Gái thái dương 26t chưa mảnh tình vắt vai ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
NguyenTuAnh10916
Chính thức
Chính thức

Re: Gái thái dương 26t chưa mảnh tình vắt vai ạ

Gửi bài gửi bởi NguyenTuAnh10916 »

eumes đã viết: 23:17, 01/03/21
NguyenTuAnh10916 đã viết: 16:49, 27/02/21 Cháu/Em chào mọi người trên diễn đàn ạ. Em năm nay đã 26 tuổi, hiện đang làm nghề kế toán. Từ nhỏ đến lớn thời đi học em chỉ toàn chơi với các bạn nữ, bạn bè em đi học đều cảm thấy em khá nam tính, kiểu như là khô khan ấy ạ. Khi đi làm do đặc thù nghề, em cũng tiếp xúc với phụ nữ là chính, ngoài ra công ty em làm đều là công ty ít người, thậm chí chỉ có mình em.
Về bản thân, em tự cảm thấy khi tiếp xúc với phái nam em cảm thấy như mình có một phần giống họ nên nc không e dè, nhiều khi nói chuyện luôn cảm thấy giống như mấy anh em đang nói chuyện với nhau, không có cảm giác nam nữ gì hết ạ.
Ngoài ra thì ngoại hình em cũng bình thường, hơi đậm người, tính cách hướng nội, thường k thích tham gia tụ tập hội nhóm với ng k thân (trừ đám bạn nữ của em)
Có lẽ vì những lý do đó mà đến giờ em chưa mảnh tình vắt vai.
Có một điều kì lạ là từ cấp 1 đến cấp 3, mỗi cấp em đều thích thầm 1 bạn nam, và điểm trùng hợp là cả ba bạn này đều tên là Long. Sau một thời gian ngắn thích thầm khoảng 1,2 tháng thì e sẽ tự điều chỉnh đc và k còn thích họ nữa. Từ đó cho đến hiện tại em chưa thích một ai, có lẽ vì sau đó đến giờ e chưa gặp bạn nào tên Long nữa ạ :)
Trước đây em cảm thấy việc không yêu ai là bình thường, chỉ là duyên chưa đến. Nhưng giờ tuổi ngày càng lớn, mọi người trong nhà cũng nhắc nhiều, nên em bắt đầu suy nghĩ.
Rất mong các bác, các anh chị trong diễn đàn có thể cho đôi lời về lá số của em ạ.
Em chân thành cảm ơn!
Hình ảnh
Chào bạn,
Cho hỏi vẻ ngoài của bạn có nét nam tính không? Có thân hình thon cao không?
Các năm Dần Ngọ Tuất Thìn từ khi 22 tuổi âm đến nay có dấu hiệu thích thầm ai không?
dạ bên ngoài em k nam tính ạ. nhìn vẫn thấy nữ tính. từ 22t âm đến hiện tại em k thích ai cả. em cao khoảng m62 nhưng ng thì k thon đâu ạ.
Đầu trang

NguyenTuAnh10916
Chính thức
Chính thức

tuvithanhhu đã viết: 23:49, 01/03/21
NguyenTuAnh10916 đã viết: 16:08, 01/03/21
tuvithanhhu đã viết: 00:40, 01/03/21

Cung Phu Thê bị các sát tinh hội chiếu nhưng cũng nhiều sao đẹp hóa giải. Phu có Cô Thần cũng chủ bạn có thể lấy người hơn nhiều tuổi (8-10 tuổi), đã có vị trí. Cuối năm 13 tuổi (2008) có thể bạn bị bệnh phải điều trị xa nhà, năm 15 tuổi (2010) bạn có thể được học bổng và phần thưởng lớn, năm này hoặc năm 17 tuổi (2012) sẽ đi học xa nhà.

CLB Tuvi123
Năm 13 tuổi bà nội em mất, còn trong năm đó bản thân em không có bệnh tật gì. Năm 2010 em cũng gọi là có chút thành tích nhưng chỉ ở mức độ trường, huyện thôi ạ. Còn năm 17 tuổi thì em không có đi học xa nhà, từ bé đến hiện tại em đều đang sống cùng với bố mẹ luôn ạ
Tôi bắt đầu thấy thú vị với lá số của bạn. Thực ra tôi thấy bạn có nhiều điểm nên thử luận đoán thôi. Đại vận 12-21 có vẻ bạn hạn chế ra ngoài, ra ngoài hay gặp việc không như ý. Bạn bị bệnh hoặc sức khỏe không tốt những năm 2010, 2011? Có lẽ đó là lý do bạn có thành tích học tập chưa được như mong muốn (có thể giỏi hơn nhiều)… Tôi nhìn thấy ở lá số bạn nhiều biến động mạnh, di chuyển nhiều (bạn đi học cấp 2-3 có rất xa nhà không) hoặc nhà bạn phải dời chuyển nhiều lần. Cũng có sự xa cách anh em. Bạn có mấy anh chị em? Năm 2011 anh em bạn có thể gặp nhiều vấn đề, bạn cũng gặp vấn đề sức khỏe. Năm đó nhà bạn có chuyển nhà không (2010 hoặc 2011 có sự thay đổi lớn hoặc dời chuyển nơi ở), hay phải đi bệnh viện nhiều ngày? Tất nhiên có nhiều điều không cần phải nói!
Năm 2019 thì có lẽ bạn đã mất khá nhiều tiền, khả năng là trục trặc về đất đai.
Năm nay khả năng cao bạn sẽ lên chức vào khoảng tháng 5, tháng 10 âm lịch. Bạn cũng có thể có một chuyến đi nước ngoài vào hai thời điểm này. Cung tài bạch của bạn rất đẹp, bạn sẽ rất nổi tiếng rồi sau đó sẽ kiếm được nhiều tiền! Tuy nhiên đại vận này cung tài bạch xấu, bạn nên tích tiểu thành đại, kiếm tiền nhờ lương cao và tránh đầu tư, nhất là đất đai nhé!

CLB Tuvi123
giai đoạn từ 12-21 em ít ra ngoài. từ bé đến lớn em đi học cũng ở gần, chỉ loanh quanh xong xã hoặc đi học ở xã khác. Khu em ở là ngoại thành nên bạn bè đa phần lên trung tâm HN học thêm nhưng em thì lại không. Năm 2010 2011 của em không nhớ mình có bệnh nặng gì, nhưng từ bé đến học c3 sức khỏe em thường k tốt, hay ốm sốt phải đi bệnh viện, ngoài ra em bị viêm xoang mãn tính từ bé, không biết có gì thể hiện bệnh này của em trên lá số không ạ.
Gia đình em có 2 ae, trên em là anh trai, mà năm đó nhà em cũng k có chuyển nhà, cũng k có thay đổi lớn nào liên quan đến việc di chuyển ạ
năm 2019 em k thấy bản thân tốn tiền liên quan đến đất đai, cũng k mất nhiều tiền ạ
Đầu trang

tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tuvithanhhu »

NguyenTuAnh10916 đã viết: 05:34, 02/03/21
NguyenTuAnh10916 đã viết: 16:08, 01/03/21
Năm 13 tuổi bà nội em mất, còn trong năm đó bản thân em không có bệnh tật gì. Năm 2010 em cũng gọi là có chút thành tích nhưng chỉ ở mức độ trường, huyện thôi ạ. Còn năm 17 tuổi thì em không có đi học xa nhà, từ bé đến hiện tại em đều đang sống cùng với bố mẹ luôn ạ
Tôi bắt đầu thấy thú vị với lá số của bạn. Thực ra tôi thấy bạn có nhiều điểm nên thử luận đoán thôi. Đại vận 12-21 có vẻ bạn hạn chế ra ngoài, ra ngoài hay gặp việc không như ý. Bạn bị bệnh hoặc sức khỏe không tốt những năm 2010, 2011? Có lẽ đó là lý do bạn có thành tích học tập chưa được như mong muốn (có thể giỏi hơn nhiều)… Tôi nhìn thấy ở lá số bạn nhiều biến động mạnh, di chuyển nhiều (bạn đi học cấp 2-3 có rất xa nhà không) hoặc nhà bạn phải dời chuyển nhiều lần. Cũng có sự xa cách anh em. Bạn có mấy anh chị em? Năm 2011 anh em bạn có thể gặp nhiều vấn đề, bạn cũng gặp vấn đề sức khỏe. Năm đó nhà bạn có chuyển nhà không (2010 hoặc 2011 có sự thay đổi lớn hoặc dời chuyển nơi ở), hay phải đi bệnh viện nhiều ngày? Tất nhiên có nhiều điều không cần phải nói!
Năm nay khả năng cao bạn sẽ lên chức vào khoảng tháng 5, tháng 10 âm lịch. Bạn cũng có thể có một chuyến đi nước ngoài vào hai thời điểm này. Cung tài bạch của bạn rất đẹp, bạn sẽ rất nổi tiếng rồi sau đó sẽ kiếm được nhiều tiền! Tuy nhiên đại vận này cung tài bạch xấu, bạn nên tích tiểu thành đại, kiếm tiền nhờ lương cao và tránh đầu tư, nhất là đất đai nhé!

CLB Tuvi123
giai đoạn từ 12-21 em ít ra ngoài. từ bé đến lớn em đi học cũng ở gần, chỉ loanh quanh xong xã hoặc đi học ở xã khác. Khu em ở là ngoại thành nên bạn bè đa phần lên trung tâm HN học thêm nhưng em thì lại không. Năm 2010 2011 của em không nhớ mình có bệnh nặng gì, nhưng từ bé đến học c3 sức khỏe em thường k tốt, hay ốm sốt phải đi bệnh viện, ngoài ra em bị viêm xoang mãn tính từ bé, không biết có gì thể hiện bệnh này của em trên lá số không ạ.
Gia đình em có 2 ae, trên em là anh trai, mà năm đó nhà em cũng k có chuyển nhà, cũng k có thay đổi lớn nào liên quan đến việc di chuyển ạ
năm 2019 em k thấy bản thân tốn tiền liên quan đến đất đai, cũng k mất nhiều tiền ạ
Vậy việc Điền trạch của bạn bị xung động mạnh có lẽ chủ yếu liên quan đến việc bạn phải đi nằm viện. Khá thú vị. Nên lưu ý vận này cung Tử tức đại vận trùng với cung Tật ách, khá yếu. Mà đại vận 22-31 bạn có Lộc mã giao trì, nên chủ đi nhiều, dùng khẩu tài, năng lực chuyên môn, lãnh đạo sẽ kiếm tiền rất thuận lợi. Tuy nhiên cần giữ gìn sức khỏe, các bệnh mũi, họng phụ nữ rất quan trọng khi có bầu (thậm chí dễ sảy thai nếu ho nhiều). Bạn nên tập thêm yoga hoặc tĩnh khí công. Bạn sinh con sau 32 tuổi sẽ thuận lợi hơn trước 32. Như vậy năm 2019 bạn không mất tiền vào Điền trạch, bạn vẫn phải lưu ý điều này ở năm tới, tầm cuối 2023 hoặc đầu 2024, vẫn có thể bị mất mát tiền bạc. Cách hóa giải là nên hỏi ý kiến tham vấn bố mẹ, người ngang hàng bố mẹ trước khi quyết định. Cuối năm 2019 phần nhiều sẽ liên quan đến mối quan hệ với sếp không tốt, có thể bạn dời chuyển công việc, đổ vỡ sự nghiệp,… Năm 2020 tốt hơn nhiều. Điểm yếu của bạn là giao tiếp, mối quan hệ với người xung quanh, đồng nghiệp khá yếu, ra ngoài dễ bị bất lợi . Cần thay đổi điều này. Tạm thời thế, cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

CLB Tuvi123
Đầu trang

NguyenTuAnh10916
Chính thức
Chính thức

tuvithanhhu đã viết: 23:35, 02/03/21
NguyenTuAnh10916 đã viết: 05:34, 02/03/21

CLB Tuvi123
Vậy việc Điền trạch của bạn bị xung động mạnh có lẽ chủ yếu liên quan đến việc bạn phải đi nằm viện. Khá thú vị. Nên lưu ý vận này cung Tử tức đại vận trùng với cung Tật ách, khá yếu. Mà đại vận 22-31 bạn có Lộc mã giao trì, nên chủ đi nhiều, dùng khẩu tài, năng lực chuyên môn, lãnh đạo sẽ kiếm tiền rất thuận lợi. Tuy nhiên cần giữ gìn sức khỏe, các bệnh mũi, họng phụ nữ rất quan trọng khi có bầu (thậm chí dễ sảy thai nếu ho nhiều). Bạn nên tập thêm yoga hoặc tĩnh khí công. Bạn sinh con sau 32 tuổi sẽ thuận lợi hơn trước 32. Như vậy năm 2019 bạn không mất tiền vào Điền trạch, bạn vẫn phải lưu ý điều này ở năm tới, tầm cuối 2023 hoặc đầu 2024, vẫn có thể bị mất mát tiền bạc. Cách hóa giải là nên hỏi ý kiến tham vấn bố mẹ, người ngang hàng bố mẹ trước khi quyết định. Cuối năm 2019 phần nhiều sẽ liên quan đến mối quan hệ với sếp không tốt, có thể bạn dời chuyển công việc, đổ vỡ sự nghiệp,… Năm 2020 tốt hơn nhiều. Điểm yếu của bạn là giao tiếp, mối quan hệ với người xung quanh, đồng nghiệp khá yếu, ra ngoài dễ bị bất lợi . Cần thay đổi điều này. Tạm thời thế, cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

CLB Tuvi123
Dạ em/cháu cảm ơn Anh/Bác ạ. Em cũng cảm thấy bản thân là người khó giao tiếp và hòa đồng với người khác. Mong là có thể thay đổi phần nào trong tương lại.
Đầu trang

oreleobao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi oreleobao »

mềnh cũng chưa mảnh vắt vai
Tập tin đính kèm
tuvi.jpg (153.63 KiB) Đã xem 179 lần
Đầu trang

tuvithanhhu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tuvithanhhu »

oreleobao đã viết: 16:35, 04/03/21 mềnh cũng chưa mảnh vắt vai
Cung Phu tương đối đẹp, chồng khá giả, đẹp trai, hiền lành, vợ chồng hòa hợp. Đại vận hiện tại ở Phúc Đức (Thân) có Cự Nhật cũng tương đối tốt, hội hợp Đào Hồng, dễ thành gia thất. Nhưng Mệnh Đại vận có Kỵ Đại vận, lại ở Tuần, hội hợp Cô Quả, Kình Đà nên sẽ vất vả, bận rộn. Đại vận có cung Phu ở Ngọ, có Hóa Kỵ, Triệt, cũng không dễ dàng. Năm Sửu 2021 có Văn Xương Hóa Kỵ xung Phu Thê Đại Vận, bạn lại khá bận rộn kiếm tiền vì năm nay tài chính và công việc tốt, đi nhiều, nên cơ hội có thể hơi ít. Năm Dần 2022 khả quan hơn, nhưng có thể phải qua mai mối, yêu người đã thân quen trước...Năm này có Lộc Mã giao trì của Đại vận cũng chủ mải mê làm ăn. Như vậy nếu không kiềm chế trong sự nghiệp và công việc và dành thời gian cho nửa kia, bạn có thể phải đợi đến năm Mão 2023...

CLB Tuvi123
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”