Lá số tứ trụ con trai mới sinh có quá xấu. Xin nhờ mọi người trên diễn đàn tư vấn cách hoá giải.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Lá số tứ trụ con trai mới sinh có quá xấu. Xin nhờ mọi người trên diễn đàn tư vấn cách hoá giải.

Gửi bài gửi bởi hajime01072000 »

Cháu chào bác Cô chú bác trên diễn đàn

Cháu xin chân thành nhờ các cô/ chú/bác tư vấn giúp cháu vài điều được không ạ?

Cháu mới sinh bé trai bằng phương pháp đẻ mỗ. Cháu đang ở thành phố Wellington New Zealand. Giờ mặt trời lên thiên đỉnh là 12:26, trên website time.is thì ghi là giờ Wellington nhanh hơn giờ mặt trời 26 phút. Bé ra đời đúng 5:01 phút chiều, như vậy nên lấy lá số giờ thân hay giờ dậu ạ? Và đẻ mỗ không chọn giờ vì mẹ sinh khó thì có ứng số không ạ? Và cả 2 lá số tử vi giờ thân và dậu có Việt Hoả Linh Hình Mã Tang rất xấu. Cháu đọc trên mạng thì ghi đây là cách xấu yểu mạng. Mọi người có thể tư vấn giúp cháu lá số tứ trụ của bé xem có cách nào cứu giải không ạ

Hình ảnh

Cháu xin cảm ơn rất nhiều a. Vì cháu hiếm muộn mãi mới sinh được bé nên cháu lo lắng rất nhiều ạ.

Hình ảnh
Hình ảnh

Hình ảnh

Cháu xin cảm ơn ạ
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số tứ trụ con trai mới sinh có quá xấu. Xin nhờ mọi người trên diễn đàn tư vấn cách hoá giải.

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Nam bán cầu tính mùa và giờ như thế nào, chưa gặp . Quy ra giờ AL như thế nào ?
Đầu trang

smallshaman
Chính thức
Chính thức

Re: Lá số tứ trụ con trai mới sinh có quá xấu. Xin nhờ mọi người trên diễn đàn tư vấn cách hoá giải.

Gửi bài gửi bởi smallshaman »

Cháu chào bác Chuongzkhue và chị chủ top, cháu chỉ trả lời giúp chị chủ top vì cháu cũng đang sống bên New Zealand. Bên này tính giờ và mùa ngược lại với Việt Nam bác ạ. Như bây giờ ở Việt Nam đang sang thu, còn bên New Zealand đang là mùa xuân bác ạ. Bây giờ bên New Zealand hơn Việt Nam 5 tiếng đồng hồ. Theo chị chủ top thì con trai chị sinh ra lúc 17:01 chiều giờ New Zealand, thì cháu không rõ là liệu có phải đổi qua giờ Việt Nam khi đó (12:01) không ạ...
@chị top để sai giới tính bé ở lá số tử vi rùi....
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 13:48, 18/09/20 Nam bán cầu tính mùa và giờ như thế nào, chưa gặp . Quy ra giờ AL như thế nào ?
Dạ Cháu chào bác.
New Zealand đi nhanh hơn Việtnam 5 tiếng. Em bé sinh lúc 5h01 (19-06 AL) ạ, lúc này ở Việtnam là 12:01 trưa 19-06 AL Sinh ở đâu tính giờ ở đó hay phải đổi sang giờ Việtnam ạ?
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

smallshaman đã viết: 06:09, 20/09/20 Cháu chào bác Chuongzkhue và chị chủ top, cháu chỉ trả lời giúp chị chủ top vì cháu cũng đang sống bên New Zealand. Bên này tính giờ và mùa ngược lại với Việt Nam bác ạ. Như bây giờ ở Việt Nam đang sang thu, còn bên New Zealand đang là mùa xuân bác ạ. Bây giờ bên New Zealand hơn Việt Nam 5 tiếng đồng hồ. Theo chị chủ top thì con trai chị sinh ra lúc 17:01 chiều giờ New Zealand, thì cháu không rõ là liệu có phải đổi qua giờ Việt Nam khi đó (12:01) không ạ...
Cảm ơn em đa giải thích. Lá số đầu tiên của chị, 2 lá sau là của bé tại chị không rõ nên lấy là giờ thân hay dậu cho bé?
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hajime01072000 đã viết: 12:04, 20/09/20
smallshaman đã viết: 06:09, 20/09/20 Cháu chào bác Chuongzkhue và chị chủ top, cháu chỉ trả lời giúp chị chủ top vì cháu cũng đang sống bên New Zealand. Bên này tính giờ và mùa ngược lại với Việt Nam bác ạ. Như bây giờ ở Việt Nam đang sang thu, còn bên New Zealand đang là mùa xuân bác ạ. Bây giờ bên New Zealand hơn Việt Nam 5 tiếng đồng hồ. Theo chị chủ top thì con trai chị sinh ra lúc 17:01 chiều giờ New Zealand, thì cháu không rõ là liệu có phải đổi qua giờ Việt Nam khi đó (12:01) không ạ...
Cảm ơn em đa giải thích. Lá số đầu tiên của chị, 2 lá sau là của bé tại chị không rõ nên lấy là giờ thân hay dậu cho bé?
Giờ ở Wellington nhanh hơn giờ mặt trời 26 phút theo trang Times
https://time.is/vi/Wellington
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 13:48, 18/09/20 Nam bán cầu tính mùa và giờ như thế nào, chưa gặp . Quy ra giờ AL như thế nào ?
Cháu khônh rõ giờ nào chính xác, bác có thể xem giúp cháu cả lá giờ thân và dậu được không ạ? Cháu xin cảm ơn a
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”