Bác nào thân mệnh có la võng gặp đà la thì vô đây - giải sầu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thienco127
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Bác nào thân mệnh có la võng gặp đà la thì vô đây - giải sầu

Gửi bài gửi bởi thienco127 »

có bác nào giải em ít sầu với, năm 2018 cũng rỗi ren cuối cùng cũng vượt qua dc và đang chiều hướng thay đổi 180 độ, nhưng em vẫn chưa hiểu hết cung thân của em là như nào, tình duyên thì chả đâu vào đâu
Thân em tại tuất +đọa võng+ đà la+ thiên khốc+ tang môn+ Tuần không
Hình ảnh
Đầu trang

danghatu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi danghatu »

Up cho iem nè, ahihi :x :P
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: TL: Bác nào thân mệnh có la võng gặp đà la thì vô đây - giải

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

ghostsun đã viết: 17:54, 02/03/14 @ dung hoang: đại vận 24-33 của bạn có Hình hóa giải được La Võng tại mệnh nhưng khi hành vận lạ gặp Tuần nên bẫn bế tắc, có chăng chỉ đỡ hơn 1 chút vì hạn trong tam hợp Thái tuế. Sang các đại vận sau 34-43 và 44-53 La Võng còn nguyên giá trị nên bế tắc kéo dài. Sang vận 54-63 Khoa giải trừ được La Võng thì hạn lại mắc vòng Thiên không hội Hà Sát và giá trị của Khoa lúc này không còn mạnh như vận 14-33 trước nữa.
Bạn Ghostsun cho mình hỏi như lá số này hội đủ thiên la, thiên không, địa không, hóa kị, nhưng có thiên giải, thanh long lưu hà, với có thiên hình ở cung quan liệu có phá giải được k b
Hình ảnh
Đầu trang

ghostsun
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ghostsun »

Mệnh Cự Nhật hãm gặp Không Kiếp lại hội cả Không Hà Sát thì rất kém nên giảm cái tham sân si đi thì mệnh yên. Được cái đường vận cũng thuận nên đời cũng bớt gian nan. Khoa Quyền Lộc gặp Kiếp ở tam hợp thân thì cũng như áo mặc 1 lần, nếu có tâm mộ đạo sẽ thành chính quả. La Võng ở đây không tác động nhiều vào mệnh và vận, ngán nhất lại là bộ Thiên Không, Lưu Hà, Kiếp Sát hội ở Mệnh, tàn phá ở Thân nên trên đường đời những gì dính đến quyền lộc cần phải suy xét kỹ trc khi hành động.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

ghostsun đã viết: 13:35, 08/05/19 Mệnh Cự Nhật hãm gặp Không Kiếp lại hội cả Không Hà Sát thì rất kém nên giảm cái tham sân si đi thì mệnh yên. Được cái đường vận cũng thuận nên đời cũng bớt gian nan. Khoa Quyền Lộc gặp Kiếp ở tam hợp thân thì cũng như áo mặc 1 lần, nếu có tâm mộ đạo sẽ thành chính quả. La Võng ở đây không tác động nhiều vào mệnh và vận, ngán nhất lại là bộ Thiên Không, Lưu Hà, Kiếp Sát hội ở Mệnh, tàn phá ở Thân nên trên đường đời những gì dính đến quyền lộc cần phải suy xét kỹ trc khi hành động.
Dạ anh, em cảm ơn anh đã phản hồi, đây là ls của chồng em đó anh, em cũng mới lò dò tìm hiểu tử vi nên nhiều cái chưa rõ anh. Ls này hồi trước học hành thi cử khá thuận lợi anh ạ, sau ra trường cv cũng nhàn, chỉ từ khoảng 27-28 tuổi trở lại đây mới thấy thực sự vất vả, trùng hợp là khoảng đó tới giờ là cưới em rồi sinh con luôn anh, với lại cũng rời quê xa cha mẹ họ hàng, cũng may có cha mẹ họ hàng giúp sức cũng đỡ phần nào anh ạ.
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

Dũng Hoàng đã viết: 12:09, 02/03/14 bác nào có mệnh địa võng gặp đà la, thân có thiên la thì vào đây thảo luận.
Em nói thật, chuẩn luôn nếu mệnh đà la gặp địa võng bản thân luôn bị kìm hãm, bó buộc khó bứt phá. E là 1 giáo viên có năng lực thực sự. Nhưng trong công việc những cái tốt tâm huyết làm được thì cũng chẳng ai ghi nhận, chẳng ai quan tâm. Nhưng hơi có việc nhỏ bằng móng tay là bị soi rồi nên tất cả những việc tốt của mình làm coi như bằng không. Muốn học lên để chuyển công việc tốt hơn cũng khó khăn. Đặc biệt trong lĩnh vực tài chính. Nhiều khi rơi vào cùng quẫn bế tắc kinh khủng, tưởng không thể vượt qua. Nhưng những lúc đó lại có cái may giúp mình vượt qua. Nhưng hết lần này đến lần khác, số vẫn lận đận. may lấy vợ cũng bớt một chút, nhưng vẫn amm thầm vất vả lắm. Đừng coi thường la võng và đa la, đúng là lưới trời: " thân e như con hạc đầu đình, muốn bay mà chẳng cất nổi mình mà bay"Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

luanhuynh0610
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luanhuynh0610 »

Hình ảnh

Em cũng Thân Mệnh la võng Bác xem giúp cháu với ạ
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Bác nào thân mệnh có la võng gặp đà la thì vô đây - giải

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

Dũng Hoàng đã viết: 12:26, 02/03/14 lá số của e có triệt nó cũng là bơt đi địa võng. Chỉ tầm ngoài 30 một chut tính chất của triệt giảm là em ok rồi. Liêm trinh, thiên phủ của em đều miếu vượng nên địa võng cũng chẳng làm gì. A vì mệnh vô chính diệu có đà la, địa võng chiếu sang thân có thiên la mới mệt. A chủ yếu sống bằng tinh thần nghị lực và kiên trì, hướng tới chữ thiện. không dám mong ước cao xa, chỉ sợ bệnh tật ôm đau.
Đầu trang

vongochan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vongochan »

Mình vừa Phá Quân, Đà La tại Tuất đúng là làm gì cũng đổ vỡ bản thân thấy không thua kém gì nhưng hiện đang lùi không được tiến cũng không xong. Mệt mỏi lắm bạn ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

trongphuc154
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trongphuc154 »

IMG]lasotuvi/2020/P5KPS8BF.jpg[/IMG]

Mình thì mệnh tại thìn, có đà la nên ở đúng thế thiên la địa võng.
Thấy bản thân cũng có tài năng mà bao phen lận đận vất vả .
Ko biết là có phá được thế thiên la địa võng không nhỉ :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”