Cung phúc đức kém thì thường thể hiện như nào ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cung phúc đức kém thì thường thể hiện như nào ạ?

Gửi bài gửi bởi Answer »

Tiền có mua được hạnh phúc không. Đây là câu hỏi kinh điển. Hạnh phúc hãy hiểu đơn giản là niềm vui đi. Vậy có tiền thì có mua được niềm vui không.
Nhiều người cho rằng tiền không mua được hạnh phúc ( niềm vui ). Rõ ràng là họ đúng, vì họ làm gì có tiền đâu.

Không có tiền thì làm sao mua được niềm vui. Ví dụ, mua đồ công nghệ mới thì thấy vui, mua đầy một giỏ thức ăn trong siêu thị cũng là vui, book vé du lịch cũng là vui vẻ... Rõ ràng là thế rồi. Ít tiền thì kém phúc. Đơn giản thế thôi.
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Dokhoavan đã viết: 19:02, 06/10/20
Vân Quý đã viết: 18:58, 06/10/20 Dạ, như tiêu đề topic. Em muốn hỏi về các biểu hiện xấu cung phúc của 1 lá số.
Đương số ko được hưởng phúc từ dòng họ, bạc phúc, phúc mỏng zzzz

Mong các bác chỉ dạy cho em biết với ah
Em cảm ơn.
Vân Quý ơi anh vừa gửi bài luận có nói về cung Phúc sẽ giúp giải đáp thắc mắc này!
Vâng ạ, em đang đi tìm các bài post của bác để đọc đây ạ.
Em cảm ơn bác 👍👍👍
Đầu trang

Tuanss112
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tuanss112 »

Answer đã viết: 16:07, 07/10/20 Tiền có mua được hạnh phúc không. Đây là câu hỏi kinh điển. Hạnh phúc hãy hiểu đơn giản là niềm vui đi. Vậy có tiền thì có mua được niềm vui không.
Nhiều người cho rằng tiền không mua được hạnh phúc ( niềm vui ). Rõ ràng là họ đúng, vì họ làm gì có tiền đâu.

Không có tiền thì làm sao mua được niềm vui. Ví dụ, mua đồ công nghệ mới thì thấy vui, mua đầy một giỏ thức ăn trong siêu thị cũng là vui, book vé du lịch cũng là vui vẻ... Rõ ràng là thế rồi. Ít tiền thì kém phúc. Đơn giản thế thôi.
Quan điểm có tiền là có niềm vui thì đúng.Nhưng có tiền mà hạnh phúc thì chưa chắc nhé.Anh có thể tìm đọc những người trúng số đi xem họ có hạnh phúc không?Để mà nói những người thật sự hạnh phúc thì họ không hề lắm tiền.
Còn lá số nhiều người cung phúc sát tinh nhiều nhưng họ vẫn lạc quan tháng họ làm 5tr nhưng tối về vui vẻ bên gia đình.Anh làm 50tr suốt ngày anh đi gặp đối tác rồi rượu chè hát hò đêm đến mới về đến nhà bỏ bê gia đình thì có hơn gì không?
Tiền dày chưa chắc ngủ ngon đâu có khi toàn mấy bệnh nhà giàu khó chữa đấy a.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thi An
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thi An »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 08:06, 07/10/20 Tam hợp trong tử vi là bài toán hiểu đơn giản :
nếu ta đặt a = phúc đức, b = phu thê , c = thiên di . X là kết quả cho đời sống tinh thần đương số.

a + b + c = X
a, b, c có thể là số âm ( xấu ) và số dương ( tốt )

Vậy phúc xấu nghĩa là dòng họ xấu, phu thê nhìn vào dòng họ mình, thiên di cũng nhìn vào dòng họ mình.

Một người có tài năng huy hoàng ( mệnh tài quan) nhưng thiên hạ ( người ngoài ) nghe nói dòng họ nhà người đó lô đề hoặc vợ thằng này lăng loàn thì vẫn biết tinh thần của thằng này không tốt. Nó là một bộ tam hợp với nhau là vậy.
Mình không đồng ý lắm, đây là quan điểm vơ đũa cả nắm. Dòng họ không tốt thì mất nhờ hoặc mắc mệt với dòng họ... chứ dòng họ không tốt mà cho rằng chủ thể không tốt là không đúng.
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Dân chơi lành mạnh »

Thi An đã viết: 20:37, 07/10/20
Dân chơi lành mạnh đã viết: 08:06, 07/10/20 Tam hợp trong tử vi là bài toán hiểu đơn giản :
nếu ta đặt a = phúc đức, b = phu thê , c = thiên di . X là kết quả cho đời sống tinh thần đương số.

a + b + c = X

Vậy phúc xấu nghĩa là dòng họ xấu, phu thê nhìn vào dòng họ mình, thiên di cũng nhìn vào dòng họ mình.

Một người có tài năng huy hoàng ( mệnh tài quan) nhưng thiên hạ ( người ngoài ) nghe nói dòng họ nhà người đó lô đề hoặc vợ thằng này lăng loàn thì vẫn biết tinh thần của thằng này không tốt. Nó là một bộ tam hợp với nhau là vậy.
Mình không đồng ý lắm, đây là quan điểm vơ đũa cả nắm. Dòng họ không tốt thì mất nhờ hoặc mắc mệt với dòng họ... chứ dòng họ không tốt mà cho rằng chủ thể không tốt là không đúng.
Mình nói tình thần không tốt chứ không phải nhân cách không tốt.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thi An
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thi An »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 20:43, 07/10/20
Thi An đã viết: 20:37, 07/10/20

a + b + c = X

Mình nói tình thần không tốt chứ không phải nhân cách không tốt.
Ah, mình không nhìn hết :) xin lỗi bạn nha! Thì đúng là dòng họ không tốt thì cũng có nhiều cái tủi thân rồi kém tự tin với người đời thật! Nhưng biết sao, phải tự tin và kiên cường sống thôi! \:D/ NHưng đúng là cung Phúc mà xấu thì mệt mỏi thật. Như kiểu đi làm đã bị sếp tạ, về nhà lại được bồi thêm quả bạt tai :D
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Cung phúc đức xấu có nghĩa rằng bản thân tính cách ...có vấn đề .Dẫn đến người khác cảm thấy e ngại khi tiếp xúc vì vậy sẽ không có chuyện quý nhân đem tới cho cơ hội làm giàu.
Người có cung phúc đẹp thì dĩ nhiên là thụ hưởng cuộc sống vì không thiếu cơ hội,nụ cười luôn nở trên môi=)).
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

Cung phúc đức của em cũng ko đẹp nhưng tự cảm thấy mình rất yêu đời, sống lạc quan vui vẻ. Cũng chưa giàu có, chưa có người yêu luôn, cũng mới chỉ đang là 1 nv bình thường nhưng đã tự cảm thấy đủ rồi, thấy chất lượng cuộc sống trên mức trung bình rồi. Nhiều khi cũng thèm muốn có nhiều tiền hơn, thành đạt hơn nhưng cũng chỉ thèm muốn để phấn đấu v thôi chứ cũng ko áp lực cho mình mà muộn phiền.
Hình ảnh
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Dân chơi lành mạnh »

Thathu đã viết: 13:52, 10/10/20 Cung phúc đức của em cũng ko đẹp nhưng tự cảm thấy mình rất yêu đời, sống lạc quan vui vẻ. Cũng chưa giàu có, chưa có người yêu luôn, cũng mới chỉ đang là 1 nv bình thường nhưng đã tự cảm thấy đủ rồi, thấy chất lượng cuộc sống trên mức trung bình rồi. Nhiều khi cũng thèm muốn có nhiều tiền hơn, thành đạt hơn nhưng cũng chỉ thèm muốn để phấn đấu v thôi chứ cũng ko áp lực cho mình mà muộn phiền.
Hình ảnh
Phúc em hội khôi Việt, Khoa Quyền, Quang Quý, Tuần Cơ.

Em còn muốn sung sướng thế nào nữa ?
Được cảm ơn bởi: Thathu
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 14:25, 10/10/20
Thathu đã viết: 13:52, 10/10/20 Cung phúc đức của em cũng ko đẹp nhưng tự cảm thấy mình rất yêu đời, sống lạc quan vui vẻ. Cũng chưa giàu có, chưa có người yêu luôn, cũng mới chỉ đang là 1 nv bình thường nhưng đã tự cảm thấy đủ rồi, thấy chất lượng cuộc sống trên mức trung bình rồi. Nhiều khi cũng thèm muốn có nhiều tiền hơn, thành đạt hơn nhưng cũng chỉ thèm muốn để phấn đấu v thôi chứ cũng ko áp lực cho mình mà muộn phiền.
Hình ảnh
Phúc em hội khôi Việt, Khoa Quyền, Quang Quý, Tuần Cơ.

Em còn muốn sung sướng thế nào nữa ?
Dạ tại em thấy cũng hội nhiều sát tinh mà. Tuần cơ là gì em chưa biết, để em kiếm đọc thử. Chứ em thấy thiên cơ hãm, rồi gặp tuần nữa nên mới đầu em nghĩ là xấu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”