Mệnh Nhật Nguyệt (Đan trì-Quế trì) sáng nhưng đời chưa thấy sáng, rất mong cả nhà luận ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Froal
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mệnh Nhật Nguyệt (Đan trì-Quế trì) sáng nhưng đời chưa thấy sáng, rất mong cả nhà luận ạ

Gửi bài gửi bởi Froal »

thaibk61 đã viết: 13:20, 13/06/21 Bố a còn ổn chứ ạ. Là của e cũng na ná
Còn bạn ạ, bố mẹ mình vẫn còn đầy đủ, chỉ là trái tính trái nết với mình thôi.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Mệnh Nhật Nguyệt (Đan trì-Quế trì) sáng nhưng đời chưa thấy sáng, rất mong cả nhà luận ạ

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Froal đã viết: 00:50, 12/06/21
hysshu đã viết: 00:20, 12/06/21 Lá số khá tốt. Mệnh Thái dương vượng địa, có xương khúc, song lộc, long phượng, Lộc ấn tướng, Hóa Khoa. Quan có kỵ xung chiếu, không hay lắm.

Em đang làm nghề gì? Trình độ? Giai đoạn 14 tới 23 chắc nhiều khó khăn, gian nan, học hành thi cử cũng không được thuận lợi?
Em làm về thiết kế đồ họa, BĐS, nhưng em ko thích công việc cho lắm.
Em có bằng CĐ thôi ạ.
14-23 của em là chuỗi ngày nhiều thứ tệ, đúng là bắt đầu 23 thì cuộc đời em thay đổi nhiều.
Em có cảm giác tuổi trẻ của em là những ngày bị o ép đến mức kiệt quệ, em không hứng thú điều gì khi còn trẻ cả, hiện tại có vẻ đang dần sáng hơn, nhưng em cũng chưa biết sẽ đi đâu về đâu, không biết mình nên làm về ngành gì thì sẽ thuận lợi.
Từ 24 tuổi tới giờ em có thấy thuận lợi nhiều không, hay là vẫn còn nhiều khó khăn?
Được cảm ơn bởi: Froal
Đầu trang

Froal
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Froal »

hysshu đã viết: 23:30, 13/06/21 Từ 24 tuổi tới giờ em có thấy thuận lợi nhiều không, hay là vẫn còn nhiều khó khăn?
Vâng, 24 hơn 1 chút nhưng vẫn còn rất tệ, 28-29 là khoảng thời gian khủng hoảng về tinh thần nhất với em.
Từ 29 đến nay tâm lý em thông nhiều thứ, nhẹ nhàng hơn nhiều, tư duy thông, cuộc sống cũng đỡ căng thẳng hơn, nhưng sự nghiệp vẫn rối như tơ vò.
Nếu nói về những gì đã qua thì càng ngày mọi thứ càng tốt lên mặc dù chưa ổn nhưng vẫn là tốt hơn, còn nói về tổng thể của một con ng thì công danh sự nghiệp và tình duyên vẫn lận đận, cha mẹ thì vẫn vậy nhưng em thông tư tưởng rồi nên ko vướng mắc nữa.
Điều em quan tâm nhất là công việc, em thấy mọi thứ của em đều xoay quanh công danh sự nghiệp, tiền bạc thôi.
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

bạn này mệnh thái duơng, mệnh tài quan di ôm tam hóa, mệnh có văn xuơng là nguời trông trẻ hơn tuổi, thông mình, nhiều tài năng thế nhưng tại sao cuộc đời bạn ko thuận.
Đơn giản thôi:

1. Phụ mẫu: liêm tham không kiếp- thiên hình, bố mẹ dạy con theo kiểu rắn, bạn này mà có ý kiến gì sẽ bị các cụ gạt đi ngay. dần dần sẽ cảm thấy bản thân ko đc ủng hộ, cuộc đời đứng truớc những quyết định quan trọng sẽ bị luỡng lự, nghi ngờ.iáp Tôi đoán không nhầm bố bạn này còn nghiện thuốc lá nặng nữa cơ.

2. Thân mệnh đồng cung: từ bé đến lớn tính cách chẳng thay đổi mấy, thói quen suy nghĩ vẫn như xưa, bản thân có thay đổi nhưng sẽ không nhiều.

Âm-Duơng tuy sáng thì bạn có cơ hội, giống như bạn đuợc ra biển lớn, nhưng chính sự giáo dục từ nhỏ + bản thân của bạn không cho cái cần câu thì bạn cũng chẳng bao giờ bắt đuợc con cá. #-o #-o #-o

Chả phải ngẫu nhiên trong tử vi ngoài tam hợp chiếu, xung chiếu, những cách giáp cũng rất quan trọng. Không kiếp, hình kỵ giáp mệnh chẳng khác nào kìm kẹp sự phát triển nhận thức của đuơng số.

bạn này muốn khá phải tìm cách sống xa gia đinh, xuất ngoại đuợc thì thay vận đổi số. :-$ :-$ :-$
Được cảm ơn bởi: Froal, tien.trinh2503
Đầu trang

Froal
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Froal »

phucphucphucphuc đã viết: 11:57, 14/06/21 bạn này mệnh thái duơng, mệnh tài quan di ôm tam hóa, mệnh có văn xuơng là nguời trông trẻ hơn tuổi, thông mình, nhiều tài năng thế nhưng tại sao cuộc đời bạn ko thuận.
Đơn giản thôi:

1. Phụ mẫu: liêm tham không kiếp- thiên hình, bố mẹ dạy con theo kiểu rắn, bạn này mà có ý kiến gì sẽ bị các cụ gạt đi ngay. dần dần sẽ cảm thấy bản thân ko đc ủng hộ, cuộc đời đứng truớc những quyết định quan trọng sẽ bị luỡng lự, nghi ngờ.iáp Tôi đoán không nhầm bố bạn này còn nghiện thuốc lá nặng nữa cơ.

2. Thân mệnh đồng cung: từ bé đến lớn tính cách chẳng thay đổi mấy, thói quen suy nghĩ vẫn như xưa, bản thân có thay đổi nhưng sẽ không nhiều.

Âm-Duơng tuy sáng thì bạn có cơ hội, giống như bạn đuợc ra biển lớn, nhưng chính sự giáo dục từ nhỏ + bản thân của bạn không cho cái cần câu thì bạn cũng chẳng bao giờ bắt đuợc con cá. #-o #-o #-o

Chả phải ngẫu nhiên trong tử vi ngoài tam hợp chiếu, xung chiếu, những cách giáp cũng rất quan trọng. Không kiếp, hình kỵ giáp mệnh chẳng khác nào kìm kẹp sự phát triển nhận thức của đuơng số.

bạn này muốn khá phải tìm cách sống xa gia đinh, xuất ngoại đuợc thì thay vận đổi số. :-$ :-$ :-$
Hoàn toàn đúng đấy ạ.
Em trẻ hơn tuổi, mọi người luôn đoán tuổi em kém hơn so với tuổi thực khoảng 5-7 tuổi.
Bố mẹ em cực kỳ khắc nghiệt, với tính cách cương cường lại vừa tình cảm, xem trọng gia đình như của em thì việc ấy là một trải nghiệm khủng khiếp, đến mức em chưa từng thấy điều gì là căng thẳng khi đi ra ngoài sống cả, bởi không có gì vượt qua sự căng thẳng với gia đình được. Hồi còn bé chưa có khả năng phản kháng thì roi vọt, lớn lên thì là ép buộc về kinh tế hoặc áp đảo về quan hệ, tinh thần.
Và đúng, bố em nghiện thuốc lá khá nặng.
-----
Quá trình luôn bị gạt đi quan điểm cá nhân nó giống như bài test về thần kinh học mà người ta hay làm, cứ bị phản đối hàng chục năm trời thì cũng đến lúc chính bản thân mình nghi ngờ mình, từng có thời gian dài em không tin chính mình nữa, cũng vì thế mà em hay bị cung nô ép buộc và chịu lép vế.
Nhưng khi em nhận ra và thay đổi tư duy thì cũng là lúc em phải tự lực, cộng thêm dịch bệnh, cộng thêm thực tế thì công việc cũng ko được thuận lợi do bản thân đang định hình lại chính mình nên còn nhiều thiếu sót. Thiếu tiền, thiếu sự ủng hộ, công việc không ổn, thời gian thì không còn nữa là tình trạng hiện giờ của em, cuối cùng em cũng không thể thật sự tách ra khỏi gia đình được mặc dù em rất muốn. Em cảm thấy nó như cái vòng luẩn quẩn vô định không có cách gì thay đổi được.
-----
Nhưng may mắn cho em có lẽ vì em là Thái Dương, em không có ý định từ bỏ hay gì đâu, dù có thể nào thì em vẫn đứng dậy thôi, em chỉ tiếc thời gian đã bỏ phí hàng chục năm trời đã qua.
Em đang trong quá trình định hình lại bản thân, nằm im chờ thời, cơ hội đến thì lần này em sẽ nắm chắc hơn.
Chuyện tình cảm thì thật sự còn không dám nghĩ nữa :)) tiền không có, sự nghiệp tan nát, muốn có ng yêu thôi cũng phải nghĩ chứ đừng mong chọn lựa, mà em thì khó tính, em ko lấy người ko hợp với em đâu, như thế đã khổ sẽ còn khổ thêm nhiều nữa.
-----
Điều duy nhất em thật sự quan tâm ở hiện tại là em có thể thành công trong lĩnh vực gì, khi nào thì em có thể có cơ hội để thoát ra và kiếm được tiền.
Rất mong mọi người chỉ giúp em, do cũng không có nhiều thời gian để test thử bản thân nữa, nên em sẽ chọn đường đi thẳng, chỉ quan tâm đến thứ sẽ thành công thôi.
-----
Rất cám ơn anh đã nói đúng về em, giúp em tự tin hơn với những gì mình nghĩ
Em vẫn tin là nhận thức của em không tệ, nhưng do thời gian dài bị o ép nên em đôi khi ko tin vào tư duy của mình, vì nhiều cái tư duy nó khác hoàn toàn so với số đông xã hội đang hiểu.
Không biết em nên gọi anh phucphucphucphuc là "anh" hay là "chị/cô/chú/bác" ạ ?
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

Gọi mình là "bạn" được rồi.

Thật vui khi có thể sử dụng cái hay của tử vi để nói đúng được về bạn. 8-> 8-> 8->

Dùng lộc mã cung quan, cự môn cung tài, hoá lộc ở mệnh, đi vào con đường buôn bán, kinh doanh những mặt hàng xa xỉ phẩm như nước hoa, mỹ phẩm, thực phẩm chức năng, rượu ngoại, đồng hồ là best. :-bd :-bd :-bd :-bd
Được cảm ơn bởi: Froal, Ng.mai91
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

phucphucphucphuc đã viết: 04:25, 17/06/21 Gọi mình là "bạn" được rồi.

Thật vui khi có thể sử dụng cái hay của tử vi để nói đúng được về bạn. 8-> 8-> 8->

Dùng lộc mã cung quan, cự môn cung tài, hoá lộc ở mệnh, đi vào con đường buôn bán, kinh doanh những mặt hàng xa xỉ phẩm như nước hoa, mỹ phẩm, thực phẩm chức năng, rượu ngoại, đồng hồ là best. :-bd :-bd :-bd :-bd
Em cảm tưởng thái dương học cao hay thấp, cuối cùng cũng vứt bằng 1 xó đi buôn bán cả. :))

Em cũng trong nhóm đó.
Đầu trang

Yennamthien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Yennamthien »

Thái dương cư thìn chưa đẹp lắm vì nó năm trong thiên la địa võng nên thường buổi đầu khó khăn
Đầu trang

Froal
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Froal »

phucphucphucphuc đã viết: 04:25, 17/06/21 Gọi mình là "bạn" được rồi.

Vâng, em thấy bản thân chỉ đi theo con đường văn vở bằng lời nói là giỏi thôi :)), buôn bán cần ăn nói nên chắc em làm được. Hiện tại chưa có cơ hội làm kinh doanh, em sẽ rất chú ý đến lời khuyên của bác.
Ngoài ra nếu bác không phiền thì có thể nói qua về cung Thê của em được không ạ?
Cám ơn bác nhiều!
Sửa lần cuối bởi Froal vào lúc 08:58, 19/06/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Froal
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Froal »

12010277 đã viết: 04:51, 17/06/21
Em cảm tưởng thái dương học cao hay thấp, cuối cùng cũng vứt bằng 1 xó đi buôn bán cả. :))

Em cũng trong nhóm đó.
Em xong CĐ, học bằng ĐH, đến ngày bảo vệ bằng ĐH thì em bỏ :))
Và cuối cùng thì quyết định cũng khá đúng đắn, em chả làm cái gì liên quan đến cái bằng cả :))
Được cảm ơn bởi: 12010277, Vuonduahau
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”