Cần luận giải giúp em cung Mệnh ( hỏa linh kình chết em. hu.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
hoangconghay230992
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cần luận giải giúp em cung Mệnh ( hỏa linh kình chết em. hu.

Gửi bài gửi bởi hoangconghay230992 »

Đây là lá số của em
Hình ảnh

Rất mong mọi người lưu tâm giải giúp em
Đầu trang

hungtinhdocthu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Cần luận giải giúp em cung Mệnh ( hỏa linh kình chết em.

Gửi bài gửi bởi hungtinhdocthu »

Mệnh có Thiên Tướng thì không sợ sát tinh, ngoài ra còn có khoa quyền tam hợp và hoá lộc nhị hợp nên không phải lo. Người có kình dương thủ mệnh thì thường to con, mặc dù mệnh có song hỉ hội hợp, cho thấy đây là người vui vẻ + văn xương thì đây là người có vẻ mặt thanh tú chứ không bặm trợn, nhưng người có Tướng + kình + linh + hoả + địa không nhị hợp thì tính lại rất nóng, đôi khi nóng đến nỗi không kiểm soát được bản thân mà có vẻ như là không biết sợ ai. Nhưng mệnh trong tam hợp Tuế Phù Hổ nên sẽ có sự xuy xét trước và sau khi hành động, không phải là loại người cô đồ, du đãng. Cố gắng suy nghĩ rồi mới làm đừng để làm rồi mới suy nghĩ, rất dễ xảy ra những chuyện đáng tiếc.

Lá số này mệnh có thai phụ + phong cáo + văn khúc nên có thể nói người này không học dốt, có khi còn học giỏi, cung quan có bạch hổ + tấu thư + Vũ khúc nên thiên hướng việc làm phải sử dụng lời nói nhiều và dùng cái miệng để kiếm ra tiền, vì bạch hổ + tấu thư chủ sự biên luận sắc bén.

Mệnh có long trì toạ thủ, cung phụ mẫu có thiên lương + hoá lộc cho thấy bạn sinh ra trong một gia đình khá giả, không phải lo nghĩ về cuộc sống hằng ngày.

Nói chung là mệnh bạn không nguy, nhưng liếc qua cung nô thấy có không kiếp (hãm) hội chiếu, lại có thiên hình hãm + lưu hà kiếp sát và cô thần xung chiếu nên cẩn thận trong việc đối xử với bạn bè, người dưới quyền , vì những bộ sao trên báo hiệu sự xung đột với họ, có lẽ cũng do tính tình nóng nảy mà ra. Nhưng cũng không có gì phải lo vì cung nô nhị hợp có khoa + quyền, bộ sao này sẽ hoá giải cho bạn.

Nói sơ lược là như vậy, còn tìm hiểu kĩ hơn chắc phải nhờ cao nhân. Về cơ bản theo mình hiểu là vậy, còn đúng hay không thì chắc phải chờ câu trả lời từ bạn.

Nhân tiện cho hỏi bạn đang học hay định hướng việc làm ngành gì ? Nếu học thì đang học trường nào vậy. Cảm ơn bạn.
Được cảm ơn bởi: hoangconghay230992
Đầu trang

hoangconghay230992
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ui sao giỏi thế không biết chẳng bù cho mình. mình mới học tử vi tra được mấy cái trên mạng bảo cung mệnh như thế dễ chết yểu làm xun ơi là xun.
Cám ơn bạn đã luận giải giúp mình nhé cũng được trên 2/3 đấy.
Mình đang học giao thông vận tải hà nội. đang bên quản lý dự án thuộc khoa công trình. Định hướng thì chưa biết vì thấy mình chẳng có ưu điểm gì to tát nên chưa định hướng được nghành nghề. Tiện đây bạn giúp mình xem như lá số của mình thì nên theo nghành nghế gì có lợi nhất. Theo bạn suy đoán cho mình thì mình "cung quan có bạch hổ + tấu thư + Vũ khúc nên thiên hướng việc làm phải sử dụng lời nói nhiều và dùng cái miệng để kiếm ra tiền, vì bạch hổ + tấu thư chủ sự biên luận sắc bén. " không biết có giúp ích được gì cho mình sau này không nữa chứ có mà để đấy thì tiếc quá. hì.
Còn bạn đang học hay làm gì. có time chỉ mình chút ít tử vi này với mình còn kém lắm.
Cám ơn bạn
Đầu trang

hoangconghay230992
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hu hu .....hungtinhdocthu ơi mình tra được cái này ở xemtuong.net : "Mệnh có LIÊM-TRINH tọa thủ hội với Tứ-Sát (Kình-Dương, Đà-La, Hỏa-Tinh, Linh-Tinh) ắt chung thân tù tộị "
Đang xun xun hết cả rồi. Không biết thật hư thế nào xem giúp mình với.
Bạn nào ghé qua biết thì xem giúp mình đi.
Thanks tất cả mọi người.
Đầu trang

hungtinhdocthu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hungtinhdocthu »

Như mình đã nói, mệnh có Thiên Tướng thì không sợ hung sát tinh, mặt khác tam hợp chiếu có khoa quyền, nhị hợp có hoá lộc thì càng không sợ, vì hoá khoa chuyên trị hung tinh. Nhưng giảm không có nghĩa là mất, và nó còn ảnh hưởng đến sự tốt đẹp của khoa quyền lộc và chính tinh đắc địa sáng sủa, ngoài ra nó cũng sẽ gây trở ngại đôi chút cho bạn, đặc biệt trong việc làm giấy tờ, hoặc gặp một vài trục trặc với luật pháp.

Còn nghề nghiệp mình xin phép không nói nha bạn, vì không tiện, mong bạn thông cảm.
Đầu trang

hoangconghay230992
Mới gia nhập
Mới gia nhập

^_^ hiểu rồi. Thanks bạn nha. Làm mình xun xun qúa.
Ý bạn nói nghề nghiệp của bạn hả. Nều là của bạn mà bạn thấy không tiện thôi mình không hỏi nữa.Nếu là của mình bạn cứ nói đi không sao đâu. Mình cùng tham khảo mà ^_^
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cần luận giải giúp em cung Mệnh ( hỏa linh kình chết em. hu.

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

hoangconghay230992 đã viết: 10:12, 09/04/12 Đây là lá số của em
Hình ảnh

Rất mong mọi người lưu tâm giải giúp em
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”