Thắc mắc về Đại vận Vô chính diệu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
cuongjuve91
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thắc mắc về Đại vận Vô chính diệu

Gửi bài gửi bởi cuongjuve91 »

Chào các bạn, mình có thắc mắc sau về cách tính đại vận tốt xấu..Như đã biết, theo cụ Thiên Lương,đại vận được tính theo yếu tố:Thiên thời (Hành của Tam hợp cung vs Hành Tam hợp tuổi) ,Địa lợi (Hành cung vs hành của Mệnh), Nhân hòa (Tác động giữa các sao trong cung đại vận ).

_Về so sánh đánh giá yếu tố các sao trong cung Đại hạn, mình vẫn chưa rõ Đại hạn tới cung Vô chính diệu thì như thế nào? Có phải dùng các chính tinh ở cung xung chiếu hoặc Tam hợp để đánh giá hay ko? Vì năng lực luận giải vốn còn yếu kém nên mong được các bạn có kiến thức về Tử vi cho lời giải đáp thắc mắc này...Xin chân thành cảm ơn!!
Đầu trang

Ungdung132
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Thắc mắc về Đại vận Vô chính diệu

Gửi bài gửi bởi Ungdung132 »

Về vấn đề anh nêu ra rất hay và hiện giờ cũng còn nhiều ý kiến chưa thống nhất. Hiện nay tạm chia ra 2 dạng: Hạn VCD có hung sát tinh và hạn VCD có Tuần/Triệt. VCD ví như cụng vô chủ, sát tinh vào sẽ chỉ huy các trung và bại tinh trong đấy, vẫn có lực kích phát triển theo 1 hướng nào đó. Hạn vào đây tuy xấu nhưng đỡ hơn cung VCD ko có gì cả. Mình đã gặp 1 số trường hợp đi qua hạn này, bản thân dễ bị mất phương hướng, bị dòng đời đưa đẩy
VCD có Tuần Triệt thì Tuần/Triệt sẽ giúp quân bình các yếu tố bên trong, đồng thời thu hút các sao từ tam phương tứ chính về. Còn muốn biết tốt hay xấu cần kết hợp nhiều yếu tố.Vì nếu bản thân cung đấy có nhiều sao tốt thì cũng như mất mát lớn cho đương số, bản thân không phát huy được.
Tạm thời đó là theo vốn hiểu biết của mình, mong các cao nhân chỉ bảo thêm
Được cảm ơn bởi: ĐàLinh2809
Đầu trang

cuongjuve91
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cám ơn bạn!! Vậy lá số đi vào đại hạn VCD có nhiều sao tốt từ cung Tam hợp,xung chiếu hội họp như Tả-Hữu, Song Lộc, Phong Cáo,Thiên Thọ, Xương Khúc ,Quang Quý hội họp lại hóa ra xấu ? Vậy là trước giờ xem số cứ nhìn vào đại vận các sao đó thì đánh giá là tốt nay phải suy nghĩ lại rồi...
Đầu trang

hugo.hugo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hugo.hugo »

em đọc đâu đó nói mệnh có tuần hay triệt gặp đại vận có tuần hay triệt thì mở ra, trở nên tốt hơn, cao nhân nào thông em phát@@
Đầu trang

cuongjuve91
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hugo.hugo đã viết:em đọc đâu đó nói mệnh có tuần hay triệt gặp đại vận có tuần hay triệt thì mở ra, trở nên tốt hơn, cao nhân nào thông em phát@@
Cái đó chỉ là trường hợp ngoại lệ...Nhưng theo thuyết của cụ Thiên Lương thì yếu tố đó chỉ là rất nhỏ, nếu mấy yếu tố kia tốt thì mới dc coi là tốt ...chứ một mình nó ko đủ cơ sở để đánh giá đại vận tốt hay xấu....
Đầu trang

caothanghp86
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: TL: Thắc mắc về Đại vận Vô chính diệu

Gửi bài gửi bởi caothanghp86 »

cuongjuve91 đã viết: 17:54, 20/07/13 Cám ơn bạn!! Vậy lá số đi vào đại hạn VCD có nhiều sao tốt từ cung Tam hợp,xung chiếu hội họp như Tả-Hữu, Song Lộc, Phong Cáo,Thiên Thọ, Xương Khúc ,Quang Quý hội họp lại hóa ra xấu ? Vậy là trước giờ xem số cứ nhìn vào đại vận các sao đó thì đánh giá là tốt nay phải suy nghĩ lại rồi...
Cũng cùng suy nghĩ với bạn. Đại vận VCD có Dương Lương mão chiếu lên cung dậu có song lộc quang quý binh hình tướng ấn, quyền lộc, thiên việt đào hồng + Thiên không Địa kiếp. Liệu có coi là tốt hay không? Hay là bị dòng đời xô đẩy không có phương hướng mặc dù Mệnh thì tử vi cư ngọ có đầy đủ quần thần khánh hội rồi
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nghiemdinhdong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Thắc mắc về Đại vận Vô chính diệu

Gửi bài gửi bởi Nghiemdinhdong »

Mình thì không rành tử vi nhưng bạn mình đại vận qua cung vcd có triệt. 4 năm cuối của đại vận đổi đời luôn. Việc làm cũng nhàn hơn. Qua đại vận cái thì ở nhà tránh covid - 19.@@.
Đầu trang

mekimtan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mekimtan »

cự cơ gặp đại vận vô chínhd iệu thì sao các bác
Đầu trang

tuvicungo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tuvicungo »

Nghiemdinhdong đã viết: 14:44, 25/03/20 Mình thì không rành tử vi nhưng bạn mình đại vận qua cung vcd có triệt. 4 năm cuối của đại vận đổi đời luôn. Việc làm cũng nhàn hơn. Qua đại vận cái thì ở nhà tránh covid - 19.@@.
Chào bạn. Mình cũng đang trong đại vận VCD gặp Triệt nên rất thắc mắc về đại vận này. Bạn có thể cho mình xin lá số của bạn được không? Cám ơn bạn rất nhiều
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”