Lá số siêu đẹp bị tuần triệt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số siêu đẹp bị tuần triệt

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Haiz. Các bạn dốt văn quá. Phân tích kiểu các bạn thì chỉ có trẻ con và văn mẫu thôi.
Phân tích như ca mí chuẩn.
Ca giỏi văn mà. Suốt thời học sinh, dù đc các cô dạy văn giả bộ ko thấy, cô dạy toán xin xỏ giùm cho hết lời nhưng điểm Văn ca chiwa bao giờ dưới 5 và trên 6 :))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, coco87
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Polyrhythm đã viết: 22:04, 08/05/21 Haiz. Các bạn dốt văn quá. Phân tích kiểu các bạn thì chỉ có trẻ con và văn mẫu thôi.
Ca giỏi văn mà. Suốt thời học sinh, dù đc các cô dạy văn giả bộ ko thấy, cô dạy toán xin xỏ giùm cho hết lời nhưng điểm Văn ca chiwa bao giờ dưới 5 và trên 6 :))
Ca càng học lên cao điểm văn càng dậm số lùi :))

Em làm lành với người cũ rồi. \:D/ Giờ mong có hạn cưới 8-> Em đùa thôi. Em biết mình cũng hơi hư.

Coi tạm cái này vui phết ca với chị Tea ah: https://thientue.vn/boi-bai-tarot-moi-l ... i-ay-la-gi
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

12010277 đã viết: 22:14, 08/05/21
Polyrhythm đã viết: 22:04, 08/05/21 Haiz. Các bạn dốt văn quá. Phân tích kiểu các bạn thì chỉ có trẻ con và văn mẫu thôi.

Em làm lành với người cũ rồi. \:D/ Giờ mong có hạn cưới 8->
Lại là tình đồng chí :(
Tình bọ xít nó vậy. Nay bỏ mai làm lành. Hơi đâu mà quan tâm. :(
Tóm lại là ca ban lệnh cấm rồi. Đệ kéo quần lên cho ngay ngắn đến ngoài 30 tuổi nhé. Cấm cãi. Ca là truyền thuyết rồi =))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, 12010277
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Polyrhythm đã viết: 22:20, 08/05/21
12010277 đã viết: 22:14, 08/05/21

Em làm lành với người cũ rồi. \:D/ Giờ mong có hạn cưới 8->
Lại là tình đồng chí :(
Tình bọ xít nó vậy. Nay bỏ mai làm lành. Hơi đâu mà quan tâm. :(
Tóm lại là ca ban lệnh cấm rồi. Đệ kéo quần lên cho ngay ngắn đến ngoài 30 tuổi nhé. Cấm cãi. Ca là truyền thuyết rồi =))
Hổng biết đồng chí của em có bem nhau như các đồng chí khác ko 8-> Được cái làm lành thấy nhẹ nhõm. Thở phào luôn đó ca. Em hâm mộ khả năng làm lành của em quá ca =P~

Đợi ngoài 30t mới dc gáy. Thế thì e tranh thủ gáy trước trên lyso vậy ;;)
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em đi chơi nhà đứa bạn. Thằng bạn đẹp trang sáng láng. Thực tế là cu cậu 1 năm thất nghiệp. Ngồi nhà ăn trợ cấp. Nó ko dám tìm bạn gái. Nó mặc cảm chuyện gái gú khi nó lo miệng nó còn không xong. Nó chẳng đăng gì lên MXH vì thế. Thực lòng mà nói, e ghét cách thế giới này vận hành. Linkedin đầy những nhà khởi nghiệp thành công. Instagram toàn người mẫu, mỹ nam vạn người mê. Hóa ra thất bại thì mất luôn quyền được giao tiếp? Bảo sao giới trẻ bây giờ, nhất là đàn ông, stress quá tự tử.
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Có lẽ ca già thật rồi. Nhưng ca thực sự ko hiểu nổi giới trẻ bây giờ vì sao coi trọng MXH đến vậy. Họ vui buồn yêu ghét theo từng comment, like hay dislike. Thậm chí còn có thể yêu 1 người mà ko cần gặp mặt.
Thực lòng ca ko hiểu.
Thế hệ ca gọi đó là sống ảo :))
Ca có wordpress từ 2000, chơi diễn đàn các kiểu từ 200x, facebook từ 2008, còn instagram, pinterest.... từ hồi mới sáng lập. Cơ mà thực sự ko sống ảo nổi. Ca thấy MXH thật vô nghĩa. 1000 cái like của những người xa lạ ko bằng 1 cốc trà đá đứa bạn thân mời. Yêu đương cũng vậy. Sao có thể yêu 1 cô hoa hậu mà ta chỉ nhìn thấy trên tivi đc. Con bồ câu bay trên trời sao bằng con chim sẻ trong lòng bàn tay? 1000 cô hoa hậu trên mạng sao bằng 1 cô gái bình thường thôi ngồi cạnh đc.
Có khi ca già thật rồi.
Cuộc đời ca, sống đến giờ là 4x năm mà chỉ tin chắc 2 điều. 1 trong đó là ko có cái gì dễ dàng đạt đc mà lại có giá trị cả. Ca chưa bao giờ chọn con đường dễ đi vì ca muốn đạt đc cái có giá trị thật sự. MXH quá dễ đạt đc mọi thứ, từ danh vọng đến tiền bạc nẻn ko hợp với ca. Mà đời, tiền nào của ấy, cái gì cũng có giá của nó, công danh, địa vị, tài năng, của cải, tình cảm... tất cả đều có giá phải trả để đạt đc cả thôi.
Cái gì giá rẻ thì chất lượng và thời hạn sử dụng ko thể ok đc.
Và MXH là 1 trong những thứ rẻ tiền

Đừng nhặt con ốc vàng
Sóng xô vào tận bãi
Những cái gì dễ dãi
Có bao giờ bền lâu
Được cảm ơn bởi: koollee, Tealightdalat, sunflower1924, Phuc250585, coco87, 12010277, Ariance, tuonqvy39
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Polyrhythm đã viết: 09:32, 09/05/21 Có lẽ ca già thật rồi. Nhưng ca thực sự ko hiểu nổi giới trẻ bây giờ vì sao coi trọng MXH đến vậy. Họ vui buồn yêu ghét theo từng comment, like hay dislike. Thậm chí còn có thể yêu 1 người mà ko cần gặp mặt.
Thực lòng ca ko hiểu.
Ca có wordpress từ 2000, chơi diễn đàn các kiểu từ 200x, facebook từ 2008, còn instagram, pinterest.... từ hồi mới sáng lập. Cơ mà thực sự ko sống ảo nổi. Ca thấy MXH thật vô nghĩa. 1000 cái like của những người xa lạ ko bằng 1 cốc trà đá đứa bạn thân mời. Yêu đương cũng vậy. Sao có thể yêu 1 cô hoa hậu mà ta chỉ nhìn thấy trên tivi đc. Con bồ câu bay trên trời sao bằng con chim sẻ trong lòng bàn tay? 1000 cô hoa hậu trên mạng sao bằng 1 cô gái bình thường thôi ngồi cạnh đc.
Có khi ca già thật rồi.
Cuộc đời ca, sống đến giờ là 4x năm mà chỉ tin chắc 2 điều. 1 trong đó là ko có cái gì dễ dàng đạt đc mà lại có giá trị cả. Ca chưa bao giờ chọn con đường dễ đi vì ca muốn đạt đc cái có giá trị thật sự. MXH quá dễ đạt đc mọi thứ, từ danh vọng đến tiền bạc nẻn ko hợp với ca. Mà đời, tiền nào của ấy, cái gì cũng có giá của nó, công danh, địa vị, tài năng, của cải, tình cảm... tất cả đều có giá phải trả để đạt đc cả thôi.

Đừng nhặt con ốc vàng
Sóng xô vào tận bãi
Những cái gì dễ dãi
Có bao giờ bền lâu
Câu này ca coi cho e lần đầu ca viết nè. Hôm nay ca nhiều tâm trạng vậy. Dịch bùng buồn thật ca ơi. Giờ e đang nghĩ buôn cái gì cũng mệt chỉ có buôn nhang là đắt thôi.:)). MXH cũng làm cho nhiều người stress tự tử lắm, nghiền sống ảo rồi áp lực so sánh bản thân với bạn bè trên mạng rồi ai cũng gồng lên để thể hiện. E cũng thấy may thế hệ e cũng chưa có cảm ứng, điện thoại di động, hay Facebook như giờ. Có rồi ăn ngủ với MXH, đủ thứ cám dỗ cũng khó có được cuộc sống bình thường như người ta, con nít bây giờ bị bệnh chậm nói, giao tiếp kém cũng phổ biến nữa. Hồi đó e cũng hay viết blog như viết nhật ký, có gì cũng viết lên. Sau yahoo dẹp e cũng dẹp viết luôn.

77 e thấy tính giống giống e hồi đó, có đôi ngày tâm trạng không tốt đụng đâu cãi đó như kiểu gây sự với cả xã hội. Càng tới mùa hè tính càng bớt tốt lại. :)). Mà 77 cung thân Cự Môn tuần là càng già càng bớt cãi hả ca. Như vợ chồng nhà e Cự Môn tuần, làm như càng già càng hiếm khi cãi nhau. Làm như hồi xưa cãi nhau siêng quá có kinh nghiệm nên giờ mỗi lần bắt đầu bực bực nhau lên là đoán hết được kết cục nên đứa một góc ngồi cho hạ hoả. :))
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm, 12010277
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

12010277 đã viết: 05:27, 06/04/21 Kính chào các cô chú, các bác ham mê học thuật tử vi. Cháu xin hỏi lá số này tính khí như thế nào? Và thích hợp làm nghề gì đây?

Hình ảnh

Đương số hiện tại vẫn đang dang dở chưa có gì cụ thể hóa cả. Uổng công lá số đẹp ~X(
Hình dáng: cao lớn, mặt hồng vàng hoặc hồng tía, khuôn mặt đầy tròn hoặc dài tròn

Tính rộng rãi, dễ dãi, độ lượng, trung thành và thông minh, nhưng tâm cao khí ngạo, bị nhiều đố kị thị phi

Thích hợp làm kinh doanh nhưng không nên kd một mình, hoặc làm công tác văn hoá, quảng bá, kế hoạch, chăm sóc khách hàng
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, 12010277
Đầu trang

Thupy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thupy »

Polyrhythm đã viết: 09:32, 09/05/21 Có lẽ ca già thật rồi. Nhưng ca thực sự ko hiểu nổi giới trẻ bây giờ vì sao coi trọng MXH đến vậy. Họ vui buồn yêu ghét theo từng comment, like hay dislike. Thậm chí còn có thể yêu 1 người mà ko cần gặp mặt.
Thực lòng ca ko hiểu.
Có khi ca già thật rồi.

Đừng nhặt con ốc vàng
Sóng xô vào tận bãi
Những cái gì dễ dãi
Có bao giờ bền lâu

Những thế hệ sau này phát triển trên nền tảng công nghệ hoá nên iu đương nó cũng mang đậm nét công nghệ hoá nốt.
Còn cái công nghệ hoá của Anh thời ấy chỉ là cái chớm nở chưa đủ nội công để dẫn đến iu đương ấy mà.
Nhưng có một điều em kg công nhận đấy là Anh già rầu. Già đâu mà già, chỉ là có tí tuổi thâu à. Chắc chưa thuế thì tầm 4.0 ấy mừ.
Nếu già thì Em lại phải đổi xưng hô kêu là chú đập lão à, chứ kg phải anh đập giai nữa seo? Ngại chít đi đc, dđ mất một giai đập rầu 🤣😆😝😜.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Polyrhythm, 12010277
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Polyrhythm đã viết: 16:02, 08/04/21 Vừa thật thà, vừa ương vừa thích cãi mà cũng có đứa chịu đc đệ cũng tài. Chịu đc đệ 2 phần cũng đủ để ca gọi là sư phụ rồi.
Em vẫn thấy 7 man rợ Ca à! Man rợ còn hơn Ca. Ca có kiểu man rợ của riêng Ca. 7 có kiểu man rợ của riêng 7. 2 người đều man rợ chỉ khác nhau thể loại thôi. :))

7 đang hồi teen. Yêu đúng kiểu bọ xít. Xin lỗi hôm bữa em cãi Ca. Vì tưởng 7 thất tình thật. Giờ mới phát hiện ra cô người yêu có khả năng chịu đựng rất cao. Em còn nghĩ vợ của 7 là người có duyên từ kiếp trước. Kiểu như kiếp trước đã tập tành quen chịu đựng. Kiếp này gặp lại mới chịu nổi. :))

Giờ nghe lời Ca vượt rào. Năm sau có vợ có con cùng lúc. Ko biết anh chàng có thời gian nghĩ đến tàu vũ trụ, siêu nhân , ko gian, thời gian... ko nữa. =))

Con trai có người yêu. Muốn cưới thì cầu hôn thôi. Cần chi mà phải chờ hạn cưới hè. =))
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”