Nhờ mọi người xem giúp em trai vào tuổi dậy thì, càng lúc càng khó bảo nhưng gia đình thì chưa tìm ra cách xử lý đúng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Dannguyenvo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhờ mọi người xem giúp em trai vào tuổi dậy thì, càng lúc càng khó bảo nhưng gia đình thì chưa tìm ra cách xử lý đúng

Gửi bài gửi bởi Dannguyenvo »

Dạ em chào tất cả mọi người, các anh chị, các cô, các bác cao nhân ở trong diễn đàn ạ.

Đây là ngày giờ sinh của em trai ruột của em. Cậu này từ nhỏ thì thông minh, láu lỉnh, nhưng càng lớn thì càng lầm lì, kì quái, xa cách mọi người xung quanh. Từ nhỏ em trai bị chẩn đoán Tự kỉ nhe, thêm việc bố mẹ em rất là chiều chuộng, nhẹ nhàng (trong gia đình chỉ có em thường xuyên lớn tiếng dạy nó, nhưng em đi học đi làm xa nhà nên cũng ít gần gũi) nên em trai không được lòng tất cả mọi người trong nhà từ dòng họ xa đến bố mẹ ông bà, vì tính cách thật sự hơi "bố láo" dù bây giờ đã hoàn toàn khỏi bệnh. Ngoài nghiện game, lười học thì em chưa có những tật xấu khác, do không thích chơi với bất kì ai, rất ít bạn bè.

Năm 2018, bố mẹ em ly hôn, em trai em sang Úc sống cùng mẹ, nhưng càng lúc nó càng học kém hơn, tính cách càng lầm lì, khó bảo hơn. Em có gọi điện để tâm sự, nhưng dạo gần đây nó càng lúc càng không muốn nói chuyện với bất kì ai nữa.

Bố em nói nên đối xử với em trai nhẹ nhàng, từ tốn khuyên bảo thì mới phù hợp với tính cách. Em lại không đồng ý với bố, vì em nghĩ càng mềm mỏng, nó càng lấn tới. Nhưng em cũng sợ càng ép, nó càng cách xa mình. Vì thái độ của em trai rõ ràng là nó hiểu chuyện, chỉ là nó không chịu hợp tác.

Hiện tại, em và mẹ đang có suy nghĩ về 2 lựa chọn: đưa em trai em về Việt Nam, cho vào môi trường "Thiết quân luật" và ở gần em để uốn nắng lại vì bây giờ em vào highschool. Hoặc là vẫn để nó ở bên Úc và hy vọng nó sẽ từ từ trưởng thành hơn.

Em cũng muốn hỏi không biết em trai em học / làm ngành gì là phù hợp cho cu cậu, và em nó nên sống ở gần hay ở xa quê hương ạ?

Em cảm ơn tất cả mọi người.

Hình ảnh
Đầu trang

kidhp90
Chính thức
Chính thức

Re: Nhờ mọi người xem giúp em trai vào tuổi dậy thì, càng lúc càng khó bảo nhưng gia đình thì chưa tìm ra cách xử lý đún

Gửi bài gửi bởi kidhp90 »

Lộc khoa quyền tam hóa liên châu, lại có long cư long vị, số này đẹp quá bạn ơi
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhờ mọi người xem giúp em trai vào tuổi dậy thì, càng lúc càng khó bảo nhưng gia đình thì chưa tìm ra cách xử lý đún

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Con giai nên ở với bố, các vấn đề dậy thì dễ trao đổi kinh nghiệm hơn.
Đầu trang

Tomnitom
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tomnitom »

Thực sự qua trải nghiệm của em đã từng du học 3 năm cùng với bố mẹ, em thấy rằng sang bên nước ngoài không dễ như mình tưởng tượng đâu.
Mẹ em từng bảo nếu ra nước ngoài thì âm dương từ H thành MVĐ hoặc ngược lại
Nhưng theo cá nhân em thì chuyện tử vi chỉ là một phần, căn bản ngay từ đầu đã không có hứng học hành thì sẽ chẳng ra đâu vào đâu đâu ạ, môi trường nào cũng thế, một khi đã không hợp thì càng cố gượng ép thì sẽ thành ra công cốc thôi cho nên là nếu bạn ấy đã không ở được nước ngoài, nên bàn cho bạn con đường lùi.
Bản thân em từng sang nước ngoài ở độ tuổi 15, sau nhiều lần va đập thì em mới nhận ra là không đâu tốt bằng nhà mình chị ạ. Vì em nhận thấy môi trường không phù hợp là một phần, phần khác thì riêng khoản trái ngôn ngữ thôi rất dễ khiến làm cho con người ta nản, cho nên là chị nên suy nghĩ về chuyện cho cu cậu về hay không một cách đúng đắn và hiệu quả ạ!
Theo bản thân em thì nếu cu cậu mà không học được thì nên cho về đi ạ, đây ý kiến cá nhân em, không liên quan đến tử vi đâu ạ!
Em chúc chị may mắn!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”