Khoa Minh Ám Lộc?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Khoa Minh Ám Lộc?

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

:x
Lá số của em có phải là Khoa Minh Ám Lộc ko ạ?
Hoá Khoa trong tam hợp, Nhị hợp Mệnh có Lộc tồn
Năm 2021 Lưu tồn gặp Lộc tồn liệu tài chính của em có đỡ be bét như 2020 ko ạ?

Hình ảnh
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Khoa Minh Ám Lộc?

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

tui thấy cái lý thuyết cách cục này còn được che giấu hay người ta xào thế nào mà đọc nó không hoàn chỉnh
thứ nhất nói về lộc, nếu đã có minh lộc ám lộc và khoa minh lộc ám thì lộc và khoa vế đầu của minh phải cùng một hạng tức là cách can tứ hóa, nghĩa là lộc vế đầu phải là hóa lộc, cho nên lộc sau là lộc tồn an theo can
chữ minh là thấy trong tam hợp, trường hợp trấn thì tôi thấy không phải chiếu mà là thủ vì trấn-thủ
chữ ám là thấy trong nhị hợp
thế thì ngồi đọc câu phú thấy năm tân và năm quý nó tréo ngoe
vì năm tân thì phải thành văn khúc ở thìn thì hóa khoa mới trấn mệnh, chứ khoa xung thì không đúng
năm quý thì rõ ràng thái âm hóa khoa mà phú đề thái dương dù đúng là trường hợp này âm dương sửu thì ở cùng một cung
cho nên cách dịch phú khiếm khuyết

còn lá bạn theo cách phân tích thì không phải, dễ thành cách cục hay như thế thì ai cũng thành quan chức to hết
Được cảm ơn bởi: ThamLangV
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 14:45, 06/01/21 tui thấy cái lý thuyết cách cục này còn được che giấu hay người ta xào thế nào mà đọc nó không hoàn chỉnh
thứ nhất nói về lộc, nếu đã có minh lộc ám lộc và khoa minh lộc ám thì lộc và khoa vế đầu của minh phải cùng một hạng tức là cách can tứ hóa, nghĩa là lộc vế đầu phải là hóa lộc, cho nên lộc sau là lộc tồn an theo can
chữ minh là thấy trong tam hợp, trường hợp trấn thì tôi thấy không phải chiếu mà là thủ vì trấn-thủ
vì năm tân thì phải thành văn khúc ở thìn thì hóa khoa mới trấn mệnh, chứ khoa xung thì không đúng
năm quý thì rõ ràng thái âm hóa khoa mà phú đề thái dương dù đúng là trường hợp này âm dương sửu thì ở cùng một cung

còn lá bạn theo cách phân tích thì không phải, dễ thành cách cục hay như thế thì ai cũng thành quan chức to hết
Nhưng nếu là Khoa Minh Ám Lộc thì có những biểu hiện thế nào để kiểm chứng vậy à? em đọc trên mạng thấy mơ hò quá ạ
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

ThamLangV đã viết: 15:41, 06/01/21
Vaccine đã viết: 14:45, 06/01/21 tui thấy cái lý thuyết cách cục này còn được che giấu hay người ta xào thế nào mà đọc nó không hoàn chỉnh

Nhưng nếu là Khoa Minh Ám Lộc thì có những biểu hiện thế nào để kiểm chứng vậy à? em đọc trên mạng thấy mơ hò quá ạ
Xét cách trước, vì lộc tồn an cố định cung theo can nên bạn cứ nhìn nhị hợp sang, nếu thấy cung đó là cung mệnh có ... hóa khoa thì thành cách
Biểu hiện ở ngoài thì mình không biết, phú này theo mình thì chỉ người mệnh có hóa khoa lại còn có lộc tồn nhị hợp thì mới nói là “Khoa minh – Lộc ám, vị liệt tam thai”
vị tức là ngôi, danh
liệt là hàng
tam thai tức tam công
đó là cách mượn hình tượng của sao trong tử vi để nói rằng khoa có lộc ám thì có trí tuệ được ngôi quan ngôi tước danh chức chứ tính chất còn tùy, vì còn xem các sao khác bổ trợ hay phá, ....
ngày nay thì những hình tượng của tử vi sẽ được áp dụng vào thời đại chứ không phải cứ tính làm nhà nước, vì tư nhân, cấp huyện thành phố xã...cũng được vậy
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 16:17, 06/01/21
Xét cách trước, vì lộc tồn an cố định cung theo can nên bạn cứ nhìn nhị hợp sang, nếu thấy cung đó là cung mệnh có ... hóa khoa thì thành cách
Biểu hiện ở ngoài thì mình không biết, phú này theo mình thì chỉ người mệnh có hóa khoa lại còn có lộc tồn nhị hợp thì mới nói là “Khoa minh – Lộc ám, vị liệt tam thai”
vị tức là ngôi, danh
liệt là hàng
tam thai tức tam công
đó là cách mượn hình tượng của sao trong tử vi để nói rằng khoa có lộc ám thì có trí tuệ được ngôi quan ngôi tước danh chức chứ tính chất còn tùy, vì còn xem các sao khác bổ trợ hay phá, ....
ngày nay thì những hình tượng của tử vi sẽ được áp dụng vào thời đại chứ không phải cứ tính làm nhà nước, vì tư nhân, cấp huyện thành phố xã...cũng được vậy
cảm ơn bác đã chia sẻ, thế mà em cứ tưởng "ám lộc" ở đây là được nhận tiền đút lót, tiền mờ ám :)) cứ tưởng năm 2021 đc nhận thêm mớ tiền "mờ ám", ai ngờ...
Được cảm ơn bởi: Tea111
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tên đã viết: 23:03, 06/01/21
ThamLangV đã viết: 11:47, 06/01/21 :x
Lá số của em có phải là Khoa Minh Ám Lộc ko ạ?
Hoá Khoa trong tam hợp, Nhị hợp Mệnh có Lộc tồn
Năm 2021 Lưu tồn gặp Lộc tồn liệu tài chính của em có đỡ be bét như 2020 ko ạ?

Hình ảnh
ko phải :)) :))

đây là cách tham lang tứ mộ nhưng thiếu mất lin tinh hoa tinh, ko thành cách
Tới hạn gặp Hoả Tinh thì có tính ko anh ơi?
có cách nào gắn 2 con Hoả Linh vào cho nó đủ bộ ko ạ?
Đầu trang

Tea111
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tea111 »

ThamLangV đã viết: 19:50, 06/01/21
Vaccine đã viết: 16:17, 06/01/21
vị tức là ngôi, danh
liệt là hàng
tam thai tức tam công
cảm ơn bác đã chia sẻ, thế mà em cứ tưởng "ám lộc" ở đây là được nhận tiền đút lót, tiền mờ ám :)) cứ tưởng năm 2021 đc nhận thêm mớ tiền "mờ ám", ai ngờ...
Đọc tử vi nhiều lúc buồn cười đau bụng =)) =))

Em có lá số cách Khoa minh lộc ám và Minh lộc ám lộc nè anh có thể xem tham khảo cho dễ hình dung.
Tập tin đính kèm
D1C3A0C7-0C66-48B7-9AF7-65BC64C96281.jpeg (311.59 KiB) Đã xem 1665 lần
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tên đã viết: 16:54, 07/01/21
ko được phải đồng cung là tốt nhất , ko thì phải nằm trong tam hợp hội chiếu , phải kèm theo khoa , quyền , lộc , với nhiều cát tinh nữa mới tốt :-? :-?
cảm ơn bác
Em thấy lá số của em ko khác nào một con hồ li bị chặt bớt mấy đuôi
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tea111 đã viết: 14:49, 07/01/21 Đọc tử vi nhiều lúc buồn cười đau bụng =)) =))

Em có lá số cách Khoa minh lộc ám và Minh lộc ám lộc nè anh có thể xem tham khảo cho dễ hình dung.
lá số của e thì quá rõ ràng rồi, giờ làm tới chức gì vậy e? có giàu có chưa?
Đầu trang

Tea111
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tea111 »

ThamLangV đã viết: 17:53, 07/01/21
Tea111 đã viết: 14:49, 07/01/21 Đọc tử vi nhiều lúc buồn cười đau bụng =)) =))

lá số của e thì quá rõ ràng rồi, giờ làm tới chức gì vậy e? có giàu có chưa?
Em mới lên chức chủ tịch hội đồng quản trị chồng được hơn 1 năm thôi ạ và tháng 4 này chuẩn bị mua nhà ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”