Gái thực dụng chọn chồng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phuongtinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Gái thực dụng chọn chồng

Gửi bài gửi bởi phuongtinh »

thamvu88 đã viết: 20:49, 04/06/21
Sống ở đời là bể khổ, những lúc lên voi không lo tích trữ tài sản, làm điều thiện, đến khi xuống thì không đỡ được, bạn đã trải qua thời kỳ gian khổ thế để khi lên voi bạn biết cách quý trọng đồng tiền, là tiền mình làm ra, bạn thách cưới thế phải tôi tôi chạy 3 cây số, người nhà bên chồng tương lai nghĩ bạn như thế nào, ban nên tìm cách vẫn có tiến chữa bệnh cho mẹ, vẫn có tiền lo cho em trai mà ko làm mất hình ảnh của bản trong mắt nhà chồng, vậy mới bền, thân
1. Đời là bể khổ khi ta không có tiền. Người có tiền không ai muốn qua đời cả. :))
2. em thách cưới chồng em như vậy vì em biết anh ấy dư sức làm được, cho nên em muốn lấy chồng giàu chứ không lấy bác. =))
3. Tìm cách? Bác chỉ em cái cách kiếm ra 1 tỷ chân chính khi hoàn cảnh em như vậy đi. Em sẽ quỳ lạy bác tới khi vỡ đầu mới thôi. :D

Ai cũng biết không có tiền thì sẽ nghèo, nhưng không phải ai cũng biết cách kiếm tiền. Nếu chỉ cần chăm chỉ, siêng năng mà giàu thì người giàu có nhất thế giới phải là các anh chị công nhân. ;)
Đầu trang

akas139
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi akas139 »

Lá anh iu nhìn cũng được đó, vợ ngon đẹp nhưng mà ko biết có phải ứng vào chủ top ko
Đầu trang

Bá Sỹ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Bá Sỹ »

Thôi nào mấy ông , cái nick này mới lập ra vì mục đích ghen tức và đăng một bài cố ý khịa thôi , tranh luận làm gì cho mắc công . Riêng anh là anh ủng hộ em hết mình , phần vì nghe hoàn cảnh em đáng thương quá , em ko nên thách 1 tỉ , 1 tỉ thì mấy người buôn bán ngoài chợ cũng dư sức trả , thách lần 1000 tỉ luôn em , đẳng cấp như em là phải 1000 tỉ , đã tham thì thâm cho tới , chứ thách 1 tỉ nó lại bỏ công em sống tốt cho bản thân kiếp này :)) . Anh thấy Ngọc Trinh cũng vì gia cảnh nghèo , gia đình khổ nên quyết tâm đổi đời bằng mọi cách , cũng đẹp nên quen toàn tỉ Phú , Hoàng Kiều là ví dụ , giữa lúc em còn đẹp mơn mởn thì anh prefer em nên kiếm 1 ông tỉ phú lo cho mình có đầy đủ điều kiện , có điều kiện rồi sau này ai dám khinh em nghèo kô 😇😇 . Chúc em happy
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

phuongtinh đã viết: 21:05, 04/06/21
thamvu88 đã viết: 20:49, 04/06/21
Sống ở đời là bể khổ, những lúc lên voi không lo tích trữ tài sản, làm điều thiện, đến khi xuống thì không đỡ được, bạn đã trải qua thời kỳ gian khổ thế để khi lên voi bạn biết cách quý trọng đồng tiền, là tiền mình làm ra, bạn thách cưới thế phải tôi tôi chạy 3 cây số, người nhà bên chồng tương lai nghĩ bạn như thế nào, ban nên tìm cách vẫn có tiến chữa bệnh cho mẹ, vẫn có tiền lo cho em trai mà ko làm mất hình ảnh của bản trong mắt nhà chồng, vậy mới bền, thân
1. Đời là bể khổ khi ta không có tiền. Người có tiền không ai muốn qua đời cả. :))
2. em thách cưới chồng em như vậy vì em biết anh ấy dư sức làm được, cho nên em muốn lấy chồng giàu chứ không lấy bác. =))
3. Tìm cách? Bác chỉ em cái cách kiếm ra 1 tỷ chân chính khi hoàn cảnh em như vậy đi. Em sẽ quỳ lạy bác tới khi vỡ đầu mới thôi. :D

Ai cũng biết không có tiền thì sẽ nghèo, nhưng không phải ai cũng biết cách kiếm tiền. Nếu chỉ cần chăm chỉ, siêng năng mà giàu thì người giàu có nhất thế giới phải là các anh chị công nhân. ;)
1. không bàn tuy quan điểm
2. vi biết nhà họ dư sức nên phải có cách ko cần lôi 1 tỷ ra để thách cưới, làm thế họ khinh, nên để họ tự nguyện chữa bệnh cho mẹ bạn và tiên em trai ko phải dùng ngay nên cứ rót vốn tư từ, như thế bạn phải chứng tỏ bạn có giá trị để họ giúp đỡ gia đinh bạn, cái nay không khó mà. cưới được 1 ngươi vợ đảm, 1 ngươi con dâu có giá trị thi đối với nha giau chẳng đáng gì, và tôi cũng ko thích vợ nghèo nên chúng ta ko có duyên.
3. tôi thi tôi mới mất gần 1 tỷ thôi chứ giơ 1 tỷ nó cũng to như núi nhưng ko phải là ko có
Đầu trang

phuongtinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bá Sỹ đã viết: 21:21, 04/06/21 Thôi nào mấy ông , cái nick này mới lập ra vì mục đích ghen tức và đăng một bài cố ý khịa thôi , tranh luận làm gì cho mắc công . Riêng anh là anh ủng hộ em hết mình , phần vì nghe hoàn cảnh em đáng thương quá , em ko nên thách 1 tỉ , 1 tỉ thì mấy người buôn bán ngoài chợ cũng dư sức trả , thách lần 1000 tỉ luôn em , đẳng cấp như em là phải 1000 tỉ , đã tham thì thâm cho tới , chứ thách 1 tỉ nó lại bỏ công em sống tốt cho bản thân kiếp này :)) . Anh thấy Ngọc Trinh cũng vì gia cảnh nghèo , gia đình khổ nên quyết tâm đổi đời bằng mọi cách , cũng đẹp nên quen toàn tỉ Phú , Hoàng Kiều là ví dụ , giữa lúc em còn đẹp mơn mởn thì anh prefer em nên kiếm 1 ông tỉ phú lo cho mình có đầy đủ điều kiện , có điều kiện rồi sau này ai dám khinh em nghèo kô 😇😇 . Chúc em happy
Tôi quen ai trên này hay thù oán với ai mà đăng bài với mục đích ghen tức hay khịa? Có ai khịa mà đem chuyện cực khổ của đời mình ra kể? Để tôi được cái gì vậy? Được ban phát lòng thương xót trong vài giây của các ông rồi các ông bật tab khác lướt lướt xong quên mất nãy giờ mình làm gì luôn à? =))

Tôi nói rồi, tôi thực dụng chứ tôi không phải là gái mà cặp với nhiều người.
Các ông sinh ra trong chăn ấm nệm êm thì biết cái gì cực với khổ, làm gì biết đói :)) nên tôi không chấp.
Các ông nên nhớ Phật cũng phải uống sữa mới thoát chết và thành Phật. Các-mác thì phải nhờ Ăng-ghen nuôi ăn nuôi mặc mới viết ra được bộ lý luận. Với cái đói hành hạ thì ngay cả phân để cơ thể bài tiết còn không có thì làm quái gì có cái gì vĩ đại ra đời :))
Được cảm ơn bởi: MarlinNguyen
Đầu trang

phuongtinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thamvu88 đã viết: 21:46, 04/06/21 1. không bàn tuy quan điểm
2. vi biết nhà họ dư sức nên phải có cách ko cần lôi 1 tỷ ra để thách cưới, làm thế họ khinh, nên để họ tự nguyện chữa bệnh cho mẹ bạn và tiên em trai ko phải dùng ngay nên cứ rót vốn tư từ, như thế bạn phải chứng tỏ bạn có giá trị để họ giúp đỡ gia đinh bạn, cái nay không khó mà. cưới được 1 ngươi vợ đảm, 1 ngươi con dâu có giá trị thi đối với nha giau chẳng đáng gì, và tôi cũng ko thích vợ nghèo nên chúng ta ko có duyên.
3. tôi thi tôi mới mất gần 1 tỷ thôi chứ giơ 1 tỷ nó cũng to như núi nhưng ko phải là ko có
bác đang bàn chuyện của em với tư cách là bác. Khi nào bác đặt vào hoàn cảnh của em thì bác sẽ hiểu.
Em bị khinh để mẹ em vẫn còn ở lại với em lâu hơn.
Em bị khinh để em của em có tương lai tốt hơn.
Thì em mong mọi người hãy khinh em nhiều hơn nữa.
Em chấp nhận. :)
Đầu trang

phuongtinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thôi em xin kết câu chuyện của em ở đây ạ. Cảm ơn nhiều bác đã vào chia sẻ với em. Và cũng cảm ơn các bác đã chửi em. Mặc dù mục đích của em là nhờ xem lá số mà hổng có ai xem giúp hết. Đây chắc là cái bài lạ lùng nhất ở trang web này quá. :D
Ngày em đi làm, tối em dạy thêm anh văn ở trung tâm. Mà dịch nên nghỉ dạy từ 1/6 nên buồn quá lên mạng xem, ngờ đâu lọt vô đây. Nhưng ngày mai em lại tìm được kèo làm gia sư ở nhà người ta rồi nên không có thời gian lên mạng nữa rồi. :-h Mượn câu thơ để chia tay các bác ạ

"...Tiền xài đúng tiền hiền như Phật
Bạc xài lầm, bạc ác hơn ma
Phật ma thì cũng tại người ta
Chớ tiền bạc nó vốn là vô tri..."
Được cảm ơn bởi: Vutrang123, MinhBich, Scorpio166
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

phuongtinh đã viết: 22:37, 04/06/21 Thôi em xin kết câu chuyện của em ở đây ạ. Cảm ơn nhiều bác đã vào chia sẻ với em. Và cũng cảm ơn các bác đã chửi em. Mặc dù mục đích của em là nhờ xem lá số mà hổng có ai xem giúp hết. Đây chắc là cái bài lạ lùng nhất ở trang web này quá. :D
Ngày em đi làm, tối em dạy thêm anh văn ở trung tâm. Mà dịch nên nghỉ dạy từ 1/6 nên buồn quá lên mạng xem, ngờ đâu lọt vô đây. Nhưng ngày mai em lại tìm được kèo làm gia sư ở nhà người ta rồi nên không có thời gian lên mạng nữa rồi. :-h Mượn câu thơ để chia tay các bác ạ

Chúc mẹ em sớm mau khỏi bệnh và mạnh khoẻ sống lâu
Chúc 2 chị em em sẽ có cuộc sống như mong muốn.
👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻
Đầu trang

LÃO TỬ SỐ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi LÃO TỬ SỐ »

MinhBich đã viết: 22:59, 04/06/21
phuongtinh đã viết: 22:37, 04/06/21 Thôi em xin kết câu chuyện của em ở đây ạ. Cảm ơn nhiều bác đã vào chia sẻ với em. Và cũng cảm ơn các bác đã chửi em. Mặc dù mục đích của em là nhờ xem lá số mà hổng có ai xem giúp hết. Đây chắc là cái bài lạ lùng nhất ở trang web này quá. :D

Chúc mẹ em sớm mau khỏi bệnh và mạnh khoẻ sống lâu
Chúc 2 chị em em sẽ có cuộc sống như mong muốn.
👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻👌🏻
Anh cũng chúc cho Bắc Ninh hết dịch.. 8->
Được cảm ơn bởi: MinhBich, thaitam79
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

phuongtinh đã viết: 22:23, 04/06/21
thamvu88 đã viết: 21:46, 04/06/21 1. không bàn tuy quan điểm
bác đang bàn chuyện của em với tư cách là bác. Khi nào bác đặt vào hoàn cảnh của em thì bác sẽ hiểu.
Em bị khinh để mẹ em vẫn còn ở lại với em lâu hơn.
Em bị khinh để em của em có tương lai tốt hơn.
Thì em mong mọi người hãy khinh em nhiều hơn nữa.
Em chấp nhận. :)
cũng thật là khó, bên hiếu bên tình, mong bạn có sự lựa chọn sáng suốt và mong cho nhà chồng tương lai của bạn tâm tốt và hiểu biết, sau cơn mưa trời lại sáng, bạn đã trải qua nhiều khó khăn thế tôi tin bạn xứng đáng có được thật nhiều điều tốt đẹp và may mắn, good luck
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”