MONG MỌI NGƯỜI CỨU GIÚP.!!!!!!!!!!!!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
hoamaixanh03
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: MONG MỌI NGƯỜI CỨU GIÚP.!!!!!!!!!!!!!!

Gửi bài gửi bởi hoamaixanh03 »

VanKieu đã viết:
Tàu Phải Phải đã viết:Không cần phải tổng thể đâu cưng, cứ nhìn thấy Tuần triệt, đào không, Không kiếp nữa thì... nát bấy cả rồi; B-)
Cứ luận cung phu thê như thế này thì thiếu quá.
Phải luận tổng MỆnh Thân Phúc cùng Phù Thê chứ. Nhắc cho bạn nhớ,bât cứ cung nào trong 6 cường cung đều phải dựa trên tiên quyết là Mệnh Thân Phúc.
Hy vọng ai đó, có thể cho một lời luận giải khách quan cho Em nó với
Vì Mệnh Vững Có Tử SÁt KHOA QUYỀN, Thân cường THAM VŨ KỊ, Phúc VCD mới tốt còn có DKhong Kiếp Tướng Ấn.
Chỉ có thể nói ko tốt, ko xấu. Chậm gia đình.
Mong có dược luận giải của Cao Nhân Khác.
Haha, đúng là lời lẽ đanh thép của Mệnh Tử Sát, mình diễn giải ý của Phải giúp bạn:

Xét Mệnh: Tử Sát cư mệnh được ví như vua có kiếm báu, thêm hóa quyền thì quyền lực đầy mình, Di có Hóa khoa thì ra ngoài cư xử thông minh, nhưng Thiên Phủ gặp Tuần thì kiếm tiền dễ nhưng không giữ được. Liêm Phá tại Quan thì sự nghiệp công danh cũng hiển đạt. Kim mệnh hợp kim cục Tỵ dậu sử thì mệnh thân đều vững, khá đẹp.
Cung Tài và thân có được cách Tham vũ đồng hành thì kiếm tiền như nước, chẳng phải lo nghĩ gì về tiền bạc vì bản thân quá giỏi giang. Nhưng để kiếm được tiền thì cũng gặp nhiều điều miệng tiếng, bị dèm pha do có Hóa kỵ. Và hóa kỵ cũng thể hiện lời ăn tiếng nói của bạn càng lớn càng khiến người ta khó chịu, mất lòng người khác. Khi người ta có quyền, có tiền mà nói năng không khiêm tốn thì đương nhiên bị ganh ghét, đố kỵ cũng không lạ.

Mệnh đẩu quân, Di có cô thần, lộc tồn thì ít giao thiệp, ít bạn bè và hơi khó tính.

Nhìn lá số này nếu nói về gia đạo thì mình liên tưởng đến một bà vợ tung hoành ngoài xã hội, còn ở nhà là ông chồng bị yếm thế, ở nhà giặt giũ nấu cơm: Cung Phu có Thiên tướng, tướng quân, có Tả Hữu, hóa khoa thì ông chồng cũng có tham vọng, có chí hướng nhưng bị triệt thì mưu sự không thành, đã ở nhà lại có bà vợ quyền thế và khó tính, động tý là lôi Hóa kỵ ra thì đào hồng chiếu vào là ổng tiêu. Tử sát thấy mình thế này mà bị cắm sừng là không được, thế là đường ai nấy đi.

Vài lời của trí tưởng tượng phong phú do hay đọc báo Phụ lữ :P. Thân!
Đầu trang

VanKieu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi VanKieu »

Cám ơn bạn! luận hay lắm. Nhưng mình ko phả là đương số.
Mình thấy bạn luận rất hay ở Mệnh Tài Quan. Cám ơn nhìu.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tàu Phải Phải
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi Tàu Phải Phải »

VanKieu đã viết:Cám ơn bạn! luận hay lắm. Nhưng mình ko phả là đương số.

Mình thấy bạn luận rất hay ở Mệnh Tài Quan. Cám ơn nhìu.

Hoa mới sinh hâyyyy wá =D> Phải "ghiền" hoa mới sinh mất òy; ;;) :"> Cưng cho ta tấm hình để ôm mộng "tương tư" được hem cưng! >:D<

Cung Quan đẹp wá, cung nô đã wá, cung tài nhiều xiền quá; \:D/
Đầu trang

VanKieu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi VanKieu »

Hix. Ai laị thế! Mắc công tương tư cô nàng như ta thì khổ lắm đấy.
Đừng nên/
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”