có phải tử phủ vũ tướng không các bác ,,, nhờ các bác chỉ gi

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
tonhuytran
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: có phải tử phủ vũ tướng không các bác ,,, nhờ các bác ch

Gửi bài gửi bởi tonhuytran »

Lá số này là thuộc bộ TPVT 100% vì khi xét theo bộ kiểu này phải dùng mệnh để quay tam phương tứ chính. Bộ khác cách ở chỗ bộ là cả một đống sao trong một tập hợp nhất định gom vào, có thể hoán đổi vị trí cho nhau, còn cách là thế của cách sao tạo thành một kiểu đặc thù có một không hai (cách cục là thế đứng của các sao tại các cung, khi nói về cục thường nói về tam hợp chiếu quy về sinh suy mộ). Có nhiều cách điển hình như nguyệt lãng thiên môn, minh châu xuất cảng, Thạch trung ẩn ngọc,... Không ai gọi những cái này là bộ cả cũng như không ai gọi những bộ kiểu TPVT là cách cả vì như tôi đã nói cách thì thường chỉ có một không hai mà bộ thì có thế hoán đổi đủ kiểu.

Hai bố Tú với Barbara mình nghĩ nên chấm dứt vụ cãi cọ ở đây đi. Bác chủ topic chắc định mở ra để nhờ xem hộ mà chưa được phán câu nào toàn thấy các thầy chửi nhau hahaha =))
Đầu trang

Cá Chép
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Cá Chép »

Hình ảnh
tonhuytran đã viết:Lá số này là thuộc bộ TPVT 100% vì khi xét theo bộ kiểu này phải dùng mệnh để quay tam phương tứ chính. Bộ khác cách ở chỗ bộ là cả một đống sao trong một tập hợp nhất định gom vào, có thể hoán đổi vị trí cho nhau, còn cách là thế của cách sao tạo thành một kiểu đặc thù có một không hai (cách cục là thế đứng của các sao tại các cung, khi nói về cục thường nói về tam hợp chiếu quy về sinh suy mộ). Có nhiều cách điển hình như nguyệt lãng thiên môn, minh châu xuất cảng, Thạch trung ẩn ngọc,... Không ai gọi những cái này là bộ cả cũng như không ai gọi những bộ kiểu TPVT là cách cả vì như tôi đã nói cách thì thường chỉ có một không hai mà bộ thì có thế hoán đổi đủ kiểu.

Hai bố Tú với Barbara mình nghĩ nên chấm dứt vụ cãi cọ ở đây đi. Bác chủ topic chắc định mở ra để nhờ xem hộ mà chưa được phán câu nào toàn thấy các thầy chửi nhau hahaha =))

lâu lam bac tôn mơi tai xuât,tiên đây bac xem dum ca đai vận thư 3 nhe.:-j
Đầu trang

tonhuytran
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Món tứ trụ này em chưa luyện...:"> bác nhờ cao nhân khác đi.
Đầu trang

Cá Chép
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Cá Chép »

tonhuytran đã viết:Món tứ trụ này em chưa luyện...:"> bác nhờ cao nhân khác đi.

bac lại noi the
em biêt bac thì moi nhờ,bac dạo này rua tay gac kiem rôi a:))

hay binh nôt đại vận 3 để em kiểm tra lai xem sau thời gian quy ẩn giang hồ đạo hành của bac nên tơi muc nào=))
Đầu trang

tonhuytran
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tính tôi hay khoe khoang, biết thì đã chém ầm ĩ rồi hehehe không có chuyện biết mà không giúp đâu.
Đầu trang

tu_bnk51a
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi tu_bnk51a »

Lão tôn dạo này đi đâu lâu lắm ko lên nhể? Mải đi học gẩy đàn ah? ;))
Đầu trang

tonhuytran
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Dạo này đang bận đi buôn đất với lại đang bị cảm cúm nên không lên thăm anh em thường xuyên được hêhehe. Diễn đàn dạo này ít cao nhân vào quá, chắc do vàng đô biến động bất thường nên ai cũng bận rộn chao ra chát vào hehehe
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

hic em mở topic mà làm cho các bác tranh cãi dử dội vậy em cũng ái ngại ghê lắm tiện thể các bác luận giúp em nha... mong tin các bác
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”