Số phận mỗi người là một tác phẩm của thượng đế và nghệ thuật thì không có thứ gì là xấu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
miumiu_zuzu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Số phận mỗi người là một tác phẩm của thượng đế và nghệ thuật thì không có thứ gì là xấu

Gửi bài gửi bởi miumiu_zuzu »

Em chào bác!
Mong có duyên với bác, bác xem hộ em xuất ngoại có tốt ko ah?
Em cảm ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

Lệ Thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Số phận mỗi người là một tác phẩm của thượng đế và nghệ thuật thì không có thứ gì là xấu

Gửi bài gửi bởi Lệ Thu »

Mệnh cô quả, tâm cô đơn, bác xem giúp em sang thân có bớt cô độc không ạ, nếu em lấy chồng thứ hai liệu có thoát khỏ cô thần tang môn chiếu cung phu không ạ ?Hình ảnh
Đầu trang

NgoMinhTri
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi NgoMinhTri »

Hình ảnh
Trên là tùy duyên... không hỏi gì cả!
Dưới là thơ cười... =))))

Cười tươi, cười người, cười tâm tư...
Thứ tự, thư từ, thư tâm tư...
Nét chữ, nết người, cư tự tâm...
Xét thử, nét cười, người thiên hạ...

Vô tâm, vỡ tầm, bấm trong bụng...
Lưu tâm, hữu ý, chỉ cho vui...
Không sắc, không thắc, cũng chả mắc...
Tắc cười, chắc cú, ... chắc cười! =)))))
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Thích nói thích cho ý kiến về những gì mình chưa rõ. Lập topic tùm lum, nhiều ý sáng tạo kiến thức rộng nhưng ko sâu. Ý chí yếu, bao lần muốn tập trung vào sự nghiệp mà kotaapj trung đc. Đẹp trai, tự tôn, thích đc ve vuốt khen ngợi, vẻ ngoài dịu dàng, tâm tử tế, có năng khiếu tâm linh, có bề trên che trở. Cs hôn nhân ko như ý.... ==> Cự đồng chứ Tửvi cư ngọ cái gì
Được cảm ơn bởi: TonNgoKhong9999
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TonNgoKhong9999 »

Polyrhythm đã viết: 10:53, 31/03/21 Thích nói thích cho ý kiến về những gì mình chưa rõ. Lập topic tùm lum, nhiều ý sáng tạo kiến thức rộng nhưng ko sâu. Ý chí yếu, bao lần muốn tập trung vào sự nghiệp mà kotaapj trung đc. Đẹp trai, tự tôn, thích đc ve vuốt khen ngợi, vẻ ngoài dịu dàng, tâm tử tế, có năng khiếu tâm linh, có bề trên che trở. Cs hôn nhân ko như ý.... ==> Cự đồng chứ Tửvi cư ngọ cái gì
Số nào cũng được vì em ít khi xem cho em :-? Đằng nào hậu vận cũng đi tu mà anh, thấy đời nó bản chất là Không, còn mình thì như diễn viên nhập vai.

À với lại lá giờ Tỵ của em là vô chính diệu Nhật Nguyệt tịnh minh, thân cư Thiên Cơ.

Lấy Đồng Cự từ cung Di thật sự là giống đang ép số
Sửa lần cuối bởi TonNgoKhong9999 vào lúc 11:12, 31/03/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Haingocvt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Haingocvt »

Nhờ anh ngó thử 😅
3CC07763-507E-4C73-A619-E33CB30EADA2.jpeg (244.08 KiB) Đã xem 780 lần
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TonNgoKhong9999 đã viết: 11:11, 31/03/21
Polyrhythm đã viết: 10:53, 31/03/21 Thích nói thích cho ý kiến về những gì mình chưa rõ. Lập topic tùm lum, nhiều ý sáng tạo kiến thức rộng nhưng ko sâu. Ý chí yếu, bao lần muốn tập trung vào sự nghiệp mà kotaapj trung đc. Đẹp trai, tự tôn, thích đc ve vuốt khen ngợi, vẻ ngoài dịu dàng, tâm tử tế, có năng khiếu tâm linh, có bề trên che trở. Cs hôn nhân ko như ý.... ==> Cự đồng chứ Tửvi cư ngọ cái gì
Số nào cũng được vì em ít khi xem cho em :-? Đằng nào hậu vận cũng đi tu mà anh, thấy đời nó bản chất là Không, còn mình thì như diễn viên nhập vai.

À với lại lá giờ Tỵ của em là vô chính diệu Nhật Nguyệt tịnh minh, thân cư Thiên Cơ.

Tu phật tu đạo tu ma tu huyền học, tu gì đi nữa cũng ko thoát đc tu tâm. Tâm yếu thì ko tu đc đâu. Có xuất gia cũng chỉ là để trốn đời thôi.
Tu là gì? Là hoànthiện, là sửa đổi bản thân. Là siêu thoát trần tục, là làm đc những gì mà người bình thường làm ko đc. Bước đầu tiên là nhìn thẳng vào khuyết điểm bản thân. Người ý chí mạnh thì ko cần 1 ls đẹp mới tự tin. Cũng ko vì 1 ls xấu mà trốn đời.

Phải trái, đúng sai là chuyện trẻ con thôi. Khi soi gương, ta phải đối diện với chính mình, chỉ có điều tay phải thành tay trái --> mắt phải thành mắt trái... Có nghĩa là phải trái đúng sai có thể giao hoán lẫn nhau tùy theo góc độ nhìn nhận.

Tôi ít để ý người khác, để ý bạn từ ngày bạn vào là vì nhiều cao thủ nói bạn là lá tử vi. Tôi tôn trọng họ nhưng ko đồng ý với họ. Giờ thì tôi khẳng định họ xác định ls cho bạn là sai.
Bạn cũng đang sai đường. Càng ngày càng sai.

Vậy thôi.
Chúc bạn may mắn và vui vẻ
Được cảm ơn bởi: Haingocvt, liemtuong12, ASPIRE
Đầu trang

TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Polyrhythm đã viết: 11:44, 31/03/21
TonNgoKhong9999 đã viết: 11:11, 31/03/21

Tu phật tu đạo tu ma tu huyền học, tu gì đi nữa cũng ko thoát đc tu tâm. Tâm yếu thì ko tu đc đâu. Có xuất gia cũng chỉ là để trốn đời thôi.
Tu là gì? Là hoànthiện, là sửa đổi bản thân. Là siêu thoát trần tục, là làm đc những gì mà người bình thường làm ko đc. Bước đầu tiên là nhìn thẳng vào khuyết điểm bản thân. Người ý chí mạnh thì ko cần 1 ls đẹp mới tự tin. Cũng ko vì 1 ls xấu mà trốn đời.

Phải trái, đúng sai là chuyện trẻ con thôi. Khi soi gương, ta phải đối diện với chính mình, chỉ có điều tay phải thành tay trái --> mắt phải thành mắt trái... Có nghĩa là phải trái đúng sai có thể giao hoán lẫn nhau tùy theo góc độ nhìn nhận.

Tôi ít để ý người khác, để ý bạn từ ngày bạn vào là vì nhiều cao thủ nói bạn là lá tử vi. Tôi tôn trọng họ nhưng ko đồng ý với họ. Giờ thì tôi khẳng định họ xác định ls cho bạn là sai.
Bạn cũng đang sai đường. Càng ngày càng sai.

Vậy thôi.
Chúc bạn may mắn và vui vẻ
Em không có tâm linh gì cả, em còn không cúng bái gì từ nhỏ đến lớn kià.

Những gì em viết là viết kiểu nội tâm, cảm thụ cuộc sống.

Anh hiểu sai người khác là sai từ cái cơ bản rồi thì luận số làm gì nữa, tất cả là chủ quan thôi.

Còn anh muốn giờ Tỵ thì em chọn luôn giờ Tỵ, anh gọt thành giờ Tỵ nổi không ?

p/S : em cầm cái bó nhang phụ bà ngoại em chứ em thấy việc cúng bái rất ngớ ngẩn. Vậy coi như không tính là có cúng bái.

Em thích đi tu là vì thích ngồi thiền, học triết học chứ có thích cúng bái đâu
Đầu trang

TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mình xin khẳng định mình không phải con người của tâm linh, dù thỉnh thoảng có comment trên Facebook với một thiền sư bên Mỹ.

Hoạt động tâm linh lớn nhất của mình là cầm bó nhang phụ bà ngoại cúng.

Mình là người sống thực, nội dung mình viết mục đích là khoe nội tâm phong phú chứ không tâm linh gì hết nhé

Được mấy ngày nghỉ, đang phê pha bay bổng thì ông Poly vào chửi làm cụt cả hứng.
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

[*]Bạn đổi nick bao lần tôi đều nhận ra thì còn cần phải chứng tỏ với bạn là tôi giỏi nữa ư?
Từ khía cạnh khác, Bao cao thủ xem cho bạn khẳng định bạn ls tử vi đều sai thì thêm tôi đung có ý nghĩa gì?

Tôi ko giỏi nhưng tư duy độc lập.
Đạo tồn tại ở khắp mọi nơi. Chan lý cũng vậy

Chỉ là bạn ko muốn thấy nó đó thôi.

@ Tôi ko chửi bạn nha. Bạn đọc thế nào mà nói tôi chửi bạn vậy :(

Thật sự là nói với nhau nửa chữ cũng là thừa mà :(
Được cảm ơn bởi: TonNgoKhong9999
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”