Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang gặm nhấm nỗi đau vì sự ngu ngốc của mình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang gặm nhấm nỗi đau vì sự ngu ngốc của mình

Gửi bài gửi bởi Dân chơi lành mạnh »

dung1 đã viết: 22:37, 12/10/20 Cố lên em. Đứng dưới đáy của sự cùng cực và chịu sự khỉnh bỉ xa lánh của những người từng thân yêu nhất ta mới nhìn rõ sự đời, nhìn rõ lòng người. Anh đã từng trải qua và giờ đây A sống rất tốt. Cũng nhờ vậy mà mình mạnh mẽ hơn rất nhiều. Sau này sẽ biết sống tốt hơn, biết loại trừ những tật xấu, những người ko tốt. Hãy nghĩ về bản thân nhiều hơn và thời gian là liều thuốc an thần cho những tâm hồn đau khổ, tổn thương, sai lầm. Hy vọng suy nghĩ của em sẽ tốt hơn khi mặt trời hửng nắng. Xét cho cùng ngày mai trời lại sáng và cuộc đời em sẽ sang trang mới sau những giọt nước mắt cay đắng. Chúc Em may mắn.
Khi mình đi trên con đường freedom nó là một con đường rất khó để giữ thăng bằng, chuyện mất phương hướng diễn ra thường xuyên vì tầm mắt của mình quá rộng. Vì không có ai dẫn dắt nên trên đường đi, em cứ tự hỏi mình liệu có đang đi đúng hướng không ?

Trong gia đình, em chỉ mong nhận được một lời động viên thôi, có xin tiền ai đâu. Vậy mà cũng không cho. Người duy nhất thương em chỉ có mẹ em thôi nên em mới giận mình ngu, lúc trước đã không trân quý cái sự giúp đỡ của mẹ mình cho mình.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang gặm nhấm nỗi đau vì sự ngu ngốc của mình

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Đ/c Lê nin thật ở nc Nga cũng phải trãi qua bao nhiêu khó khăn vất vả, gian nan rèn luyện mới thành công

Còn đ/c Lê Văn Nin ở Hà lội mới có 26 tuổi, có bằng ĐH, lại ta thán như thế! Cũng bởi chưa kiếm dc nhiều tiền nhỉ!

Thế cậu mới hết cự cãi rằng cung Tài xung chiếu Phúc, nói lên rằng việc kiếm dc nhiều hay ít tiền ảnh hưởng lớn đến vui buồn của con người!

Cậu làm tí hơi men giải sầu, xong đâu lại vào đấy thôi mà! :))
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Cuộc đời không có chữ Nếu vì với chữ " nếu" người ta có thể bỏ cả Paris vào 1 cái chai.Không có Thất bại,chỉ có thử thách.Cuộc đời bất kỳ ai,dù là người thành công vĩ đại nhất thế giới,cũng có nhiều sai lầm,nhiều thất bại.Quan trọng là chúng ta luôn cố gắng và rút ra được nhiều bài học,kinh nghiệm qua những sai lầm đó."Sai lầm không đáng sợ,đáng sợ là sai lầm vô ích". ( Bill Gates)
Sửa lần cuối bởi hysshu vào lúc 23:19, 12/10/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Dokhoavan đã viết: 22:49, 12/10/20 Đ/c Lê nin thật ở nc Nga cũng phải trãi qua bao nhiêu khó khăn vất vả, gian nan rèn luyện mới thành công

Còn đ/c Lê Văn Nin ở Hà lội mới có 26 tuổi, có bằng ĐH, lại ta thán như thế! Cũng bởi chưa kiếm dc nhiều tiền nhỉ!

Thế cậu mới hết cự cãi rằng cung Tài xung chiếu Phúc, nói lên rằng việc kiếm dc nhiều hay ít tiền ảnh hưởng lớn đến vui buồn của con người!

Cậu làm tí hơi men giải sầu, xong đâu lại vào đấy thôi mà! :))
Thực sự bằng cấp là thứ bỏ đi thôi anh. Nếu bằng mà muốn dùng được là sau khi ra trường, phải vào một công ty lớn nào đó rồi an cư lạc nghiệp luôn, sống lâu với công việc để có kinh nghiệm. Người đi làm thuê quá lâu thì họ cũng không dám ra làm chủ đâu, em tiếp xúc em biết

Em từng khinh thường con đường này nhưng giờ muốn chui vào thì đã muộn. Bằng cấp mà không kèm theo kinh nghiệm làm việc + tuổi cao thì ai mướn đâu anh

Em thấy mấy đứa nhỏ nhỏ cứ nói học lên thạc sĩ, tiến sĩ mà em bực, em bực vì chúng nó ảo tưởng y như em ngày đó. Tụi nó cứ nghĩ học cao là ra đời ngon hơn người ta. Trời dễ thế thì em đã không ở trên đây
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, minhquang369
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 22:45, 12/10/20
dung1 đã viết: 22:37, 12/10/20 Cố lên em. Đứng dưới đáy của sự cùng cực và chịu sự khỉnh bỉ xa lánh của những người từng thân yêu nhất ta mới nhìn rõ sự đời, nhìn rõ lòng người. Anh đã từng trải qua và giờ đây A sống rất tốt. Cũng nhờ vậy mà mình mạnh mẽ hơn rất nhiều. Sau này sẽ biết sống tốt hơn, biết loại trừ những tật xấu, những người ko tốt. Hãy nghĩ về bản thân nhiều hơn và thời gian là liều thuốc an thần cho những tâm hồn đau khổ, tổn thương, sai lầm. Hy vọng suy nghĩ của em sẽ tốt hơn khi mặt trời hửng nắng. Xét cho cùng ngày mai trời lại sáng và cuộc đời em sẽ sang trang mới sau những giọt nước mắt cay đắng. Chúc Em may mắn.
Khi mình đi trên con đường freedom nó là một con đường rất khó để giữ thăng bằng, chuyện mất phương hướng diễn ra thường xuyên vì tầm mắt của mình quá rộng. Vì không có ai dẫn dắt nên trên đường đi, em cứ tự hỏi mình liệu có đang đi đúng hướng không ?

Trong gia đình, em chỉ mong nhận được một lời động viên thôi, có xin tiền ai đâu. Vậy mà cũng không cho. Người duy nhất thương em chỉ có mẹ em thôi nên em mới giận mình ngu, lúc trước đã không trân quý cái sự giúp đỡ của mẹ mình cho mình.
Đôi khi mình mắc sai lầm hay cùng đường thì chỉ cần một lời động viên, an ủi hay đơn giản là sự đồng cảm của những người mình luôn yêu thương nhất. Nhưng đời nó bạc, lúc giàu sang phú quý, thành công ai cùng sán lại gần xin chia sẻ chung vui chúc mừng, anh em chiến hữu thân tình, bố mẹ yêu thương, anh chị em tấp nập hỏi thăm, Hàng xóm láng giềng ca tụng. Lúc mắc sai lầm thất bại. Ôi thôi người lạ còn cho nhau sự đồng cảm, xót thương. Những người thân yêu nhất lại là những người quay lưng nhanh nhất và nhìn nhau bằng những ánh mắt xem thường coi khinh. Sống tốt lên em. Không có gì là không thể. Còn sống là còn làm lại được tất cả. 100 người thân yêu sau chỉ cần 1 người cũng vừa đủ giữ lại niềm tin trong lòng. Ít ra vẫn còn người thấu hiểu giúp đỡ mình để mình còn lòng tin vào cuộc sống, lòng tin vào chính lương tâm mình để mình kiên định vươn lên trên con đường chính đạo đầy trông gai.
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh, BTHAO
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 22:22, 12/10/20
vothuong236 đã viết: 22:05, 12/10/20 Vậy hả? - Dân chơi mà lại sợ mưa rơi... kiểu này không phải là mạnh rồi nói gì đến lành. Làm dân chơi khi gặp mưa rơi thì không được rách (vẫn phải lành) chứ mưa mấy hột mà đã toang, đã rách, đã nát thì đích thị là dân chơi giấy (= giống tiến sĩ giấy hay áo giấy). Mà để không rách thì phải mạnh nhưng nghe cụ này than thở có vẻ yếu đuối sao vậy. Như vậy, không thể là "dân chơi lành mạnh".

Danh chính thì ngôn thuận. Danh đã giả thì ngôn điêu ngoa = bất tín...

Từ việc phân tích tính danh và ngôn từ phát biểu ngắn gọn qua qua ở đây có thể kết luận con người này: BẤT NHẤT.

Bất nhất tức là không ổn định, hay thay đổi, có nhiều thay đổi => Con người cảm tính, thiếu lý trí, thiếu mục tiêu và con đường để kiên định.

Khi cái bên trong con người này có sự bất nhất nhưng lại thích chính danh "dân chơi lành mạnh" có nghĩa đầu người này tin rằng bản thân thuộc một tầng lớp có học thức và tri thức, không phải 1 người cam chịu.

Người này nghĩ rằng bản thân có học thức hay đầu óc nên ngẩng mặt tuyên ngôn (lời nói). Tiếc là, danh không chính nên ngôn không thuận => Bị nghẹn... => Uất ức! - Có nghĩa là có điều bất mãn.

...
Giới chính đạo khinh thường em, giới tà đạo cũng khinh thường em. Người học cao cũng khinh mà đứa đầu đường xó chợ cũng khinh. Quý tộc không ra quý tộc, lưu manh không ra lưu manh.

Giờ không thuộc phe nào, cứ tự vẽ đường cho mình mà đi , đi một mình.

Đây gọi là bất tam bất tứ, võ mèo cào...

Ông cụ chưa hiểu cái gì sâu sắc cả.

Triết học - không
Marx-Le - XHCN - không
Thần học - không
Huyền học - không
Đạo - không
Phật - không
Nhân - không
Tiền - không
Quyền - không
Chém gió - không
---

Nửa vời!
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh, Điên Điên
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 22:33, 12/10/20
BTHAO đã viết: 22:26, 12/10/20

Giới chính đạo khinh thường em, giới tà đạo cũng khinh thường em. Người học cao cũng khinh mà đứa đầu đường xó chợ cũng khinh. Quý tộc không ra quý tộc, lưu manh không ra lưu manh.

Hơi nhiều chuyện 1 chút, em cho chị hỏi nếu em tự nhận xét em thì em xếp em vào giới chính hay tà?
Em luôn tin mình là người của chánh đạo mà còn là đại diện cho sự trong sạch nhất, tốt đẹp nhất. Vậy nhưng người chánh đạo không tin em, coi em là thằng giẻ rách vô dụng.

Em có tiếp xúc với người tà đạo gian thương, chỉ là tiếp xúc cho biết thôi nhưng bọn này cũng không coi em ra gì, cho rằng em quá lành để chung thuyền với tụi nó. Tụi nó thường bảo em : " thằng này không đủ khôn "

Em không có ai dẫn dắt nên đành tự vẽ đường cho mình, vẽ đường theo chánh đạo nhé ! Khổ nỗi toàn vẽ ngu nên chẳng ai muốn theo, muốn giúp.

Đúng là em hành động theo cảm tính rất nhiều nên đời em mới toang.

Em biết mình sai nhưng không biết sao để thoát khỏi những mâu thuẫn cuộc đời.
Vậy em lập ra 1 phái khác, đi với bụt mặc áo cả sa đi với ma mặt áo giấy. Cuộc sống đừng quá cứng nhắc, nguyên tắt tự mình đặt ra cho mình thì hãy nới lỏng nguyên tắt ra cho bản thân dễ thở. Em vẫn muốn chính là chính đạo công nhận em, có nhiều cách để dc công nhận, cái bậc thang của maslow em tự ngẫm lại em hiện tại đang có gì và đang ở đâu trong bậc thang đó. Dù gì cũng phải đi từng bậc em à. Ngày trc chị vào ngân hàng giao dịch mặc vest gì nhìn bảnh, sang trọng lắm nhưng chỉ ngồi quầy dv. Giờ chị vào ngân hàng đầu tóc bù xù, chân tay lắm lem bụi đất, đi đôi dép tổ ong nhưng là ngồi phòng vip, giám đốc chi nhánh tiếp chị. Tự bản thân em lên level là ngta tự công nhận khỏi phải loay hoay để dc công nhận làm gì. Giờ em tự sắp xếp cái em cần ưu tiên hàng đầu giờ là gì? Tiền hay là tiếng? Tiền thì dễ nhưng muốn có tiếng trc hết phải có tiền, mà tiền muốn kiếm nhiều mà bảo tiền sạch thì chắc tới chết. Ranh giới giữa tà và chính nó mong manh lắm em, Nhạc Bất Quầng ổng có biệt danh là Quân Tử Kiếm, đại diện cho chính đạo đấy nhưng ổng làm chuyện con kinh hơn bọn tà giáo. Ngày mai đừng nhốt mình trong phòng nữa, kiếm đứa nào nó tà đạo mời nó cafe, ngồi nghe nó nói em sẽ học dc nhiều thứ đó. Nếu ls tử vi của em dương tính quá nhiều thì tìm bọn âm tính mà chơi cho nó cân bằng.
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vothuong236 đã viết: 23:00, 12/10/20
vothuong236 đã viết: 22:05, 12/10/20 Vậy hả? - Dân chơi mà lại sợ mưa rơi... kiểu này không phải là mạnh rồi nói gì đến lành. Làm dân chơi khi gặp mưa rơi thì không được rách (vẫn phải lành) chứ mưa mấy hột mà đã toang, đã rách, đã nát thì đích thị là dân chơi giấy (= giống tiến sĩ giấy hay áo giấy). Mà để không rách thì phải mạnh nhưng nghe cụ này than thở có vẻ yếu đuối sao vậy. Như vậy, không thể là "dân chơi lành mạnh".

Danh chính thì ngôn thuận. Danh đã giả thì ngôn điêu ngoa = bất tín...

Từ việc phân tích tính danh và ngôn từ phát biểu ngắn gọn qua qua ở đây có thể kết luận con người này: BẤT NHẤT.

Bất nhất tức là không ổn định, hay thay đổi, có nhiều thay đổi => Con người cảm tính, thiếu lý trí, thiếu mục tiêu và con đường để kiên định.

Khi cái bên trong con người này có sự bất nhất nhưng lại thích chính danh "dân chơi lành mạnh" có nghĩa đầu người này tin rằng bản thân thuộc một tầng lớp có học thức và tri thức, không phải 1 người cam chịu.

Người này nghĩ rằng bản thân có học thức hay đầu óc nên ngẩng mặt tuyên ngôn (lời nói). Tiếc là, danh không chính nên ngôn không thuận => Bị nghẹn... => Uất ức! - Có nghĩa là có điều bất mãn.

...

Đây gọi là bất tam bất tứ, võ mèo cào...

Ông cụ chưa hiểu cái gì sâu sắc cả.

Triết học - không
Marx-Le - XHCN - không
Thần học - không
Huyền học - không
Đạo - không
Phật - không
Nhân - không
Tiền - không
Quyền - không
Chém gió - không
---

Nửa vời!
Đúng là em tham học. Cái gì cũng muốn học và cái gì cũng muốn đứng nhất, cuối cùng là chẳng cái gì ra cái gì.

Trong khi nhìn mấy đứa em mình cặm cụi với 1 nghề mà giờ tụi nó đã có thu nhập tốt, được gia đình quý mến. Tụi nó có biết tử vi, triết học hay cái gì xa xôi đâu

Em tủi nhục lắm, tuổi 26 mới bắt đầu biết mình phải chuyên sâu vào thứ. Em lủi thủi một mình không dám gặp đứa em nào, mỗi ngày luyện buổi nghề xong thì lại lên lyso cho bớt buồn.

Tương lai thì mập mờ
Được cảm ơn bởi: vothuong236, BTHAO, daothi123, minhquang369
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Đợt mình nghe tony nói có làm bên lite , lúc thì xuất nhập khẩu , bây giờ thì phần mềm tiếng trung . Thôi thì quay lại với fx đi .
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 23:16, 12/10/20

Đúng là em tham học. Cái gì cũng muốn học và cái gì cũng muốn đứng nhất, cuối cùng là chẳng cái gì ra cái gì.

Trong khi nhìn mấy đứa em mình cặm cụi với 1 nghề mà giờ tụi nó đã có thu nhập tốt, được gia đình quý mến. Tụi nó có biết tử vi, triết học hay cái gì xa xôi đâu

Em tủi nhục lắm, tuổi 26 mới bắt đầu biết mình phải chuyên sâu vào thứ. Em lủi thủi một mình không dám gặp đứa em nào, mỗi ngày luyện buổi nghề xong thì lại lên lyso cho bớt buồn.

Tương lai thì mập mờ

Có muốn bàn luận cái gì không? - Một vấn đề, nếu không thì thôi, tôi đi ngủ. Ngày xưa, tôi dạo chơi địa ngục trần gian, đi vào đi ra mấy bận... Bạn có biết cái gì giúp tôi làm được điều đó không?

- Niềm tin! Một niềm tin sơ tâm không đổi, tại bất cứ lúc nào, thời điểm nào, hoàn cảnh nào tôi cũng vẫn tin là tôi sẽ đi được tiếp và đi đến đích... và cuối cùng chính cái đó có lẽ trở thành hạt nhân cho tôi rong chơi địa ngục mà chưa từng trầm luân dù..... có những khi quên hết mọi thứ chứ không riêng lối về. Tôi bước vào và ra địa ngục bằng cái đó đấy.
Được cảm ơn bởi: Phuc8569, Dân chơi lành mạnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”