bính dần va mậu thìn xem giúp em ah

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
Trả lời bài viết
conanthi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

bính dần va mậu thìn xem giúp em ah

Gửi bài gửi bởi conanthi »

em tuổi bính dần bạn gái em tuổi mậu thìn nghe nói 2 tuổi này lấy nhau sẽ chịu cảnh bần cùng.em đang lo lắng.nhờ cac bác tìm cách giúp dúm ah
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: bính dần va mậu thìn xem giúp em ah

Gửi bài gửi bởi HoangHa »

conanthi đã viết:em tuổi bính dần bạn gái em tuổi mậu thìn nghe nói 2 tuổi này lấy nhau sẽ chịu cảnh bần cùng.em đang lo lắng.nhờ cac bác tìm cách giúp dúm ah
Yêu nhau thì cứ cưới thôi em :) khuyên chân thành đó. Anh cũng chả chọn tuổi, chọn số gì, cứ đẹp là anh quơ luôn ;;) thấy hợp là lấy làm vợ, nếu tính số thì anh chỉ tính số đo 3 vòng :"> chứ ko tính số phận số mệnh làm gì.

Các cụ bảo: Tậu nghé xem mẹ trâu; Cưới vợ xem tông, cưới chồng xem giống; Hàm ý căn dặn con cháu khi đi đến hôn nhân thì nên xem xét kỹ lưỡng, bề thế gia đình, bản chất con người... Anh chưa thấy cụ nào truyền lại cho con cháu là cưới vợ gả chồng xem số cả :D ; xem ngày cưới, năm cưới cho đẹp thì còn nghe được.

Em cứ nghĩ thử xem, nếu coi hôn nhân là vấn đề nhân duyên thiên tiền định, thử hỏi tránh người này đã chắc gặp được người khác hơn ko? còn nếu coi vấn đề nhân duyên là nhân định thì thôi, cứ yêu là lấy & cùng nhau mà xây dựng hạnh phúc.

Thế nhé, chúc hạnh phúc.
Đầu trang

conanthi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi conanthi »

da e cam on ah
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vukhuc
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi vukhuc »

2 tuổi này sao anh nghe nói lấy nhau đẹp lắm mà.em lấy vợ rồi đẻ con tuổi mão hợp lắm đó,chúc em vui
Đầu trang

Huynh Man
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huynh Man »

Hoàn cảnh em cũng giống như bác conanthi .Em cũng nghĩ là tình cảm là vấn đề quan trọng nhất.
Nhưng còn người lớn thì không nghĩ vật họ làm cho tình cảm của chúng em khó khăn hơn .Vậy mong các bác tư vấn cho em tuổi Bính dần và Mậu Thìn cưới nhau thì có cách nào để hóa giải không ?
mong sự giúp đỡ của các bác .Em xin cám ơn .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”