Trường sinh ngộ Triệt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Trường sinh ngộ Triệt

Gửi bài gửi bởi Thathu »

dunglanchin đã viết: 12:54, 24/06/21 Trường sinh ngộ tuần -triệt , ta phải nói rõ trường sinh ở cung nào ? { dầm , tị , thân hay hợi } và bạn tuổi gì ? chứ nói vậy thì chung chung quá .
Em trường sinh ngộ tuần, trường sinh ở hợi. Em tuổi dậu mệnh kim. Trường sinh là ở cung phúc đức, em có số sống tha hương đúng ko ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn chịu ảnh hưởng của ngôi mộ tổ : Ông nội , nếu lúc sinh ra đời ông nội đã khuất bóng , hay cụ nội , nếu ông còn , cụ đã mất . Đất rất tốt có nhiều cây có mọc rậm rạp , mà có TRƯỜN SINH thì thường đất úng thủy , và có dòng nước nhỏ chảy lượn quanh mộ - gặp TUẦN thì không bị úng thủy , không còn dòng nước chảy lượ quanh mộ ,hoặc mộ đã chuyển đổi ,v.v...PHÚC đang được tốt dần nen mọi sự trắc trở ban đầu rồi sẽ hanh thông . Vì : Cát khí càng ngày càng phát ra mạnh mẽ , hung khí tiêu hao dần . Vậy cho nên họ hàng đời trước ly tán , lụn bại , có nhiều người cùng khổ , hay mắc tai họa , chết non , đến đời nay khá giả dần và quần tụ lai , có nhiều người quý hiển, giầu có và sống lâu . Bạn nên chú ý đến ngôi mộ theo và độ trì cho mình , chúc bạn may mắn .
Được cảm ơn bởi: thanh163
Đầu trang

thanh163
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanh163 »

dunglanchin đã viết: 10:09, 25/06/21 Bạn chịu ảnh hưởng của ngôi mộ tổ : Ông nội , nếu lúc sinh ra đời ông nội đã khuất bóng , hay cụ nội , nếu ông còn , cụ đã mất . Đất rất tốt có nhiều cây có mọc rậm rạp , mà có TRƯỜN SINH thì thường đất úng thủy , và có dòng nước nhỏ chảy lượn quanh mộ - gặp TUẦN thì không bị úng thủy , không còn dòng nước chảy lượ quanh mộ ,hoặc mộ đã chuyển đổi ,v.v...PHÚC đang được tốt dần nen mọi sự trắc trở ban đầu rồi sẽ hanh thông . Vì : Cát khí càng ngày càng phát ra mạnh mẽ , hung khí tiêu hao dần . Vậy cho nên họ hàng đời trước ly tán , lụn bại , có nhiều người cùng khổ , hay mắc tai họa , chết non , đến đời nay khá giả dần và quần tụ lai , có nhiều người quý hiển, giầu có và sống lâu . Bạn nên chú ý đến ngôi mộ theo và độ trì cho mình , chúc bạn may mắn .
Không biết bạn xem lá số của Thathu có Trường Sinh cung Phúc hay của mình Trường Sinh cung Điền Trạch ?
Đầu trang

thanh163
Tam đẳng
Tam đẳng

Lá số mình năm đây,
> Tiểu han | Thiên Hình| Địa Không
>Lưu Thái Tuế cung Nô Bôc, |THiên Tướng, Thiên Khôi bi Triệt
>tháng 3 âm vào cung Tật Ách bị chảy máu đầu,( thiên tướng, thiên khôi là biểu tượng của cái đầu, măt )
Hình ảnh
Tuần cung ĐIền Trach, Trường Sinh Đại hạn Tham LAng Hãm, Liêm TRinh H, gom góp, rủ rê,lôi kéo,dụ dỗ, tụ tập đàn đúm bọn ĐỊa Không, Đia Kiếp , Thiên Hình vũ khúc H về gây rối, chém giết lẫn nhau dẫn đến mệnh phải đổ máu, thương vong,đẩy cuộc sống của đương số vào địa ngục trần gian ( bệnh viên )..., không biết Hóa Khoa có giúp gì không bạn
Sửa lần cuối bởi thanh163 vào lúc 13:31, 25/06/21 với 2 lần sửa.
Đầu trang

hacvt9a
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hacvt9a »

dunglanchin đã viết: 12:54, 24/06/21 Trường sinh ngộ tuần -triệt , ta phải nói rõ trường sinh ở cung nào ? { dầm , tị , thân hay hợi } và bạn tuổi gì ? chứ nói vậy thì chung chung quá .
Trường sinh đây bác:

Hình ảnh
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Đó là lá số của thuthu :< Trường sinh ngộ tuần , trường sinh ở hợi , tuổi dậu , mệnh kim , trường sinh ở phúc ... > , bạn thanh163 nhé .
Đầu trang

thanh163
Tam đẳng
Tam đẳng

dunglanchin đã viết: 13:56, 25/06/21 Đó là lá số của thuthu :< Trường sinh ngộ tuần , trường sinh ở hợi , tuổi dậu , mệnh kim , trường sinh ở phúc ... > , bạn thanh163 nhé .
Bạn dunglanchin xem qua lá số mình...
Đầu trang

hacvt9a
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hacvt9a »

Triet o Menh la so nay co tot khong bac?

Hình ảnh
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

< Triệt ở mệnh lá số có tốt không bác > , Bạn tuổi âm nam , mệnh đóng ở ngọ có triệt , thì triệt đúng đằng sau mênh của bạn rồi , và triệt không ảnh hưởng nhiều đến mệnh của bạn , bạn có thể luận bình thường .
Đầu trang

gkld16h6mrj
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi gkld16h6mrj »

Polyrhythm đã viết: 18:11, 30/04/21 Cái vòng trường sinh này hay lắm. Nó là chìa khóa để xét cường độ nặng nhẹ của hạn. Cùng là hạn mất tiền nhưng mất 500k cũng là mất mà mất trăm tỷ táng gia bại sản cũng là mất. Vạn vật sinh rồi lại diệt, nhật nguyệt sáng rồi lại mờ. Ko gì thoát đc sinh lão bệnh tử. Từ con côn trùng đến cả dải ngân hà.

Vòng này có 12 sao, an theo cục, bắt đầu từ tứ mộ. Vừa đủ môi cung 1 sao. Có thể vì thế mà tác giả thấy sự tương đồng vì triệt tuần an theo can năm sinh. Cục thì theo can năm sinh và cung an mệnh. Giang đăng giá bích ngân/ Yên cảnh tích mai tân...

Cùng giống ở con số 12 lại xuất phát từ gốc là can năm nên tác giả bài này sẽ thấy sự tương đồng ở vị trí của lộc tồn và triệt tuần thôi. Tuy nhiên nói tuyệt là hình bóng của triệt, mộ là hình bóng của tuần thì quá khiên cưỡng và chẳng có cơ sở gì ngoài chuyện lý tính của triệt tuần mà tác giả tự gán ghép vào ( là triệt cắt tuần gom góp). Cái lý tính này đúng sai chưa xét đến.

Cho nên, chỉ đọc xong 3 dòng đầu đã thấy tác giả thuộc dạng bay bay ko cơ sở. Các suy luận về sau đều là có vẻ, hình như... .
Bài viết ko đáng để nghiên cứu tìm hiểu. Kết luận thì hoàn toàn nhảm. Đừng quan tâm ko sẽ bị loạn rồi lạc hướng như bản than táv giả.
Xin góp ý bác, đừng giận, trường sinh bắt đầu an từ tứ sinh chứ không phải tứ mộ như bác nói, sau đừng vậy nữa nhé.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”