Nhờ mọi người giỏi tử vi xem giờ sinh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngochan22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ mọi người giỏi tử vi xem giờ sinh

Gửi bài gửi bởi ngochan22 »

Nhờ mọi người giỏi tử vi xem giờ sinh chính xác giúp mình. Mình Cảm ơn rất nhiều

1. Giờ sinh khoảng 12 đến 13h30 tại sài gòn
2. Công việc: IT và định cư ở nước ngoài
3. Tốt nghiệp master.

Các mốc thời gian:
4. Năm 26 tuổi đi du hoc.
5. Năm 30 tuổi Ba mất
6. Năm 34 tuổi kết hôn , chồng người việt, cũng làm IT, hôn nhân rất hạnh phúc.
7. Năm 36 tuổi trúng số không ít cũng không nhiều, tính ra tiền VNĐ khoảng vài trăm triệu.
8. Năm 37 tuổi Mẹ mất
9. Năm 2020 nhập quốc tịch và đổi tên (chỉ bỏ bớt chữ lót "thị" cho dễ làm giấy tờ)

Hình ảnh

Hình ảnh
[/quote]
Đầu trang

ngochan22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhờ mọi người giỏi tử vi xem giờ sinh

Có ai giúp mình xác định lại giờ sinh không
Được cảm ơn bởi: tue san
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Bạn cho tôi biết chính xác ngày tháng năm mất của bố mẹ. Vì bạn nói như trên không biết bạn tính theo tuổi Tây hay tuổi ta.(Tôi bận lắm như sẽ cố gắng xác định giúp bạn).
Được cảm ơn bởi: ngochan22
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

ngochan22 đã viết: 04:01, 21/10/20 Nhờ mọi người giỏi tử vi xem giờ sinh chính xác giúp mình. Mình Cảm ơn rất nhiều

1. Giờ sinh khoảng 12 đến 13h30 tại sài gòn
2. Công việc: IT và định cư ở nước ngoài
3. Tốt nghiệp master.

Các mốc thời gian:
4. Năm 26 tuổi đi du hoc.
5. Năm 30 tuổi Ba mất
6. Năm 34 tuổi kết hôn , chồng người việt, cũng làm IT, hôn nhân rất hạnh phúc.
7. Năm 36 tuổi trúng số không ít cũng không nhiều, tính ra tiền VNĐ khoảng vài trăm triệu.
8. Năm 37 tuổi Mẹ mất
9. Năm 2020 nhập quốc tịch và đổi tên (chỉ bỏ bớt chữ lót "thị" cho dễ làm giấy tờ)

Hình ảnh

Hình ảnh
[/quote]

Lá số giờ ngọ
Đầu trang

ngochan22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ĐỗVạnThông đã viết: 22:51, 21/10/20 Bạn cho tôi biết chính xác ngày tháng năm mất của bố mẹ. Vì bạn nói như trên không biết bạn tính theo tuổi Tây hay tuổi ta.(Tôi bận lắm như sẽ cố gắng xác định giúp bạn).
Oh, cảm ơn bạn nhiều nha. Mấy mốc thời gian mình kể trên đều tính theo tuổi ta mình hết đó. Ba mình mất năm 2012, Mẹ mình mất 2019. Mình la con một, mẹ mình vợ sau. Mình có anh chị cùng cha khác mẹ và cùng mẹ khác cha. Nhờ bạn xem giúp mình
Đầu trang

ngochan22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngày xanh đã viết: 22:58, 21/10/20
ngochan22 đã viết: 04:01, 21/10/20
Lá số giờ ngọ
[/quote]

Cảm ơn bạn nhiều nha >:D<
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Trước hết, bạn cần hiểu rằng Tử vi không phải sinh giờ nào - số giờ đó, mà nhiều lúc có sự sai lệch. Ví dụ: tôi sinh 4h30 nhưng số tôi giờ Mão, bạn sinh 5h30 nhưng số bạn giờ Dần. Điều này tôi nói nhiều rồi. Chính trong sách Tử vi chính thống cũng chỉ dẫn như vậy, gọi là tam thời đoán. Như bạn sinh 12h30, bạn phải lấy 3 lá số Tị, Ngọ, Mùi. Số nào trong 3 lá đó đúng là số của bạn.

Tôi mới lấy thử lá số giờ Tị, thấy có vẻ ứng với số của bạn.

Bạn muốn xác đinh đúng thì theo lời tôi - bởi tôi kinh nghiệm nhiều rồi - lấy 3 lá số như nói trên.

Nếu còn duyên tôi sẽ phân tích lý lẻ cho bạn.
Được cảm ơn bởi: hysshu, nguyenhuy, ngochan22, Thuhuong99
Đầu trang

sonqhkt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sonqhkt »

Theo tôi thì là giờ Mùi
Đầu trang

ngochan22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ĐỗVạnThông đã viết: 11:25, 22/10/20 Trước hết, bạn cần hiểu rằng Tử vi không phải sinh giờ nào - số giờ đó, mà nhiều lúc có sự sai lệch. Ví dụ: tôi sinh 4h30 nhưng số tôi giờ Mão, bạn sinh 5h30 nhưng số bạn giờ Dần. Điều này tôi nói nhiều rồi. Chính trong sách Tử vi chính thống cũng chỉ dẫn như vậy, gọi là tam thời đoán. Như bạn sinh 12h30, bạn phải lấy 3 lá số Tị, Ngọ, Mùi. Số nào trong 3 lá đó đúng là số của bạn.

Tôi mới lấy thử lá số giờ Tị, thấy có vẻ ứng với số của bạn.

Bạn muốn xác đinh đúng thì theo lời tôi - bởi tôi kinh nghiệm nhiều rồi - lấy 3 lá số như nói trên.

Nếu còn duyên tôi sẽ phân tích lý lẻ cho bạn.
Mình cảm ơn bạn nhiều vì bỏ thời gian luận giờ sinh cho mình. Thiệt lòng mình thấy luận sẳn 1 lá số thì dễ, còn đoán giờ sinh trừu tượng kiểu này thì rất khó và mất thời gian => Thanks so much >:D<

Mình khá bất ngờ vì bạn luận ra la số mình giờ tị .Cách đây gần 10 năm mình từng đăng topic hỏi về chủ đề này, khi đó dữ liệu sự kiện chưa nhiều, được mọi người bảo mình sinh giờ ngọ. Trải qua nhiều thăng trầm, ngẫm nghĩ lại không giống 100%.

Mẹ mình lúc còn sống thì nói mình sinh 1:30 (giờ mùi). Nhưng lúc ấy mẹ bị tai biến, nên không minh mẫn lắm. Mình ngẫm nghĩ thấy cũng khá giống lá số giờ mùi, vì xa gia đình tha hương lập nghiệp, không được gần ba mẹ, mẹ còn là vợ nhỏ. Nhưng mình có đọc đâu đó rằng người mệnh VCD thì sinh non, mình thì gần 12 tháng mới được sinh (ở vn gọi là chữa trâu ấy). Và người vcd có nhật nguyệt tịnh minh thì thông minh và có tài hùng biện, còn mình nhát và rất dỡ nói chuyện trước đám đông.

Nay thấy có bạn luận lá số giờ tị cho mình, mình lấy lá số xem thử, mặc dầu chưa hiểu gi nhiều về lá số giờ tị này, nhưng thấy cung phu đúng với lá số chồng mình, mình thấy tử vi rất hay :-bd

Lá số chồng mình

Hình ảnh

Lá số mình giờ tị

Hình ảnh
Đầu trang

ngochan22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

sonqhkt đã viết: 16:39, 22/10/20 Theo tôi thì là giờ Mùi
Cảm ơn bạn thật nhiều >:D<