Nghiệm lý lá số Thái âm cư dậu

Các bài viết trao đổi học thuật về môn tử vi
Nội qui chuyên mục
Các bài viết trong chuyên mục này mang tính nghiên cứu và nghiệm lý. Không được đăng lá số để nhờ xem ở đây.
Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý lá số Thái âm cư dậu

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

nhut.KT đã viết: 12:30, 23/11/20
Những gì bạn kể thấy cũng ứng hợp với lá số.

Tam giác Mệnh Quan Tài trên lá số bạn cũng coi như là tốt (lá số Bát Tự cách cục không được tốt như Tử Vi nên giảm sút một chút). Quan có Triệt nên giai đoạn đầu không thuận (yếu tố nhỏ thôi). Đặc biệt là Vận 23-32, cũng là Vận vào đời, có Văn tinh ngộ Kỵ/Kiếp nên nó gây ảnh hưởng đến học hành, công danh lận đận (kể cả chuyện tình cảm nó cũng gây ra không tốt, Kiếp Kỵ Phục / Thai Phục Vượng Tướng + Hồng).

Năm 2015, Đại Tiểu Vận trùng phùng, cùng tại cung Phu, gặp những sao Kiếp Phục Kỵ / Thai Vượng Phục Tướng nên chuyện tình cảm phức tạp và bị lừa gạt (Kiếp Phục) như bạn nói.

Về sự thất thoát/hao hụt ở cung Tử là vì Kình Tang Hỏa Linh (Hỏa Linh thông thường chỉ hiếm muộn hoặc/và dễ sảy thai). Hôm rồi cũng định nói về việc giảm số lượng con cái nhưng sợ nói ra làm bạn lo nghĩ nên không nhắc đến.
Được cảm ơn bởi: nhut.KT
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Cung tai bach co Thien tho gap thien khong.
Minh ko bit ntn
Đầu trang

nhut.KT
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi nhut.KT »

Long Đức đã viết: 19:46, 23/11/20 [quote=nhut.KT post_id=<a href="tel:1686872">1686872</a> time=<a href="tel:1606109429">1606109429</a> user_id=82068]
Những gì bạn kể thấy cũng ứng hợp với lá số.

Tam giác Mệnh Quan Tài trên lá số bạn cũng coi như là tốt (lá số Bát Tự cách cục không được tốt như Tử Vi nên giảm sút một chút). Quan có Triệt nên giai đoạn đầu không thuận (yếu tố nhỏ thôi). Đặc biệt là Vận 23-32, cũng là Vận vào đời, có Văn tinh ngộ Kỵ/Kiếp nên nó gây ảnh hưởng đến học hành, công danh lận đận (kể cả chuyện tình cảm nó cũng gây ra không tốt, Kiếp Kỵ Phục / Thai Phục Vượng Tướng + Hồng).

Năm 2015, Đại Tiểu Vận trùng phùng, cùng tại cung Phu, gặp những sao Kiếp Phục Kỵ / Thai Vượng Phục Tướng nên chuyện tình cảm phức tạp và bị lừa gạt (Kiếp Phục) như bạn nói.

Về sự thất thoát/hao hụt ở cung Tử là vì Kình Tang Hỏa Linh (Hỏa Linh thông thường chỉ hiếm muộn hoặc/và dễ sảy thai). Hôm rồi cũng định nói về việc giảm số lượng con cái nhưng sợ nói ra làm bạn lo nghĩ nên không nhắc đến.
[/quote]
Long Đức đã viết: 19:46, 23/11/20
nhut.KT đã viết: 12:30, 23/11/20

Cảm ơn bạn, về chuyện con cái vc mình từ đầu dự tính sinh 1 bé, bé sau đến bất ngờ và đi cũng bất ngờ khiến mình mất tinh thần 1 time. Về tiền bạc mình ko phải có nhiều tiền nhưng chi tiêu khá thoải mái kể từ 2016, tiền từ lương và lộc, mình cũng rất hay làm từ thiện, ko nhiều nhưng thường xuyên hàng tháng.
Đã có duyên bạn có thể xem giúp mình lá số bé trai nhà mình về định hướng công việc và tính cách cơ bản của bé để giáo dục phù hợp đk bạn?
nhut.KT đã viết: 13:37, 11/11/20 Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nhut.KT đã viết: 13:47, 11/11/20 Năm 2012 e có nhờ diễn đàn xem lá số này. Và bây giờ e muốn post lên xem các cao nhân có muốn nghiệm lý xem lá số nay hiện nay chồng con, nhà cửa, và công việc thế nào không ạ.
Hình ảnh
Bạn đang làm nghề gì vậy,trình độ đại học?Hồi phổ thông học hành tốt,thông minh?Họ hàng không giúp đỡ được gì cho nhau?Bố mẹ kinh tế cũng khá,nhưng cũng hay mâu thuẫn?Chồng có học thức,trình độ nhưng cũng rất nóng tính,hay nghi kỵ,có thể hay ghen?Con cái của bạn chắc khó bảo,lì lợm,bướng bỉnh,rất nghịch ngợm?
Đầu trang

nhut.KT
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 11:36, 24/11/20
nhut.KT đã viết: 13:47, 11/11/20 Năm 2012 e có nhờ diễn đàn xem lá số này. Và bây giờ e muốn post lên xem các cao nhân có muốn nghiệm lý xem lá số nay hiện nay chồng con, nhà cửa, và công việc thế nào không ạ.
Hình ảnh
Bạn đang làm nghề gì vậy,trình độ đại học?Hồi phổ thông học hành tốt,thông minh?Họ hàng không giúp đỡ được gì cho nhau?Bố mẹ kinh tế cũng khá,nhưng cũng hay mâu thuẫn?Chồng có học thức,trình độ nhưng cũng rất nóng tính,hay nghi kỵ,có thể hay ghen?Con cái của bạn chắc khó bảo,lì lợm,bướng bỉnh,rất nghịch ngợm?
Mình đại học, làm kế toán. Hồi nhỏ học giỏi, càng lớn thì mờ nhạt hơn nhưng đại học vẫn đứng top lớp. Bố mẹ bình thường, khá giả sơ sơ, càng lớn tuổi cành ít mâu thuẫn, mâu thuẫn bình thường của các cặp vợ ck, chưa khi nào thấy lớn chuyện. Họ hàng bên nội đông, giúp đỡ qua lại lẫn nhau, bên ngoại ít hơn, nhưng vẫn gắn bó nhau. Ck đại học, tính điềm tĩnh ( mình mới là người nóng tính, ck nhường mình), đúng là có ghen nhưng ghen kiểu nhẹ nhàng, hờn dỗi, âm thầm tìm hiểu. Bé mình mới 3 tuổi ko biết sau thế nào nhưng giờ bé hiểu chuyện, rất gắn bó vs mẹ, ko bưởng bỉnh, mỗi tội hay lý luận, nói rất nhiều.
Được cảm ơn bởi: hysshu, Nhatbutphanamduong
Đầu trang

nhut.KT
Chính thức
Chính thức

Giai đoạn 2011-2014 nhìn lại và viết ra thấy có vẻ nhẹ nhàng nhưng lúc ấy thật sự là 1 cuộc khủng hoảng tinh thần lớn với mình khi bước ra xã hội. Hể cứ đi làm là cảm giác như có 2 hòn đá đè năng trong lòng, mệt mỏi vô cùng mặc dù chả ai làm j mình, có lúc còn nghĩ đến chuyện đi tu. Về tình yêu thật sự sâu trong lòng mình ko yêu ngta đến mức xa gia đình, chịu cực khổ như vậy,nhưng ko hiểu sao mình cứ lao vào đến bây giờ mình nghĩ đó như là 1 món nợ từ kiếp trước mình đã trả xong.
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu
Đầu trang

nhut.KT
Chính thức
Chính thức

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Nghiên cứu tử vi”