Phúc dày nhưng tánh tình hư hỏng bốc đồng, liệu em có còn cơ hội làm lại cuộc đời?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Phúc dày nhưng tánh tình hư hỏng bốc đồng, liệu em có còn cơ hội làm lại cuộc đời?

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

chieunam đã viết: 08:27, 15/07/20 Tôi cũng có lỗi là trích dẫn bài và gây hấn trước.

Dù reg nick năm 2009 nhưng ít bài viết, lại dám tranh luận với cao thủ, cũng là đáng trách. Nhưng học thuật dự đoán, toán học phải có đáp án đúng dù có hàng nghìn cách giải.

Tôi có tính xấu ở Di, gọt mãi vẫn chưa sửa được. Nhưng tôi không giận và không trách ai cả. Chỉ là thảo luận cho vui.

Tôi sẽ giải đáp bằng cả Tử vi, Tử bình và quẻ (không phải Dịch) cho các câu hỏi của chủ topic nếu trong khả năng hiểu biết của bản thân.

"Cha mẹ sinh con, Trời sinh tính" - ai cũng có điểm hạn chế, sao nào cũng có điểm hạn chế dù là Tử vi, Thiên phủ. Tôi nghiên cứu sâu nhược điểm của các sao nên thuộc trường phái Tam hợp Phê bình.

Trân trọng.

Lưu ý: gặp Thầy thuốc, thầy tử vi giỏi không cần khai tất tần tật đâu, giỏi thì họ khắc biết.
Mình cũng không có ý gì khác ngoài thảo luận về Tử Vi! Cũng chẳng hơn thua hay thể hiện gì cả, lâu nay luôn vậy.

Mình xem Tử Vi kiểu tài tử/tùy hứng, và cái gì có thể nói được thì nói chứ không cố gắng nói hết tất cả những gì nhìn thấy/biết hoặc những gì muốn nói (có nhiều lúc viết rồi nhưng không gởi vì nghĩ những điều mình nói ra không giải quyết được gì mà còn làm người ta thêm lo nghĩ, thà không nói gì còn hơn, thế là thôi), nhiều khi còn phải lựa lời và nghĩ nói như thế nào để người ta đọc lời nói của mình mà không phải lo lắng/bất an (nếu tinh ý hiểu được thì tốt, còn không thì sẽ như cơn gió thoảng qua và sẽ mau quen đi).

--------------------

Bạn Ntpt879 tranh thủ nhờ bác ấy xem giúp đi! Bác ấy biết Tử Bình là 1 lợi thế lớn đấy. Có thể kết hợp cùng với Tử Vi bổ sung cho nhau và cho ra kết quả chuẩn hơn. Qua vài bài viết của bác ấy cho thấy trình Tử Vi cũng cao đấy chứ không vừa đâu.
Được cảm ơn bởi: ntpt879
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Phúc dày nhưng tánh tình hư hỏng bốc đồng, liệu em có còn cơ hội làm lại cuộc đời?

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

chieunam đã viết: 08:27, 15/07/20
@Chị chủ post em xin lỗi trước đã chiếm post của chị. Em hứa nếu chị có bất cứ câu hỏi nào liên quan đến giấy tờ (thủ tục visa, thẻ xanh...) và lập nghiệp ở Mỹ (công việc, học hành con cái...) em sẽ tư vấn nhiệt tình xem như trả ơn chị. Em ở Mỹ 11 năm, đi lính và học kĩ sư hóa, đang làm cho công ty lớn nên cái gì em cũng hiểu biết đôi chút. Chỉ có đi bar chơi gái và đi tù là em chưa biết thôi....

@chieunam

Bác xem giúp em là lá số nào chính xác của em và cho em xin đôi lời về sự nghiệp, tài vận và thê tử ạ.

Trước 10t, em có bị tai nạn sông nước hai lần. Lần đầu nhẹ, vừa nhảy xuống nước là có ba vớt lên liền. Lần thứ hai, mém đuối nước ở Vũng Tàu.

13t, 14t thì ba mẹ ly hôn nhưng vẫn sống chung nhà. Học khá toán, dốt lý, giỏi Hóa và tiếng Anh. Thi cấp thành phố 2 môn luôn nhưng không đậu.

11 tháng 9, 2009 qua Mỹ định cư

2009 - 2014 học hành bê bết, sự nghiệp đen tối, lên voi xuống chó, tận cũng xã hội, thậm chí còn ngủ ngoài đường nữa.

2015 hụt đi lính do mất giấy tờ

tháng 8 2016 chính thức thành lính (đi dự bị thôi). Từ đó về sau, học hành tấn tới, càng học càng giỏi. Em theo học kĩ sư hóa. Cho cần cù chăm chỉ nên đứng top 5 lớp (trường nhỏ lắm nên chỉ 100 học sinh)

Hè 2020 tiền tài phát lên do em đi thực tập cho công ty lớn.

2021 là sẽ tốt nghiệp có bằng kĩ sư hóa.

Tính em thích ăn chắc mặc bền do tuổi trẻ khổ quá trời. Em dự tính kinh doanh nhỏ lẻ để tích lũy lâu dài chứ em không thích liều lĩnh. Em đam mê địa vị trong xã hội nên em muốn theo đuổi sự nghiệp trong công ty hóa chất đa quốc gia của em.

Trong công ty em luôn có cấp trên giúp đỡ, trao cho cơ hội do em có khiếu giao tiếp. Đồng nghiệp cũng rất nể trọng em do em hòa nhã và tôn trọng họ.

Em thích làm quân sư kiểu chỉ tay năm ngón cho người ta làm việc. Em thích học hỏi nhiều cái mới nhưng không thích đi chuyên sâu vào. Tâm nguyện của em là mỗi thứ biết một chút để có thể đi sang hướng kinh doanh của công ty.

Xin lưu ý là từ khi qua mỹ em không có mảnh tình vắt vai. Chỉ có hai lần tình một đêm ở tuổi 19,20. Đó giờ em không đi bar, đi club, không rượu chè, cờ bạc bê tha... Em chỉ có tính là hay nghiện game hoặc đam mê một thứ gì đó (công việc, học tâp, thể hình) mà bỏ bê những thứ còn lại.

Em thích nghiên cứu tâm linh như bói bài, chiêm tinh, tarot. Em tự xem bói bài tây thì chính xác lắm nhưng kiểu hên xui tùy hứng chứ không làm thầy được.

Do gia đình đổ nát nên tính em không thích lăng nhăng. Em chỉ mong một vợ và hai con để hạnh phúc. Ước nguyện đời này của em là dựng nên một gia tộc trên nước Mỹ. Em là thế hệ F1 nên sẽ xây nền móng để con cháu 2 đời kế tiếp được hưởng phúc ấm của em. Còn đời F4 em chết mất tiêu rồi nên em chẳng quan tâm.

Mong bác xem giúp em.
Hình em ạ. Mũi em hơi hếch, hai bên cánh mũi dài không đều. Em nghĩ là do có tiểu Hao ở Mệnh trong cách Cơ Cự Mão Dậu. Nhưng kẹt một cái là Tham Kỵ tại mệnh của SPLT lại trùng hợp với chuyện em mém chết đuối.
Hình ảnh
Lá SPLT
Hình ảnh
Lá Cơ Cự
Hình ảnh
Đầu trang

ntpt879
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ntpt879 »

vantheanh đã viết: 03:30, 15/07/20 Tất là vấn đề sinh lý mạnh của chị ảnh hưởng đến đời sống vợ chồng? Rồi sao nữa ạ?

Ở diễn đàn này, chị là người nặc danh. Có vấn đề gì, chị trình bày rõ ra. Cứ ấp úng, mập mờ thế này, mọi người khó giúp chị lắm. Có khi họi lại sinh ra bực mình mà bỏ đi luôn thì khổ chị thôi.

Xem tử vi, đừng đánh đố thầy bói.
Nhờ luật sư, đừng giấu giếm tội lỗi.
Hỏi quân sư, đừng che giấu tham vọng.

Làm được như thế người ta mới giúp được chị.
Mình xin trả lời bạn đến đây chắc là hồi đáp cuối, cảm ơn bạn đã mở lời từ đầu tại thread này nhưng tham luận về sau của bạn đã dẫn câu chuyện đi hơi xa quá.

Mình xin kể 1 ví dụ thế này, bản năng đàn ông là phái mạnh, có chút men bia sẽ càng yêng hùng. Có 3 ông tràn trề năng lượng ngồi trong quán bar, một cô gái ăn mặc sexy quyến rũ đi ngang qua, cả 3 người đàn ông ấy đều bị hút mắt vào cô gái và nhận thấy phản ứng cơ thể - máu chảy rần rần trong người. Nhưng 3 ng đàn ông có sự lựa chọn xử lý khác nhau:1 vô toilet tự xử, 1 xáp lại gần cô gái sàm sỡ rờ mó liền, 1 nói với bồi bàn mời cô ấy 1 ly và xin sdt làm quen. Đó là sự lựa chọn khác biệt mà mỗi người đàn ông có lý do và cơ sở riêng để hành xử như thế.

Quay lại diễn đàn này, nick là ảo, nạc danh là để chỉ kẻ tống tiền/gây nguy hại, còn số mệnh/số phận trên mỗi lá tử vi là có thật. Khi mình giãi bày câu chuyện bản thân mình ở đây, dù là chỉ nghe vài sự kiện thì đó cũng chỉ là lát cắt của cả hành trình, giống như bạn đếm số tuổi cây bằng vòng gỗ.

Chúc bạn có đủ tự tin để giãi bày lòng mình ở một thread tự thân, giống như khi bạn lấy vợ sẽ ở nhà riêng chứ ko gửi tâm sự tại nhà nhạc phụ. Thân mến,
Đầu trang

ntpt879
Chính thức
Chính thức

chieunam đã viết: 08:27, 15/07/20 Tôi cũng có lỗi là trích dẫn bài và gây hấn trước.

Dù reg nick năm 2009 nhưng ít bài viết, lại dám tranh luận với cao thủ, cũng là đáng trách. Nhưng học thuật dự đoán, toán học phải có đáp án đúng dù có hàng nghìn cách giải.

Tôi có tính xấu ở Di, gọt mãi vẫn chưa sửa được. Nhưng tôi không giận và không trách ai cả. Chỉ là thảo luận cho vui.

Tôi sẽ giải đáp bằng cả Tử vi, Tử bình và quẻ (không phải Dịch) cho các câu hỏi của chủ topic nếu trong khả năng hiểu biết của bản thân.

"Cha mẹ sinh con, Trời sinh tính" - ai cũng có điểm hạn chế, sao nào cũng có điểm hạn chế dù là Tử vi, Thiên phủ. Tôi nghiên cứu sâu nhược điểm của các sao nên thuộc trường phái Tam hợp Phê bình.

Trân trọng.

Lưu ý: gặp Thầy thuốc, thầy tử vi giỏi không cần khai tất tần tật đâu, giỏi thì họ khắc biết.

Em vô cùng cảm kích bác đã để tâm, lưu ý đến gia cảnh thread nhà em. Em đã thấy có những thread từ nhiều năm trước vẫn lưu vết lại tại diễn đàn này, và lần theo đó là cảnh đời của họ. Liệu vài năm nữa em có thể quay lại báo cáo tình hình cho bác với niềm tin mỏng là lúc đó bác cũng còn hiện hữu/mạnh khỏe và duy trì sở thích ngắm nhìn bao quát chúng sinh dân tình thế thái ko? Hay em nên tiếp tục mạch theo dõi hứng khởi tại thread này ạ?

Bản thân em và chồng thì dù có vẻ tạm ổn, nhưng muốn cải số phải nỗ lực rất nhiều từ đôi bên. Nên em rất hi vọng những chỉ dẫn/ diễn giải của các bác cao nhân về kiếp nạn quá khứ và sóng gió hiện tại sẽ giúp em hiểu rõ căn nguyên sân si, hay phần nào cội rễ vấn đề, bản chất của lá số, rồi từ đó ứng xử hợp tình hợp lý. Thời gian chữa lành được nhiều thứ nhưng tiệm cận của đau đớn mới là vùng chết bình an trong tâm hồn.

Em là phụ nữ nên không giỏi triết học, chỉ là sau khi đọc một số lý thuyết về cái chết và những gì còn lại em mới nghiệm ra đúng thật là sống chết có số, bọn trẻ con sẽ sống nốt vòng đời tiếp theo của mình, nhưng hiện tại còn quá sớm để xem tử vi cho chúng. Có chăng thì như cụ thân sinh em đã nhìn thấy trước từ đầu và đã làm y như thế với em.

Và các bác cao nhân uyên bác dù không lỗi lạc nổi tiếng nhưng đã âm thâm giúp cho rất nhiều mảnh đời chắp vá ở đây được có cái nhìn lành lặn về bản thân mình.

Em xúc động quá nên sẽ lặn mất vài ngày để để tinh thần hồi phục. Hẹn bác sang tuần sau nhé ạ.
Trân kính,
Được cảm ơn bởi: chieunam
Đầu trang

ntpt879
Chính thức
Chính thức

Long Đức đã viết: 09:24, 15/07/20

Trân trọng.

Mình cũng không có ý gì khác ngoài thảo luận về Tử Vi! Cũng chẳng hơn thua hay thể hiện gì cả, lâu nay luôn vậy.

Mình xem Tử Vi kiểu tài tử/tùy hứng, và cái gì có thể nói được thì nói chứ không cố gắng nói hết tất cả những gì nhìn thấy/biết hoặc những gì muốn nói (có nhiều lúc viết rồi nhưng không gởi vì nghĩ những điều mình nói ra không giải quyết được gì mà còn làm người ta thêm lo nghĩ, thà không nói gì còn hơn, thế là thôi), nhiều khi còn phải lựa lời và nghĩ nói như thế nào để người ta đọc lời nói của mình mà không phải lo lắng/bất an (nếu tinh ý hiểu được thì tốt, còn không thì sẽ như cơn gió thoảng qua và sẽ mau quen đi).

--------------------

Bạn Ntpt879 tranh thủ nhờ bác ấy xem giúp đi! Bác ấy biết Tử Bình là 1 lợi thế lớn đấy. Có thể kết hợp cùng với Tử Vi bổ sung cho nhau và cho ra kết quả chuẩn hơn. Qua vài bài viết của bác ấy cho thấy trình Tử Vi cũng cao đấy chứ không vừa đâu.
Bác thật như cặp bài trùng với bac Chieunam tại thread này, em biết ơn bác đã nhắc em phải quay về cõi thật hỏi những câu hỏi thật chứ em vừa bắt được sóng các bác cao nhân đã sướng quá hóa rồ, cảm ơn rối rít xong quên mất mình gặp phải vấn đề gì rồi ạ.

Đúng là cha mẹ sinh con trời sinh tính, 2 cụ thân sinh nhà em rất mực kiểu mẫu, thậm chí cụ đẻ ra em lại là người duy ý chí và giáo điều vô cùng, nhưng bà sống tình cảm, lụy con, đau khổ lắm vì mãi ko uốn nắn được con bà suốt hơn 30 năm nay. Năm nay lại có hạn về sức khỏe, bác có bảo em ở phía trên là có tang xa ở lá tử vi của chồng em, thế còn của em thì sao ạ?. Cảnh nhà neo đơn nên không nhờ được cháu chắt họ xa, nếu em về ở sát nách ông bà thì chồng con ở bơ bơ, có khác gì mồ côi vợ. Cảnh đi hay ở này chẳng khác gì các bạn dhs ở thời điểm hiện tại cả, bị lay lắt bào mòn hết cả năng lượng tích cực nếu không đủ bận rộn và tỉnh táo.

Đôi điều chia sẻ với bác vậy, thật lòng thì em cũng đang tự chọn việc bay đi bay về, cực thân chút nhưng chưa có lựa chọn nào khá hơn. Bác chắc hiểu ở hoàn cảnh có quá nhiều lựa chọn thì bác chọn lời nói êm tai/ lời cảnh tỉnh hay lời vô thưởng vô phạt cũng là còn tùy ở người nghe phải không bác? Em xin dừng lời ở đây, hẹn bác khi nào rỗi hãy ghé qua ngó chơi góp lời giúp em vẫn ở thread này ạ, vì bác luôn là khách quý hữu duyên thật sự ạ
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

chieunam
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chieunam »

Thông thường, những người tìm đến môn Tử vi đều có những biến cố lớn trong đời cần tìm ra lời giải, đáp án.
Con người khi sinh ra, vào giờ khắc đó, do căn cơ Kiếp nghiệp, Duyên khởi trùng trùng mà thụ bẩm Khí của đất trời, hình thành tính cách.

"Giang sơn dễ đổi, bản tính nan di", chỉ có thể rèn giũa cho bớt hạn chế, phát huy điểm mạnh chứ thay đổi hoàn toàn thì quả là không thể. Nhưng Khóa nào cũng có chìa, tình huống nào cũng có cách giải, đừng bi quan mà tuyệt vọng. Trời đất sinh ta, tất có chỗ dụng. Mỗi người còn có trách nhiệm và sứ mệnh phải làm khi đã có Phúc dày sinh ra được làm người ở thế gian này.

Chuyện đã qua, như nhu cầu ăn, uống của cơ thể thôi; biết sai, biết sửa nhưng đừng dằn vặt bản thân, đó là điều khiến cho Tâm Can khổ não. Đời này, không ai sung sướng cả vật chất lẫn tinh thần và thể xác cả; chỉ là được mặt này mà mất mặt khác thôi.

Chúc cho mọi người đã tham gia thread này Thân Tâm hợp nhất, an lạc.
Được cảm ơn bởi: ntpt879, Phanh phành phạch, thanhmai8558
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

chieunam đã viết: 14:30, 14/07/20
nhondoan đã viết: 09:58, 14/07/20 Vẫn là câu nói cũ, quan điểm cá nhân, nên nó cũng có thể đúng, mà cũng chả sai =))

Đối với em, riêng chuyện cưới mà nhìn vào lá số vợ chồng, là tầm bậy hết sức, k biết cụ nhà chị như nào, mà dám làm chuyện xàm bậy này ( nói hơi khó nghe nhưng thực). Chưa 1 người thực sự biết xem tử vi nào dám phán bừa chuyện hôn nhân đôi lứa, trừ khi họ cưới về ở k thuận thì ng khác có thể giúp đỡ mà xem cho. Dạo gần đây, Trần Tiến Nam- 1 cao thủ tứ trụ nỗi tiếng khắp mọi diễn đàn cũng còn phải li dị vợ, con để vợ nuôi nốt, chả còn mống què gì, cho nên, biết số thì cải đc 1 phần là cùng, chứ cải luôn thì là bịa đặt =]]], chém gió cho xôm câu chuyện. Mà nói biết số, thì cũng chả mấy ai biết cả. Nên thôi, bỏ mịe nó cho nhanh :v

Còn riêng chuyện ăn chay, ăn mặn. Nó chả liên quan gì cả. Bản chất của nhà Phật là hướng thiện, k sinh si. Nên ai 1 lòng đi theo, thì tâm họ hướng thiện. Mà nhớ phải 1 lòng nhé, chứ bên nhà e có 1 bà ăn chay trường 10 năm rồi, nhưng đụng cái là cầm dao dí chồng, chửi rủa cả xóm, đi chùa thầy cũng sợ nữa là =]]]] Nhưng vẫn cứ ăn chay, vẫn cứ tụng kinh đấy thôi, thầy chùa ghét thì tao mua radio về bật 1 mình tao tụng, sợ ai :))

Tóm lại, chỉ nên coi tử vi là nơi làm vui, học hỏi 1 số câu chuyện thực từ các bậc tiền bối, chứ chả nên bám víu.
Tụng kinh, ăn chay không phải là sửa mình, là tu đâu. Đừng nhầm lẫn giữa những khái niệm này.Tiệm chay lớn cũng có rất nhiều người theo đạo Thiên Chúa đến dùng, vì tốt cho sức khỏe.
Tụng, niệm, ăn uống,... cũng chỉ là phương tiện để sửa Tham, sân, si, mạn, nghi, ác kiến khởi lên trong Tâm mà thôi.

Còn chồng vợ là Duyên và phải cùng vun đắp xây dựng. Biết tính của đối tác mà chấp nhận và biết điểm hạn chế của bản thân mà sửa thì mới dài lâu được.
Tôi tiếp cận Tử Bình trước Tử vi, nhưng khi biết Tử vi thì tôi mới bắt đầu biết chỗ để sửa tính tình của bản thân. Nhưng không phải 1 sớm 1 chiều mà sửa được, phải rất kiên trì và thực hành liên tục thì mới đỡ đi tính xấu, thì mới cải số, cải tạo được Mệnh, nắm được cái tốt của Vận.
Nếu thật sự bác dùng tử bình tử vi v.v... mà uốn nắn đc tính của bản thân thì cháu xin được chúc mừng bác, thành thật chúc mừng, vì k mấy ai làm đc điều này từ mấy môn này.
Chúc bác nhiều sức khoẻ
Thân
Đầu trang

ntpt879
Chính thức
Chính thức

Lại là em đây ạ.

Em xin góp tí chuyện mua vui, mong các cao nhân - khách quý (hợp ý mà lại đang rảnh rang) lại ghé qua luận tiếp Tử Vi - Tử Bình cho thread nhà em ạ.

Trong khoảng 10 ngày vừa rồi, em rất hài lòng vì khi quay về nhà, 2vc đã lại bắt được sóng, về lại nhịp sinh hoạt tâm đầu ý hợp. Em có nâng tầm quan điểm 1 tí (nói bừa) với chồng là nếu anh tin khoa học tử vi thì hãy nhìn xem trong tất cả các cung Tử Tức - Nô Bộc - Phu Thê - Điền Trạch v.v, chẳng có cái cung nào bảo rõ là con dâu/ con rể xuất hiện trực tiếp ảnh hưởng lan quyên gì đến số má tử vi của bố mẹ vợ/ chồng cả. Chồng có vẻ im lặng ra chiều đuối lý nên bếp nhà em vẫn đỏ lửa, duy chỉ việc qua lại giữa em với 2 cụ thân sinh bên chồng có vẻ nhạt, và tương tự như thế ở chiều ngược 3-4 năm nay. Em xin hỏi các bậc cao nhân, em có bị xem là vin vào tử vi như thế để hỗn láo bất hiếu không? Số em có hiển hiện như thế ko ạ?

Mẹ đẻ em vẫn yếu, bà có nguyện vọng muốn con cháu sum vầy quanh bà trong khi chữa bệnh, nhưng thời gian điều trị có khi kéo dài hàng năm trời, bà tuổi Đinh Dậu, ko rõ tử vi vì ko biết giờ sinh. Một người quen gần đây đến thăm bảo sinh khí bà ko nhuận sắc, năm sau vẫn còn hạn. Em nghe kể cũng thấy mình có lỗi, nhưng thiết nghĩ cuộc chăm sóc chuyển dời chỉ mình em là đủ, kéo chồng vào cho có nghĩa vụ mà ko thật lòng thì có lợi ích hay ho gì? Em đặc biệt ghét anh hay bảo tính em giống cụ bà 99%. Lại còn bảo em như thế thì sau này con nó cũng chả buồn chăm sóc mình về già. Em cũng tự thấy mình nhạt nhẽo, con nhỏ thì nuôi, lớn thì đá bip cho ra ngoài tự sống, cậy bám con làm gì cho chúng vướng bận.

Chồng ra ngoài làm sếp chứ về nhà bị vợ xếp xó xong có lúc cũng mắng chó chửi mèo, thỉnh thoảng quát con thị uy rất ghê (bình thường anh rất cưng chiều cả bọn, có cả em). Ba đứa con nhà em, 1 mệnh Thiên Lương, 1 mệnh Thiên Phủ, 1 mệnh Thiên Tướng, em định vài năm nữa làm IVF 1 cặp sinh đôi nữa, thì lúc đấy tử vi của con sinh đôi (ko thuận tự nhiên lắm) có giá trị gì không ạ? Các bác cao nhân đã từng xem lá số nào của 1 đứa trẻ như thế chưa ạ?

Hanoi, một ngày đầu tuần trời mù mù, em rất ưng thời tiết như này các bác ạ. Em mến chúc các bác tuần mới sức khỏe ổn định, mọi sự hanh thông ạ
Đầu trang

ntpt879
Chính thức
Chính thức

Hanoi, một ngày đầu tuần trời mưa mù...

Em lại trồi lên ghi chú vài dòng ở đây vì đúng là hạn Lưu Tang môn cung phúc đức bên chồng gặp thiên mã, có vài cái chết trong họ hàng nhà bên anh ấy (và cả bên em cũng có 1 cái). Chết già, chết nạn, chết bệnh, nhưng trong đó kinh nhất là có 1 bé gái 15-16t treo cổ chết trong nhà.

Lần trước em cãi cùn với chồng vì lẽ " đàn bà lấy chồng hưởng phúc nhà chồng", em nghe không trôi, có phải do em thiển cận..?
Đầu trang

NgLưu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi NgLưu »

Em cũng mệnh Thiên Phủ giống chị nè 😀
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”