Mệnh VCD thường là con vợ lẽ hoặc nàng hầu?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Mệnh VCD thường là con vợ lẽ hoặc nàng hầu?

Gửi bài gửi bởi Ariance »

hysshu đã viết: 23:33, 24/06/21
Ariance đã viết: 00:25, 20/06/21 Chào bạn hysshu! Lá số của mình là lá VCD con vợ hai đây, không được sống cùng bố, nhà chỉ 2 mẹ con với nhau. Hồi nhỏ mình cũng hay đau ốm vặt, không thực sự khỏe mạnh.

Tuy nhiên theo cá nhân, mình nghĩ xưa kia tình trạng vợ lẽ là bình thường, nhiều đứa trẻ sinh ra con vợ lẽ, cuộc đời bất định, không tự quyết định được nhiều thứ nên khá tương ứng với 1 lá số VCD. Ngày nay xã hội thay đổi, hôn nhân đa phần 1 vợ 1 chồng, nên lời phán đoán tử vi xưa không còn thích hợp nữa. Dù vậy đây chỉ là suy nghĩ cá nhân, và mình cũng không biết gì về tử vi cả, nên có thể sẽ sai.

Hy vọng lá số của mình sẽ giúp ích cho việc nghiệm lý của bạn.

Mình sinh ngày 30/11/1991 theo dương lịch. Giờ Tị.

Hình ảnh
Từ 24 tuổi tới giờ bạn thấy tình hình công việc, công danh sự nghiệp, tiền tài, tình duyên có thuận lợi nhiều không hay vẫn còn nhiều trắc trở ?
Chào bạn! Những năm đầu của đại vận 24-34 với mình rất chật vật. Mình học đại học nhưng ra trường lại không cố thi đạt chuẩn đầu ra để lấy bằng. Sau đó mình làm trái nghề, làm biên tập xuất bản vì thích làm việc với con chữ. Trong những năm 2014 - 2016 có những lúc tưởng muốn phát điên vì nhà không có, phải ở nhờ nhà họ hàng nên không được thoải mái, lương chỉ ba cọc ba đồng, quan hệ với sếp không tốt, trong nhà lại có chuyện... Thời gian ấy mình cố gắng đọc sách và sáng tác để tìm nguồn vui. 2015 - 2016 cũng là thời điểm mình xuất bản 2 cuốn truyện đầu tay.

Sang năm 2017 thì nghỉ việc, sau đó mình tìm được công việc mới tốt hơn, tinh thần cũng thoải mái hơn, chuyển sang chỗ ở mới (vẫn là ở thuê). Trong năm này mình còn sáng tác xong 1 cuốn truyện, sang 2018 thì xuất bản. Năm 2019 lại xuất bản 1 cuốn nữa. 3 tháng đầu 2020, mình gặp mấy chuyện thị phi ở công ty, vì chán nản mà nghỉ việc, chuyển sang chỗ làm hiện tại.

Mình nhận thấy kể từ năm 2017 ấy là cuộc sống của mình đã khá hơn. Hiện tại tuy lương không cao bằng ai nhưng cũng đủ để mình sống mà không phải lo nghĩ nhiều như trước (nhu cầu sống của mình không cao vì mình chú trọng tinh thần chứ không phải vật chất, không tiêu xài hoang phí, chỉ hay cho vay tiền trong gia đình nên không đòi lại được thôi). Nhưng gần đây mình nản chí khá nhiều về chuyện sáng tác, vì nhận thấy không đủ giỏi bằng các bạn văn khác, vì thế nên sức sáng tác có phần đi xuống.

Về tình duyên, mình thất bại toàn tập. Haha :)) Về cơ bản là trước giờ chưa từng có mối tình vắt vai! Người thích mình thì mình không thích, người mình thích thì không thích lại mình :))

Hy vọng những thông tin này có thể giúp bạn nghiệm lý, nếu có gì thú vị ở lá số của mình (chiều hướng thay đổi về sự nghiệp - tiền bạc - tình duyên, một số hạn ở tương lai), nhờ bạn chia sẻ lại với mình nhé. Cảm ơn bạn! :x
Được cảm ơn bởi: hysshu, Quyen lee
Đầu trang

nguyendieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyendieu »

@ Ari: ls e khá giống ls c về mặt chính tinh nên c nói trên quan điểm của c thôi, mệnh VCD qua đại vận VCD e bị con Thiên Không với Con quỷ Địa Kiếp nó giả cho đương nhiên no đòn.
Nhưng cá nhân c qua vận cung Phúc r, cũng xiền bạc kha khá, không nghèo nhưng cũng đủ chi tiêu.
E c nghĩ phải qua đại vân cung Điền, lúc đó mới dễ kết hôn và hệ tư tưởng cũng dễ thay cũ đoạt mới, có thể rẽ ngang sang hướng khác cũng nên.
E thân cư Phu mà, không kết hôn mới lạ, phu quang quý nữa chứ, chắc ông chồng này là số phận sắp đặt cho e cũng nên, nếu chống đối r cuộc đời cũng không thoát cách dính với phải một người đàn ông nào đó đâu nhé!
Sau này có chống lầy, hay có bạn trai xem vẻ ông bạn đó có giao diện già dặn hay hơn tuổi không nhé! Vì cơ lương là bộ sao giang hồ nói già dặn, khôn ngoan, thêm địa kiếp chắc lỳ, nóng và bướng lắm đó!
Tranh thủ đi đâu đi, giang hồ lại đồn phu la võng khó bỏ nhau và la võng nên hôn nhân hơi giống sợi dây xích bó buột bản thân mình.
C cũng chưa kết hôn đó nhé!
Vài lời nho nhỏ và thân tình đến e.
Thân, ND.
Được cảm ơn bởi: Ariance, hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

thanhmai8558 đã viết: 23:59, 15/06/21 Minh Vcd con vo 2 ne.
Ma minh nghe ho hang ke lai hoi xua thoi, chu ba minh cuoi me minh den h minh cung chua thay ba ca bao h.
Ba me minh cuoi nhau muon, ba minh 40 con me minh 33 moi co con dau la minh.
Tu nho den lon uong thuoc suot. H van con uong thuoc tri tieu duong di truyen tu ba.

Hình ảnh
Bạn đang làm nghề gì? Trình độ?
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

hysshu đã viết: 00:56, 26/06/21
Minh hoc dai hoc nganh quan tri kd,
Ra lam nha nuoc dc 2 nam,
Di lam thue buon ban cua hang phan bon,cay canh,com tam,....nhieu lam
Dung so vcd .....ko co ji trong tay.

Hien h thi nghi o nha, ma nuoi vi uong thuoc tieu duong chua on dinh.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nguyendieu đã viết: 22:28, 25/06/21 @ Ari: ls e khá giống ls c về mặt chính tinh nên c nói trên quan điểm của c thôi, mệnh VCD qua đại vận VCD e bị con Thiên Không với Con quỷ Địa Kiếp nó giả cho đương nhiên no đòn.
Nhưng cá nhân c qua vận cung Phúc r, cũng xiền bạc kha khá, không nghèo nhưng cũng đủ chi tiêu.
E c nghĩ phải qua đại vân cung Điền, lúc đó mới dễ kết hôn và hệ tư tưởng cũng dễ thay cũ đoạt mới, có thể rẽ ngang sang hướng khác cũng nên.
E thân cư Phu mà, không kết hôn mới lạ, phu quang quý nữa chứ, chắc ông chồng này là số phận sắp đặt cho e cũng nên, nếu chống đối r cuộc đời cũng không thoát cách dính với phải một người đàn ông nào đó đâu nhé!
Sau này có chống lầy, hay có bạn trai xem vẻ ông bạn đó có giao diện già dặn hay hơn tuổi không nhé! Vì cơ lương là bộ sao giang hồ nói già dặn, khôn ngoan, thêm địa kiếp chắc lỳ, nóng và bướng lắm đó!
Tranh thủ đi đâu đi, giang hồ lại đồn phu la võng khó bỏ nhau và la võng nên hôn nhân hơi giống sợi dây xích bó buột bản thân mình.
C cũng chưa kết hôn đó nhé!
Vài lời nho nhỏ và thân tình đến e.
Thân, ND.
Em cảm ơn chị! Có 1 anh trên diễn đàn có nói với em, Thiên không tuy đánh về vật chất nhưng lại giúp em thăng hoa về tinh thần. Có trải qua những khó khăn vất vả cũ thì mình mới trưởng thành hơn. Em nghĩ cũng nhờ những khó khăn đó mà mình sáng tác được.

Em cũng đang chờ qua đại vận cung Điền xem đời mình sẽ thay đổi ra sao đây :)) Chị sang đại vận cung Điền thế nào ạ? Thay đổi nhiều không chị?

Về tình duyên thì em cứ để ngỏ vậy. Hiện tư tưởng em rất thoáng, từ lâu em đã nghĩ gặp người hợp thì yêu, không gặp thì ở vậy. Vì em có rất nhiều việc cần làm, nhiều sở thích riêng nên không đến nỗi quá buồn chán khi không có người yêu :)) Tuy rằng đúng là có những lúc cô đơn thật :)) Cảm ơn chị đã chia sẻ nhé!
Được cảm ơn bởi: nguyendieu
Đầu trang

nguyendieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyendieu »

@ Ari: suy nghi v là được, là tốt đấy e ạ. Cá nhân c mới qua cũng Điền nên cũng chưa thấy thay đổi gì nhiều nhưng đúng là có liên quan đến vấn đề đất cát (mua đất chẳng hạn) với Phá Quân là tư tưởng thay đổi, nên c tính rẽ ngang 1 hướng khác trong công việc, tính chuyển hướng học sang làm HR, chứ không làm thống kê hỗ trợ nữa, không biết có nên cơm cháo gì ko hay vẫn ù lì tại chỗ.
VỚi c thấy Lưu Thái Tuế ở cung nào thì năm đó sự việc cung đó là đúng, c năm nay lưu Thái Tuế cung tật lo sk, nhưng thật ra h thấy lo con Covid thì đúng hơn (hôm r mới bị đi cl).
E sang đại vận cung Điền có Lộc tồn không khéo giàu có nhờ BĐS cũng nên. Kaka.
Đại vận có Thiên Mã xung chiếu không khéo chạy tới chạy lui ngoài đường như con dở hơi.
Nhưng thấy ai đó nói VCD nên gặp đại vận có chính tinh, có thể sau đó m thay đổi hoặc gặp hệ tư tưởng mới chứ đầm đầm hoài cũng không ổn.
E dc vì khi nghe những lời luận có thể chưa bùi tai/ngọt tai không nhẩy cẩng lên đó, chứ có người hử, quạt quạt và quạt lại người luận giải khi họ nghe những câu mà được cho là không vừa ý họ.
Diễn đàn này c thấy những người v gặp cũng kha khá.
Đời còn dài lắm, 70 chưa què chớ bảo mình lành, bác PU trong dd này từng nói: đừng cười số phận vì có t hể một lúc nào đó m khóc vi nó thì sao? Hay đừng phê phán cái gì hết, vì con tạo xoay vần, đến lúc nó vận vào chính mình thì m đang tự tát vào mặt m đó!
C thấy rất ok và e có sở thích đam mê riêng là dc đó, PN hiện đại nên v.
Chúc e vui.
Thân, ND.
Được cảm ơn bởi: Ariance
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nguyendieu đã viết: 10:54, 26/06/21 @ Ari: suy nghi v là được, là tốt đấy e ạ. Cá nhân c mới qua cũng Điền nên cũng chưa thấy thay đổi gì nhiều nhưng đúng là có liên quan đến vấn đề đất cát (mua đất chẳng hạn) với Phá Quân là tư tưởng thay đổi, nên c tính rẽ ngang 1 hướng khác trong công việc, tính chuyển hướng học sang làm HR, chứ không làm thống kê hỗ trợ nữa, không biết có nên cơm cháo gì ko hay vẫn ù lì tại chỗ.
VỚi c thấy Lưu Thái Tuế ở cung nào thì năm đó sự việc cung đó là đúng, c năm nay lưu Thái Tuế cung tật lo sk, nhưng thật ra h thấy lo con Covid thì đúng hơn (hôm r mới bị đi cl).
E sang đại vận cung Điền có Lộc tồn không khéo giàu có nhờ BĐS cũng nên. Kaka.
Đại vận có Thiên Mã xung chiếu không khéo chạy tới chạy lui ngoài đường như con dở hơi.
Nhưng thấy ai đó nói VCD nên gặp đại vận có chính tinh, có thể sau đó m thay đổi hoặc gặp hệ tư tưởng mới chứ đầm đầm hoài cũng không ổn.
E dc vì khi nghe những lời luận có thể chưa bùi tai/ngọt tai không nhẩy cẩng lên đó, chứ có người hử, quạt quạt và quạt lại người luận giải khi họ nghe những câu mà được cho là không vừa ý họ.
Diễn đàn này c thấy những người v gặp cũng kha khá.
Đời còn dài lắm, 70 chưa què chớ bảo mình lành, bác PU trong dd này từng nói: đừng cười số phận vì có t hể một lúc nào đó m khóc vi nó thì sao? Hay đừng phê phán cái gì hết, vì con tạo xoay vần, đến lúc nó vận vào chính mình thì m đang tự tát vào mặt m đó!
C thấy rất ok và e có sở thích đam mê riêng là dc đó, PN hiện đại nên v.
Chúc e vui.
Thân, ND.
Em chưa qua đại vận cung Điền mà giờ đã thay đổi ít nhiều rồi ấy. Gần đây em cũng có 1 hướng làm thêm về kênh YouTube, khá ứng với Cự Nhật, cũng ko rõ có chiều hướng phát triển tương lai hay không đây :)) Chứ em lại ù lì về mấy cái bên ngoài, sống mơ mộng xa rời thực tế, nhà bây giờ còn phải đi thuê, bố mẹ không có tiền, nên chưa có tiềm năng gì về vụ Lộc tồn với BĐS đâu chị ơi :))

Em thấy luận tốt/xấu hay không thì cuộc sống của mình mình biết rõ nhất mà, với chị đã nói gì xấu cho em đâu :)) Anw, năm nay em cũng Lưu Thái tuế cung Tật nè nhưng chưa thấy sức khỏe có ảnh hưởng gì lớn ngoài hôm trước phải đi khám tai. Mà cơ thể em vốn nhiều bệnh vặt từ xưa rồi, chứ ko phải năm nay mới bị :)) Cảm ơn chị đã chia sẻ nhé! Chúc chị vui vẻ!
Được cảm ơn bởi: nguyendieu
Đầu trang

o0dr0o
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi o0dr0o »

Hình ảnh
Mệnh thân VCD đây ạ. Thêm cái đại vận 25-34 VCD nữa bóp cho nghẹt thở, sang 35-44 thì thiên không giã xuống, không hiểu 20 năm tới em sẽ như thế nào nữa :)))
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

thanhmai8558 đã viết: 07:36, 26/06/21
hysshu đã viết: 00:56, 26/06/21
Minh hoc dai hoc nganh quan tri kd,
Ra lam nha nuoc dc 2 nam,
Di lam thue buon ban cua hang phan bon,cay canh,com tam,....nhieu lam
Dung so vcd .....ko co ji trong tay.

Chị có thể cho em biết cân nặng và chiều cao của chị không? Em xin lỗi hơi vô duyên.
Em gặp một vài trường hợp còn trẻ mà tiểu đường nhưng cơ thể hoàn toàn không thừa cân em từng được nghe là do di truyền em muốn điều tra thêm.
1. Chị có tập thể dục ít nhất 3 lần 1 tuần mỗi lần ít nhất 1 tiếng, thay đổi hình thức tập 1 tháng 1 lần ?
2. Có ăn rau cải trong bữa ăn hằng ngày?
3. Có bị trầm cảm stress?
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

[quote="Quyen lee" post_id=1712961 time=1624692757 user_id=22

[/quote]

Chị có thể cho em biết cân nặng và chiều cao của chị không? Em xin lỗi hơi vô duyên.
Em gặp một vài trường hợp còn trẻ mà tiểu đường nhưng cơ thể hoàn toàn không thừa cân em từng được nghe là do di truyền em muốn điều tra thêm.
1. Chị có tập thể dục ít nhất 3 lần 1 tuần mỗi lần ít nhất 1 tiếng, thay đổi hình thức tập 1 tháng 1 lần ?
2. Có ăn rau cải trong bữa ăn hằng ngày?
3. Có bị trầm cảm stress?
[/quote]

Minh cao 1m53 ma 54 kg .
Minh ko tap the duc tai nha, vi thu that thuoc minh doi lien tuc, nhung co diem chung la nguoi rat buon ngu vi ha duong huyet. Thich nam hon la thich van dong. Nhung van nau com, giat giu va ve sinh nha cua.
Minh an uong binh thuong, luc nao cung co mot mon man va mot mon canh moi bua.
Tram cam thi minh ko bi, luc dau minh ngu nhieu cung co lo tram cam nhung di kham thi ko bi.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”