Phủ tướng triều viên ngộ Triệt, Không làm được nghềgi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
boconbenho86
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Phủ tướng triều viên ngộ Triệt, Không làm được nghềgi

Gửi bài gửi bởi boconbenho86 »

Chào các bác, em mệnh có Thiên Phủ ngộ Địa Không, Quan Lộc có Thiên Tướng ngộ Triệt, hiện giờ mới làm viên chức nhà nước 3 năm, có lẽ do cung Thiên Di xấu (liêm sát ngộ Kị) nên mấy năm rồi không được lòng đồng nghiệp lắm, hiện giờ phân vân không biết sắp tới nên phấn đấu theo hướng nào. Đường học vấn của em từ nhỏ đến lớn rất hanh thông có lẽ nhờ Mệnh có Tả Hữu đồng cung, giáp Xương Khúc Thai Tọa Quang Quí Khoa Quyền, Thái Âm Thái Dương. Hiện tại em đang theo học Luật nhưng lại không thấy Thái Tuế trong tam phương tứ chính mà chỉ ở Phụ Mẫu, nên không biết có nên hành nghề theo hướng này không. Em lại đọc thấy khi thì Thiên Phủ Thiên Tướng có thể làm về tài chính, lúc thì Thiên Phủ ngộ Triệt Không có số đi tu, mà cung Phúc Đức cũng có Tử Tham mão dậu ngộ Thiên Không, nên rất lo ngại. Em không nghĩ mình có số tu hành và phải đi tu hành. Xin các bác cho em lời khuyên.
Ngoài ra, về đường tình duyên em cũng phân vân lắm, vì đọc thấy bảo cung Phúc Đức có Tử Tham đồng cung tại Mão Dậu là người hữu thuỷ vô chung. Không biết có ai đã từng đọc qua lá số có cung Phúc Đức như của em chưa, có ai đi tu không, đường hôn nhân thuận lợi không.
Em ở thành phố Hồ Chí Minh, không ra Hà Nội được, nhờ các bác xem giúp online vậy.
Nếu có bác Dinhvantan xem giúp thì hay quá.
Đa tạ.

Lá số của em:
Hình ảnh
Đầu trang

Kim Quy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Phủ tướng triều viên ngộ Triệt, Không làm được nghềgi

Gửi bài gửi bởi Kim Quy »

Đang là vận xấu chủ về điều tiếng nghi kị, kệ nó, vài 3 năm nữa sẽ hết... có gì về cứ xả stress vào bạn trai ấy, ko biết có chưa chứ bạn hạch sách ng.y này ghê phết
Đsố trông cũng đc, vào các năm đào hoa thì rất nh fan, các năm khác thì bt
Đầu trang

boconbenho86
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kim Quy đã viết:Đang là vận xấu chủ về điều tiếng nghi kị, kệ nó, vài 3 năm nữa sẽ hết... có gì về cứ xả stress vào bạn trai ấy, ko biết có chưa chứ bạn hạch sách ng.y này ghê phết
Đsố trông cũng đc, vào các năm đào hoa thì rất nh fan, các năm khác thì bt
Cảm ơn Kim Quy nhé. Bị cái mới về nên cô bác cũng săm soi dữ lắm. Mừ không biết cảm ơn Kim Quy tren diễn đàn thì làm thế nào
Đầu trang

boconbenho86
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tiện đây cũng muốn hỏi các bác, nhìn lá số thấy có nhiều cách xấu cũng lo lắng, chả biết hóa giải thế nào.
Như Tử tham ngộ thiên không tại mão cư Phúc Đức, mệnh Không thân Kiếp, Hồng loan cư mệnh ngộ Địa không, Liêm Sát cư Di ngộ Hóa Kỵ lại thêm Phục Binh là "phơi thây ngoài đường", Thiên Tuớng đắc địa ngộ Triệt là tướng cụt đầu... quá nhiều cách xấu, mà chỉ có mỗi bốn cách tốt đối với cung Mệnh thôi, là Tả Hữu đồng cung tại Sửu, Nhật nguyệt giáp tài tại Sửu, Xương khúc giáp mệnh, Khoa Quyền Lộc giáp (trích 162 cách cục tổng hợp), thêm một cách nhỏ nữa là nhập tướng xuất tướng, binh tướng ấn ở Mệnh Quan Tài.
Như vậy có phải là nửa đời đầu tốt, trung vận và hậu vận lận đận nghèo khổ, bạc phúc hay không?
Đầu trang

boconbenho86
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Èo đăng cái bài này lên 3 ngày rồi, số lượt xem đã lên đến 81 trừ 10 khoảng 71 lượt mà mới có bạn Kim Quy trả lời thôi, chắc số mình xấu quá nên không ai thèm xem, rầu ơi là rầu
Đầu trang

asahar
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi asahar »

cung quan te tua quá
Đầu trang

boconbenho86
Mới gia nhập
Mới gia nhập

asahar đã viết:cung quan te tua quá
Èo mình cũng thấy cung quan của mình te tua, ai đời lại làm tướng cụt đầu bao giờ? Chỉ thấy mỗi ếch bán ngoài chợ cụt đầu vẫn còn giãy giụa thôi hix. :-S
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Phủ tướng triều viên ngộ Triệt, Không làm được nghềgi

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

asahar đã viết: 16:49, 10/05/13 cung quan te tua quá
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”