Hướng dẫn Cách hóa giải bàn thờ hướng Tây Nam tọa Đông Bắc cho gia chủ Nhâm Tuất (1982)???

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
Trả lời bài viết
ThienCoTaiMenh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hướng dẫn Cách hóa giải bàn thờ hướng Tây Nam tọa Đông Bắc cho gia chủ Nhâm Tuất (1982)???

Gửi bài gửi bởi ThienCoTaiMenh »

Kính gửi các cao nhân, cao thủ về phong thủy chỉ giáo giúp gia đình em về "Cách hóa giải hướng bàn thờ" nhà em ạ, cụ thể:
- Em là trưởng Nam sinh năm Nhâm Tuất 1982, cung Ly (hỏa), mệnh Thủy (Đông Tứ Trạch)
- Em mới chuyển về căn chung cư, phía Đông Thành phố Hà Nội (bên Quận Long Biên) diện tích 70m2; 2 ngủ, 2 vệ sinh. Hướng cửa Chính vào là Đông Nam; ban công Tây Bắc.
- Nếu tính từ Tâm nhà thì:
+ Phòng ngủ nhỏ nằm vị trí cung Ly (hướng Nam);
+ Bếp nằm vị trí cung Khôn (hướng Tây Nam) tọa Đông Nam (giáp tường phòng ngủ nhỏ) - hướng Tây Bắc (đối diện tường vệ sinh phòng ngủ lớn - lưu ý: cửa nhà vệ sinh này nằm trong phòng ngủ lớn và không đối diện bếp);
+ Phòng ngủ lớn và vệ sinh khép kín nằm vị trí cung Đoài (hướng Tây), cửa phòng nhìn ra hướng Đông Bắc, đầu giường tọa Tây Nam - hướng Đông Bắc;
+ Phòng vệ sinh chung (ngoài phòng khách) nằm vị trí cung Tốn (hướng Đông Nam), cửa nhìn ra hướng Tây Bắc;
+ Logia phơi quần áo nằm vị trí cung Khôn (hướng Tây Nam), cửa thoáng gió nhìn ra hướng Tây Bắc

Vì vậy, nếu đặt bàn thờ đúng hướng nhà (là Đông Nam) thì chỉ có duy nhất 1 vị trí "nhìn thẳng cửa ra vào". mà cửa ra vào căn hộ nhà em lại thông với cửa thoát hiểm của tầng nên khi mở cửa thoát hiểm thì nhà em vị thông thủy "trôi tuồn tuột"... (lộc vào cửa trước lộc ra luôn cửa sau).

Em đang không có vị trí nào đúng hướng mệnh Thủy (nhâm Tuất 1982) để đặt bàn thờ ngoài duy nhất vị trí góc phòng khách nhưng phải đặt theo hướng Tây Nam tọa Đông Bắc. Đây là hướng ko tốt theo phong thủy cho mệnh Nhâm Tuất 1982 (tọa Họa Hại và hướng Lục Sát)!

Do vậy, em rất cần các Cao nhân chỉ giáo và giúp đỡ để em có thể có được phương pháp "hóa giải" hướng không tốt của vị trí bàn thờ trên (nếu ở vị trí này bàn thờ sẽ thuộc cung Khảm (hướng Bắc))...thiết nghĩ thần trú "nhất Vị nhì Hướng" nhưng vẫn cần phải có phương pháp hóa giải! Rất mong nhận được sự giúp đỡ!

P/S: Ngoài ra e có một ý nhỏ muốn hỏi thêm là "vị trí đứng nấu bếp lưng hướng vào tường nhà vệ sinh phòng ngủ lớn thì có bị ảnh hưởng gì không ạ?" (cửa phòng vệ sinh này ko hướng vào bếp và nằm gọn trong phòng ngủ lớn, ngoài ra trong phòng vệ sinh có ô thoát khí ra phía sau nhà).

EM xin trân thành cảm ơn và đa tạ!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hướng dẫn Cách hóa giải bàn thờ hướng Tây Nam tọa Đông Bắc cho gia chủ Nhâm Tuất (1982)???

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Up hộ chị, chúc chị may mắn ạ!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Tư vấn Phong thủy”