Lá Số ngoài cưới nói, mạnh mẽ nhưng trong lòng cô đơn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá Số ngoài cưới nói, mạnh mẽ nhưng trong lòng cô đơn

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Bác nào sửa tiếp cho em đoạn thơ này với 🤣🤣🤣

Em có biết một điều
Chia tay
Nào phải chỉ xa một người
Mà là phải xa một thời
Và mình sẽ thành người khác

🤣🤣🤣 nếu thấy nó ok rồi thì thôi ahihi
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Vân Quý đã viết: 18:55, 22/04/21 Bác nào sửa tiếp cho em đoạn thơ này với 🤣🤣🤣

Em có biết một điều
Chia tay
Mà là phải xa một thời
Và mình sẽ thành người khác

🤣🤣🤣 nếu thấy nó ok rồi thì thôi ahihi
Mạn phép sửa lại thơ Vân Quý tí nhé!

Em có biết một điều
Chia tay
Mà là phải xa một thời
Khờ dại!
Để rồi ngày mai
Mình sẽ là ai
Trên đường đời
Em (anh) nhỉ?
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, liemtuong12
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Em biết một điều
chia tay , chuyện tan hợp
nào đâu phải chỉ xa em
mà là phải cấp nhận em còn đó
chỉ có điều em không phải là của anh
đành chấp nhân nhìn em bên người khác
còn mình anh ôm mãi một nỗi niềm
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

em biết một điều
chia tay , chuyên tan hợp
nào đâu phải chỉ xa em
là chấp nhận em còn đó
chỉ có điều em không phải của anh
thì thôi nhé nhỉn em bên người khác
còn mình anh ôm mãi một nỗi niềm
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Chia tay từ 2019 kia à? Đã gần 3 năm sao bạn ko quay lại?
Nếu tiếc sao ko quay lại.
Đã ko quay lại thì giờ đừng tiếc

À, cái này thú vị này. Bạn thử vấn tâm 1 cách trung thực xem? Chỉ cần tự trả lời ko cần nói cho ai khác biết.

Là bạn tiếc vì đã bỏ lỡ 1 mối chân tình hay tiếc vì đã hơn 2 năm rồi, người ta giờ cưới ck rồi mà bạn vẫn chưa bắt đc con cá nào to hơn??? :))

Một đêm ấy, ta nghe trọn một đêm Phạn ca, chẳng vì lĩnh hội, chỉ để tìm một chút hơi thở của người.

Một năm ấy, ta dập đầu nằm rạp trên sơn lộ, chẳng vì gặp gỡ, chỉ để kề cận hơi ấm của người

Một đời ấy, ta chuyển nước chuyển non dời Phật tháp, chẳng vì tu lai sinh, chỉ để giữa đường cùng người gặp lại

Một đời này, ta thoát khỏi linh hồn bị ràng buộc, chuyển thế luân hồi, chỉ để cùng người gặp lại

Một năm này, ta tìm khắp trăm núi ngàn sông, đột nhiên quay đầu, đã là biển hóa nương dâu

Một tháng này, ta quét hết lá bồ đề rụng, chẳng vì nối lại Phật duyên, chỉ để chặt đứt si niệm

Một ngày này, ta chôn chặt những chuyện đã qua, lại ngưng bước Phật, thế nhưng lòng ta, loạn đã nghìn năm.

Thương ương gia thố
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Polyrhythm đã viết: 19:22, 22/04/21 Chia tay từ 2019 kia à? Đã gần 3 năm sao bạn ko quay lại?
Nếu tiếc sao ko quay lại.
Đã ko quay lại thì giờ đừng tiếc

À, cái này thú vị này. Bạn thử vấn tâm 1 cách trung thực xem? Chỉ cần tự trả lời ko cần nói cho ai khác biết.

Là bạn tiếc vì đã bỏ lỡ 1 mối chân tình hay tiếc vì đã hơn 2 năm rồi, người ta giờ cưới ck rồi mà bạn vẫn chưa bắt đc con cá nào to hơn??? :))

Một đêm ấy, ta nghe trọn một đêm Phạn ca, chẳng vì lĩnh hội, chỉ để tìm một chút hơi thở của người.

Một năm ấy, ta dập đầu nằm rạp trên sơn lộ, chẳng vì gặp gỡ, chỉ để kề cận hơi ấm của người

Một đời ấy, ta chuyển nước chuyển non dời Phật tháp, chẳng vì tu lai sinh, chỉ để giữa đường cùng người gặp lại

Một đời này, ta thoát khỏi linh hồn bị ràng buộc, chuyển thế luân hồi, chỉ để cùng người gặp lại

Một năm này, ta tìm khắp trăm núi ngàn sông, đột nhiên quay đầu, đã là biển hóa nương dâu

Một tháng này, ta quét hết lá bồ đề rụng, chẳng vì nối lại Phật duyên, chỉ để chặt đứt si niệm

Một ngày này, ta chôn chặt những chuyện đã qua, lại ngưng bước Phật, thế nhưng lòng ta, loạn đã nghìn năm.

Thương ương gia thố
phật dạy có duyên thì sẽ gặp
ta học được rằng hết duyên tình sẽ tan
chúng sanh vạn vật trong lân hồi
chạy sao cho khỏi chữ nhân duyên
thôi thì học phật , học buông bỏ
thế sự đỗi thay , người thay đỗi
duy chi có tâm . phải giử bền
Đầu trang

kfcvjp
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kfcvjp »

liemtuong12 đã viết: 16:59, 22/04/21 "Khi người ta trẻ, người ta nghĩ có thể dễ dàng từ bỏ một mối tình. Vì người ta nghĩ rằng những hạnh phúc, những điều mới mẻ nhất sẽ đến trong tương lai. Cũng có thể. Nhưng… Người ta đâu biết rằng những gì ta mong muốn và cần nhất chỉ đến một lần trong đời."
_Trịnh Công Sơn"
______

Hôm nay người yêu cũ đi lấy chồng, tự nhiên lại bị cảm giác thất tình lại, trách bản thân không mạnh mẽ, không buông bỏ được những gì đã qua được như bao người khác. Phóng xe ra lang thang đi qua những con đường cũ, quán xá ngày xưa, lòng lại cô đơn, chạnh lòng đến tốt cùng.
Thỉnh thoảng lại hoài niệm về những người từng bước ngang qua quãng thời gian của cuộc đời, vì một lí do gì đó mà không còn liên lạc với nhau. Đấy là hết duyên hay lòng người không còn muốn nữa.
Trả phải người ta bảo trên đời này người gặp người là nhân duyên sao, nhân vô thập toàn nhỉ? thôi thì cứ đổ lỗi cho chuyện nhân sinh vậy. Hơi phét, nhưng mình thật sự là kiểu người hay hoài niệm về quá khứ, về những con người trước kia, về những niềm vui và nỗi buồn, và một kiểu người như thế thì sau này chuyện tình cảm sẽ thất bại và cùng cực lắm phải không?
Hình ảnh
Mới 96 thôi. 24 tuổi dương. Trẻ chán hề hề. Đời thiếu gì gái, hoàn thiện bản thân đi.
Gái bỏ tớ, tớ cay, tớ phải kiếm tiền, phải thành công hơn ck nó. Hơi đâu mà ngồi buồn những thứ ko thuộc về mình nữa^^. Cố lên zai
Được cảm ơn bởi: liemtuong12
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

kfcvjp đã viết: 19:41, 22/04/21
liemtuong12 đã viết: 16:59, 22/04/21 "Khi người ta trẻ, người ta nghĩ có thể dễ dàng từ bỏ một mối tình. Vì người ta nghĩ rằng những hạnh phúc, những điều mới mẻ nhất sẽ đến trong tương lai. Cũng có thể. Nhưng… Người ta đâu biết rằng những gì ta mong muốn và cần nhất chỉ đến một lần trong đời."
_Trịnh Công Sơn"
______

Hôm nay người yêu cũ đi lấy chồng, tự nhiên lại bị cảm giác thất tình lại, trách bản thân không mạnh mẽ, không buông bỏ được những gì đã qua được như bao người khác. Phóng xe ra lang thang đi qua những con đường cũ, quán xá ngày xưa, lòng lại cô đơn, chạnh lòng đến tốt cùng.
Thỉnh thoảng lại hoài niệm về những người từng bước ngang qua quãng thời gian của cuộc đời, vì một lí do gì đó mà không còn liên lạc với nhau. Đấy là hết duyên hay lòng người không còn muốn nữa.
Trả phải người ta bảo trên đời này người gặp người là nhân duyên sao, nhân vô thập toàn nhỉ? thôi thì cứ đổ lỗi cho chuyện nhân sinh vậy. Hơi phét, nhưng mình thật sự là kiểu người hay hoài niệm về quá khứ, về những con người trước kia, về những niềm vui và nỗi buồn, và một kiểu người như thế thì sau này chuyện tình cảm sẽ thất bại và cùng cực lắm phải không?
Hình ảnh
Mới 96 thôi. 24 tuổi dương. Trẻ chán hề hề. Đời thiếu gì gái, hoàn thiện bản thân đi.
Gái bỏ tớ, tớ cay, tớ phải kiếm tiền, phải thành công hơn ck nó. Hơi đâu mà ngồi buồn những thứ ko thuộc về mình nữa^^. Cố lên zai
đồng cảm với chủ top , mình đã trãi qua chuyện này, ngủ một giấc mai tỉnh dậy ta là con người mới , lao vào làm việc, mọi thứ sẽ tốt hơn
Được cảm ơn bởi: liemtuong12
Đầu trang

LÃO TỬ SỐ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi LÃO TỬ SỐ »

KENT đã viết: 18:41, 22/04/21 TÌnh là gì thế gian muôn đời khổ
yêu làm chi để thêm vạn nỗi sầu
người đi rồi , lòng ta còn vương vấn
tình đã hết còn nghĩa để làm gì ?
vậy nên thôi tiễn em thêm một đoạn