8 điều nghiệm lý sao Hoá Kỵ đóng ở Phu Thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vtsinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: 8 điều nghiệm lý sao Hoá Kỵ đóng ở Phu Thê

Gửi bài gửi bởi vtsinh »

duongluong1988 đã viết: 13:17, 04/09/20
@vtsinh, bạn chưa luận giải lá số mình đó!
bạn cứ nhắn lá số vào chứ mình xem chứ mình cũng không nhớ lá nào lắm :-bd
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

vtsinh đã viết: 09:20, 04/09/20
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 08:09, 04/09/20
nhuquynhnd135 đã viết: 21:17, 03/09/20
Chào bạn ! Rất vui được chia sẻ cùng bạn ! Thật ra mình cũng hiểu rằng khi làm một việc thiện chúng ta sẽ thấy vui . Chẳng thế mà có câu " thương người như thể thương thân " .

Mình nhắc đến làm việc thiện để mong muốn sẽ nhận lại quả tốt cũng vì rút ra từ giáo lý nhân quả và qua những lời khuyên của các thầy tử vi dành cho mình . Các thầy nói là với lá số của mình thì nên làm nhiều việc thiện sau này sẽ dễ trổ bông mà tạo thành quả tốt trong cuộc sống !
Thực ra phúc k tốt thì dùng cung tài để hóa giải là được, bạn search thử "Lý thuyết xuất không điền thật" đọc tham khảo cũng được, đấy cũng là 1 cách nhìn. phúc k tốt thì động tài, bỏ tiền tài ra để làm nhiều việc thiện giúp đời chứ tham lam vơ vét thì sẽ chịu ảnh hưởng xấu thôi. Dù xuất phát từ đâu thì nhân đức vẫn là nhân lành rồi sẽ tạo âm đức :-bd đương số đã có tâm lý hướng thiện như thế thì theo mình những hạn sắp tới sẽ bình an vươt qua được thôi :-bd
Mình cũng có nghe về việc dụng cung, nhân đây mình cũng hỏi bạn chút là ví dụ 1 cung bị tuần triệt án ngữ, là cung đó gần như bị khoá lại. Vậy để mở cung đó thì có cách là dùng cung xung chiếu tác động. Ví dụ vợ ck lấy nhau lâu năm k có con thì có cách là thay đổi nơi ở, hoặc sửa sang lại nhà cửa, đổi hướng cửa bla bla phải k ạ? Thường thì chuyển nhà sang nơi mới thì ứng hơn. Vậy cung Quan bị khoá thì động cung phu nghĩa là nhiều ng lấy vợ lấy ck vào thì tự nhiên sự nghiệp thăng tiến,
Vậy cung tài bị khoá thì động cung phúc, nghĩa là mag tiền tài giúp đỡ anh em cô dì chú bác trong họ hàng, phải k ạ? Hay phải động cung nhị hợp ạ?
Đầu trang

vtsinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vtsinh »

nhuquynhnd135 đã viết: 14:12, 04/09/20 Mình cũng có nghe về việc dụng cung, nhân đây mình cũng hỏi bạn chút là ví dụ 1 cung bị tuần triệt án ngữ, là cung đó gần như bị khoá lại. Vậy để mở cung đó thì có cách là dùng cung xung chiếu tác động. Ví dụ vợ ck lấy nhau lâu năm k có con thì có cách là thay đổi nơi ở, hoặc sửa sang lại nhà cửa, đổi hướng cửa bla bla phải k ạ? Thường thì chuyển nhà sang nơi mới thì ứng hơn. Vậy cung Quan bị khoá thì động cung phu nghĩa là nhiều ng lấy vợ lấy ck vào thì tự nhiên sự nghiệp thăng tiến,
Vậy cung tài bị khoá thì động cung phúc, nghĩa là mag tiền tài giúp đỡ anh em cô dì chú bác trong họ hàng, phải k ạ? Hay phải động cung nhị hợp ạ?
Chính là nhờ cung phúc đấy, nhờ anh em họ hàng trợ lực, mượn lực từ người thân, tổ tiên, đối đãi với dòng họ tốt lên, tử tế hiếu kính để vận lại cung tài. quan thì nhờ thêm vợ trợ giúp, chẳng hạn vợ tư vấn hoặc hỗ trợ công việc cho mình nữa thì sẽ tốt lên. nhìn chung tuần triệt còn phải xem đương đi vận nữa, triệt vuốt đuôi thì nó khác mà triệt chặn đầu nó lại khác :-bd
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

cung thê của em tuy không có hóa kỵ nhưng cũng ghê lắm
Hình ảnh
và vớt được cô này làm vợ:
Hình ảnh
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

thế các bác có ai cung Thê bị tự hóa kỵ ko, cho em xin tý kinh nghiệm, em đang nản với cái con vợ của em, gọi là vợ thôi chứ ko cưới hỏi gì.
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

vtsinh đã viết: 14:17, 04/09/20
nhuquynhnd135 đã viết: 14:12, 04/09/20 Mình cũng có nghe về việc dụng cung, nhân đây mình cũng hỏi bạn chút là ví dụ 1 cung bị tuần triệt án ngữ, là cung đó gần như bị khoá lại. Vậy để mở cung đó thì có cách là dùng cung xung chiếu tác động. Ví dụ vợ ck lấy nhau lâu năm k có con thì có cách là thay đổi nơi ở, hoặc sửa sang lại nhà cửa, đổi hướng cửa bla bla phải k ạ? Thường thì chuyển nhà sang nơi mới thì ứng hơn. Vậy cung Quan bị khoá thì động cung phu nghĩa là nhiều ng lấy vợ lấy ck vào thì tự nhiên sự nghiệp thăng tiến,
Chính là nhờ cung phúc đấy, nhờ anh em họ hàng trợ lực, mượn lực từ người thân, tổ tiên, đối đãi với dòng họ tốt lên, tử tế hiếu kính để vận lại cung tài. quan thì nhờ thêm vợ trợ giúp, chẳng hạn vợ tư vấn hoặc hỗ trợ công việc cho mình nữa thì sẽ tốt lên. nhìn chung tuần triệt còn phải xem đương đi vận nữa, triệt vuốt đuôi thì nó khác mà triệt chặn đầu nó lại khác :-bd
Êu, thế thì mình toi r, k nhờ đc họ hàng, khắc khẩu bố,mẹ thì mất sớm, mẹ 2 thì cũng tâm cơ lắm. Chưa thấy phu ở đâu cả. Chả biết mình được cái phúc nào từ gia đình chứ từ bé đến lớn khổ kinh dị,
Đầu trang

vinhdangle2000
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vinhdangle2000 »

Mọi người xem hộ e cung thê ạ
Hóa kỵ cung thê lại gặp tuần
quá đau khổ trong tình cảm , tình đầu ai oán khổ sầu , yêu ai thì chỉ yêu đơn phương, tình cảm luôn bị người ta đùa giỡn . Cũng vì tình cảm mà e buồn rất nhiều ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thi An
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thi An »

duongluong1988 đã viết: 16:27, 20/08/20 Mọi người cùng nghiệm lý trường hợp cung phu thê có Hoá Kỵ xem có đúng không nhé:

1. Chắc chắn trong đời phải có một lần kết hôn. Hôn nhân có HK mang tính nghiệp duyên nhiều hơn, nên vợ chồng nhất định phải đến với nhau để trả hết món nợ ân tình.
2. Vợ chồng không hợp nhau. Khía cạnh nào, mức độ nặng nhẹ còn phụ thuộc vào chính tinh và các sao hội họp.
3. Vì là nợ duyên, nên cũng là một cách cục vợ chồng khó bỏ nhau. Hoặc bỏ nhau vẫn không thể dứt được.
4. Khi lấy nhau diêu kiện của người phối ngẫu không bằng mình một trong nhưng yếu tố sau: song thân mất một, điều kiện gia cảnh, sự nghiệp.
5. Khi kết hôn, sự nghiệp mệnh tạo có thể đi xuống hoặc rẽ hướng sang một hướng khác hoàn toàn, làm lại từ đầu.
6. Khi con đi học mà bắt đầu yêu đương sẽ đau khổ vì tình mà học hành sa sút, thất bại.
7. Vì lẽ đó nên chủ yêu muộn, kết hôn muộn.
8. Mệnh tạo dễ vì những thói quen sinh hoạt không lành manh mà ảnh hưởng sức khoẻ.
Mình có Hóa Kỵ cung Phu, mình đối chiếu các điều trên cho mọi người xem nha:
1. Có kết hôn. Nghiệp duyên hay lương duyên cũng chưa rõ nữa :D mà nợ ân tình thì chắc là không.
2. Vợ chồng không hợp nhau: tương đối đúng, do bất đồng văn hóa. Hay cãi nhau nữa, nhưng cũng dễ làm hòa.
3. Chưa bỏ bao giờ, nhưng cũng có kiểu xa cách địa lý, mỗi người một nơi 5-6 tháng không gặp.
4. Hoàn cảnh nhà chồng tốt hơn nhiều và hạnh phúc hơn nhiều nhà mình.
5. Đúng, mình làm lại từ đầu \:D/
6. Hồi còn bé, đi học bị cấm yêu đương nên học hành tấn tới :D Sau rồi lớn lại đi học, xong rồi yêu đương rồi cưới, học hành không sa sút.
7. Kết hôn muộn: ở quê em người ta gọi là ế chỏng rồi ý ạ!
8. Sức khỏe yếu, lúc lười thể thao thì hay ốm vặt, chịu khó thể thao thì người khỏe, nhưng vẫn là lười thể thao.
Đầu trang

Mi la
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mi la »

Em cũng có. Mà em đọc trên mạng thấy cung tật phi hoá lộc nhập cung phu nên chắc em lo lắng cho phối ngẫu nhiều lắm. Mà cung tử xấu òm, em sợ em ko có con, dù sức khoẻ hiện giờ vẫn ổn.
Tập tin đính kèm
Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2022_fb1d93f3 (2).jpg
Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2022_fb1d93f3 (2).jpg (144.38 KiB) Đã xem 419 lần
Đầu trang

hoatrami123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoatrami123 »

vtsinh đã viết: 09:38, 22/08/20
hoatrami123 đã viết: 07:38, 22/08/20
Mình thấy lá này phải lo cho sức khỏe của bố nhiều đã. chồng gì thì tính sau...sức khỏe bố đương số thế nào rồi. đại vận này sức khỏe kém lắm đấy, dễ bệnh tim, huyết áp, máu huyết. chú ý nhất năm quý mão là tượng sức khỏe kém nhất, vận cũng k thuận năm đấy :(

Còn về chồng thì đúng là hơi buồn, thái dương hãm hóa kị thêm tự hóa kị, dính thai phục vượng tướng thêm hình kị riêu y nhị hợp đào khúc bên cạnh... :( thôi cứ từ từ hẵng lấy chồng cũng được, lo cho gia đình báo hiếu trước đã. trong họ trước dễ có nhiều người làm thầy cúng, thầy bói tâm linh đấy :-$
Anh ơi bố em vừa phát hiện ung thư giai đoạn cuối. Em đau lòng quá anh ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”