Hội Cự Đồng sửu mùi tại mệnh

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
thuvu20187
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hội Cự Đồng sửu mùi tại mệnh

Gửi bài gửi bởi thuvu20187 »

Nhờ mọi người xem giúp cháu, cháu có thể học gì dc ạ
Đầu trang

thuvu20187
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ mọi người xem giúp cháu, cháu có thể học gì dc ạ
MVCD, Mệnh tại sửu, Thiên di Đồng cự tại Mùi
Đầu trang

LittleGuy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi LittleGuy »

thuvu20187 đã viết: 11:35, 29/08/20 Nhờ mọi người xem giúp cháu, cháu có thể học gì dc ạ
Cái này thì mọi người xin chịu. Mệnh sửu, cự đồng tại Mùi chỉ nói sơ sơ qua thế mà ko nói thêm gì nữa thì sao mà nói giúp được ai? Chỉ biết lá này tử vi cư tý, dương lương tại dậu, thái âm tại tị. Đây là bộ âm dương lương. Cách vô chính diệu gọi là "Minh châu xuất hải" có là do hưởng bộ nhật nguyệt tịnh minh chiếu tới nên đẹp đẽ. Đồng cự ở bên ngoài dầu ko được tuần triệt án ngữ cũng ko ảnh hưởng nhiều. Của bạn thì do nhật nguyệt giảm sáng đi nhiều, nên dễ bị ảnh hưởng của đồng cự ngoài kia. Còn phải xem các bàng tinh và trung tinh nó như nào, nằm ở đâu.
Thêm cái là tử vi cư tý, phá quân dần. Cái này ko bị phá cách thì có thể là cha mẹ, anh chị em ta tốt.
Đầu trang

thuancuchuoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thuancuchuoi »

Hình ảnh
[/quote]
Lá này thì tốt bác ạ. Còn nhỏ quá, ko nên xem. Tang hổ điếu binh là tứ hung, thiên đồng dụng được. Cách này là cát cách, có hung thì cũng qua được. Hưởng cả bộ tuần triệt nên dễ tiếp thu, ngoan ngoãn, dễ dạy, ko có như Cổ Nghị được bộ tuần triệt và con kình dương, lâu lâu cũng chống phá rất quyết liệt. Hưởng bộ cáo phụ, xương khúc, đà lực mã, thêm bộ xương khúc khoa kỵ, thai tọa quang quý và thân ở mộc dục. Đây là lá của 1 quý nhân thì hay lắm bác ạ. Hưởng cách thông minh, có tài. Thân cư di nên khả năng là trôi nổi, đi xa nhiều, đặc biệt ko có chính tinh mà thân được hưởng nhật nguyệt tịnh minh ở mộc dục thì là cái thân của quý nhân. Đi xa trôi nổi nay đây mai đó nhưng được quý mến, giúp đỡ. Hưởng bộ văn phòng tứ bảo và mấy bộ cát tinh. Đoán là thuở nhỏ đi học thì ráng sức học hành, ko phải quá mức giỏi giang như thi quốc tế hay đc nhiều ng biết đến. Lá này cách cục cung thân tốt đẹp. Khả năng là đi xa lập nghiệp. Vợ thì em đoán là ng sang quý, là ng có phương pháp làm việc rất khoa học, nhún nhường bé này. Mệnh mộc cục thủy nên đoán là nhu nhiều hơn cương, có thể làm việc trong xí nghiệp, công ty lớn. Lá tốt đấy bác ạ. Bé này thân bạch hổ nên bác đề phòng nhé, có thể bị thú vật cắn, nhưng ko nặng mấy. Cung nô của bé thì quá tốt rồi. Bé thì ko phải dạng cự cãi của cự môn nên sẽ đc bạn bè cấp trên giúp đỡ. Cách cục cung nô này rất mạnh mẽ đấy bác ạ. Điểm qua bé thì ngay từ đại hạn thứ hai cũng rất là khá rồi, có thể lấy đc học bổng mà du học đấy. Cha mẹ của bé tốt, ko vấn đề gì.
Lá còn giáp cả quyền lộc, hưởng khoa kỵ xương khúc có tài. Cẩn thận cung thân lâu lâu bị vật nhọn sắc làm xước chân tay, thêm hổ thú vật hay cắn. Giáp quyền lộc hưởng khoa nên là khuyên trau dồi năng lực, tự khắc quyền và lộc sẽ ở bên. Không kiếp ở đây là không kiếp lưỡng nghi, ko quá đáng sợ đâu, ngược lại có khi còn cướp được học bổng huy chương ngay đại hạn thứ hai. Hưởng cách song lộc tại nô tử phụ ko bị phá cách, rất tốt đẹp. Lá này thì ưng lắm bác ạ. Có điều cơ ở đây gặp linh đà phá cách, nên khó giữ khó tụ tài, có thể để ở vợ. Được cô vợ này thì nên quý, chớ phàn nàn chi, yêu thương ng ta vào.
Số hơi nhọc, mệt, cố gắng nhiều đôi khi cũng thu lại ko như ý muốn. Nhưng phận của bé tốt, cát tường, có thể làm trong công vụ có tính chuyên môn và khẩn mật, ở tầm quốc gia cũng ko ngoa đâu. Nay mở nhiều tab quá nên lẫn lộn lá số mấy lần. Sửa đi sửa lại.

Cảm ơn đã chia sẻ đôi điều, mình có thắc mắc là mình đọc về Tuần Triệt! Tuần đóng cung Quan nên Thiên Cơ đang tốt sẽ ko tốt, con đường công việc bị ảnh hưởng không thuận lợi! Vì bản thân mình thấy mình cũng bị Tuần cung Quan nên thấy nó khá trắc trở về công việc!
Đầu trang

thuancuchuoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thuancuchuoi »

thuancuchuoi đã viết: 15:25, 01/09/20 Hình ảnh

Cảm ơn đã chia sẻ đôi điều, mình có thắc mắc là mình đọc về Tuần Triệt! Tuần đóng cung Quan nên Thiên Cơ đang tốt sẽ ko tốt, con đường công việc bị ảnh hưởng không thuận lợi! Vì bản thân mình thấy mình cũng bị Tuần cung Quan nên thấy nó khá trắc trở về công việc!
Ah, hỏi thêm bạn??
Thế ý nghĩa của Chính Tinh Hãm địa không ảnh hưởng đến Tư duy, Tính cách của đương số ah??
Mình thắc mắc “Cự Môn Hãm thì lời ăn tiếng nói, kiểu cách nói chuyện chắc khó làm người khác vừa lòng!!??”
Không biết bạn có thể chia sẻ thắc mắc đó của mình không?? Vì mình ko hiểu lý thuyết của Tử vi!
Đầu trang

thuvu20187
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ bạn hữu duyên xem giúp cho cháu, thấy lo quá
Hình ảnh
Đầu trang

thuvu20187
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LittleGuy đã viết: 19:10, 30/08/20
thuvu20187 đã viết: 11:35, 29/08/20 Nhờ mọi người xem giúp cháu, cháu có thể học gì dc ạ
Cái này thì mọi người xin chịu. Mệnh sửu, cự đồng tại Mùi chỉ nói sơ sơ qua thế mà ko nói thêm gì nữa thì sao mà nói giúp được ai? Chỉ biết lá này tử vi cư tý, dương lương tại dậu, thái âm tại tị. Đây là bộ âm dương lương. Cách vô chính diệu gọi là "Minh châu xuất hải" có là do hưởng bộ nhật nguyệt tịnh minh chiếu tới nên đẹp đẽ. Đồng cự ở bên ngoài dầu ko được tuần triệt án ngữ cũng ko ảnh hưởng nhiều. Của bạn thì do nhật nguyệt giảm sáng đi nhiều, nên dễ bị ảnh hưởng của đồng cự ngoài kia. Còn phải xem các bàng tinh và trung tinh nó như nào, nằm ở đâu.
Thêm cái là tử vi cư tý, phá quân dần. Cái này ko bị phá cách thì có thể là cha mẹ, anh chị em ta tốt.
Em gửi bác lá số của bé ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

mitdhv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mitdhv »

Góp vào dữ kiện của hội nhóm lá số của mình. Và nếu có được cao nhân nào có đôi lời bình giải về lá số này thì rất hân hạnh ạ.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: LittleGuy
Đầu trang

LittleGuy
Chính thức
Chính thức

thuancuchuoi đã viết: 17:03, 04/09/20
thuancuchuoi đã viết: 15:25, 01/09/20 Hình ảnh

Ah, hỏi thêm bạn??
Thế ý nghĩa của Chính Tinh Hãm địa không ảnh hưởng đến Tư duy, Tính cách của đương số ah??
Mình thắc mắc “Cự Môn Hãm thì lời ăn tiếng nói, kiểu cách nói chuyện chắc khó làm người khác vừa lòng!!??”
Không biết bạn có thể chia sẻ thắc mắc đó của mình không?? Vì mình ko hiểu lý thuyết của Tử vi!
Bộ tuần triệt theo Bửu Đình tiên sinh là bộ giáo dục. Có phòng (tuần) có ngừa (triệt). Nhìn lá của bé có tuần, thì tức là cái thị phi, cái cự môn cự cãi phản đối được đúng đắn, bởi vì ta có giáo dục nên thấy sai trái thì bất bình, bày tỏ. Linh tinh của thiên đồng thì là lời nói linh ứng, thêm tấu thư vào thì là ghi chép. Vậy nên lá này có thể là nhà báo tốt, tấu thư biên tập, ghi chép, cự đồng thị phi, linh đồng lời nói linh ứng, thêm di có cả bộ xương khúc cái kỵ bạch hổ quan phủ, toàn là các thị phi tinh. Lá này cũng có thể làm luật sư với những bộ thị phi tinh nói trên. Nếu lá này ko có tuần triệt, thì sẽ là thị phi không thôi, không có giáo dục gì để mà biết tranh luận. Chưa kể cái này còn có cách cự hỏa kình đà, phản đối, cự cãi không được thì ức chết. Bị người ta mắng cho mà ức chết, mà bên ngoài có xương khúc kỵ kình, thị phi tinh bên ngoài còn có khoa học phương pháp đàng hoàng, người ta mắng còn có trình độ nữa kia. Không có bộ tuần triệt, ko được giáo dục đào tạo thì chỉ biết đôi co ngang thôi. Lá này cũng có thể làm nhà nghiên cứu.
Nếu làm nhà báo, vào trong đài truyền hình lớn, sẽ thấy ứng hợp cung nô tử vi lộc tồn linh hỏa tốt đẹp.
Nếu làm luật sư thì lại ứng bộ cự đà tấu tuế một đoàn này.
Làm nhà nghiên cứu thì cũng có điều kiện cần với bộ xương khúc sách vở, tấu thư ghi chép.
Cũng có thể có chí hướng khác thường với bộ cự đà hỏa linh.
Do bên ngoài phúc di phối quá đẹp, có diêu hình xương khúc khoa kỵ, lại đủ tứ linh nên bên ngoài tốt đẹp, hoàn cảnh tốt, bên trong cự đồng bình thường. Nếu không có tuần triệt để đào tạo lại thì không biết gì cự cãi.
Còn câu hỏi của bác, chính tinh hãm địa với tư duy tính cách thì xem toàn thể. Em ko rõ hai cái này có liên quan gì được với nhau. 14 chính tinh là 14 cái nghiệp. Ở các cung tị dậu sửu này, thường tất cả các nhóm sao ở đây đều hãm cả. Tử vũ liêm sát phá tham ở đây là tử phá sửu, tử tham dậu, tử sát tỵ. Cơ đồng ở đây giao hội với cự môn, toan tính cự cãi làm khó nhau. Âm dương lương ở đây lại là dương lương tại dậu, công danh vào tuổi già, âm dương còn tranh huy tại sửu, chỉ tốt khi thái dương tại tỵ, thái âm tại dậu. Thiên lương ở đây là thiên lương tại tỵ xấu, dễ dính hình tù hiệp mệnh, có thiên lương tại sửu (tức là cách thái dương tỵ, thái âm dậu, thiên lương sửu, có chút bình thường). Phủ tướng ở đây đơn lẻ chỉ có quan điểm không có hành động. Chưa kể còn con phá toái luôn đóng tại tỵ dậu sửu phiền toái quấn thân. Ở đây các chính tinh không đủ bộ với nhau nên hãm gần hết. Nếu bác tính chính tinh đắc hãm thì ở 3 cung tỵ dậu sửu kém cực kỳ. Cái quyết định ở đây là các bàng tinh và hóa khí.
Còn về chính tinh hãm quyết định tính cách tư duy, rồi có tuần triệt hãm lại thì cái này em xin chịu. Bác hỏi người nói cho bác. Chứ chính tinh là cái nghiệp, nghiệp của tử vi là gánh vác, là trọng trách, nghiệp của cự môn là thị phi, cự cãi, nghiệp của thiên đồng....chả lẽ là làm phúc??? Rồi xem đến bàng tinh và hóa khí. Cái này hiện tại là những gì em đang nghĩ, ko phải chiêm nghiệm. Câu hỏi của bác có chút khó hiểu. Đắc địa và hãm địa ở mỗi 1 cung có chút võ đoán, bác xem kết hợp toàn bộ, tổng thể lại.
Đầu trang

LittleGuy
Chính thức
Chính thức

mitdhv đã viết: 16:22, 14/09/20 Góp vào dữ kiện của hội nhóm lá số của mình. Và nếu có được cao nhân nào có đôi lời bình giải về lá số này thì rất hân hạnh ạ.
Hình ảnh
Lá này theo em nghĩ cũng là một lá tốt, lộc tồn gặp triệt nên cự môn đỡ khó khăn với lộc tồn. Còn có ấn hình, thanh long hồng loan. Bác nay 35 rồi giờ làm gì thế? Lá này cũng có thể là người đứng đầu 1 tổ chức đoàn thể với cách hình ấn, hồng loan, khôi việt, thanh long và cáo phụ. Nếu được bác xin cho thêm thông tin về đương số để chiêm nghiệm. Tuổi còn nhỏ nên ham hố quá.
Được cảm ơn bởi: mitdhv
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”