng 1 tấm chiếu vs 1 cái gối (Mình ko thích sắm sữa cho bản thân). Cũng có thời gian ăn chay trường 7 tháng, hàng ngày đều nghe phật. Nếu chủ topic muốn tìm người như vậy thì mình thấy mình rất hợp. Mong nghiệm lý.
Lá số của bạn không thuộc dạng xấu vì các sao hãm được Tuần , Triệt lại trở thành tốt . Đến 53 mới vào vận xấu cơ .

Mệnh , Thân có Quang Quý nên rất mộ đạo . Không dám làm việc xấu .

Thân cư Thê lại có Thiên Quý chắc là 2 vợ chồng rất đẹp đôi và vợ là điểm tựa vững chắc cho bạn .
Cảm ơn Bạn đã nghiệm lý (Không biết tuổi nên không xưng hô sao đây). Hiện mình chưa có vợ. Rất nhiều bác lớn tuổi đã xem tứ trụ cho mình và nói mình không thể có vợ được. kkk Mình cũng chả buồn lắm âu là cái duyên. Mộ đạo thì đúng. Mình rất thích lý thuyết nhà phật. Còn về công việc thì tệ lắm. Mỗi khi mình đến kì tăng lương là mình rất hay bị đố kị, nói xấu (Mọi người bảo mình nịnh nên cấp trên ưu ái nhưng thực tế mình sống không theo bè phái nào, không tranh giành hay nói xấu người khác). Mình nghĩ cung quan lộc có hoá kị, địa không nhị hợp nô bộc cự môn hãm nên bị như vậy âu cũng là cái số, phải thay đổi suy nghĩ chấp nhận nó chứ không thay đổi hoàn cảnh bên ngoài được. Tình duyên thì trước giờ có quen nhưng toàn bị bỏ. Tein62 bạc thì giờ tài khoản của mình còn vài triệu đủ tới tháng lãnh lương tiếp. Chúc bạn ngày tốt lành.
Đầu trang

Trang0290
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Trang0290 »

Tek đã viết: 22:36, 05/08/20 Mình thấy mấy anh chị up lên lá số có xấu đâu 🥺
Mình chỉ mới tập tành xem cho vui mà thấy lá mình vcd còn đà la bá chủ :-S . Cái j cũng thật thà bị ng ức hiếp, nhưng khi mình học trò ranh thì lại bị trời quở :-&. Thường mình chậm hơn mng xung quanh, từ suy nghĩ đến hành động. Thêm cái cảm giác lạc lõng với mng từ khi còn bé đến giờ vẫn không hết đc.
Nhưng tính ra thì mình cũng không khổ cực j nặng nề cả, giống bạn Kimchi20 nói, khổ từ tâm mà ra, không nghĩ nhiều thì bớt khổ, nhìn mọi việc theo hướng tích cực thì bản thân cũng thấy đời sáng sủa hơn.
Mình đã học đại học, gia đình ở phố có nhà cửa đàng hoàng, dù không phải giàu sang gì nhưng cũng đủ sống. Hiện mình cũng có công việc ổn định, khá cực nhưng môi trường văn phòng, thu nhập thấp tạm đủ để chi tiêu. Có ng yêu nhưng ng ấy bảo ko thể cưới ng như mình, vì mình khá cộc tính, eq lại thấp =D> . Lá số mình đây .
Hình ảnh
C mới sinh em bé đc 1 năm cũng có lá số mệnh VCD đồng thân như e. C lo cho tương lai sau này của con bé lắm. C thấy e có tam hóa chiếu mệnh nè.
Được cảm ơn bởi: Tek
Đầu trang

Ytbg213
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ytbg213 »

Kimchi20 đã viết: 16:39, 05/08/20
Ytbg213 đã viết: 15:02, 05/08/20 Up cho bac
Hình ảnh
:)) Lá anh thì khổ rồi. Khổ khổ khổ vãi chưởng ra ý :))
P/s: thấy người quen nên đùa =))
Kí tên: người dấu mặt ạ.
Ha ha, người quen nào thế, ko biết
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

congthanh1991 đã viết: 14:10, 07/08/20
Lá số của bạn có vòng vận chạy rất đẹp . Đến hạn 44 sẽ giàu . Nhìn chung là đẹp , phải cái là tính nóng khó sửa thôi !
Được cảm ơn bởi: congthanh1991
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Hoahoctro1 đã viết: 15:52, 07/08/20
Mình sinh năm 91 bạn à . Trong khoảng đại vận 22-31 này bạn có nhiều mối tình . Bạn nên chọn người nào có tình cảm chân thành với bạn . Ngoài ra để tránh nghiệp hoá kỵ bạn thỉnh thoảng nên làm các việc phước đức .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
eagle.eyes
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi eagle.eyes »

Sướng khổ tại tâm mà. Nhờ bác nghiệm lý giúp lá số này với ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”