DỊCH COVID19 NÀY BẠN CÓ ẢNH HƯỞNG GÌ KHÔNG.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: DỊCH COVID19 NÀY BẠN CÓ ẢNH HƯỞNG GÌ KHÔNG.

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Em ăn bám từ tháng 3/2020 đến nay
😩
Muốn đi tìm việc gì đó làm quá mà mông lung ko biết xin gì làm gì?!
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

Phận Nghèo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phận Nghèo »

quách xảo què đã viết: 21:28, 19/08/20 Chào mọi người.

Thầy què lâu này không thấy tái xuất, dịch bệnh ảnh hưởng vậy thì mời thầy qua phận nghèo cơm canh đạm bạc, sáng trưa đạo trà!
Không biết vận mệnh phận nghèo thế nào? nhưng trước 30 là một bầu trời nhiều mây đen kịt, còn nay 30 tuy ảnh hưởng bởi dịch nhưng từ đầu năm tới nay cảm thấy khá ổn Thầy ạ ! Nói đến đây lòng lại hứng khởi nhờ Thầy xem cho 1 quẻ năm nay và năm tới.

Lại nhớ có lần đọc được bài viết của Thầy què ở đâu đó diễn đàn này hay trên face về nghiệp của nghề xem tử vi nó bạc! khuyên con trẻ không nên học tử vi, và có nhớ nếu time quay trở lại, thầy sẽ k học tử vi nữa ... nói chung phận nghèo đọc khá nhiều bài của Thầy !

Phận nghèo cũng tìm hiểu qua loa đôi chút về nhân sinh, thấy tử vi cũng có nhiều góc nhìn rất tích cực hữu ích cho thế nhân và cho chính mình nữa ! Phận nghèo nghèo nghĩ việc tốt là việc giúp đỡ được nhiều người sống theo chánh kiến, nếu qua tử vi giúp cho thế nhân hiêut về vũ trụ, nhân quả và mang chánh kiến vào đời sống thì tốt biết bao sao lại xấu đc Thầy nhỉ ! Con người tìm ra môn tử vi huyền thuật hẵn phải có lý do sâu xa nào đó giống như lịch sử ra đời của cuốn Thánh Kinh. Có lẽ là con đường để hướng chúng sinh hiểu và tìm về cội nguồn...

Phận nghèo vẫn đang chờ ngày Thầy què tái xuất để diện kiến ngoài đời, đc gặp Thầy phận nghèo rất hạnh ngộ hạnh ngộ !!
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Vân Quý đã viết: 00:46, 21/08/20 Em ăn bám từ tháng 3/2020 đến nay
😩
Muốn đi tìm việc gì đó làm quá mà mông lung ko biết xin gì làm gì?!
Thời buổi dịch bệnh nếu đang có việc thì cứ cố bám trụ nên nhớ bây giờ có 1 công việc cũng là tốt hơn rất nhiều người rồi.

Nếu chưa có việc thì cũng đừng quá lo lắng, nếu bạn chưa đến hoàn cảnh quá ngặt nghèo cần tiền để duy trì cuộc sống thì có thể nằm chờ thời cơ, còn nếu như bạn cần tiền, thì tôi thấy cũng có nhiều công việc mà, nếu bạn ở SG mà kiếm không ra tôi giới thiệu cho vài chỗ, lương không cao tầm 6,7 tr gì đó thôi, làm ngày 8 tiếng, làm để có tiền duy trì cuộc sống trước.

Nói chung tình hình hiện nay nước mình vẫn còn hên hơn rất nhiều nước khác là dịch chưa quá hoành hành, chúng ta chưa bị đánh tới tập, nếu bạn nhìn thực tế thì hiện giờ nước mình có 1000 người nhiễm, 1000 người nhưng nhìn sơ thì bộ y tế cũng rất mệt mỏi rồi, nếu mà gấp 10 lần thì tê liệt là cái chắc, nói thế để thấy nước mình cũng còn may mắn hơn nước bạn.
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Phận Nghèo đã viết: 00:52, 21/08/20
Chào mọi người.

Thầy què lâu này không thấy tái xuất, dịch bệnh ảnh hưởng vậy thì mời thầy qua phận nghèo cơm canh đạm bạc, sáng trưa đạo trà!
Không biết vận mệnh phận nghèo thế nào? nhưng trước 30 là một bầu trời nhiều mây đen kịt, còn nay 30 tuy ảnh hưởng bởi dịch nhưng từ đầu năm tới nay cảm thấy khá ổn Thầy ạ ! Nói đến đây lòng lại hứng khởi nhờ Thầy xem cho 1 quẻ năm nay và năm tới.

Lại nhớ có lần đọc được bài viết của Thầy què ở đâu đó diễn đàn này hay trên face về nghiệp của nghề xem tử vi nó bạc! khuyên con trẻ không nên học tử vi, và có nhớ nếu time quay trở lại, thầy sẽ k học tử vi nữa ... nói chung phận nghèo đọc khá nhiều bài của Thầy !

Phận nghèo cũng tìm hiểu qua loa đôi chút về nhân sinh, thấy tử vi cũng có nhiều góc nhìn rất tích cực hữu ích cho thế nhân và cho chính mình nữa ! Phận nghèo nghèo nghĩ việc tốt là việc giúp đỡ được nhiều người sống theo chánh kiến, nếu qua tử vi giúp cho thế nhân hiêut về vũ trụ, nhân quả và mang chánh kiến vào đời sống thì tốt biết bao sao lại xấu đc Thầy nhỉ ! Con người tìm ra môn tử vi huyền thuật hẵn phải có lý do sâu xa nào đó giống như lịch sử ra đời của cuốn Thánh Kinh. Có lẽ là con đường để hướng chúng sinh hiểu và tìm về cội nguồn...

Phận nghèo vẫn đang chờ ngày Thầy què tái xuất để diện kiến ngoài đời, đc gặp Thầy phận nghèo rất hạnh ngộ hạnh ngộ !!
Đổi cái tên nhiều khi vận cũng đổi.
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Năm nay hồi đầu năm em còn ham hố muốn này nọ. Giờ em cũng cụp đuôi rồi. :(

Gặp người quen, người có gia đình thì lo cho vợ bị mất việc, con cái đi học ko được thoải mái. Ai làm chủ thì giờ cũng phải giảm giờ làm, tự xén lương chính mình để giữ nhân viên. Quả thật càng có của càng thêm lo lắng.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

12010277 đã viết: 04:04, 21/08/20 Năm nay hồi đầu năm em còn ham hố muốn này nọ. Giờ em cũng cụp đuôi rồi. :(

Gặp người quen, người có gia đình thì lo cho vợ bị mất việc, con cái đi học ko được thoải mái. Ai làm chủ thì giờ cũng phải giảm giờ làm, tự xén lương chính mình để giữ nhân viên. Quả thật càng có của càng thêm lo lắng.
Hôm nào canh trời vừa mưa xong, đất còn mềm thì ra tập cạp đi cho quen. Vài tháng nữa ko chừng lại là thế mạnh =))
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vinasaigon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vinasaigon »

Đầu năm tí thì nhận quả hợp đồng khủng liên quan đến pháp luật. May mà dính dịch nên không vồ vào, không thì giờ chắc sắp xử cũng nên :)) Cơ mà để tránh những lần sau và có lời qua tiếng lại với lão sếp mà e quyết định nghỉ việc. Từ đầu năm đến giờ công việc, tiền bạc, tình duyên cứ kéo nhau mà ra đi, lại còn ôm món nợ không biết bao giờ mới trả được với tình hình hiện tại :((
Nói chung là từ đầu năm đến giờ thất nghiệp ngồi nhà :((
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

Thời buổi này lo tích trử tiền năm sau bất động sản tan nát hết thì nhào vô mua là trúng nhé.
Được cảm ơn bởi: lobangtho91, Sugarbaby
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vinasaigon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vinasaigon »

ToyRav4 đã viết: 07:08, 21/08/20 Thời buổi này lo tích trử tiền năm sau bất động sản tan nát hết thì nhào vô mua là trúng nhé.
Vàng bác ạ, cứ vàng mà tích. Kiểu gì cũng lên nữa thôi bác. Sang năm đập đất thì nên đập đất nền, đập chung cư hay nghỉ dưỡng là toang. Thực ra cc với nghỉ dưỡng nó toang từ quý 3 năm ngoái rồi, thêm dịch nữa thì đúng là chết hẳn =))
Được cảm ơn bởi: lobangtho91, Sugarbaby
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”