Có một ngày buồn như thế

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Rosie307
Chính thức
Chính thức

Re: Có một ngày buồn như thế

Gửi bài gửi bởi Rosie307 »

Linhchauhacbach đã viết: 20:33, 21/08/20
Rosie307 đã viết: 17:51, 21/08/20 Em cũng muốn được xem ạ. Dạo này việc gì của em cũng ở giai đoạn lấp lửng, cả tình cảm lẫn công việc, ko cái nào chốt được cho nhẹ lòng.
Hình ảnh
Cv thì mình nghĩ bạn sẽ được chốt thôi, tình duyên thì hơi khó, năm nay chắc k chốt để thành đc, hij
Dạ em cảm ơn. Em thì cũng ko mong năm nay chuyện tình cảm thành luôn đâu, nhưng hy vọng là có khởi đầu kiểu hẹn hò quen biết rồi từ từ vài năm nữa tính tiếp là vừa xinh ạ :D không biết thế thì trong năm nay có cơ hội ấy ko chị?
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Vtst đã viết: 22:21, 21/08/20
Linhchauhacbach đã viết: 21:54, 21/08/20
Vtst đã viết: 21:47, 21/08/20
Nhưng cô ấy chặn fb, zalo mình rồi. Mình ko thể đến tận nhà xin ban phát tình yêu được.
Hơn nữa công việc hiện tại lại đang chưa đến đâu, chỉ muốn bỏ việc.
Mình trưởng thành muộn hơn mọi người rất nhiều. Những năm tháng đi học như mơ ngủ, kéo dài tớ tận 28 mới ra trường. Ra đời thì vấp liên tục, cái gì cũng phải học.
Mình nghĩ bạn đến nhà k phải là xin ban phát tình yêu, mà đó chỉ là sự chân thành và cố gắng, dù k phải lúc nào cố gắng cũng đạt kết quả tốt, ít nhất bạn sẽ k hối hận, nếu bạn còn yêu cô ấy, tại sao k bỏ qua cái tôi của mình, biết đâu cô ấy đang đợi bạn thì sao. Mình cũng đã từng như vậy, quyết tâm từ bỏ, chặn hết tất cả, nhưng lúc nào cũng hi vọng người đó sẽ đến tìm mình, xuất hiện với nụ cười, chắc ngày đó sẽ rực rỡ lắm, nhưng cuối cùng mình đợi cũng k có, chỉ là những giấc mơ. Nên nếu bạn còn yêu cô ấy thì nên thử một lần, biết đâu điều kì diệu sẽ xảy ra, còn k thì bạn cũng sẽ k tiếc nuối nữa, có vợ rồi tiếp tục sự nghiệp cũng k sao, đó là công việc cả đời mà, hij
Mình mới chia tay dc 1 tuần thôi. Mình cần thời gian để suy nghĩ thêm. Có lẽ cô ấy cũng cần thời gian để kiểm chứng xem có thực sự yêu mình không.
Lần đầu tiên mình được nếm cảm giác thất tình, thỉnh thoảng lại đau nhói lên một cái. Nó thật sự khó chịu, nhưng mình nghĩ cuộc sống thì nên trải qua mọi cảm xúc, vui, buồn, thất bại, thành công, thất tình, ...cuộc sống nên vậy.
Những năm tháng tuổi trẻ mình trầm, chưa 1 lúc nào cảm thấy toại nguyện cả. Những suy nghĩ non nớt của ngày trước, bây giờ phải trả giá. Mình phải học mọi thứ, mình bắt đầu học cách lươn lẹo dối trá, ứng xử, giao tiếp thay cho suy nghĩ thật thà ngày trước.
Mỗi người đều có con đường mình lựa chọn, nhưng mình nghĩ lươn lẹo dôi trá tại sao phải làm vậy, khôn ngoan trong giao tiếp là sự khôn khéo, nhưng k mất đc sự tử tế và chân thành, đó là bí quyết của giao tiếp thành công, hij đó cũng chỉ là suy nghĩ của mình, chúc bạn may mắn
Được cảm ơn bởi: Vtst
Đầu trang

Mac Lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mac Lee »

Linhchauhacbach đã viết: 20:39, 21/08/20
Mac Lee đã viết: 18:29, 21/08/20 "Quả nhiên đời chẳng được mấy ngày vui"
Hình ảnh
Haiz, nhìn ls bạn đúng là đời chẳng có mấy ngày vui, công việc, tiền bạc, và cả tình duyên, hij
Có thể cho em hỏi khi nào được vận tốt hơn chút không ạ?
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Rosie307 đã viết: 22:23, 21/08/20
Linhchauhacbach đã viết: 20:33, 21/08/20
Rosie307 đã viết: 17:51, 21/08/20 Em cũng muốn được xem ạ. Dạo này việc gì của em cũng ở giai đoạn lấp lửng, cả tình cảm lẫn công việc, ko cái nào chốt được cho nhẹ lòng.
Hình ảnh
Cv thì mình nghĩ bạn sẽ được chốt thôi, tình duyên thì hơi khó, năm nay chắc k chốt để thành đc, hij
Dạ em cảm ơn. Em thì cũng ko mong năm nay chuyện tình cảm thành luôn đâu, nhưng hy vọng là có khởi đầu kiểu hẹn hò quen biết rồi từ từ vài năm nữa tính tiếp là vừa xinh ạ :D không biết thế thì trong năm nay có cơ hội ấy ko chị?
Tốt nhất năm nay đừng có, có rồi dễ toang
Được cảm ơn bởi: Rosie307
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Linhchauhacbach đã viết: 20:49, 21/08/20
lobangtho91 đã viết: 20:24, 21/08/20 Nhờ thầy
Hình ảnh
Nghe đồn bạn đang chán Ck , nếu chán thì năm nay đá luôn khỏi cần suy nghĩ, còn không thì vận này cũng đá đc thôi, hehe
Thầy xem tiền tài, công danh sự nghiệp em với, bao giờ em mới hết sầu ạ :(
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Mac Lee đã viết: 22:29, 21/08/20
Linhchauhacbach đã viết: 20:39, 21/08/20
Mac Lee đã viết: 18:29, 21/08/20 "Quả nhiên đời chẳng được mấy ngày vui"
Hình ảnh
Haiz, nhìn ls bạn đúng là đời chẳng có mấy ngày vui, công việc, tiền bạc, và cả tình duyên, hij
Có thể cho em hỏi khi nào được vận tốt hơn chút không ạ?
Vận sau đỡ hơn chút bạn à
Được cảm ơn bởi: Mac Lee
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

lobangtho91 đã viết: 22:44, 21/08/20
Linhchauhacbach đã viết: 20:49, 21/08/20
lobangtho91 đã viết: 20:24, 21/08/20 Nhờ thầy
Hình ảnh
Nghe đồn bạn đang chán Ck , nếu chán thì năm nay đá luôn khỏi cần suy nghĩ, còn không thì vận này cũng đá đc thôi, hehe
Thầy xem tiền tài, công danh sự nghiệp em với, bao giờ em mới hết sầu ạ :(
Vậy phải xem nhu cầu bạn thế nào ,có người ngồi trên một đống tiền vẫn sầu, có người chỉ vừa đủ đã vui, có người đc lên chức vẫn sầu vì muốn lên chức cao hơn nữa, hehe. Giống như mình buồn tình đi đổi điện thoại cho bớt buồn, ai ngờ còn buồn hơn vì vừa hết tình mà lại hết tiền, huhu sầu còn sầu hơn
Được cảm ơn bởi: lobangtho91
Đầu trang

daihau2404
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi daihau2404 »

Bác ơi cho e hỏi cviec và tình duyên e sắp tới thế nào hả bác :( e post rùi mà k thấy bác rep
Hình ảnh
Đầu trang

Vtst
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vtst »

Linhchauhacbach đã viết: 22:26, 21/08/20
Vtst đã viết: 22:21, 21/08/20
Linhchauhacbach đã viết: 21:54, 21/08/20
Mình nghĩ bạn đến nhà k phải là xin ban phát tình yêu, mà đó chỉ là sự chân thành và cố gắng, dù k phải lúc nào cố gắng cũng đạt kết quả tốt, ít nhất bạn sẽ k hối hận, nếu bạn còn yêu cô ấy, tại sao k bỏ qua cái tôi của mình, biết đâu cô ấy đang đợi bạn thì sao. Mình cũng đã từng như vậy, quyết tâm từ bỏ, chặn hết tất cả, nhưng lúc nào cũng hi vọng người đó sẽ đến tìm mình, xuất hiện với nụ cười, chắc ngày đó sẽ rực rỡ lắm, nhưng cuối cùng mình đợi cũng k có, chỉ là những giấc mơ. Nên nếu bạn còn yêu cô ấy thì nên thử một lần, biết đâu điều kì diệu sẽ xảy ra, còn k thì bạn cũng sẽ k tiếc nuối nữa, có vợ rồi tiếp tục sự nghiệp cũng k sao, đó là công việc cả đời mà, hij
Mình mới chia tay dc 1 tuần thôi. Mình cần thời gian để suy nghĩ thêm. Có lẽ cô ấy cũng cần thời gian để kiểm chứng xem có thực sự yêu mình không.
Lần đầu tiên mình được nếm cảm giác thất tình, thỉnh thoảng lại đau nhói lên một cái. Nó thật sự khó chịu, nhưng mình nghĩ cuộc sống thì nên trải qua mọi cảm xúc, vui, buồn, thất bại, thành công, thất tình, ...cuộc sống nên vậy.
Những năm tháng tuổi trẻ mình trầm, chưa 1 lúc nào cảm thấy toại nguyện cả. Những suy nghĩ non nớt của ngày trước, bây giờ phải trả giá. Mình phải học mọi thứ, mình bắt đầu học cách lươn lẹo dối trá, ứng xử, giao tiếp thay cho suy nghĩ thật thà ngày trước.
Mỗi người đều có con đường mình lựa chọn, nhưng mình nghĩ lươn lẹo dôi trá tại sao phải làm vậy, khôn ngoan trong giao tiếp là sự khôn khéo, nhưng k mất đc sự tử tế và chân thành, đó là bí quyết của giao tiếp thành công, hij đó cũng chỉ là suy nghĩ của mình, chúc bạn may mắn
Có lẽ mình nói hơi tiêu cực thật. Có lẽ nói như bạn thì đúng hơn, học cách nói cho người người khác hài lòng. Nói những câu nói có lợi cho mình nhưng không hại người khác khác thay vì những câu nói thật thà.
Cự Môn chắc cần nhiều thời gian học hỏi nữa.
Đầu trang

Rosie307
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Rosie307 »

Linhchauhacbach đã viết: 22:41, 21/08/20 Tốt nhất năm nay đừng có, có rồi dễ toang
😭😭 thế năm sau thì sao ạ? Em năm nay 30 rồi, năm nay năm sau mà ko kiếm ra ai thì chắc có khi ở vậy luôn chứ còn ai thèm lấy nữa đâu 😭
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”