Lá số này có yểu vong ??? Thân có Thất sát ở Mão...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
timeup
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số này có yểu vong ??? Thân có Thất sát ở Mão...

Gửi bài gửi bởi timeup »

Con kính chào các cô chú và các anh chị trên diễn đàn, năm nay con 21 tuổi, cũng mới tập tễnh nghiên cứu tử vi được hơn 1 năm rồi, tuy nhiên vẫn còn nhiều điều khuất mắc về lá số của mình, và đặc biệt là cuộc đời con còn dài, còn nhiều hoài bão, điều con lo nhất bây giờ là liệu con có sống đủ để thực hiện hoài bão nho nhỏ đó không? Hay là phải gục ngã giữa đường? Do mới tập tễnh nghiên cứu tử vi nên con cũng biết được cung Thân của con có một số vấn đề liên quan đến việc yểu vong, và đặc biệt là đại hạn 10 năm sắp tới. Ví dụ như lá số của con có: + Thất Sát hãm địa ở mão + Phá quân + Song hao + hoá kỵ + Thiên Hình + Mộc Dục báo hiệu việc phải bị mổ xẻ vì bị ung thư + Thiên y thì càng làm con lo ngại hơn về việc này. + Xương Khúc Kỵ chủ việc yểu tử. + Đặc biệt trong đại hạn 10 năm đó con sẽ phải dừng chân ở tiểu hạn hoặc nguyệt hạn cung ngọ (Trúc La Đào Hồng).
Điều con lo ngại nhất chính là đây, xương khúc kỵ gặp phải trúc la đào hồng thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra.

+ Mặt khác mệnh của con là vô chính diệu đắc đà la (Kim) khắc hành mệnh (Mộc) trên cơ bản được đánh giá là yểu rồi.

Như vậy với kiến thức hiện có, con kết luận rằng mình sẽ không qua khỏi trong 10 năm tiếp theo và nhiều khả năng nguyên nhân sẽ là vì ung thư mà qua đời. Do đó con lo lắm, mong các cao nhân xem qua giúp con xác định xem là con đã đúng hay đã sai. Con rất mong là mình đã sai....

Nếu con sẽ yểu, việc bây giờ của con là sống tốt những ngày còn lại ....

Nếu con không yểu, thì con sẽ sống tốt quãng đời còn lại ...

Nhưng vì cần chuẩn bị tinh thần trước nên con rất mong là mình có thể dự đoán trước được sự việc sắp tới, do đó con rất rất cần sự giúp đỡ của các cao nhân, nếu được con xin chân thành cảm ơn ạ !!!

Đây là lá số của con ... Nam, sinh ngày 25 - 4 - 1989 lúc 22h30 phút ở Tây Nam Bộ.

https://lyso.vn/lasotuvi/1/223025 ... timeup.jpg

Gần bước sang đại hạn mới rồi, và trên nướu răng của con có xuất hiện một khối u nhỏ, có mủ, đã dùng kim y tế phá nó, nhưng sau vài ngày nó lại mọc lại. Cách đây 1 năm khi đi khám nha sĩ thì bác sĩ có nói là khối u lành tính ở chân răng, chỉ cần đắp thuốc là hết, nhưng sau đó 1 năm tại cây răng đó xuất hiện một khối u lạ, không đau, tiến triển châm, nhưng phá rồi lại mọc. Đây chính là điều làm con lo lắng vì nó trùng khới với triệu chứng của bệnh ung thư nứu răng ... Con tính khi thi học kỳ xong là sau tết, con sẽ lên bệnh viện răng hàm mặt để kiểm tra, nhưng để có bàn đạp tinh thần, con cần xin ý kiến của các cao nhân trên diễn đàn này ...

Nếu được mọi người giúp đỡ, con xin chân thành cảm ơn mọi người ....
Đầu trang

timeup
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Lá số này có yểu vong ??? Thân có Thất sát ở Mão...

Gửi bài gửi bởi timeup »

Con rất mong các cao nhân xem giúp ạ ... Con đang rất lo lắng, từ nhỏ đến h con chưa hại ai bao giờ, rất tin vào luật nhân quả của nhà phật, thậm chí con còn đã quy y rồi. Từ nhỏ đến giờ mọi tai ương điều qua khỏi, nhưng bây giờ khi bước vào đại hạn này con rất lo lắng không biết có qua nổi không, con xin các cao nhân giúp đỡ ạ ... con xin cảm ơn nhiều nhiều lắm ạ ...
Đầu trang

timeup
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi timeup »

..............
Đầu trang

quyan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi quyan »

Lá số tốt không chết được đâu - học thêm Tử vi đi đừng lo lắng vớ vẫn.
Đầu trang

Zing919
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi Zing919 »

[quote="timeup"]Con kính chào các cô chú và các anh chị trên diễn đàn, năm nay con 21 tuổi, cũng mới tập tễnh nghiên cứu tử vi được hơn 1 năm rồi, tuy nhiên vẫn còn nhiều điều khuất mắc về lá số của mình, và đặc biệt là cuộc đời con còn dài, còn nhiều hoài bão, điều con lo nhất bây giờ là liệu con có sống đủ để thực hiện hoài bão nho nhỏ đó không? Hay là phải gục ngã giữa đường? Do mới tập tễnh nghiên cứu tử vi nên con cũng biết được cung Thân của con có một số vấn đề liên quan đến việc yểu vong, và đặc biệt là đại hạn 10 năm sắp tới. Ví dụ như lá số của con có: + Thất Sát hãm địa ở mão + Phá quân + Song hao + hoá kỵ + Thiên Hình + Mộc Dục báo hiệu việc phải bị mổ xẻ vì bị ung thư + Thiên y thì càng làm con lo ngại hơn về việc này. + Xương Khúc Kỵ chủ việc yểu tử. + Đặc biệt trong đại hạn 10 năm đó con sẽ phải dừng chân ở tiểu hạn hoặc nguyệt hạn cung ngọ (Trúc La Đào Hồng).
Điều con lo ngại nhất chính là đây, xương khúc kỵ gặp phải trúc la đào hồng thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra.

+ Mặt khác mệnh của con là vô chính diệu đắc đà la (Kim) khắc hành mệnh (Mộc) trên cơ bản được đánh giá là yểu rồi.

Như vậy với kiến thức hiện có, con kết luận rằng mình sẽ không qua khỏi trong 10 năm tiếp theo và nhiều khả năng nguyên nhân sẽ là vì ung thư mà qua đời. Do đó con lo lắm, mong các cao nhân xem qua giúp con xác định xem là con đã đúng hay đã sai. Con rất mong là mình đã sai....

Nếu con sẽ yểu, việc bây giờ của con là sống tốt những ngày còn lại ....

Nếu con không yểu, thì con sẽ sống tốt quãng đời còn lại ...

Nhưng vì cần chuẩn bị tinh thần trước nên con rất mong là mình có thể dự đoán trước được sự việc sắp tới, do đó con rất rất cần sự giúp đỡ của các cao nhân, nếu được con xin chân thành cảm ơn ạ !!!

LÀM ƠN ĐI KHÁM BÁC SỶ ĐI , CHẲNG CÓ THẦY TỬ VI NÀO TRẢ LỜI CÂU NÀY HAY HƠN BÁC SỶ ĐÂU , DẠO NÀY SAO LẮM NGƯỜI MÊ TÍN QUÁ MỨC THẾ KO BIẾT NỮA

Đây là lá số của con ... Nam, sinh ngày 25 - 4 - 1989 lúc 22h30 phút ở Tây Nam Bộ.

https://lyso.vn/lasotuvi/1/223025 ... timeup.jpg

Gần bước sang đại hạn mới rồi, và trên nướu răng của con có xuất hiện một khối u nhỏ, có mủ, đã dùng kim y tế phá nó, nhưng sau vài ngày nó lại mọc lại. Cách đây 1 năm khi đi khám nha sĩ thì bác sĩ có nói là khối u lành tính ở chân răng, chỉ cần đắp thuốc là hết, nhưng sau đó 1 năm tại cây răng đó xuất hiện một khối u lạ, không đau, tiến triển châm, nhưng phá rồi lại mọc. Đây chính là điều làm con lo lắng vì nó trùng khới với triệu chứng của bệnh ung thư nứu răng ... Con tính khi thi học kỳ xong là sau tết, con sẽ lên bệnh viện răng hàm mặt để kiểm tra, nhưng để có bàn đạp tinh thần, con cần xin ý kiến của các cao nhân trên diễn đàn này ...

^:)^ SAO DẠO NÀY CÓ LẮM NGƯỜI MÊ TÍN ĐẾN MỨC NHƯ VẬY CƠ CHỨ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
duydoan89
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi duydoan89 »

bác chủ topic à, cẩn thận ko bác trở thành là nô lệ TV đó nha bác, bệnh tật thì tốt nhất hỏi bác sĩ.Chứ coi TV cái khó là phải biết nào nên tin, lúc nào ko, chứ bác tin sái cổ thế nay, chẳng hoá bác tự doạ bác à :(
Được cảm ơn bởi: angel31
Đầu trang

timeup
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi timeup »

Cám ơn mọi người đã đóng góp ý kiến, em xin chân thành cảm ơn ạ ^^...
Đầu trang

timeup
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi timeup »

Cám ơn mọi người đã đóng góp ý kiến, em xin chân thành cảm ơn ạ ^^...
Đầu trang

quyan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi quyan »

Lá số em như vậy tốt thật đó.: Em nhìn xem 14 chính tinh hoành tráng toàn ở vị trí Miếu địa, đắc địa là quá đẹp rồi.

Cung Phúc Đức có Tử Vi sẽ đem lại phúc đức đủ đầy cho em

Mệnh em lại ôm Tứ Đức: Thiên Đức, Nguyệt Đức, Long Đức, Phúc Đức; lại thêm tứ linh Long, Phượng, Hổ, Cái.

Em lại được hưởng vòng Thái Tuế và Mệnh còn ở ngay vị trí Thái Tuế thì cuộc đời em sẽ gặp nhiều may mắn đó.

Còn chuyện đến vận hạn 23 là chỉ tính vận hạn tới cung đó thôi, chứ chưa thể xét đến Thân được, vì em còn ít tuổi nên chỉ xét Mệnh thôi, những cái sao nhỏ đó không ảnh hưởng nhiều đâu.

Vui vẽ thoải mái đi ha.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”