Hung tinh hãm địa độc thủ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Hung tinh hãm địa độc thủ

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Cháu cảm ơn Bác Thái Dương đã chỉ bảo tận tính.
Đầu trang

meoxulimdim
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi meoxulimdim »

Cảm ơn Thái Dương lần nữa nhé :)
Đầu trang

yeunghethuat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi yeunghethuat »

Hình ảnh
lá náy cũng có sát tinh độc thủ nè , mỗi tội sách viết mỗi quyển một khác ... chẳng biết nghe quyển nào . Nhân tướng này mang nhiều tính chất của đà la ( cao gày , da xanh đen , tóc rậm người nhiều sẹo ...) một sao trong tử vi là hành kim nhưng khi thủ mệnh thì lại mang mộc hình tướng . Đúng là khoa học ảo bí giải thích kiểu gì nghe cũng có lý .
bản tính lương thiện vô cùng .
Đầu trang

nguyenbinhnguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hung tinh hãm địa độc thủ

Gửi bài gửi bởi nguyenbinhnguyen »

Lá của mình cũng CVD, kình dương độc thủ. Bên ngoài thì thư sinh, nhã nhặn, nhưng tính cách bên trong thì tiềm tàng cái tôi rất lớn, gặp chuyện không vừa ý là phản ứng rất mạnh, bốc đồng ghê lắm, bởi vậy nên cứ khổ hoài. Theo mình thì dính mấy con sát tinh vào mệnh là thấy mệt rồi, đắc hay hãm gì cũng vậy hết á. Tiện đây cũng xin nhờ các cao nhân luận đoán sơ sơ giúp mình nghen :) , thấy cuộc đời bôn ba, phiêu bạt quá.
Hình ảnh
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Mình mệnh vcd hóa tinh hãm địa độc thủ khắc mệnh kim. Mấy lần suýt chết. Cứ nóng tính lên là hỏng chuyện.
Đầu trang

giNz
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi giNz »

Hình ảnh
Địa kiếp hãm địa độc thủ đây, nhờ các bác xem giúp
Đầu trang

syhai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi syhai »

Em cũng mệnh vcd có bạch hổ đắc địa nhưng có tuần thành ra phá cách :(
Em cũng có đi xem tử vi của 1 bác ở hà nội, bác ý nói đúng chỉ đc 60% vê tính cách, cha mẹ, anh chị.
Em xin thuật lại lời bác ấy một chút cho mọi người lấy tư liệu để nghiệm lý.
Đầu tiên Mệnh VCD là người thông minh nhanh trí logic nhưng thiếu quyết đoán, khả năng thích ứng với môi trường sống rất tốt => em không dám tự nhận mình thông minh nhanh trí tuy nhiên thi cử e đều đỗ đạt được mục tiêu và do sức lực của mình. Tính e rất thân thiện nhiệt tình kèm nói năng khá lưu loát nhanh mồm nhanh miệng nên đc nhiều người quý mến giúp đỡ => Khá đúng
Thích ăn mặc đẹp, ưa vẻ bề ngoài => Rất đúng vì tính em ở nhà như nào cũng ok nhưng đã ra đường là phải quần áo đầu tóc chỉnh chu đôi khi hơi phô trương :D
Vấn đề là bác ấy bảo e là Hình Hổ nên tính rất thẳng thắn bộc trực chính nghĩa thấy sai đập bàn nói ngay => chả đúng chút nào vì em chắc chắn e k phải là người như vậy, tính em rất lạc quan nên nếu người khác nói j sai hoặc ko hợp ý thì em thường hay suy nghĩ theo 2 mặt và tạm đồng ý, có thể suy nghĩ kĩ rồi nói lại với người đó sau. Nếu nói là khéo dẻo mồm thì có vẻ hợp lý hơn ạ.
Hay bệnh tật => chính xác bé đến lớn suốt ngày ốm đau mà toàn ốm vặt thôi nhưng cứ hết lại bị :(
Về Phụ mẫu, Bố mẹ rất tốt hợp nhau, yêu thương con cái nhưng nhà k lại ko có gì ( của cải vật chất ) vì thiên phủ bị tuần => Khá đúng vì em đc bố mẹ từ bé đến lớn lo cho hết, ko thiếu thứ j, muốn j có nấy, việc nhà ko bao h phải làm, rất sung sướng vì được bố mẹ bao bọc, chỉ có vấn đề bố mẹ k muốn em hư hỏng nên quản lý tiền bạc của e khá chặt. Có 1 điều bác nói ko đúng đó là bố mẹ e xưa thì đúng nghèo thật nhưng hiện giờ rất khá về vật chất, nói ko có gì hay có ít thôi thì e thấy cũng ko đúng lắm ạ.
Về Anh em, bác nói em có anh em cùng cha khác mẹ, anh chị em ko hoà thuận => sai hoàn toàn vì em chỉ có 1 người chị ruột hơn em 5 tuổi (1991) và khá là hợp tính em, ngoài ra ko còn a e nào khác #-o
Về Tật ách, bác bảo e bị nóng trong => đúng, vị mụn khắp lưng :(
Về thiên di, bác bảo e đáng lẽ giờ này phải xuất ngoại rồi, phải đang ở nước ngoài rồi vì số em là số định cư nước ngoài, k phải ở việt nam vì cung điền quá xấu (liêm tham hợi tuyệt) nên k có nhà, thiên di lại đẹp đồng lương lộc. Sang năm ra trường em có ý định đi học thạc sĩ bên nước ngoài, nếu định cư lại đó đc luôn thì tốt quá ạ.
Em cũng chưa bao giờ bị ngã xe, may số chưa què chân tay lần nào :D
Về nô bộc, bác bảo e k có bạn, tuy nhiên em rất nhiều bạn là đằng khác, e có rất nhiều mối quan hệ bạn bè tốt, hay có phải số ở nước ngoài nên bạn bè ở lại rồi dần mất đi tình cảm ? vậy thì thật buồn :(
Còn các cung tử tức phu thê tiền bạc hay quan lộc đều là vấn đề tương lai e cũng chưa thấy đúng lắm. Các anh chị cô bác phán dùm em coi thế nào ạ. Em cảm ơn ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Hung tinh hãm địa độc thủ

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

3achHa đã viết: 22:58, 21/08/11 Đấy Bác Hói lấy chủ đề wá hay đúng với ý số của em ^__^:
Hình ảnh

Hỏa Tinh Độc thủ (Hãm), Đắc Nhị Không , được Cự Nhật Cơ Nguyệt (Hãm) chiếu , hội Quyền-Lộc-Việt.....

Rồi em chả biết Tư vi của em theo hướng nào luôn Y___Y
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Hung tinh hãm địa độc thủ

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

3achHa đã viết: 14:05, 22/08/11 @Thangmyden Anh có thể nói rõ ý "Tận phương trời xa xôi cũng gặp cùng hội" là gì ? Hay anh cũng có số giống em ?
Đầu trang

Leminhphat9999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Leminhphat9999 »

Xin cao nhân luận giải giúp em lá số tử vi của em với, từ nhỏ đã có thời gian xa cha, thường có suy nghĩ và quyết định không chính xác
Dưới đây là lá số của em mong được mọi người giúp đỡ
Tập tin đính kèm
Nhi.jpg (185.17 KiB) Đã xem 137 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”