Sinh con năm Nhâm Dần mong mọi ng cho e ý kiến với ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Sinh con năm Nhâm Dần mong mọi ng cho e ý kiến với ạ

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

0982132 đã viết: 13:45, 29/06/21
phucphucphucphuc đã viết: 09:53, 29/06/21 Vẫn tính như trên nhé.
Lưu ý là năm nào lưu tang hãm nhập tử thì không nên sinh con.

Phân tích 1 chút về sinh con 2022 với 2023 của bạn này.

2022 lưu tuế nhập tử, mệnh bạn lập tại tỵ, can quý, thuỷ nhị cục, ôm vòng tang tuế điếu.
TUổi mùi mã ở tỵ, mệnh có cách lộc mã giao trì đúng chưa? can tân nên triệt lộ ở mệnh.

Sinh con năm 2022: Nhâm dần.
can nhâm lộc tồn về cung di của bạn được song lộc chiếu mệnh, công việc là thuận lợi, sinh con năm này thì được song hỷ.

Sinh con năm 2023: Quý mão. Đc mỗi cái tam hợp hợi mão mùi mà đổi lại thì
lưu tuế về mão nhập cung phu xung với cung quan, công việc thì thay đổi.
Lưu tang nhập mệnh, ôm đủ mã đà tang hổ, chưa kể lưu hạn 33 dính thiên không nữa.
Liệu có chịu nổi không???? ;;) ;;) ;;)
Bác nói mệnh em ở Tỵ, can Tân nên triệt lộ ở mệnh là sao ạ bác? Vì cung mệnh em ở Tý chứ ạ.
CÁi này là mình nhẩm lá số của MinhBich. Dựa vào can chi để hình dung 1 số bộ sao quan trọng, và đại vận của 1 lá số vì mình không biết đầy đủ thông tin của cô MinhBich B-)
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

0982132 đã viết: 13:45, 29/06/21
Bác nói mệnh em ở Tỵ, can Tân nên triệt lộ ở mệnh là sao ạ bác? Vì cung mệnh em ở Tý chứ ạ.
Bác Phúc nói mình bạn à
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

phucphucphucphuc đã viết: 13:49, 29/06/21
CÁi này là mình nhẩm lá số của MinhBich. Dựa vào can chi để hình dung 1 số bộ sao quan trọng, và đại vận của 1 lá số vì mình không biết đầy đủ thông tin của cô MinhBich B-)
Em up thêm lá số em ở trên (trang 1) bác có thể kiểm tra nghiệm lý thêm giúp em ạ. Em cảm ơn hihi
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

MinhBich đã viết: 13:54, 29/06/21
Em up thêm lá số em ở trên (trang 1) bác có thể kiểm tra nghiệm lý thêm giúp em ạ. Em cảm ơn hihi
Văn xuơng ở mệnh nguời trông trẻ hơn tuổì, có cái đẹp đầy đặn của sao văn xuơng, 3 vòng đầy đủ.
Tuyệt thì làm gì ko ai biết nghĩ gì ko ai hay.
Thân cư phu, thì thiên huớng con nguời là hay lo cho gia đình, thích quan tâm chăm sóc chồng.
Thất sát hình kỵ, nguời khó tính, luôn giữ khoảng cách với nguời khác. Triệt ở mệnh thì ít nói. Làm việc nguyên tắc, trách nhiệm cao.
Nguời khó tính, khó chiều, khó ở. Gấu nguyên con. Ra ngoài là cá con về nhà là cá mập. Sau lấy a chồng hiền lành, giản dị, mới chịu đc tính cô chứ ai mà chiều đuợc. ^:)^ ^:)^ ^:)^
Đầu trang

0982132
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 0982132 »

B ơi nếu b muốn hỏi b lập riêng 1 topic đc k vì mình cũng đang muốn đc mọi ng để ý đến nội dung mình muốn hỏi nà. Mình cảm ơn nhiều!
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

0982132 đã viết: 14:15, 29/06/21
B ơi nếu b muốn hỏi b lập riêng 1 topic đc k vì mình cũng đang muốn đc mọi ng để ý đến nội dung mình muốn hỏi nà. Mình cảm ơn nhiều!
Ôi mình vô duyên quá, xin lỗi bạn nhiều.
Được cảm ơn bởi: 0982132
Đầu trang

0982132
Tam đẳng
Tam đẳng

Có thuyết mình đọc thấy bảo tứ trụ mình khuyết Mộc nên sinh con vào các tháng Mộc có phải vậy k mọi ng?
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

0982132 đã viết: 14:36, 29/06/21 Có thuyết mình đọc thấy bảo tứ trụ mình khuyết Mộc nên sinh con vào các tháng Mộc có phải vậy k mọi ng?
Mình xem bảo bạn sinh tháng 8,9 âm vì vận rơi vào tháng đấy nó đẹp.
Bạn lại cố kiếm cho mình cái tháng mộc để bổ khuyết theo tứ trụ
Thế thì bạn có mà tìm cả đời.
Mấy nguời họ vào mục tử vi luận không ra xong rồi dùng tứ trụ để luận nó buồn cuời lắm.
Không thể phủ nhận cái hay của tứ trụ nhưng dùng tử vi mà luận không ra thì mấy thầy đấy làm gì có kiến thức tử vi. Chỉ đếm sao xong rồi bảo hung tinh là xấu chứ làm gì biết đuơng số cao thấp? mập ốm ra sao đâu :-@ :-@ :-@
Các cụ bảo rồi: " Hung tinh đắc địa phát dã như lôi, cát tinh miếu vuợng tầm thuờng sự nghiệp".
Chọn tử vi hoặc tứ trụ để xin ý kiến thôi bạn, chứ mấy thầy đan xen tử vi với tứ trụ loạn hết cả lên, biến mấy môn huyền học này tối như nhà chị Dậu.
Sáng suốt lên bạn ạ.
:)>-
Đầu trang

0982132
Tam đẳng
Tam đẳng

phucphucphucphuc đã viết: 15:07, 29/06/21
0982132 đã viết: 14:36, 29/06/21 Có thuyết mình đọc thấy bảo tứ trụ mình khuyết Mộc nên sinh con vào các tháng Mộc có phải vậy k mọi ng?
Mình xem bảo bạn sinh tháng 8,9 âm vì vận rơi vào tháng đấy nó đẹp.
Bạn lại cố kiếm cho mình cái tháng mộc để bổ khuyết theo tứ trụ
Thế thì bạn có mà tìm cả đời.
Mấy nguời họ vào mục tử vi luận không ra xong rồi dùng tứ trụ để luận nó buồn cuời lắm.
Không thể phủ nhận cái hay của tứ trụ nhưng dùng tử vi mà luận không ra thì mấy thầy đấy làm gì có kiến thức tử vi. Chỉ đếm sao xong rồi bảo hung tinh là xấu chứ làm gì biết đuơng số cao thấp? mập ốm ra sao đâu :-@ :-@ :-@
Các cụ bảo rồi: " Hung tinh đắc địa phát dã như lôi, cát tinh miếu vuợng tầm thuờng sự nghiệp".
Chọn tử vi hoặc tứ trụ để xin ý kiến thôi bạn, chứ mấy thầy đan xen tử vi với tứ trụ loạn hết cả lên, biến mấy môn huyền học này tối như nhà chị Dậu.
Sáng suốt lên bạn ạ.
:)>-
Dạ e cảm ơn bác ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”