Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
davidvu
Chính thức
Chính thức

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi davidvu »

Vaccine đã viết: 11:53, 07/11/20
davidvu đã viết: 22:16, 06/11/20
Vaccine đã viết: 21:06, 06/11/20
sao lại tiêu cực thế , bạn nhìn xem còn nhiều người không có mì tôm để ăn nữa
mình thích nghiệm nhật hạn chứ mấy cái quan trọng bạn muốn hỏi thêm thì mong anh thiên_quan giúp đỡ , hơn cả về tổng quan mình đã nói nhiều trong thư rồi , chỉ là bạn thấy không đủ thôi
gặp nữ , lưỡi mác , tuyệt vọng , ok , nhưng vẫn không hiểu bạn chưa thấy ai nữ xinh đẹp ? cuối ngày rồi có ai không , trên mạng , tình cờ lướt qua ? ...
chuyện cây xanh phải nhớ , đừng quên , mình rất kén xem số , và rất tiếc không muốn thông tin liên lạc :-S
Em chào anh Vaccine em có nghe nhiều về anh. Nay xin hữu duyên nhờ anh luận giải giùm lá số em đường công danh, công việc. Cung quan em có ÂM DƯƠNG đồng cung nếu nghe thêm lời chỉ dạy của anh thật quý báo em xin cảm ơn anh.
thứ nhất là đây là topic anh thiên_quan nghiệm lý , nếu mình xem nhiều thì lẫn bạn và mình đều vô duyên
thứ hai là bạn có thể nhờ anh thiên_quan giúp
thứ ba là mình có thể xem giúp , bạn trích để dẫn mình vào topic bạn hay tạo mới nếu muốn
thứ tư là bạn cần giới thiệu bạn , các thông tin cần thiết , hạn , khuôn mặt , hai tay , ...
thứ năm mình muốn xem với tinh thần không bị ràng buộc , mình sẽ đưa nhiều lời khuyên và trả lời nhiều câu hỏi nhất có thể
Anh vaccines ơi! Em là người mới nên chưa rành lắm em có thể gửi message cho a được ko ạ !
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

bentran249
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi bentran249 »

thien_quan đã viết: 19:40, 06/11/20
daihau2404 đã viết: 20:46, 05/11/20 Vẫn hóng tin anh thien quan .
Hi em

Khi anh Vaccine xem xong cho em anh sẽ nghiệm lí thêm cho ls của em nhé . Có nhiều người xem thì vẫn tốt hơn em nhỉ .?

Chúc em vui vẻ

Anh Thiên Quan
A thiên quan ngó qua giúp e với!hạn hôn nhân,công viêkc tài lộc đc ko a
Đầu trang

Chaiko91
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Chaiko91 »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Nhờ anh xem hộ lá số này đường kết hôn, vợ chồng con cái với ạ 🥺
Tập tin đính kèm
EE4E0115-65AF-4F86-BD32-AAF48DB8242B.jpeg (556.22 KiB) Đã xem 752 lần
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

davidvu đã viết: 12:01, 07/11/20
Vaccine đã viết: 11:53, 07/11/20
davidvu đã viết: 22:16, 06/11/20
Em chào anh Vaccine em có nghe nhiều về anh. Nay xin hữu duyên nhờ anh luận giải giùm lá số em đường công danh, công việc. Cung quan em có ÂM DƯƠNG đồng cung nếu nghe thêm lời chỉ dạy của anh thật quý báo em xin cảm ơn anh.
thứ nhất là đây là topic anh thiên_quan nghiệm lý , nếu mình xem nhiều thì lẫn bạn và mình đều vô duyên
thứ hai là bạn có thể nhờ anh thiên_quan giúp
thứ ba là mình có thể xem giúp , bạn trích để dẫn mình vào topic bạn hay tạo mới nếu muốn
thứ tư là bạn cần giới thiệu bạn , các thông tin cần thiết , hạn , khuôn mặt , hai tay , ...
thứ năm mình muốn xem với tinh thần không bị ràng buộc , mình sẽ đưa nhiều lời khuyên và trả lời nhiều câu hỏi nhất có thể
Anh vaccines ơi! Em là người mới nên chưa rành lắm em có thể gửi message cho a được ko ạ !
ừ được
Đầu trang

hacvt9a
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hacvt9a »

thien_quan đã viết: 19:58, 05/11/20
hacvt9a đã viết: 09:34, 05/11/20 Mong được hữu duyên với anh Thiên quan.Mong anh đánh giá tổng quan về lá số của em và các đại vận phu thê,tật ách có tốt không,số em có xuất ngoại được không,đường vợ con có tốt không?.Có thầy bảo đại vận ách của em bị tiểu nhân gây khó khăn nguy hiểm( sao lưu hà phục binh).
Cảm ơn anh nhiều.
Hình ảnh

Vâng anh sẽ nghiệm lý hộ em .

Anh Thiên Quan
Cảm ơn anh nhiều
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

longmn94 đã viết: 12:00, 14/10/20
thien_quan đã viết: 09:47, 14/10/20
longmn94 đã viết: 13:05, 13/10/20 Chào anh ạ,

Em rất mong anh hữu duyên nghiệm qua lá số này ạ

Hình ảnh
Hi em Thanh Han .

Lá số em có cung Phu khá lạ

Lẽ ra Phu có Tham Lang tại Thân gặp Tuần thêm Kị Xung thì rất xấu .Tuy nhiên
Cung Phu can Bính Liêm Trinh Hóa Kị . Phi Hóa Kị của cung Phu nhập đối cung là cung Quan gặp Hóa Kị năm sinh và đối cung này lại không Tự Hóa nên đây là cách Nghịch Thủy Kị một trong các cách hay trong Phi Tinh Kỳ Phổ
Cung Phu và cung Quan trở nên tốt . Về sự nghiệp em có được chồng trợ giúp , vất vả nhưng lại có thành tựu. Vợ chồng tuy có cãi vả không ngừng những vẫn sống với nhau lâu dài , không li dị .

Em nhớ lời anh nói . Sau này em có chuyện gì khó giải quyết cứ nhờ ông xã em là mọi chuyện sẽ ổn Thôi em kể thêm về em cho anh nghe đi rồi anh sẽ nghiệm tiếp . Vậy nhé .

Anh Thiên Quan.
Dạ em cảm ơn anh ạ.

Em xin nói một chút đôi điều về em.

Em ngoại hình ưa nhìn, tươi tắn nhưng da không trắng trẻo lắm, cao 1m58. Học vấn tốt nghiệp đại học trường top, từ bé đến lớn đều học trường chuyên lớp chọn, học lúc nào cũng đứng đầu lớp nhưng thi cử toàn thiếu 0,25-0,3đ.

Gia đình có bố mẹ và anh trai (mẹ em có bỏ 1 đốt sau em). Bố mẹ em lúc em bé thì kinh tế khá giả nhưng từ năm 2008-2009 có gặp hạn, kinh tế giảm sút nhiều, bố mẹ phải vất vả ly tán (mẹ em phải đi làm xa). Năm ngoái thì bố mẹ em đã giải quyết xong nợ nần, hiện nay bố mẹ đang ở với nhau. Anh trai em hiện đang ở nước ngoài nhưng dự định muốn về.

Chuyện tình cảm của em: em mới yêu 2 người. 1 người từ c3 và 1 người từ năm nhất đại học, đều bằng tuổi. Bạn t2 yêu nhau được 6 năm. Năm nay có tình chuyện hôn sự. Cách ngày cưới 2 tháng em muốn huỷ hôn vì thấy không còn tc nữa (nhưng mà đến nay bố mẹ 2 bên vẫn chưa chấp thuận). Từ trước đến giờ em cũng có nhiều người thích và để ý nhưng khó tiến đến.

Em hay suy nghĩ, tâm tư hay u sầu, đi làm hay đi học dù có gặp thị phi nhưng đa số gặp được bạn tốt ạ.

Em mong anh giúp em luận thêm về vận hạn cung Phu và Quan lộc ạ. Em muốn đi làm xa liệu thời gian tới có cơ hội không ạ?
Chào em Longmn94

Anh tiếp tục em nhé
Như anh nói ở phần luận trước Cung Phu em có cách Nghịch Thủy Kị, một cách hay trong Phi Tinh Kỳ Phổ , nó làm cho cung Phu và đối cung của nó là cung Quan trở nên tốt hơn . Cho nên về hạnh phúc gia đình và sự nghiệp , công danh của em sau này phải nói là khá ổn định .

Bàn về chuyện tình cảm của em qua từng ĐV

ĐV cung Huynh Đệ 13-22 . Cung Huynh Đệ can Đinh Thái Âm Hóa Lộc , Thiên Đồng Hóa Quyền, Thiên Cơ Hóa Khoa, Cự Môn Hóa Kị.

Trong ĐV này cung Huynh Đệ là cung Mệnh của ĐV và cung Tử Tức là cung Phu Thê của ĐV .

Tại cung Mệnh của ĐV , Phi Khoa và Phi Kị của ĐV kích hoạt Đào Hồng Hỉ

Tại cung Tử Tức ,hay Phu Thê của ĐV , phi Lộc ĐV kích hoạt Âm, Dương, Thai, Phục, Vượng Tướng, Diêu Y . Đây là những sao chủ về tác hợp vợ chồng đôi lứa , nên trong ĐV này em đã có xảy ra chuyện tình cảm với bạn trai và đi đến chuyện đính hôn. ( Cung Tử còn chỉ về bạn bè trai gái sinh hoạt tình cảm)

Hình như trong ĐV này , em được học bổng , trúng thưởng, được ai cho chút tiền , hay đi làm thêm có chút bổng lộc gì đó bởi vì anh thấy phi Quyền của DV nhập cung Tài của ĐV gặp Hóa Lộc năm sinh .

Sang đến ĐV cung Phu 23-32 hay ĐV đương thời.

ĐV cung Phu can Bính Thiên Đồng Hóa Lộc, Thiên Cơ Hóa Quyền, Văn Xương Hóa Khoa, Liêm Trinh Hóa Kị.

Trong ĐV này cung Phu Thê là cung Mệnh của ĐV và cung Tài là cung Phu Thê của ĐV .

Như vậy cung Mệnh của ĐV trong 10 năm này nhờ Nghịch Thủy Kị sẽ giúp em tránh được những không may có thể xảy ra như lấy nhầm người mình không còn tình cảm
Thêm vào đó tại cung Phu Thê của ĐV Phi Khoa của ĐV được phi Kị của Lưu Niên Canh Tí ( Thiên Đồng Hóa Kị ) kích hoat Thiên Khốc và Lưu Thiên Khốc nên đã có xảy ra mâu thuẫn , chia cách trong tình cảm đôi lứa . Anh nghĩ năm 2021 Tân Sửu ( Văn Xương Hóa Kị) năm 2022 Nhâm Dần ( Vũ Khúc Hóa Kị) cũng là những năm tình cảm em không trọn vẹn . Nói chung trong 10 năm này nếu em có tình cảm với ai thì những tình cảm ấy là những tình cảm không dài lâu , đến rồi đi nếu em không giữ .

Chuyện tình cảm nghe thì có lẽ buồn nhưng về công danh thì ĐV này như anh nói nhờ Nghịch Thủy Kị em sẽ được như ý . Và anh thấy em được đi xa vì anh thấy Phi Kị của ĐV kích hoạt Thiên Mã ở Quan. ĐV này em học hành rất tốt , cơ hội thăng tiến rất nhiều .

Quan có Khoa , Xương , Khúc Khốc Hư ( Tí Ngọ) Lưu Niên Văn Tinh , Phong Cáo Phượng Các Đường Phù Thai Phụ Hỉ Thần... Quả thật nhiều sao tốt và may mắn cho công danh được kích hoat trong ĐV Em còn trẻ thời gian này tập trung vào học hành là tốt nhất .

Chốt lại em thực sự có ls khá tốt , có chồng cũng tốt phụ giúp quan tam em rất nhiều , con ngoan ít nhất la 2 . nhưng do Mệnh Cô Quả Hỏa Tinh thêm Thai Phục Vượng Tướng vướng vào sinh hoạt tình cảm nên cuộc đời nhiều lúc khó tránh cảnh đồng sàng dị mộng hay gần một người sao vẫn thấy lòng cô đơn .

Nhưng với cá tính mạnh mẽ của em , anh cảm thấy em vẫn tránh được bởi vì hạnh phúc dù gì cũng chỉ là khái niệm , có hay không cũng là do mình cảm ra . Chuyện gì cũng được miễn sao mình đừng để tâm hồn mình cằn cỗi là đủ em nhỉ ?

Chúc em luôn an lành may mắn em nhé

Warmly

Anh Thiên Quan.
Đầu trang

daelectus
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi daelectus »

em xin lỗi nhưng mong anh thien_quan xem giúp em lá số này :( em đợi cũng đã lâu rồi ạ
mong được hữu duyên
Tập tin đính kèm
Lý Di.jpg
Lý Di.jpg (185.1 KiB) Đã xem 691 lần
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

MarlinNguyen đã viết: 21:20, 06/11/20 Chào anh Thiên Quan,

Anh có thể nghiệm lý đại vận 33-42 của em ở cung điền trạch thiên tướng thiên mã đắc địa tọa thủ nhưng lại gặp triệt được không ạ? Đại vận này mã ngộ không vong đúng không ạ? Lá số em ở đây ạ

Hình ảnh

Cám ơn anh nhiều ạ
Chào em

Không anh không nghĩ là Mã Ngộ Không Vong đâu em , bởi lẽ em trên 30 nên Triệt đâu còn tác dụng .
Em Mệnh Thổ , Mã ở đây (tại Tị ) là Mã Hỏa .Hỏa Sinh Thổ . Nhưng lại nằm trên đất Bệnh . Tượng chỉ trong ĐV này , em gặp khó khăn cũng được người giúp nhưng không được như ý . Làm việc gì cũng thành công suôn sẻ nhưng không được sớm như dự kiến
Thấy em Thân cư Di mà nick là Marlin Nguyen thì anh muốn hỏi có phải em sống xa nhà và em cũng đang ở nước ngoài .?
. Lúc nhỏ ở nhà thì sống có chút khó khăn , thiếu thốn về vật chất . Khi ra ngoài thuận lợi hơn, đỡ hơn nhưng lại hơi khổ về mặt tinh thần .?
Nhà em chắc cũng đông anh em ? 4 người không em ? Anh chị em của em cũng rất mực thương yêu nhau .Huynh Đệ có Phủ , Quang Quý ,Tả Hữu
Mà em đẹp vậy chắc đã lập gd ? Đừng hiểu lầm nhé , anh đã có bạn gái . Anh hỏi chỉ để nghiệm lý thôi vì thấy Phu tốt nhưng lại có Quyền Hỏa Hình thì duyên phận cũng có lúc trái ngang nên không biết đã lập gd ? . Nếu em thấy ngại thì em không cần trả lời em nhé .
Em phản hồi và có thể kể thêm một chút về mình để anh nghiệm lại với ls . Cảm ơn em

Vâng anh sẽ nghiệm lý ĐV 33-42 hộ em .

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: MarlinNguyen
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

daelectus đã viết: 01:14, 08/11/20 em xin lỗi nhưng mong anh thien_quan xem giúp em lá số này :( em đợi cũng đã lâu rồi ạ
mong được hữu duyên
Vâng anh đang nghiệm lại ls của em .

Anh Thiên Quan
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ASPIRE đã viết: 12:53, 14/10/20
thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Hình ảnh

Chào anh trai,
Lá số em có dễ xem ko anh?
Nếu được thì nói giúp em vài câu về công danh sự nghiệp với nha
Chào em ASPIRE .

Không hiểu em còn ở đây không em trai ? :)

Anh Thiên Quan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”