Đoán hạn xét giờ sinh là phù phiếm ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Re: Đoán hạn xét giờ sinh là phù phiếm ?

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

Vaccine đã viết: 18:29, 10/04/21 thú vị thế, bạn dẫn một drive gồm hai lá số, hình tướng và hai lòng bàn tay lên đây
để xem thử tướng và số của bạn thế nào, dò hạn hai lá thì nhức đầu lắm, còn mấy ai đủ một lý do, thời gian, năng lượng để thực sự ngồi phân tích kĩ càng cho bạn được
nghe chữ dịch giả nổi tiếng, khâm thiên tứ hóa chắc mình cũng có đôi cái tên nghĩ ngay tới nhỉ
Mình inbox bạn được ko. Nếu ko tiện thì bỏ qua giúp mình nhé
Đầu trang

hoangmi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hoangmi »

Vô Kỵ đã viết: 15:44, 10/04/21 Hôm trước mình có dịp nhờ 1 Thầy bên khâm thiên tứ hóa xét giờ sinh. Mình mong muốn được kết hợp cả hình tướng và xét hạn quá khứ để xét giờ, nhưng Thầy có vẻ bực và nhận xét ai nói dùng hạn xét giờ sinh là nói tào lao.
Kiến thức mình nông cạn, mong mọi người cho ý kiến với.
Anh download app "Tu vi Pro" trên điện thoại Android, xem luận đoán các cung và các hạn năm vừa qua xem lá số nào chính xác hơn :)
Đầu trang

Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

=))
hoangmi đã viết: 07:33, 11/04/21
Vô Kỵ đã viết: 15:44, 10/04/21 Hôm trước mình có dịp nhờ 1 Thầy bên khâm thiên tứ hóa xét giờ sinh. Mình mong muốn được kết hợp cả hình tướng và xét hạn quá khứ để xét giờ, nhưng Thầy có vẻ bực và nhận xét ai nói dùng hạn xét giờ sinh là nói tào lao.
Kiến thức mình nông cạn, mong mọi người cho ý kiến với.
Anh download app "Tu vi Pro" trên điện thoại Android, xem luận đoán các cung và các hạn năm vừa qua xem lá số nào chính xác hơn :)
:-h
Đầu trang

Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

Polyrhythm đã viết: 18:15, 10/04/21 Các thầy phán bậy phán vớ vẩn vô căn cứ nhiều quá rồi cho nên giờ tăng xíu áp lực là đổ quạu.
Cái này là logic xây dựng lòng tin. Thầy ko phân đúng quá khứ ai dám tin rằng thầy sẽ phán đúng tương lai? Thầy ko phán đúng hạn quá khứ đến năm thì sao dám phán chắc nịch chuyện năm nay đương số là sẽ tốt hay xấu. Thầy nhìn tướng bảo ls này đúng, thầy khác bảo sai vậy logic ở đâu. Logic ở trong túi thầy thầy ko lôi ra thì ai biết.

Phán đc hạn năm quá khứ đúng công nhận là có khó xíu, nhưng đó là việc phải làm. Ko làm sao biết thầy giỏi thật hay thầy đa cấp???
Ở chiều ngược lại, phán sai chưa chắc đã là thầy dốt nhưng ko dám phán thì chắc chắn là thầy hèn
Thật ra sau khi bực thì Thầy cũng có xem hạn năm 2007 theo yêu cầu của mình. Năm đó ông nội mình mất, và mình té xe, Thầy xem là hạn bố mất. Cũng là tượng đàn ông bên nội, mình nghĩ vậy cũng đúng rồi. Nên, Thầy cũng ko hèn, chỉ là câu chốt của Thầy xem hạn xét lá số là tào lao làm mình thấy các Thầy cũng ko tin tưởng việc xem hạn của chính bản thân các Thầy là mấy
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Vô Kỵ đã viết: 09:05, 11/04/21
Polyrhythm đã viết: 18:15, 10/04/21 Các thầy phán bậy phán vớ vẩn vô căn cứ nhiều quá rồi cho nên giờ tăng xíu áp lực là đổ quạu.
Cái này là logic xây dựng lòng tin. Thầy ko phân đúng quá khứ ai dám tin rằng thầy sẽ phán đúng tương lai? Thầy ko phán đúng hạn quá khứ đến năm thì sao dám phán chắc nịch chuyện năm nay đương số là sẽ tốt hay xấu. Thầy nhìn tướng bảo ls này đúng, thầy khác bảo sai vậy logic ở đâu. Logic ở trong túi thầy thầy ko lôi ra thì ai biết.

Phán đc hạn năm quá khứ đúng công nhận là có khó xíu, nhưng đó là việc phải làm. Ko làm sao biết thầy giỏi thật hay thầy đa cấp???
Ở chiều ngược lại, phán sai chưa chắc đã là thầy dốt nhưng ko dám phán thì chắc chắn là thầy hèn
Thật ra sau khi bực thì Thầy cũng có xem hạn năm 2007 theo yêu cầu của mình. Năm đó ông nội mình mất, và mình té xe, Thầy xem là hạn bố mất. Cũng là tượng đàn ông bên nội, mình nghĩ vậy cũng đúng rồi. Nên, Thầy cũng ko hèn, chỉ là câu chốt của Thầy xem hạn xét lá số là tào lao làm mình thấy các Thầy cũng ko tin tưởng việc xem hạn của chính bản thân các Thầy là mấy
À, thế thì thầy đó còn ok đó bạn. Biết xem và ko hèn nhưng vẫn còn bỏ lọt hạn té xe nên cũng chỉ là dạng tầm thường thôi
Xem hạn chỉ là 1 phương pháp để xác định ls thôi. Nói như Long đức là chuẩn và cân bằng nhất. Đúng là xem hạn ko phải là tất cả. Tử vi nam phai Có rất nhiều cách xác định ls nào là đúng. Hình tướng, đọc cung, đọc sao luận đoán gia cảnh tính tình. Chỉ có điều xem hạn quá khứ là cách trực quan nhất và các thầy bói kiểu đa cấp muốn tránh dùng nhất. Vì nó dính đến yếu tố thời điểm thời gian. Ví dụ phán số này sau giàu thù trẻ con cũng phán đc nhưng bao giờ giàu, giàu bằng phương pháp nào thì cần người có chân tài thực học ( luận hạn). Hay như gái nào rồi cũng lấy chồng (95%,,,,) cần gì xem bói cũng biết vậy nhưng bao giờ lấy, lấy ai thì ko phải ai cũng trả lời đc.

Các thầy đa cấp hiện nay chủ yếu dám bố láo phán lăng nhăng là vì các cao thủ ko lên tiếng. Mà khi các cao thủ mải giấu bài ko lên tiếng thì người đi xem chỉ có 1 cách để tự bảo vệ mình thôi. Làm như bạn vậy. Test trình thầy. Chứ còn cái danh xem giỏi, dịch giả hay lượng fan đông thì bọn đa cấp thiếu gì? Marketing giải quyết hết.
Được cảm ơn bởi: Vô Kỵ, Siêu Xinh Đẹp, Scorpio166
Đầu trang

Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

Polyrhythm đã viết: 09:33, 11/04/21
Vô Kỵ đã viết: 09:05, 11/04/21

À, thế thì thầy đó còn ok đó bạn. Biết xem và ko hèn nhưng vẫn còn bỏ lọt hạn té xe nên cũng chỉ là dạng tầm thường thôi
Xem hạn chỉ là 1 phương pháp để xác định ls thôi. Nói như Long đức là chuẩn và cân bằng nhất. Đúng là xem hạn ko phải là tất cả. Tử vi nam phai Có rất nhiều cách xác định ls nào là đúng. Hình tướng, đọc cung, đọc sao luận đoán gia cảnh tính tình. Chỉ có điều xem hạn quá khứ là cách trực quan nhất và các thầy bói kiểu đa cấp muốn tránh dùng nhất. Vì nó dính đến yếu tố thời điểm thời gian. Ví dụ phán số này sau giàu thù trẻ con cũng phán đc nhưng bao giờ giàu, giàu bằng phương pháp nào thì cần người có chân tài thực học ( luận hạn). Hay như gái nào rồi cũng lấy chồng (95%,,,,) cần gì xem bói cũng biết vậy nhưng bao giờ lấy, lấy ai thì ko phải ai cũng trả lời đc.

Các thầy đa cấp hiện nay chủ yếu dám bố láo phán lăng nhăng là vì các cao thủ ko lên tiếng. Mà khi các cao thủ mải giấu bài ko lên tiếng thì người đi xem chỉ có 1 cách để tự bảo vệ mình thôi. Làm như bạn vậy. Test trình thầy. Chứ còn cái danh xem giỏi, dịch giả hay lượng fan đông thì bọn đa cấp thiếu gì? Marketing giải quyết hết.
Vì test nên gây cảm giác khó chịu cho Thầy. Nhưng cũng đành chịu. Còn vị dịch giả kia thì ko xem bạn ạ, chỉ dịch sách bán sách và dạy Khâm Thiên môn thôi. Con đường giống với bác Gấu hay Alex Phong ngày xưa. Cũng có thể là giấu bài.
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gáu với Alex phong đâu có giỏi. Loại đàn ông lắm điều và đanh đá thôi :))
Giỏi thì phải Vio hay anh Cường.
Được cảm ơn bởi: Vô Kỵ
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

Giỏi thì kbh xem bói mà thu phí, hoặc có thu cũng chỉ là hình thức tượng trưng. Và họ cũng k phán những thứ có thể ảnh hưởng nhiều tới lựa chọn của đương số
Còn k giỏi, thì hoàn toàn ngược lại
Hình như trước mình có đọc 1 bài bảo rằng, dùng lá số chuẩn để ước lượng hình dáng thì đúng, nhưng làm ngược lại là dùng hình dáng để xác định là số lại là sai ==> quan hệ 1 chiều. Chỉ có 1 cách là xem hạn đúng thì mới có thể xác nhận, tiếc rằng những người có thể xem hạn đúng bây giờ thật sự rất ít (Vì thực sự họ cũng k có nhiều thời gian và cũng k muốn lang mang làm gì).
Mà ví như bạn có lá số đúng chuẩn rồi đi, xong bạn định làm gì tiếp theo? Đốt uống à :)))).
Đầu trang

Vô Kỵ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vô Kỵ »

nhondoan đã viết: 10:31, 11/04/21 Giỏi thì kbh xem bói mà thu phí, hoặc có thu cũng chỉ là hình thức tượng trưng. Và họ cũng k phán những thứ có thể ảnh hưởng nhiều tới lựa chọn của đương số
Còn k giỏi, thì hoàn toàn ngược lại
Hình như trước mình có đọc 1 bài bảo rằng, dùng lá số chuẩn để ước lượng hình dáng thì đúng, nhưng làm ngược lại là dùng hình dáng để xác định là số lại là sai ==> quan hệ 1 chiều. Chỉ có 1 cách là xem hạn đúng thì mới có thể xác nhận, tiếc rằng những người có thể xem hạn đúng bây giờ thật sự rất ít (Vì thực sự họ cũng k có nhiều thời gian và cũng k muốn lang mang làm gì).
Mà ví như bạn có lá số đúng chuẩn rồi đi, xong bạn định làm gì tiếp theo? Đốt uống à :)))).
Giỏi thì ko bao giờ xem thu phí. Ai ràng buộc họ phải như vậy hả bạn. Mình có cầu họ có cung, mình ko thấy có vấn đề gì với chuyện trả phí hay ko. Còn chuyện nghiệp hay ko thì là vấn đề của riêng họ. Mình ko có tư cách để bàn tới.
Cũng như vấn đề có lá số chuẩn để làm gì, cũng là vấn đề của riêng mình. Đốt uống cũng là 1 gợi ý để suy nghĩ, nhưng hầu như giờ người ta ko in hay viết ra giấy nữa. Nên cũng chẳng có để mà đốt. Vậy nhé bạn
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chủ top nick thì mới toanh, nhưng nói chuyện vài câu tôi có cảm giác rất quen. Chắc là có gặp và nói chuyện ở đâu đó rồi. Nam giới, tầm 33 đến 35 tuổi, chưa lập gia đình, tam hợp mệnh có Thất sát hoặc vũ khúc... có lẽ vậy.

Về cơ bản thì cuộc sống tuy phức tạp nhưng cũng chỉ là 1 chuỗi các lựa chọn đúng/ sai mà thôi. Cả cái mạng internet rôbgj lớn như vậy nhưng nếu truy đến cùng thì toàn là ngôn ngữ nhị phân, đc tạo lên từ 2 chứ số là 0 và 1. Nếu thực sự ham thích tử vi huyền học và giờ còn rảnh có thời gian thì các bạn nên bỏ công sức như bạn Vô kỵ này. Tìm đúng ls của mình và quan trọng hơn là tìm đc thầy giỏi thực sự mà bạn tin cậy có thể giúp đc mình khi cần. Cái suy nghĩ rằng dù có ls chuẩn rồi cũng ko ích gì, là phúc thì ko phải họa, là họa thì ko tránh đc chỉ là lối suy nghĩ vừa nông cạn vừa tiêu cực thôi. Khó tránh nhưng ko phải là sẽ tuyệt đối ko tránh đc. "Xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều". Tất nhiên, ko phải tìm là sẽ thấy, muốn tránh là sẽ tránh đc. Chữ Duyên khó nói lắm. Có lòng trồng hoa, hoa chẳng nở / Vô tình cắm liễu, liễu xanh um

Lúc rảnh ko chuẩn bị đi cứ gặp chuyện mới đến ôm chân phật thì có ích gì? ném ls lên diễn đàn xin lời khuyên đại chúng thì vô dụng thôi. 9 thầy 10 ý, biết ai là ai mà nghe, muốn tìm tinh anh để hỏi mà ko biết ai, loanh quanh lại dẫm phải đúng thầy đa cấp thì khổ muôn đường.

“Momma always said Life is like a box of chocolates, you never know what you’re going to get”- Forrest Gump
Đời mà, ko ai biết đc viên kẹo socola mà số phận gửi cho mình sẽ có vị gì đâu. Cho nên Giờ rảnh thì cứ test đi. Sau sẽ có chỗ xài. Tất nhiên, test khéo 1 chút để ko gây phản cảm cho các thầy tử tế. Còn thầy đa cấp thì họ phản cảm cũng kệ họ đi. Ai care cơ chứ
Được cảm ơn bởi: Vô Kỵ, Qúy Dậu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”