Xin nhờ mọi người xem giúp khi nào mới hết bế tắc tìm việc

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xin nhờ mọi người xem giúp khi nào mới hết bế tắc tìm việc

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

SPT85 đã viết: 21:13, 01/04/21
Bạn làm dự phóng dòng tiền cho doanh nghiệp có thạo không ? Kiến thức về quản lý danh mục đầu tư đa dạng loại hình tài sản của bạn tốt không ?
[/quote]

Mình chuyên làm kiểu dự án M&A, project financing, etc nên cũng hay làm forecasting. Còn quản lý danh mục đầu tư cho quỹ thì mình có kiến thức (hồi học thi CFA) nhưng hầu như ko hay làm. Cảm ơn bạn.
[/quote]

Vậy bạn thường nhắm vào các công ty CK, nghiệp vụ IB rồi. Nói chung đặc thù nghề tài chính nhân sự biến động nhiều, bạn đừng quá hy vọng gắn bó lâu dài với 1 tổ chức, đừng cầu toàn mà cứ thích bằng được tổ chức này mà bỏ qua tổ chức khác. Cứ đi làm nhiều nơi cho phong phú kinh nghiệm.
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

yesterday2016 đã viết: 22:37, 01/04/21
Bạn làm dự phóng dòng tiền cho doanh nghiệp có thạo không ? Kiến thức về quản lý danh mục đầu tư đa dạng loại hình tài sản của bạn tốt không ?
Mình chuyên làm kiểu dự án M&A, project financing, etc nên cũng hay làm forecasting. Còn quản lý danh mục đầu tư cho quỹ thì mình có kiến thức (hồi học thi CFA) nhưng hầu như ko hay làm. Cảm ơn bạn.
[/quote]

Vậy bạn thường nhắm vào các công ty CK, nghiệp vụ IB rồi. Nói chung đặc thù nghề tài chính nhân sự biến động nhiều, bạn đừng quá hy vọng gắn bó lâu dài với 1 tổ chức, đừng cầu toàn mà cứ thích bằng được tổ chức này mà bỏ qua tổ chức khác. Cứ đi làm nhiều nơi cho phong phú kinh nghiệm.
[/quote]

Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên. Từ hồi mình ra trường đi làm đến giờ, đúng là có chuyển việc nhiều lần. Mình làm cả công ty chứng khoán, tư vấn bất động sản, đầu tư. Duy chỉ có một chỗ công ty đầu tư mình làm lâu, hơn 6 năm. Hiện tại mình đã apply nhiều chỗ, nhiều công ty khác nhau, trong đó có 1 công ty mình đã ước mơ vào làm từ rất lâu rồi. Mình thực sự rất hi vọng ước mơ có thể thành hiện thực và mình có thể làm lâu dài ở chỗ này giống như chỗ công ty đầu tư kia. Mà chắc năm nay mình khó thực hiện được ước mơ này rồi đúng ko bạn? :(
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

SPT85 đã viết: 11:22, 03/04/21
[/quote]

Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên. Từ hồi mình ra trường đi làm đến giờ, đúng là có chuyển việc nhiều lần. Mình làm cả công ty chứng khoán, tư vấn bất động sản, đầu tư. Duy chỉ có một chỗ công ty đầu tư mình làm lâu, hơn 6 năm. Hiện tại mình đã apply nhiều chỗ, nhiều công ty khác nhau, trong đó có 1 công ty mình đã ước mơ vào làm từ rất lâu rồi. Mình thực sự rất hi vọng ước mơ có thể thành hiện thực và mình có thể làm lâu dài ở chỗ này giống như chỗ công ty đầu tư kia. Mà chắc năm nay mình khó thực hiện được ước mơ này rồi đúng ko bạn? :(
[/quote]

Chuyện chồng con của bạn hiện giờ thế nào rồi ?
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

yesterday2016 đã viết: 15:26, 04/04/21
SPT85 đã viết: 11:22, 03/04/21

[/quote]

Chuyện chồng con của bạn hiện giờ thế nào rồi ?
[/quote]

Chuyện chồng con của mình có ảnh hưởng đến công việc của mình hay sao bạn ơi? Mình nghiệm thấy 1 điều có vẻ từ hồi mình lấy chồng và có em bé đến giờ, công việc của mình chuyển sang 1 hướng mới hoàn toàn, bất ổn, lận đận hơn. Có lẽ cũng do mình thay đổi ưu tiên sau khi có gia đình nên như vậy chăng?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

SPT85 đã viết: 12:54, 28/03/21 Suốt 2 năm gần đây đương số đã tìm việc rất nhiều. Đã khá nhiều lần rơi vào tình trạng tưởng mọi việc ok, mai đi làm luôn nhưng lại bị từ chối ở phút 89 vì lý do dịch. Cũng có tình trạng đương số từ chối các offer khá tốt vì nghĩ rằng có offer khác (khá chắc chắn về khả năng được nhận) phù hợp hơn. Xong rồi lại bị tình trạng từ chối phút 89.
Hiện tại đương số đang phỏng vấn vào 1 nơi mà đương số đã luôn rất mong được vào làm từ lâu. Nói thật là đương số không cảm thấy cơ hội được nhận tốt lắm, nhưng vẫn giữ chút hi vọng nào đó.
Cộng thêm việc suốt 2 năm qua quá bế tắc trong việc đi xin việc, thực sự là đương số đang cảm thấy càng lúc càng bế tắc. Xin nhờ mọi người xem giúp liệu trong năm nay đương số có thoát được tình cảnh này không, khi nào xin được việc, công việc có đúng như mình mong đợi ko hay lại làm 1 công việc tạm thời nào đó rồi lại nghỉ.
Xin cảm ơn mọi người.
Hình ảnh
Bạn có thể đăng lá số tử vi lên xem sao?
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

hysshu đã viết: 21:31, 04/04/21
SPT85 đã viết: 12:54, 28/03/21 Suốt 2 năm gần đây đương số đã tìm việc rất nhiều. Đã khá nhiều lần rơi vào tình trạng tưởng mọi việc ok, mai đi làm luôn nhưng lại bị từ chối ở phút 89 vì lý do dịch. Cũng có tình trạng đương số từ chối các offer khá tốt vì nghĩ rằng có offer khác (khá chắc chắn về khả năng được nhận) phù hợp hơn. Xong rồi lại bị tình trạng từ chối phút 89.
Hiện tại đương số đang phỏng vấn vào 1 nơi mà đương số đã luôn rất mong được vào làm từ lâu. Nói thật là đương số không cảm thấy cơ hội được nhận tốt lắm, nhưng vẫn giữ chút hi vọng nào đó.
Cộng thêm việc suốt 2 năm qua quá bế tắc trong việc đi xin việc, thực sự là đương số đang cảm thấy càng lúc càng bế tắc. Xin nhờ mọi người xem giúp liệu trong năm nay đương số có thoát được tình cảnh này không, khi nào xin được việc, công việc có đúng như mình mong đợi ko hay lại làm 1 công việc tạm thời nào đó rồi lại nghỉ.
Xin cảm ơn mọi người.
Hình ảnh
Bạn có thể đăng lá số tử vi lên xem sao?
Lá số tử vi của mình đây, cảm ơn bạn trước nhé.
Hình ảnh
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

CHUONGZKHUE đã viết: 14:34, 28/03/21
SPT85 đã viết: 12:54, 28/03/21
Xin cảm ơn mọi người.
Số tốt . Năm nay tốt . Cứ vin vào đó đi . Được hết 90% . Cuối năm báo cáo tôi biết.
Thưa bác CHUONGZKHUE, cháu có thể hỏi bác thêm chút là vì sao bác nói lá số tứ trụ cháu tốt được ko ạ? Thời gian này cháu bị stress vì tìm việc quá nên không nghĩ đc cái gì khác, giờ đọc lại cháu mới ngẫm từng lời bác nói. Trước cháu có nhờ xem tứ trụ thì được nói là cháu bị thừa Thổ, Thổ dày đặc, quá thiếu Thủy nên không tốt lắm. Cháu hi vọng được bác giải thích sơ sơ điểm tốt bác thấy qua lá số của cháu ạ. Xin cảm ơn bác nhiều.
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

Hi vọng được bác nào xem giúp đương số liệu tháng 3 này đương số có tin vui trong công việc không ạ? Theo tử vi thì tháng 2 đương số có thể có tin vui, mà theo kiểu có tiếng ko có miếng, tháng 3 có thể có thay đổi tốt trong công việc. Sắp hết tháng 2 rồi ạ, đương số đang rất mong tháng 3 tới sẽ may mắn hơn trong công cuộc tìm việc như lá số tử vi. Không biết tứ trụ có thể hiện như vậy không ạ?
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

SPT85 đã viết: 16:59, 08/04/21 Hi vọng được bác nào xem giúp đương số liệu tháng 3 này đương số có tin vui trong công việc không ạ? Theo tử vi thì tháng 2 đương số có thể có tin vui, mà theo kiểu có tiếng ko có miếng, tháng 3 có thể có thay đổi tốt trong công việc. Sắp hết tháng 2 rồi ạ, đương số đang rất mong tháng 3 tới sẽ may mắn hơn trong công cuộc tìm việc như lá số tử vi. Không biết tứ trụ có thể hiện như vậy không ạ?
số này thân vượng dụng tài quan.tin vui thì xem thực thần có hiện,có bị phá ko.như thế tháng 1al đã có tin vui .tới tháng 11al lịch lại có tin vui.nhưng tổng thể năm nay ko có tin vui gì nổi bật .
Được cảm ơn bởi: SPT85
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

Phuc250585 đã viết: 20:03, 08/04/21
SPT85 đã viết: 16:59, 08/04/21 Hi vọng được bác nào xem giúp đương số liệu tháng 3 này đương số có tin vui trong công việc không ạ? Theo tử vi thì tháng 2 đương số có thể có tin vui, mà theo kiểu có tiếng ko có miếng, tháng 3 có thể có thay đổi tốt trong công việc. Sắp hết tháng 2 rồi ạ, đương số đang rất mong tháng 3 tới sẽ may mắn hơn trong công cuộc tìm việc như lá số tử vi. Không biết tứ trụ có thể hiện như vậy không ạ?
số này thân vượng dụng tài quan.tin vui thì xem thực thần có hiện,có bị phá ko.như thế tháng 1al đã có tin vui .tới tháng 11al lịch lại có tin vui.nhưng tổng thể năm nay ko có tin vui gì nổi bật .
Tháng 1 âm lịch thì đương số chưa thấy tin vui gì ạ. Thực ra còn thấy stressed vì trong tháng 1 đương số bị từ chối công việc ở phút 89, quá sức bất ngờ vì trước đó mọi thứ trước đó đều rất chắc chắn, thuận lợi.
Cảm ơn bác đã xem giúp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”