Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thanh333
Chính thức
Chính thức

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi Thanh333 »

thien_quan đã viết: 22:01, 20/11/20 Chào em Thanh333

Anh nghĩ đây đúng là ls của em hơn ( giờ Ngọ) .

Phi Quyền của ĐV và Phi Kị của Lưu Niên nhập cung Phụ Mẫu kích hoạt Long Trì , Thái Dương Diêu Kình Hình Hao --> bác gái sẽ phải đi giải phẫu mắt và tai
Kích hoạt Mã Khốc --> gd có người thân , con cái xa nhà

Long Trì chủ về Tai

Thái Dương chủ về Mắt Trái .

Và em theo mô tả thì em ăn vô sao Vũ Khúc ( ốm , mặt nhiều nốt ruồi , tàn nhang .)
Tât có Long Trì Song Hao chủ về thính lực yếu , bệnh về tiêu hóa ..

Anh sẽ luận ls em sau khi luận xong cho em ASPIRE . Đợi anh nhé .

Chúc em một ngày vui vẻ

Anh Thiên Quan
Dạ em chào anh Thiên Quan.

Anh luận đúng ạ. Mẹ em bị thương ở mắt trái, nên phải mổ mắt trái trước, xong rồi mổ mắt phải. Còn lỗ tai thì không có mổ nhưng phải đeo máy trợ thính do bị thoái hóa tai trong.

Còn em thì người đầy đặn, ko quá ốm, nhưng tỉ lệ mặt và cơ thể thì mặt khá nhỏ so với cơ thể.

Dạ khi nào anh luận tới lượt của em thì em rất vui lòng ạ. Anh gọi em là Thanh cho tiện nha.
Chúc anh cuối tuần vui vẻ ạ.
Thanh
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

thien_quan đã viết: 01:15, 22/11/20
thule2307 đã viết: 22:27, 20/11/20 Anh thiên quân ơi hết 2020 rồi mà vẫn ế anh ạ
Chào em Thule2307

Anh đã xem lại lstv của em và nếu anh có cơ hội nói lại thì anh cũng nói giống như vậy. Bởi vì lúc nào anh muốn cũng đưa ra lời dự đoán tốt nhất . Anh quan niệm nói tốt không tốn tiền thì tại sao mình không trình bay khả năng có thể xảy ra tốt nhất để mọi người được vui . Rủi có sai rồi bị mắng vốn thì anh sẽ xin lỗi thôi . Và thực sự một câu xin lỗi đối với anh cũng chẳng có gi khó cả .

Để anh kể cho anh nghe chuyện này hồi xưa mẹ anh đưa ls của anh cho một ông thầy Tử vi xem , ngày đó chắc lão người không khỏe hay bị vợ chửi nên phán ls của anh không ra gì . Anh cũng bực lắm , bực hơn em bây giờ . . Rồi một cơ duyên đưa anh đến với diễn đàn . Anh hiểu thêm về ls của mình va được may mắn tìm hiểu thêm ls của nhiều người . Dĩ nhiên khi nghiệm lý ls cho ai , anh không thể bậy bạ như cái lão thầy bói đó .
Anh quan niệm nghiệm lý chỉ là trao đổi quan điểm . Và trên dd này anh thấy ai cũng trí thức cả và mọi suy nghĩ cũng nhân cách của họ cần được tôn trọng đến múc tối cao . . Cho nên mỗi một bài nghiệm lý anh đều cố gắng trình bày rõ ràng cách suy diễn của mình và anh để sự phán xét đúng hay sai cho chủ nhân của ls . Anh nghĩ đó là công bình và anh không bắt buộc hay đòi hỏi là ai cũng phải tin hay theo anh cả . Anh nói theo sách vở , kinh nghiệm chứ không phải nói bừa cho xong hay giận cá chém thớt như của lão thầy bói nọ.

Anh copy lại bài luận anh đã nghiệm lý của anh về cung phu thê mà anh đã viết cho em

Bàn về cung Phu Thê

Phu trong ls của em có Phá Quân đơn thủ tọa cung . Phá Quân chẳng phải là sao lành nên ít nhiều gì cũng chủ về sóng gió trắc trở đôi khi cũng là sự đổ vỡ trong tình duyên. Anh cũng từng xem vài ls của người thân và bạn bè, thì thấy phần đông họ đều bị gãy đổ trong đời sống tình cảm nếu không trước thì cũng là sau hôn nhân .

Phu trong ls của em có Phá Quân bị Kình Đà hội chiếu thường thì chủ về trước hôn nhân hay sau hôn nhân , hai bên đã từng có sự chia tay trong tình cảm một lần .

Phu có Phá Quân lại giáp Linh Tinh thì chủ về người phối ngẫu dễ có chuyện bất hòa với gđ đương số .

Bàn về vận hạn nhân duyên 2019

Năm nay em 32 còn nằm trong ĐV cung Phu 24-33 . ĐV cung Phu can Nhâm khiến Thiên Lương Hóa Lộc tại Nô Tử Vì Hóa Quyền tại Quan, Tả Phụ Hóa Khoa tại Phụ Mẫu và Vũ Khúc Hóa Kỵ tại Mệnh.
Thiên Lương Hóa Lộc của ĐV kích hoạt Đào Hồng Song Hỷ
Tả Phụ Hóa Khoa ĐV kích hoạt Âm Dương .
Lưu Niên Thái Tuế Kỷ Hợi 2019 khiến Tham Lang Hóa Quyền tại Phúc Đức. Phi Quyền của LN này kích hoạt Sát Phá Liêm Tham .
Đào Hồng Song Hỉ +Âm Dương + Sát Phá Liêm Tham 3 yếu tố đều có đầy đủ nên trong năm 2019 này em có, khả năng em có tình duyên hay lập gd em khá cao .

Vâng chỉ là suy diễn thôi em và như anh đã từng nói suy diễn ấy dựa vào thùy tượng , có cơ hội xẩy ra 33% thôi . Còn 66% tùy thuộc vào địa lợi ( môi trường mà thùy tượng xảy ra ) và nhân hòa ( thái độ ứng xử của đương số với thùy tượng hay chuyện xảy ra .)

Và thực sự anh cũng không ngạc nhiên khi bị mắng vốn như vậy . Bởi vì đây không phải là lần đầu.

Có một lần anh cũng bị một cô em mắng vốn sao vẫn chưa tìm được việc làm . Thực sự khi nghiệm lý anh cũng thấy là khó có thể . Em ấy là du học sinh đang cố tìm việc làm để được ở lại . Anh ở nước ngoài anh hiểu rõ tình trạng khó khăn kiếm việc của các du học sinh . Và theo ls anh vẫn cứ đưa ra khả nặng tốt nhất . Nếu được thì càng tốt còn không thì ít ra cũng giúp em ấy có thêm chút hy vọng để sống trong một khoảng thời gían ngắn . Và em ấy cũng có quyền tin hay không tin .

Thực sự bây giờ có lẽ anh chỉ biết nói xin lỗi em thôi và chúc em được mọi điều may mắn vậy. Cảm ơn em đã ghé top phản hồi.

Anh Thiên Quan
Dạ em cảm ơn anh nhiều mà không trách gì anh đâu ạ được anh xem cho là quá hạnh phúc rồi ạ. Biết đâu một ngày em không mong chờ nữa tình yêu sẽ tới ạ cứ lạc quan và hy vọng vậy đi anh nhỉ. Em cảm ơn anh nhiều nha chúc anh thật nhiều may mắn và thành công ạ.
Đầu trang

diemngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi diemngoc »

Hữu duyên anh luận giúp lá số em với
Tập tin đính kèm
Screenshot_2020-11-18-09-39-08-09.png (724.43 KiB) Đã xem 1119 lần
Đầu trang

TAMTQ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TAMTQ »

Screenshot_20201116_200826.jpg (282.84 KiB) Đã xem 1099 lần
Dạ anh hữu duyên xem giúp em lá số tốt hay xấu ạ. Cung phu này có khó lấy chồng không ạ
Đầu trang

Hạt Dẻ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hạt Dẻ »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Hình ảnh
Mong được nghiệm lí giúp em ạ
Đầu trang

tahong77
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tahong77 »

thien_quan đã viết: 21:39, 17/11/20
tahong77 đã viết: 13:44, 14/10/20
thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
chào bạn mong bạn đi qua xem giúp hộ cháu nhà mình .bạn xem kĩ giúp mình cung mệnh vì mình có tìm hiểu qua thì thấy cung mệnh của cháu có sao thiên la văn xương e rằng là xấu .Mong bạn phân tích cảm ơn bạn
Chào bác Tahong77

Mệnh Tài Quan của em nhỏ ổn bác ạ . Có Tham Hỏa Linh , Bạch Hổ Phi Liêm , Thanh Long Hóa Kị ( phản kỳ cách) . Thanh Long lại được quy vị ( Rồng nằm trên đất Rồng ) . Mệnh Thân đều đắc vòng Thái Tuế . Em quả là người tốt.

. Đại Vận cung Phụ Mẫu 13-22 can Kỷ Văn Khúc Hóa Kị , Phi Kị của ĐV nhập Di gặp Hóa Lộc năm sinh hình thành Song Kị xung phá cung Mệnh . Bác nên khuyên con bác đừng nên ra ngoài nhiều trong ĐV này . Văn Xương chỉ về giấy tờ , Văn Xương gặp song Kị
Chủ về khả năng không tránh khỏi học tài thi phận ở vài môn học.
Chào bác mạnh khỏe và chúc em ấy may mắn . .

Thiên Quan
Cảm ơn bạn đã dành chút thời gian phân tích cho mình. Anh nhà mình đi sớm nên cuộc sống đôi lúc cũng gặp khó khăn chỉ mong sao cháu nó đỗ đạt thành người tử tế không phụ lòng bố nó.
Cảm ơn bạn và chúc bạn cùng gia đình luôn mạnh khỏe may mắn trong cuộc sống. Chào bạn..
Đầu trang

-votinh-
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi -votinh- »

Mong hữu duyên được anh luận qua lá số giúp em, cám ơn a nhiều

Hình ảnh
Đầu trang

vobachphong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vobachphong »

Xin phép cao nhân cho vài câu tư vấn về sự nghiệp.
Hình ảnh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

ASPIRE đã viết: 07:16, 21/11/20

Em ASPIRE ơi

Ls của em có nhiều cung Tự Hóa quá , hơi phức tạp. Em cho anh thêm chút thời gían nữa nhé . Anh cần nghiên cứu kỹ lại . Cảm ơn em .

Chúc em vui

Anh Thiên Quan
[/quote]

Dạ, anh cứ châm ấm trà, ăn miếng bánh, nghe bài nhạc hay. Từ từ thư thả để nghiệm lý.

Em luôn muốn sống cuộc đời đơn giản nhưng có lẽ cuộc đời ko muốn vậy với em.

Chúc anh cuối tuần vui vẻ,
Aspire
[/quote]

Chào em

Sorry em và mọi người nhé , mấy hôm nay anh bận quá giờ anh mới được rảnh . Vào những ngày tháng cuối năm công việc ở công ty anh thường thì khá nhiều

À trước khi bắt đầu anh xin được nói là em tuổi Nhâm theo sách anh học thì Tả Phù Hóa Khoa chứ không phải là Thiên Phủ Hóa Khoa như trong ls của em . Như vậy Hóa Khoa sẽ an tại cung Nô chứ không phải là cung Mệnh.

Anh bắt đầu em nhé .

Bàn về tình hình tài chánh trong ls em

Cung Tài can Canh Thái Dương Hóa Lộc , Thiên Đồng Hóa Kị . Phi Lộc nhập cung Tử , phi Kị nhập cung Tật Ách . Lộc từ tha cung chảy về tha cung. Tượng chỉ làm có bao nhiêu thì hầu như tiêu hết bấy nhiêu

Đây không phải là cát tượng.

Cung Huynh Đệ can Quí Phá Quân Hóa Lộc, Tham Lang Hóa Kị. Phi Lộc nhập cung Thê , phi Kị nhập cung Phúc . Lộc từ tha cung chảy về ngã cung. Tiền để dành nếu có thì cũng để làm việc từ thiện , giúp đỡ gia đình anh em họ hàng hoặc .. để hưởng phước

Đây cũng là cát tượng nếu chuyện hưởng phước không phải là chuyện quá tiêu cực .

Cung Điền can Ất Thiên Cơ Hóa Lộc, Thái Âm Hóa Kị. Phi Lộc nhập cung Huynh Đệ phi Kị nhập cung Phụ Mẫu . Lộc từ Ngã Cung chảy về Tha Cung . Tiền để dành thì cũng đưa cho mẹ , nếu mẹ không giữ thì cũng để đầu tư (Cung Quan lại là kho của cung Phụ Mẫu ) .
Quan lại tự Hóa Kị tượng chủ về tiền đầu tư nếu có lời thì sẽ tái đầu tư . Tượng cũng chủ về em cũng có đầu óc và khả năng đầu tư khá tốt nhưng dường như số phận oái ăm trói buộc con người có tài :) , từ bé tới giờ em chưa có cơ hội để thực hiện cái khả năng ấy em nhỉ ? :D . Chắc phải đợi có vợ , có nhà cửa xong . Vợ cho thì mới có cơ hội em a . Cung Thê phi Quyền nhập cung Mệnh , Phi Kị nhập cung Tài .

Cho nên đây cũng chưa phải là cát tượng

Bàn về vận hạn nhé

Năm nay em 29 nằm trong ĐV cung Phúc 24-33 . ĐV cung Phúc can Giáp Liêm Trinh Hóa Lộc, Phá Quân Hóa Quyền, Vũ Khúc Hóa Khoa, Thái Dương Hóa Kị.

Như vây phi Lộc của ĐV nhập phải cung Quan . Tượng chủ về trong ĐV này em rất, có nhiều cơ hội kiếm tiền , hoặc thay đổi chỗ làm cũng như về tình cảm ( cung Quan cũng là cung Phúc Đức của ĐV . Nhưng Vì Quan lại Tự Kị nên tiền làm ra bao nhiêu cũng tiêu xài hết . Có thay đổi việc làm và tình cảm nhưng có lẽ ngã về hướng tiêu cực hơn

Cung Mệnh trong ls em có Thiên Mã nhưng lại là Mã Tuyệt thêm ngộ Triệt . Về tiền Vận anh thấy em có khá là nhiều bế tắc nhất trong đời sống tình cảm dù rằng cung Nô em rất tốt, quanh em có nhiều bóng hồng cũng như không ít bạn bè thân thiết thực lòng muốn giúp đỡ em . .

Nói về Cung Phúc

Trong ĐV này cung Phúc cũng là cung Mệnh của ĐV bị Hóa Kị từ đối cung xung phá ( do phi Khoa của ĐV kích hoạt ) cho nên điều này làm rõ nét cái ý bế tắc anh vừa trình bày ở trên . Mà dường như về điều này đối với em cũng không quan trọng lắm thì phải ? Mà kệ khi mình còn chờ thời , chưa thể làm gì thì chuyện tới đâu hay tới đó kiểu nước chảy lục bình trôi em nhỉ .

Anh xem ls em một đỗi thì thấy nhức đầu vì thấy ls có nhiều biến hóa quá ,. và anh cũng không biết xem gì .

Em phản hồi cho anh biết em muốn xem thêm kỹ về điều gì để anh nghiệm nhé . Anh chờ em

Anh ThiênQuan
Được cảm ơn bởi: ASPIRE
Đầu trang

xiomara
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xiomara »

Em chào anh thien_quan! Mong hữu duyên anh xem giúp em với ạ, em cảm ơn anh nhiều!
Em Trang

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”