2018-2020: gặp toàn âm binh cô hồn.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: 2018-2020: gặp toàn âm binh cô hồn.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Lấy chồng nhìn gương âu hà my kia thì rõ
chẳng thà ông bà già để lại cho 20 tỷ
ăn hết 20 tỷ đó đi
bày đặt lấy mấy thằng mặt giặc
đám cưới tổ chức cho hoành tráng, bỏ 2 tỷ ra mua đc 3 bộ váy cưới đính kim cương, rồi sống đc mấy ngày.
tao từng tiếp xúc với đủ loại người nên tao biết.
loại nào nói chuyện với tao 3 câu là tao biết ngay.
thậm chí có người qua hỏi vợ
rồi hỏi mấp mé xem ông bà già tao cho gì, có nhiều tiền ko
với những loại đó, đây đéo cần tiễn
tôi ko có nhiều tiền, nhưng cũng ko bị chết đói
và em ạ, nhà chị ở thuê gần 40tr 1 tháng. chứ ko phải 3 triệu như phòng trọ em hỏi nhé
3 tr còn ko đủ ho em thuê căn hộ dành cho dân văn phòng ở. 7,8tr 1 căn là giá chót
sao cứ phải chõ mõm của mình vào những thứ của họ
tao nghèo cũng đéo đi xin của loại mày, mà giàu thì anh em, cha mẹ, họ hàng, bạn bè hưởng đếo tới mày nghe chưa
topic tao, tao mời các bác vô, ai tao thích tao rất lịch sự
còn ko thích như mấy con pho huyền, tao mời ra cho nhanh

phu tao xấu nên tụi bây tha hồ phản và sủa bậy
yên tâm tao đã có 1 chai thuốc chuyên trị nứng cho tụi bây
sau này tao sẽ xuất bản ra 1 cuốn sách kể về những cuộc tình qua đường và những con chó người tình ăn hại, phản trắc, ăn cháo đá bát
riêng thằng ng tình 2 năm, tao sẽ dành chương đặc biệt nhất của cuốn sách để tế cả lò nhà nó lên, bao gồm chương nó đưa tay vào máy chém kim loại để níu kéo cuộc tình này, và vợ nó tự tử đưa vào viện gắp đinh ra r làm trò đổ vấy cho tao.
thời đại này, chuyện tình dục hay thay đổi ng tình như thay áo là quá dễ dàng
nhưng tôi vẫn khuyên các bạn nên chọn tình yêu chân thành
đừng thấy đẹp, làm tình giỏi, hay lắm tiền, hót hay, gia đình giảng viên đại học, học thức hay 1 yếu tố nào đó mà lao vào, kẻo bạn sẽ phải hối hận.
nhiều người giàu có qua đặt vấn đề với nhà tôi.
tôi chỉ cần nghe hỏi sau này bố mẹ cho gì, có bao nhiêu tiền, tôi từ chối thẳng
tôi sống vs bố mẹ, anh em, họ hàng, bà con chòm xóm đã quen
ngoài bà già rửng mỡ, còn lại tôi thấy họ là những người lao động làm ăn bình thường
nên tôi thấy thói mất dạy, săm soi, soi mói vào của nhà ng ta của kỹ sư hóa 3 tỷ, thằng buôn gỗ, thằng tuyển thư ký, thằng quản lý cửa hàng "tâm đức", và mấy con súc vật trên cái mạng ảo cứ gạ tiền - tình là tôi ko khoái
làm người cho ra giống người, chứ đừng làm giống chó, để tiếng rủa muôn đời.
ai đối xử tử tế vs tôi, tôi biết hết. ai mất dạy tôi chỉnh cho nó chừa. tôi ko dạy bạn được thì để đời nó dạy bạn nhé.

Đầu trang

Điên Điên
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Điên Điên »

Nhìn mấy đôi uyên ương chở nhau vòng vòng ngoài phố hun hít thì thèm sao ? Đừng có thèm em ơi. Con người ko quá mức lý tưởng đến thế đâu. Nếu có lý tưởng thì lý tưởng đối với tầm nhìn của mọi người. Nhìn người , chọn người phải xem biến chuyển thời thế , loạn lạc thì tâm như thế nào. Và cho đến thời điểm hiện tại. Tính theo lịch tây hơn 2000 năm thì chưa có người nào đạt chuẩn cả. Bản thân mình chưa tốt thì phải ráng trau dồi thêm tốt. Ko hà cớ gì mà gá bậy gá bạ dân tào lao. Việc họ nói họ lý tưởng và ta nhìn nhận tào lao là hết sức bình thường. 98 % và 2% sao ? The same.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Điên Điên đã viết: 22:23, 09/09/20 Nhìn mấy đôi uyên ương chở nhau vòng vòng ngoài phố hun hít thì thèm sao ? Đừng có thèm em ơi. Con người ko quá mức lý tưởng đến thế đâu. Nếu có lý tưởng thì lý tưởng đối với tầm nhìn của mọi người. Nhìn người , chọn người phải xem biến chuyển thời thế , loạn lạc thì tâm như thế nào. Và cho đến thời điểm hiện tại. Tính theo lịch tây hơn 2000 năm thì chưa có người nào đạt chuẩn cả. Bản thân mình chưa tốt thì phải ráng trau dồi thêm tốt. Ko hà cớ gì mà gá bậy gá bạ dân tào lao. Việc họ nói họ lý tưởng và ta nhìn nhận tào lao là hết sức bình thường. 98 % và 2% sao ? The same.
Em chưa biết trau dồi kiểu gì cho ổn.
Em rất cố gắng, nhưng bản thân em chưa tốt. Ko thể có 1 thành 10, em chỉ mong thành 2 là đủ.
Trước hết sáng em đi bán hàng hoặc đi làm gì đó, bán sản phẩm ăn hoa hồng theo kiểu ctv, tiếp thục ở các nhà hàng Nhật, tối tương tác vs khách em, rảnh em học ngoại ngữ
Qua dịch này sắp xếp được em đi du lịch
Vì hiện h các cty tourist cũng đang đóng hết r
2015 em đáng lẽ cưới r, họ hàng nhà đó định tới nhà nói chuyện và tổ chức đám cưới trong năm đó, ông anh thứ ba và bà chị họ khá quý em, nhưng cuối cùng lý do ở phía em. Năm đó em thích 1 bạn trai làm trong quán bar ngay từ cái nhìn đầu tiên nên chia tay họ.
Kết quả là chia tay, họ ko níu kéo nổi vì thời điểm đó em mê bạn kia lắm.
Vì em cũng thay đổi tình nhân liên tục, nên làm tổn thương đến tình cảm của ng ta, nên họ buông tay
Mối tình đầu của em vì em cảm nắng ng con trai khác r giận dỗi bỏ đi mà phải xa cách nhau 10 năm nay và chưa có cơ hội để gặp lại anh H nữa.
Sau nhiều chuyện em rút kinh nghiệm cho bản thân, là đừng làm tổn thương đến tình cảm
vì mất đi ko lấy lại đc
Tính em bên ngoài có vẻ hiền, nhưng thật ra em rất húng chó, hung hăng, em chỉ hiền vs ai em mến. Còn với xã hội là nơi em bộc lộ tính cách của mình ra (đà kỵ riêu hỏa kiếp phá toái) chứ ko phải để giấu đi.
Mấy con súc vật đó tự cho nó lý tưởng chứ chỉ là phông bạt và ko hề lý tưởng như cách nó tự tô vẽ chính nó, em có quyền đấm vào mõm nó và sút thẳng vào mõm tụi nó chứ.
Em đủ sức làm nó phải khốn nạn vs chết chìm vs em nếu em muốn
Nhưng em ko quan tâm, dạy nó 1 lần, xong em ko quan tâm nữa là đc, chỉnh và nói 1 lần thôi

Còn 2019 vừa qua em khẳng định mình bị lừa
Khi em khẳng định đc, em ra tay vs thằng này ko nhân nhượng. Còn chừa nó 1 con đường cuối cùng, là em đã cố kiềm chế lắm rồi
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ngày mai em đăng ký làm full time 10 tiếng (8 tiếng làm nhưng 2 tiếng trưa phải ở lại đó)
chắc ko có nhiều thời gian lê la tán phét, ko sếp nó bốc em đi luôn :)))
Mà em làm sau 1 tháng, làm ko nổi tự xin nghỉ.
Đầu trang

Lê Nin
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lê Nin »

" Khi ta có giá trị vật chất, người người đến khen ta, hưởng lợi ích từ ta. Khi ta sa cơ thì họ bỏ đi hết "

* Lòng người vốn dĩ là vậy, quy luật của tự nhiên thì không có gì đáng trách. Ai muốn đi thì để họ đi, đi rồi thì không được quay lại nữa. Ai muốn đến thì chào mừng.

Trời để mình nghèo, nội tâm giằng xé, cơ bắp mệt mỏi cũng là để mình hiểu thấu lòng người.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lê Nin đã viết: 08:47, 10/09/20 " Khi ta có giá trị vật chất, người người đến khen ta, hưởng lợi ích từ ta. Khi ta sa cơ thì họ bỏ đi hết "

* Lòng người vốn dĩ là vậy, quy luật của tự nhiên thì không có gì đáng trách. Ai muốn đi thì để họ đi, đi rồi thì không được quay lại nữa. Ai muốn đến thì chào mừng.

Trời để mình nghèo, nội tâm giằng xé, cơ bắp mệt mỏi cũng là để mình hiểu thấu lòng người.

Ngọc bây giờ đang dính vào kiện tụng đáo đình kiện cáo rất mệt mỏi
Công việc thì năm nay khó khăn chung với đang bị chặn đánh và gặp cái dớp xui nên giờ đang tìm 1 hướng đi mới. Nhanh chóng sẽ tìm ra thôi. Nếu Ngọc có đủ lực và người ủng hộ thì sẽ ra mở cty riêng
Nếu ko vì 4 năm qua thiên không chặn Ngọc quá dữ, h có cũng 2-3 tỷ trong tay rồi chứ ko phải 600-700 chai.
Khả năng phải căng lên, đòi quyền lợi chính đáng, ko sẽ bay 1 nửa cái nhà hơn chục tỷ
Cuộc sống giờ bên căn biệt thự sân vườn rất tốt.
Nhà Ngọc làm một hệ thống biệt thự sân vườn, có cafe thuyền, nhà hàng, quán cafe nhạc trịnh, câu cá thư giãn và đang định làm resort nếu có thể.
Ông già Ngọc có miếng đất 200m2 ngay cạnh sc vi vo city. nếu vài năm thuận lợi có thể xây nhà cho thuê hoặc di cư qua đó
Lý số này may mắn tìm đc vài người bạn như Zing lúc trước
Chứ toàn người bẩn tính cả thôi Toản ơi. Ngọc sợ người trên lý số vs ba diễn đàn mạng luôn đó toản.
Hồi xưa đi học bạn bè 1 số đứa tính đc lắm, nó đâu có súc vật, láo chó, điên khùng kiểu mất dạy như lý số này
Nên bạn hồi xưa kinh doanh gặp khó, mình vẫn ủng hộ nó vs tư cách của 1 khách hàng
Còn người trên diễn đàn này Ngọc chạy xong đéo dám quay lại nhìn
Nó khùng lolz và hãm loz lắm
Vào nhắn tin cho mình mà khoe khoang thế này thế nọ, xong rồi phông bạt khoe đủ thứ, mà khoe làm cái lồ n gì. đã nói nghèo chết mẹ, ko trâu ko chồng, ko có nhu cầu muốn đc hơn người hay sân si để đc hơn mọi ng xung quanh vì mình ở 1 cái tầm khác r (về hiểu biết, về đối nhân xử thế và nhận thức cuộc sống mình dám nhận mình ở 1 cái đẳng khác các bạn chứ ko phải về tiền), nhưng cũng phải cố khoe ra một cái gì đó rồi cố dìm 1 người đang trong hạn thiên không. Hỡi ôi mấy con chó đói này, chúng mày chắc vui lắm nhỉ. Mà khoe thì phản cảm chết mẹ, khoe chuyện nhà mấy đời làm quan chức xong phá sản r cả lò nhà nó ở nhà chú bác ? khoe chồng khoe con khoe đủ mọi thứ. trời ơi đm toàn lũ thần kinh. mời ra khỏi topic 1 lần r vì cảm thấy nó quá phản cảm.

Nên topic mình chỉ để tiếp vài ng bạn lên chém gió vs nhau, mà tụi nó vẫn cố nhắn tin vào đầy hộp thư inbox.
Chủ yếu toàn những người hợm của thích khoe khoang
Ko hợp thì cho biến hết, sao phải xoắn.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Sáng Ngọc đi bán hàng cho chủ.
Tối tranh thủ đi dạy học tương tác vs khách
Ngọc có hơn 30 facebook các loại =)) bán đc hàng lẻ tẻ Ngọc tìm nguồn bán sĩ
số tiền thừa kế gd cho + tiền từ công việc chính thức đủ cho mình 1 csong dư dả
chứ Ngọc ko mơ chuyện giàu có.
Vì h Ngọc đang sống trong 1 căn biệt thự gỗ
các bạn thích đi du lịch vì các bạn chỉ có đi du lịch mới đc ở resort thôi
Còn Ngọc ở reesort 720 ngày các bạn ạ =)) 5-6 năm r các bạn ạ.
Cung Phu Ngọc kém lắm nên phải nhờ ông bà già đi tìm ck dùm phải nói thế này nè:
Con tôi nó khờ dại, ngốc nghếch lắm =]]]]] nên ai lấy thì lấy đừng lừa nó làm vợ hai, hay lừa nó vào tròng những ăn chị ăn chơi cờ bạc đú đớn phá sản để mong kiếm chác từ nó để nó trả nợ dùm, hay mấy anh chị ko nhà ko cửa đừng thấy nó khờ dụ nó bán nhà đi để mua nhà đứng tên chung mấy anh chụy nha =]]]].

Tính tôi ngang lắm, nếu mà bị lừa, là tôi bung thẳng đó nhé =]]]] người ta dị nghị 3,4 đời chồng gì kệ ng ta. đời ta, ta có quyền =]]]

Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Còn 6 năm nữa mới hết hạn thiên không.
Chứng kiến trải qua nhiều thứ mình thấy kịch cũng dần hạ màn rồi.
Một vở kịch khéo léo giả tạo nhưng thối nát kệch cỡm đáng ghê tởm do đàn ông dựng lên.

Mấy thằng này có vợ có con hết rồi, thằng thì phá sản làm ăn khó khăn ko còn tiền, thằng thì cả lò nhà nó bán ma túy đi tù hết, thằng thì cả nhà nó lô đề cờ bạc đến nỗi tán gia bại sản phải qua nước ngoài xkld kiếm tiền về trả nợ, thằng thua lỗ cờ bạc bitcoin tới 4,5 tỷ, thằng thì gd làm ăn thua lỗ nó dựng màn kịch lên bày đặt tuyển thư ký để cho Ngọc vào tròng (mà Ngọc biết chắc nếu làm việc vs gd nó thì thằng này sẽ cho Ngọc vào tròng và đẩy những sai phạm của nó qua cho Ngọc đền tiền cho Ngọc chết mẹ), thằng kỹ sư hóa 3 tỷ với thằng quản lý cửa hàng tâm đức thì tính thả thính dơ, gạ tình dơ 1 cách trơ trẽn để lừa, lợi dụng,Ngọc thấy mặt mày đẹp trai sáng sủa nói chuyện ngọt ngào tử tế nên Ngọc tin =)) khi nó lộ bộ mặt thật ra thì ta sút thẳng.
thằng gd buôn gỗ nhà nó qua hỏi thẳng là có nhiều tiền ko, r lấy cho gì, Ngọc đang xem xét tay đó, nếu mình cho nó, mà ông bà gia đó cũng giàu họ cũng cho con họ, thì đâu có sợ gì =)) vậy mối quan hệ cùng win-win, thôi kệ ko có tyeu nó đi đâu vs ai thì tùy =))
Bà mẹ nuôi lúc xưa thì định bẫy mình vào tròng ngay trong năm 2012 để lấy 2-3 tỷ gì đó. ta đã thoát đc mụ yêu tinh gian ác xảo quyệt
Nhờ có ơn trên độ nên ta thoát nhiều cú r =)) à mà thoát trong trạng thái bầm cmn dập chứ éo đc yên nha
Đời nhiều người ghê gớm mình ngu thì tin, chết thì chịu.

Những thứ rác rưởi, dù sao đây cũng đã từ bỏ rồi.
Đầu trang

Lê Nin
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lê Nin »

Đừng chửi người trên lyso. Nin không ghét ai trên lyso , kể cả những người từng chửi nhau với mình.

Ở ngoài kia, Ngọc kể nỗi đau của Ngọc ra, người ta không quan tâm thì cười khinh thường thôi !

Trên lyso, chỉ có nhóm người không quan tâm và nhóm người đồng cảm. Phận cái bang nên có ai khinh ai đâu

Còn mấy vụ chửi nhau, Nin quên tên hết, chửi nhau thì chả có gì đáng sợ, đáng nhớ.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ngoài đời và trên mạng này hầu như là như nhau. Ngọc vẫn giữ quan điểm ở mạng ảo và xã hội ngoài kia là như nhau
Ở ngoài xã hội lâu rồi Ngọc né ko chơi vs ai
Gần 2 năm qua, người duy nhất ở bên cạnh Ngọc là mệnh Liêm Tham kia. Ngọc ko tin tưởng ai nên chủ động ko gần, gia sản gd để lại Ngọc muốn giữ. Ko ai ngu đến mức đạp đi chén cơm của mình.
Toản biết vụ Âu hà my rầm rộ báo đài ko. Chính thằng chồng nó xác nhận vs hội, là con này mẹ nó và nó bán đi 1 cái ksan phố cổ của gd nó để tổ chức cái đám cưới tiền tỷ kia và trang trải tiền kinh doanh làm ăn cty và trang trải csong gia đình hào nhoáng sang trọng bề ngoài. Đó là cái giá khi mình sống show off ra đó Toản. Là sẽ có người tham lam đến để lợi dụng.
Chỉ có khách hàng vs hội off là hay tương tác trên tinh thần làm việc. Và tương tác lẫn nhau để cùng tồn tại. Mình giúp đỡ khách và khách giúp lại.
Vì Ngọc cũng là 1 người ác tâm chứ k phải thiện. Người đời chà đạp Ngọc rủa lại người ta kinh khủng đến cái mức gọi là khẩu nghiệp, thậm chí Ngọc còn chơi rất ác vs nhiều người. Đối với 1 con chó, Ngọc dùng dây để xích lại rồi phang thẳng vào đầu. Đó là cách Ngọc sống và đối đãi vs xã hội đó Toản. Ai muốn thử biết Ngọc đối xử vs ng ta thế nào cứ nhào vô r Ngọc sẽ cho người ta đc hiểu thêm về mình.

Đà kỵ hoả kiếp thiên hình phá toái đại hao, là 1 cái combo khủng kiếp, mà thằng âm dương và hoá khoa đắc địa nó khoác lên cho vẻ ngoài hiền lành thôi. Nhưng Ngọc ko lộ nha =)) có những chuyện cần dùng tình cảm, sự mềm dẻo, có những người tử tế thật sự và họ tốt từ cái tâm ko phải họ diễn. Vậy những người đó mình ko nên ác tâm với họ. Mình phải quý những người lành và những ng tử tế và phải nể họ.

Sát tinh là để chọi vs đám lưu manh mất dạy, mình ko thể đem cái điếm và cái ác tâm, cái khẩu nghiệp, cái miệng lưỡi độc địa thù hằn để đối vs người có tâm.
Lê Nin đã viết: 18:02, 10/09/20 Đừng chửi người trên lyso. Nin không ghét ai trên lyso , kể cả những người từng chửi nhau với mình.

Ở ngoài kia, Ngọc kể nỗi đau của Ngọc ra, người ta không quan tâm thì cười khinh thường thôi !

Trên lyso, chỉ có nhóm người không quan tâm và nhóm người đồng cảm. Phận cái bang nên có ai khinh ai đâu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”