DẠ ĐƯƠNG SỰ ĐANG CÓ Ý ĐỊNH XUẤT GIA. DẠ CÁC BÁC XEM GIÚP CÓ ĐI CHỌN CON ĐƯỜNG KHÔNG Ạ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: DẠ ĐƯƠNG SỰ ĐANG CÓ Ý ĐỊNH XUẤT GIA. DẠ CÁC BÁC XEM GIÚP CÓ ĐI CHỌN CON ĐƯỜNG KHÔNG Ạ.

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

mình rất hoan hỷ khi bạn chủ topic có ý định thật tốt lành , văn phong lại nhã nhặn nên mình sẽ xem giúp bạn hết mình
tuy nhiên trước hết bạn có thể trình bày sơ lược về bản thân không ? các hạn đặc biệt gì đó , tình yêu đạo học của bạn như thế nào ?

người có ý định mãnh liệt xuất gia thì có nhiều phước hơn người còn phân vân , chính vì thế mà thường thì cư sĩ hay công quả nhiều năm rồi khi phước kết thành quả , duyên lành thì họ có thể xuất gia ở kiếp này , nếu không thì hẹn kiếp khác , vì dù sao đi nữa việc tu hành là một quá trình liên tục ở nhiều kiếp rồi

thứ hai đó là xuất gia chưa phải là xong vì sau khi xuất gia có rất nhiều thử thách , giới luật , thời khóa , đạo tâm , ... rất khắc khe và gian khổ nên phải vững tâm kiên cố trên con đường đạo học để hoàn thành ước nguyện , vì thế đi tu rất khổ nhưng vô cùng phước lành , không phải ai cũng làm được , nên để lâu bền thì bạn phải có nền tảng phước đức thật dày , khi đó những duyên lành sẽ tự khắc tới

thứ ba là mình cần xem tướng của bạn , nếu cá nhân thì bạn gửi ảnh về hòm thư của mình nhé
Được cảm ơn bởi: Phanh phành phạch, giactam, Điên Điên, ntpt879, Manu1991993
Đầu trang

Như Là
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: DẠ ĐƯƠNG SỰ ĐANG CÓ Ý ĐỊNH XUẤT GIA. DẠ CÁC BÁC XEM GIÚP CÓ ĐI CHỌN CON ĐƯỜNG KHÔNG Ạ.

Gửi bài gửi bởi Như Là »

Vaccine đã viết: 12:30, 13/08/20
Dokhoavan đã viết: 21:57, 12/08/20
Mệnh hội nhiều sao đào hoa vậy làm sao tu dc em!
xin lỗi được nói thẳng , bạn chưa thực chứng rồi , lý thuyết vẫn là lý thuyết thôi
có người lá số hội mấy sao kia , thậm chí mức độ nhiều hơn , số xấu hơn vẫn đi tu bạn nhé
thay vì nói người khác không tu được phải nói họ cố gắng chứ , nói thế bạn tổn phước lắm
Dạ con cám ơn, dạ không sao ạ. Nếu nhiều sao đào hoa thì con chọn nơi ít người ạ, không gặp người chắc có nhiều sao đào hoa thì cũng ko có cơ hội ạ. Dạ sau này thời gian trôi đi thì tự mấy ngôi sao đó chỉ được phép nhìn con thôi còn ko liên quan gì đến mệnh con nữa ạ. 🙏
Đầu trang

Như Là
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Như Là »

Vaccine đã viết: 12:44, 13/08/20 mình rất hoan hỷ khi bạn chủ topic có ý định thật tốt lành , văn phong lại nhã nhặn nên mình sẽ xem giúp bạn hết mình
tuy nhiên trước hết bạn có thể trình bày sơ lược về bản thân không ? các hạn đặc biệt gì đó , tình yêu đạo học của bạn như thế nào ?

người có ý định mãnh liệt xuất gia thì có nhiều phước hơn người còn phân vân , chính vì thế mà thường thì cư sĩ hay công quả nhiều năm rồi khi phước kết thành quả , duyên lành thì họ có thể xuất gia ở kiếp này , nếu không thì hẹn kiếp khác , vì dù sao đi nữa việc tu hành là một quá trình liên tục ở nhiều kiếp rồi

thứ hai đó là xuất gia chưa phải là xong vì sau khi xuất gia có rất nhiều thử thách , giới luật , thời khóa , đạo tâm , ... rất khắc khe và gian khổ nên phải vững tâm kiên cố trên con đường đạo học để hoàn thành ước nguyện , vì thế đi tu rất khổ nhưng vô cùng phước lành , không phải ai cũng làm được , nên để lâu bền thì bạn phải có nền tảng phước đức thật dày , khi đó những duyên lành sẽ tự khắc tới

thứ ba là mình cần xem tướng của bạn , nếu cá nhân thì bạn gửi ảnh về hòm thư của mình nhé
Dạ con cám ơn ạ.
Dạ cuộc đời con cũng an bình ko gặp nhiều biến cố ạ. Hồi nhỏ con ngã nước một lần nhưng may được kéo lên kịp nên cũng ko sao ạ. Con cũng bị giật điện một lần đó thò tay vào cầu chì nhưng ko bị sao cả. Năm 2014 con bị tai nạn xe một lần cũng chỉ nằm viện 3 ngày cũng ko sao ạ.
Con tốt nghiệp cử nhân kinh tế, ra trường đi làm bình thường cũng ko vấn đề gì ạ.
Về tình yêu, thực ra con cũng có nhiều người thích nhưng hoặc con ko thích hoặc có thể con thích nhưng yêu thì không thể ạ. Dạ tính ra thì như thế nên vẫn chưa có mảnh tình nào ạ.
Còn về đạo thì con được đi xuống chùa từ nhỏ, tầm năm 8 , 9 tuổi ạ. Dạ chỉ xuống chùa chơi và nghịch ngợm thôi chứ còn ko lễ phật ạ.Cả tuổi thơ con gắn liền với mái chùa làng ạ( dạ vì ở chùa nhiều hoa quả ạ, con đến hái quả chơi đùa ở đó ạ. Dạ ngày đó chùa chưa có sư) Sau này con vẫn giữ thói quen đến chùa nhưng chỉ xá phật rồi về. Con ko biết lễ ạ. Dạ giờ con vẫn thế ạ. Dạ con có duyên lành được quy y năm 2019, dạ hiện con đã được một số chùa nhận về làm công quả rồi ạ. Dạ chỉ là con muốn củng cố thêm cho mình để vững bước đi chọn con đường. Còn mọi người có nói sao thì con vẫn đi thôi ạ. Dạ con mang lá số lên xem để vững bước, dạ như trong phật giáo mọi người gọi là gia trì ạ. Có người ủng hộ, tin tưởng thì dễ thành công hơn ạ.
Dạ mọi người nói ko tốt cũng ko sao ạ, như vậy con phải nhìn Đức Phật nhiều hơn, để thấy sợ, để thấy sự uy nghi của Người Thầy mà vững bước đi tiếp ạ.
Dạ con cám ơn ạ.
Được cảm ơn bởi: coco87, MarlinNguyen
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Cứ tu tại gia đi đã, làm cư sĩ xem thế nào.

Sao 5 năm làm cư sĩ thấy thích thì xuất gia chưa muộn.

Mà một trong những điều chánh tư duy của Phật giáo là không có xem bói toán gì cả, bạn còn đi hỏi bói thì chứng tỏ còn chưa vững tin và chưa sẵn sàng, làm trái điều Phật dạy.

Giờ ở nhà thử làm cư sĩ xem, thực hiện 5 điều thiện như không nói dối, không sát sinh,...xem có làm nổi không.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

xin lỗi được nói thẳng , bạn chưa thực chứng rồi , lý thuyết vẫn là lý thuyết thôi
có người lá số hội mấy sao kia , thậm chí mức độ nhiều hơn , số xấu hơn vẫn đi tu bạn nhé
thay vì nói người khác không tu được phải nói họ cố gắng chứ , nói thế bạn tổn phước lắm
Người xem tử vi là phải trả lời trung thực theo những gì mệnh trời an định. Người ta phân vân đi hỏi thì mình phải trả lời đúng, quyết định là ở người ta. Đó mới là căn nguyên của phước lành!

Phật tại tâm, chỉ cần hướng thiện là đã tốt. Biết mình là ai thì sau mới khỏi lầm lỡ, làm ảnh hưởng không chỉ riêng mình mà còn hệ luỵ khác.
Đầu trang

Như Là
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Như Là »

Như Là đã viết: 21:32, 12/08/20 Dạ mình gửi lá số ạ . Dạ mọi người xem giúp mình xem đương sự có thể dành chọn cuộc đời với con đường xuất gia không ạ. Dạ m cám ơn
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Ban co cach hong loan thien khong, nen rat hay quan tam den viec tu hanh...

Con minh nghi ban co vao chua di tu dc khong, thi doc them bai nay nhe...
Cach de chon nguoi xuat gia va thu nap de tu..,
Thang sinh tinh theo thang am lich do ban...

http://tamanlac.vn/phap-su-khoa-nghi/chon-nguoi-xuat-gia-va-thu-nap-de-tu.html
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Gửi bạn chút thông tin để cả linh hồn bạn và bạn đều đọc đc. Linh bạn và thân dương bạn khá hòa hợp nên linh mới khiển được thân dương có ý muốn xuất gia. Linh bạn rất muốn tiếp tục đường tu nên mới chọn sẵn điều kiện và hoàn cảnh phù hợp. Giờ bạn không cần hỏi người ngoài nữa mà hãy tĩnh lặng hướng vào bên trong chính mình, mọi thứ sẽ rõ ràng.

Và hãy nhớ tập trung vào tâm linh thì mới nhanh vượt lên được.
Đầu trang

Như Là
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Như Là »

Ne0 đã viết: 22:08, 13/08/20 Gửi bạn chút thông tin để cả linh hồn bạn và bạn đều đọc đc. Linh bạn và thân dương bạn khá hòa hợp nên linh mới khiển được thân dương có ý muốn xuất gia. Linh bạn rất muốn tiếp tục đường tu nên mới chọn sẵn điều kiện và hoàn cảnh phù hợp. Giờ bạn không cần hỏi người ngoài nữa mà hãy tĩnh lặng hướng vào bên trong chính mình, mọi thứ sẽ rõ ràng.

Và hãy nhớ tập trung vào tâm linh thì mới nhanh vượt lên được.
Dạ 🙏🙏🙏
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

Dokhoavan đã viết: 15:11, 13/08/20
Người xem tử vi là phải trả lời trung thực theo những gì mệnh trời an định. Người ta phân vân đi hỏi thì mình phải trả lời đúng, quyết định là ở người ta. Đó mới là căn nguyên của phước lành!

Phật tại tâm, chỉ cần hướng thiện là đã tốt. Biết mình là ai thì sau mới khỏi lầm lỡ, làm ảnh hưởng không chỉ riêng mình mà còn hệ luỵ khác.
thế thì câu trả lời của bạn có chắc là đúng không ? bạn biết được mệnh trời ư ? , căn nguyên của phước lành là bạn giúp đỡ người khác , hoặc khiến người ta có phước , lời khuyên thế thì lấy đâu ra phước
" thì sau mới khỏi lầm lỡ, làm ảnh hưởng không chỉ riêng mình mà còn hệ luỵ khác. " bạn nghĩ sao về bạn trong trường hợp này , nếu không mai sai phải chăng bạn sẽ lãnh hết ?

cám ơn bạn có lòng thật , nhưng chưa chắc lại đúng lúc
Như Là đã viết: 13:54, 13/08/20 Dạ con cám ơn ạ.
Dạ cuộc đời con cũng an bình ko gặp nhiều biến cố ạ. Hồi nhỏ con ngã nước một lần nhưng may được kéo lên kịp nên cũng ko sao ạ. Con cũng bị giật điện một lần đó thò tay vào cầu chì nhưng ko bị sao cả. Năm 2014 con bị tai nạn xe một lần cũng chỉ nằm viện 3 ngày cũng ko sao ạ.
Con tốt nghiệp cử nhân kinh tế, ra trường đi làm bình thường cũng ko vấn đề gì ạ.
Về tình yêu, thực ra con cũng có nhiều người thích nhưng hoặc con ko thích hoặc có thể con thích nhưng yêu thì không thể ạ. Dạ tính ra thì như thế nên vẫn chưa có mảnh tình nào ạ.
Còn về đạo thì con được đi xuống chùa từ nhỏ, tầm năm 8 , 9 tuổi ạ. Dạ chỉ xuống chùa chơi và nghịch ngợm thôi chứ còn ko lễ phật ạ.Cả tuổi thơ con gắn liền với mái chùa làng ạ( dạ vì ở chùa nhiều hoa quả ạ, con đến hái quả chơi đùa ở đó ạ. Dạ ngày đó chùa chưa có sư) Sau này con vẫn giữ thói quen đến chùa nhưng chỉ xá phật rồi về. Con ko biết lễ ạ. Dạ giờ con vẫn thế ạ. Dạ con có duyên lành được quy y năm 2019, dạ hiện con đã được một số chùa nhận về làm công quả rồi ạ. Dạ chỉ là con muốn củng cố thêm cho mình để vững bước đi chọn con đường. Còn mọi người có nói sao thì con vẫn đi thôi ạ. Dạ con mang lá số lên xem để vững bước, dạ như trong phật giáo mọi người gọi là gia trì ạ. Có người ủng hộ, tin tưởng thì dễ thành công hơn ạ.
Dạ mọi người nói ko tốt cũng ko sao ạ, như vậy con phải nhìn Đức Phật nhiều hơn, để thấy sợ, để thấy sự uy nghi của Người Thầy mà vững bước đi tiếp ạ.
Dạ con cám ơn ạ.
mình thấy bạn vững hơn nhiều người cư sĩ đó , không cần xem tử vi đâu , cố gắng tinh tấn nhé
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”