Quán luận giải tử vi cho những người sang tuổi trung niên

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
hoalinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Quán luận giải tử vi cho những người sang tuổi trung niên

Gửi bài gửi bởi hoalinh »

Tôi đang nghiên cứ về tử vi, nên để tăng kiến thức từ thực nghiệm tôi lập quán này chỉ chuyển luận giải cho những người đã sang tuổi trung niên. Do không có nhiều thời gian nên mỗi ngày sẽ luận cho 1 đến 2 lá số, lần lượt theo thứ tự đăng ký.
Mặt khác, để đảm bảo luận giải cho các đương số được chính xác và chất lượng nhất tôi kinh mời các thành viên am hiểu và yêu thích tử vi cùng vào trao đổi và luận giải. Trong các phần luận giải của tôi, về mặt kiến thức nếu có gì các thành viên không đồng ý, thì tôi rất vui khi nhận được góp ý của mọi ngươi.
Xin cảm ơn,
Đầu trang

tamthaibattoa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Quán luận giải tử vi cho những người sang tuổi trung niê

Gửi bài gửi bởi tamthaibattoa »

Xin được đăng ký luận giải một lá số:
Hình ảnh
- Là con gái trưởng, đã có gia đình, làm nghề tự do.

- Mong được luận giải về gia đình và tiền bạc.

Xin chân thành cảm ơn bạn!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
con_cua
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi con_cua »

Em xin đăng ký 1 lá:
Đầu trang

CNĐL
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi CNĐL »

Em xin đăng kí 1 chỗ ạ.
Đầu trang

lockelaton
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi lockelaton »

Trước hết xin cám ơn bạn đã có thiện ý lập topic này

Xin xác định đúng giờ sinh, nếu có gì thắc mắc bạn cứ hỏi
Hình ảnh
Mong bạn luận dùm cho công việc và nhà cửa tiền bạc trong thời gian tới. Đặc biệt là mình sắp đi di cư cho nên có lẽ thời gian tới sẽ có nhiều biến động, không biết tốt xấu ra sao trong các đại hạn tới. Ngoài ra sức khoẻ của mình cũng không được tốt lắm, rất mong bạn xem qua.

Xin cám ơn bạn nhiều .
Đầu trang

meogianac
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi meogianac »

Mong "hoalinh" xem giúp bác này ah.Năm nay có nhiều chuyện rất buồn từ gia đạo về con cái,vợ , lẫn anh e trong họ cãi vã nhau , bệnh tật nhiểu.Hổi trẻ rất tài năng, đi buôn ở nc ngoài có tiếng, anh e kính nể nhưng về nc sa sút , bây h ở nhà, ko lam j.Bạn xem cho đại han ,tiểu hạn sau này tn .Mong tin bạn .Thks.
Ko biết có phải ai tuổi Thân HẦU NHƯ cũng khổ như mọi ng nói ko vậy? :(
Hình ảnh
Đầu trang

amor
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi amor »

tôi cũng nhờ xem giúp
xin đăng ký 1 lá số
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
con_cua
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi con_cua »

Ùa... bài trên bị lỗi rồi, mình post lại lá số nhé :)
Hình ảnh
Đầu trang

hoalinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoalinh »

Hôm nay, tôi luận giả cho lá số đầu tiên của chị tamthaibattoa. Trong phần luận giải của tôi mong chị đưa các xác nhận hoặc bổ sung thông tin.
Lá số này mệnh tử phá, thân cư tài vũ sát, mệnh tuần thân triệt. Số này cuộc đời tương đối vất vả, gặp nhiều nghịch cảnh. Mệnh hội được khôi, việt, tả, hữu, khoa, quền, lộc nên người này cũng là người có tài, chỉ tiếc không gặp thời, không dụng được những cái mình có. Người này thủa nhỏ máu nóng có thể bị mụn nhọt, bệnh về máu, đường tiêu hóa.
Quan là liên tham cư tỵ nên con đường quan lộc kết cuộc cũng không có gì. Cung tài là vũ sát bị triệt. Số này hợp với con đường kiếm tiền hơp là làm quan. Tuy nhiên cung tài tuy có tam hóa nhưng lại bị không kiếp cùng với kình hãm hội vào nên việc kiếm tiền lúc được lúc mất, tương đối may mắn nhưng phải đề phòng trộm cắp.
Thiên di là Thiên tướng hội đủ với quý tính, sát tinh nên ra ngoài tương đối có uy, thu phục được người khác tuy nhiên sát tinh vẫn là sát tinh, phúc đi liên với hoạ nên cẩn thận để phòng tai vạ.
Bạn bè tuy có người tài giỏi nhưng không nhiều bạn và hay có cãi vã.
Cung phu vô chính diệu hội với hao, đào hoa thiên không, mệnh có hồng loan tả hữu nên tình duyên cũng phức tạp. Cuộc sống gia đình cũng không êm thấm do sự đào hoa của cả chồng lẫn vợ. Lại thêm mệnh có cô quả là người âm thầm, hay suy nghĩ nên dễ đến buồn phiền.
Cung tử là Nhật nên sẽ nhiều con trai hơn con gái, con giống cha hơn giống mẹ.
Với lá số này bản thân tôi khuyên đương số cần phải năng tích phúc. Tiểu hạn năm nay tại điền, lưu đại hạn tại phụ mẫu, lưu tăng môn gặp tăng môn, lưu thái tuế tại Phụ mẫu nên năm nay cần chứ ý chăm sóc cha mẹ, sức khỏe của mẹ chị năm nay không tốt.
Được cảm ơn bởi: tamthaibattoa
Đầu trang

tamthaibattoa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tamthaibattoa »

Cảm ơn Hoalinh đã có lời luận giải. Mình muốn hỏi thêm về cung Phu của mình, không biết sau này gia đạo có bình yên không? Cám ơn bạn rất nhiều!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”