TÁN GÁI GIỎI; RỒI CUỐI CÙNG LÀ PHÁ QUÂN CƯ PHU-THÊ, BUỒN ĐỜI

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lephuongnam87
Chính thức
Chính thức

Re: TÁN GÁI GIỎI; RỒI CUỐI CÙNG LÀ PHÁ QUÂN CƯ PHU-THÊ, BUỒN ĐỜI

Gửi bài gửi bởi lephuongnam87 »

Mình đến với tử vi khi năm 24 tuổi được đi công tác nửa năm bên Đức, nơi xa xôi, nhưng có 1 anh người miền Nam biết xem tử vi. Và dạy mình, rồi 2 anh em đọc, đọc rất nhiều, cũng phải in đến 4-5 ram giấy A4 là tầm hơn 2000 trang, cứ đọc rồi trao đổi. Mình làm về nghiên cứu khoa học, nên đọc xong phải cố gắng trao đổi xem những gì nên tin, những gì nên xem xét lại, vì sách viết, mỗi tác giả một quan điểm.
Cung phu thê mình, mình có phá quân ở phu thê, nói đến phá quân thì xác định nhìn chung sẽ ko thuận, ko thuận chứ ko phải là xấu, là bét...
Ko thuận là mình yêu nhiều, cungz xác định cưới nhưng hoàn cảnh lại ko cho, rồi lại chia tay. Phá quân ko thể và ko nên lấy vk sớm. Mình lấy vk lúc 30 tuổi âm, láy vk xong thì 2 năm sau mình đi du học tiến sĩ; tức là ng ta nói, phá quân nếu lấy nhau xa nhau, thì là điều tốt vì bớt hạn sau này.
Ngoài ra mình bị Tuần cư Phu Thê, thành ra nó giảm phá quân, nhưng phải trải qua như nhiều mối tình (dù muốn cũng ko thể lấy vk khi m còn trẻ, chắc có lấy vk thì tầm 30 ư), rồi lấy thì xa nhau.
Sau đó xem đến sao nhỏ, các sao nhỏ tốt sẽ giúp kiềm các sao nhỏ xấu trong cùng cung.
Nhìn chung phá quân ko phải là xấu, mà kiểu mình phải kiên trì đợi, thấy ng ta thuận lợi, nhanh. Nhưng m cứ cố gắng, kiên trì. Giúp đỡ mọi người, mình thấy rằng giúp đỡ mọi người thì chỉ số may mắn của cá nhân sẽ tăng lên.

Cần gì thì cứ hỏi mình
0916862248

lann.mapp đã viết: 18:46, 06/12/20 Chào anh,
anh có thể nghiệm lý điều gì đúng và ko đúng ở lá số của anh ko ạ? Chẳng mấy khi có người quay lại feedback cung thê phá quân như này, chắc mọi người cũng mong được suy ngẫm nghiệm lý đó ạ. Vì e cũng cung phu thê PQ.

Chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe.
Được cảm ơn bởi: lann.mapp, songvuisongkhoe
Đầu trang

lephuongnam87
Chính thức
Chính thức

Re: TL: TÁN GÁI GIỎI; RỒI CUỐI CÙNG LÀ PHÁ QUÂN CƯ PHU-THÊ, BUỒN

Với 2014 mà nói đc thế này cũng đúng đó.
Sau 6 năm, mình lấy vk rồi. Vk cao 1.68m, cao to đúng rồi. Nhưng xinh (sau mình thấy đúng vì có sao nhỏ Long Đức hay gì đó).
Sợ vợ, mình cũng biết xem điều này.
Nhưng cung Mệnh của mình đẹp hơn cung Thê, nên gọi sợ chứ bthuong. Vợ mình giỏi, tất nhiên là thể hiện qua vị trí quản lý, công việc...chứ tự nhiên nói vk giỏi ng ta cười cho. Mà phải minh chứng bằng như vị trí, thu nhập, giải quyết các công việc
Tử vi có điều gì đó mình cảm thấy đúng những nét chính.
Tuần Triệt ko hẳn là xấu, khi nó cư cung có chính tinh ko tốt lắm.

Nói chung, cứ cố gắng và giúp đỡ sẽ có may mắn.

Còn số giàu kếch xù thì phải nhờ lá số.
Còn giàu bthg thì cứ chăm chỉ học hành làm việc

ToQuangM đã viết: 01:52, 13/02/13 Đây quả đúng là một sự cân bằng của tạo hoá mà mình rút ra được khi nghiên cứu các môn thuật số mà ! Những người càng đẹp trai, phong độ, nhiều gái thích lúc nhỏ thì xác suất sau này lấy vợ xấu càng cao ! Quả thật là đúng !

Chúc mừng anh ! Vợ anh em dự đoán là đô con, tính tình ngạo mạng, hống hách, nóng tính, hung dữ, thâm hiểm khó đoán nữa ! Được cái cô này cũng có chút tài ! Số anh lại sợ vợ mà cứ phải dính với cô ta mãi ! Sướng nha !
Còn về nhan sắc thì có lẽ ở mức trung bình hay dưới một chút !

Đây là kinh nghiệm luận đoán của, cầu Chúa cho những gì em luận đoán sẽ không chính xác ! Em cũng chỉ giúp anh luận đoán và nêu ra sự thật theo kinh nghiệm của em thôi, anh đừng trách nhé !
Đầu trang

lephuongnam87
Chính thức
Chính thức

Re: TL: TÁN GÁI GIỎI; RỒI CUỐI CÙNG LÀ PHÁ QUÂN CƯ PHU-THÊ, BUỒN

Thế nào hiện tại rồi bác, hihi
minhthuat87 đã viết: 22:48, 04/05/13 chào bạn mình cũng sinh cùng năm như bạn, bạn thử xem lá số này mình tán gái có pro được 50% như bạn không
Hình ảnh
Đầu trang

lann.mapp
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi lann.mapp »

lephuongnam87 đã viết: 19:30, 16/01/21 Mình đến với tử vi khi năm 24 tuổi được đi công tác nửa năm bên Đức, nơi xa xôi, nhưng có 1 anh người miền Nam biết xem tử vi. Và dạy mình, rồi 2 anh em đọc, đọc rất nhiều, cũng phải in đến 4-5 ram giấy A4 là tầm hơn 2000 trang, cứ đọc rồi trao đổi. Mình làm về nghiên cứu khoa học, nên đọc xong phải cố gắng trao đổi xem những gì nên tin, những gì nên xem xét lại, vì sách viết, mỗi tác giả một quan điểm.
Cung phu thê mình, mình có phá quân ở phu thê, nói đến phá quân thì xác định nhìn chung sẽ ko thuận, ko thuận chứ ko phải là xấu, là bét...
Ko thuận là mình yêu nhiều, cungz xác định cưới nhưng hoàn cảnh lại ko cho, rồi lại chia tay. Phá quân ko thể và ko nên lấy vk sớm. Mình lấy vk lúc 30 tuổi âm, láy vk xong thì 2 năm sau mình đi du học tiến sĩ; tức là ng ta nói, phá quân nếu lấy nhau xa nhau, thì là điều tốt vì bớt hạn sau này.
Ngoài ra mình bị Tuần cư Phu Thê, thành ra nó giảm phá quân, nhưng phải trải qua như nhiều mối tình (dù muốn cũng ko thể lấy vk khi m còn trẻ, chắc có lấy vk thì tầm 30 ư), rồi lấy thì xa nhau.
Sau đó xem đến sao nhỏ, các sao nhỏ tốt sẽ giúp kiềm các sao nhỏ xấu trong cùng cung.
Nhìn chung phá quân ko phải là xấu, mà kiểu mình phải kiên trì đợi, thấy ng ta thuận lợi, nhanh. Nhưng m cứ cố gắng, kiên trì. Giúp đỡ mọi người, mình thấy rằng giúp đỡ mọi người thì chỉ số may mắn của cá nhân sẽ tăng lên.
Cảm ơn a phản hồi ạ, e cũng đang ở đức, nghe a kể vậy e cũng lạc quan hơn cho cái cung chồng phá quân của mh. 😊
Được cảm ơn bởi: lephuongnam87
Đầu trang

songvuisongkhoe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi songvuisongkhoe »

Mình nghĩ rằng thân nằm ở cung thê hay phu đều chỉ ra tình trạng người đó rất muốn lấy vợ hoặc chồng. Kết quả của việc rất muốn này là có nhiều bồ, thay bồ như thay áo. Những người này chọn bạn đời theo kiểu quen nhiều, lựa chọn cái tốt nhất. Còn nói sợ vợ/chồng thì mình cho rằng không, vẫn có hiện tượng li hôn như thường nhưng vì những người này chọn quá mới tìm được 1 người nên có khuynh hướng mong muốn 1 cuộc hôn nhân vĩnh cữu, ráng gìn giữ hôn nhân.
Đầu trang

lephuongnam87
Chính thức
Chính thức

Thân cư phu thê thì lấy vk lấy ck xong thì thường gắn kết-ràng buộc bởi vấn đề nghề nghiệp (vì Thân đối cung quan lộc).
Thân cư cung khác thì xét vấn đề cung có thân cư, và cung đối.

Còn phá quân cung phu thê, có lúc chọn người yêu dồn dập, có lúc lại chững lại.
Sao phá quân kiểu cón lên cao- lúc xuống thấp.hihihi. Phá quân ở cung khác cũng vậy, lên xuống. Thay bồ như thay áo, cũng vì hoàn cảnh, phá quân mà, ng ta ko thích mình thì mình chọn ng khác. Thể hiện cái ko thuận lợi của phá quân ấy, chứ ai muốn yêu nhiều, mất thời gian, công sức đâu.
Ổn định sớm chả sướng ư, nhưng tình yêu như giá thị trường, lúc lên lúc xuống, hihihi

Còn lấy ck đẹp, vk đẹp thì xem sao nhỏ trong cung phu thê. Nếu ko có sao này, thì ng bthg.

Còn phá quân cư phu thê, thì cũng có ng kết hôn sớm. Nhưng nếu số người ấy đỏ, thì hoàn cảnh sẽ dẫn dắt cho kết hôn muộn, kết hôn muộn sẽ tốt hơn, cho cung phu thê có phá quân. Hoặc kết hôn sớm, nhưng sau đó phải xa nhau, như đi công tác, lao động, làm việc xa...

songvuisongkhoe đã viết: 00:00, 17/01/21 Mình nghĩ rằng thân nằm ở cung thê hay phu đều chỉ ra tình trạng người đó rất muốn lấy vợ hoặc chồng. Kết quả của việc rất muốn này là có nhiều bồ, thay bồ như thay áo. Những người này chọn bạn đời theo kiểu quen nhiều, lựa chọn cái tốt nhất. Còn nói sợ vợ/chồng thì mình cho rằng không, vẫn có hiện tượng li hôn như thường nhưng vì những người này chọn quá mới tìm được 1 người nên có khuynh hướng mong muốn 1 cuộc hôn nhân vĩnh cữu, ráng gìn giữ hôn nhân.
Được cảm ơn bởi: songvuisongkhoe
Đầu trang

lephuongnam87
Chính thức
Chính thức

Con gái chắc 24-25 con trai 28-29 thì
Nói chung sao phá quân hay sao nào cũng muốn ổn định gia đình sớm.
Nhưng phá quân thì anh bảo r, muộn thì có lợi hơn em nhé, nếu số đỏ thì nó sẽ làm mình lấy muộn (hoặc lấy sớm phải xa cách 1 thời gian sau khi cưới).
Phá quân như giá vàng í mà, lên-xuống khó đoán, nhưng cuối cùng sau khi kiên trì chờ đợi thì giá vàng luôn có xu hướng tăngg, có giá. Như minh chờ đợi ng để cưới, rồi sẽ tốt, nhưng mất thời gian so vs sao khác.
Phá quân có tuần thì bớt xấu sau 33 tuổi.
Giảm dao động lên-xuống. Kiểu standard error giảm (khoảng dao động giảm giữa min-max). Còn ko có tuần thì dao động biên độ lớn.

Em ở đâu nc Đức vậy, sang học hay lao động tìm cách định cư
Lấy ck Việt hay hơn chứ nhỉ, hihihi

lann.mapp đã viết: 22:58, 16/01/21
lephuongnam87 đã viết: 19:30, 16/01/21 Mình đến với tử vi khi năm 24 tuổi được đi công tác nửa năm bên Đức, nơi xa xôi, nhưng có 1 anh người miền Nam biết xem tử vi. Và dạy mình, rồi 2 anh em đọc, đọc rất nhiều, cũng phải in đến 4-5 ram giấy A4 là tầm hơn 2000 trang, cứ đọc rồi trao đổi. Mình làm về nghiên cứu khoa học, nên đọc xong phải cố gắng trao đổi xem những gì nên tin, những gì nên xem xét lại, vì sách viết, mỗi tác giả một quan điểm.
Cảm ơn a phản hồi ạ, e cũng đang ở đức, nghe a kể vậy e cũng lạc quan hơn cho cái cung chồng phá quân của mh. 😊
Được cảm ơn bởi: lann.mapp
Đầu trang

songvuisongkhoe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi songvuisongkhoe »

lephuongnam87 đã viết: 08:56, 17/01/21 Thân cư phu thê thì lấy vk lấy ck xong thì thường gắn kết-ràng buộc bởi vấn đề nghề nghiệp (vì Thân đối cung quan lộc).
Thân cư cung khác thì xét vấn đề cung có thân cư, và cung đối.

Còn phá quân cung phu thê, có lúc chọn người yêu dồn dập, có lúc lại chững lại.
Sao phá quân kiểu cón lên cao- lúc xuống thấp.hihihi. Phá quân ở cung khác cũng vậy, lên xuống. Thay bồ như thay áo, cũng vì hoàn cảnh, phá quân mà, ng ta ko thích mình thì mình chọn ng khác. Thể hiện cái ko thuận lợi của phá quân ấy, chứ ai muốn yêu nhiều, mất thời gian, công sức đâu.
Ổn định sớm chả sướng ư, nhưng tình yêu như giá thị trường, lúc lên lúc xuống, hihihi

Còn lấy ck đẹp, vk đẹp thì xem sao nhỏ trong cung phu thê. Nếu ko có sao này, thì ng bthg.

Còn phá quân cư phu thê, thì cũng có ng kết hôn sớm. Nhưng nếu số người ấy đỏ, thì hoàn cảnh sẽ dẫn dắt cho kết hôn muộn, kết hôn muộn sẽ tốt hơn, cho cung phu thê có phá quân. Hoặc kết hôn sớm, nhưng sau đó phải xa nhau, như đi công tác, lao động, làm việc xa...

Không phải sao phá quân đâu anh, em quan sát thấy đứa bạn em có thái dương cư phu hay thiên cơ phu thê cũng giống vậy. Con người thân cư phu thê đào hoa nhưng cũng có thể rất cô đơn nên mới không thể không có bồ, ít ra họ cũng không phải dạng bắt cá nhiều tay hihi.

Âu đó chỉ là 1 cách chọn người bạn đời mà thôi. Như bút vậy, phải xài nhiều thì mới biết mình thích cái gì nhất và cái đó có phù hợp với mình nhất. Nói theo kiểu tâm lí học là người phối ngẫu phải là người rất đặc biệt. Có thể sự đặc biệt này xuất phát từ tính cách, cách ăn nói, vẻ đẹp nội tâm, cũng có thể là gia thế, mối quan hệ. Dầu dì muốn chọn người bạn đời mãi mãi thì suy nghĩ vậy cũng không có gì sai.

Còn em thì mệt. Biết rõ mình thích sẽ thích người thế nào, không gặp được thì không chịu hạ giá. Gặp được rồi thì lại không thể quên. Như mấy người thân cư phu thê vậy cũng tốt.
Được cảm ơn bởi: lephuongnam87, lann.mapp
Đầu trang

lann.mapp
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi lann.mapp »

Em sang đây đi học a @lephuongnam87 ạ. Giá vàng PQ thế này làm người ta đau tim mệt óc ghê, e còn PQ song hao cơ, biên độ dao động chắc cũng không vừa.

Như anh/ chị songvuisongkhoe đề cập ở trên e thấy cũng đúng, người thân cư phu thê lại hay, họ xác định mình cần gì, muốn gì, tập trung tìm kiếm được người mình mong.
Đầu trang

thutt403
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thutt403 »

Chính tinh của em giống hệt anh, có sao nhỏ khác thôi ạ. Cơ mà e không đào hoa được như anh, mãi chưa có người yêu ạ:(((( Anh cho em đôi lời về lá số của em được không ạ :)
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”