Ân Quang Thiên Quý ( Sưu tầm)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
f5smile
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Ân Quang Thiên Quý ( Sưu tầm)

Gửi bài gửi bởi f5smile »

hysshu đã viết: 12:13, 30/06/21
f5smile đã viết: 11:04, 30/06/21 ^:)^
hysshu đã viết: 00:11, 30/06/21

1. Em đang làm nghề gì? Trình độ cao đẳng? Giai đoạn 15 tới 24 của em chắc có rất nhiều khó khăn, trắc trở, thị phi?

3. Bố mẹ em vẫn sống chung với nhau nhưng hay mâu thuẫn, khắc khẩu, xung đột? Các năm 2013, 2017 của em chắc có rất nhiều khó khăn, gian nan?
Dạ, cảm ơn anh đã phản hồi bài của em ạ
1, Em có bằng đại học nghành điện nhưng chỉ là học cho xong thôi ạ.
Giai đoạn 15-24 của em rất khó khăn, bị bệnh dẫn đến học đại học mãi ko xong. Ra trường chậm mất 3 năm ạ

2, Bố mẹ em vẫn sống chung với nhau bình thường ạ, chỉ hơi khắc khẩu một chút thôi ạ. Năm 2017 đúng là em gặp nhiều khó khăn trong công việc ạ. Còn năm 2013 thì em đang học đại học ạ

Hiện tại, em đang nghỉ việc để chữa bệnh cho khỏi hẳn (bênh hồi học đại học đến giờ) và tìm hướng mới cho cuộc sống. Nhân đây, mong a tư vấn cho e xem e có nên ra kinh doanh ko , bao giờ nên bắt đầu và hợp với lĩnh vực nào ạ ?
Cung tử tức của em có xấu lắm ko anh ? thấy toàn sát tinh may có Triệt chặn đầu, có Ân Quang- Thiên Quý không biết có đỡ hơn ko ạ?
Em xin chân thành cảm ơn anh ạ. ^:)^ ^:)^ ^:)^
1. Cung tử tức của em có nhiều sát tinh hãm địa, cũng may là có Triệt. Triệt đóng đúng chỗ. Có ân quang, thiên quý chiếu thì cũng tốt, sẽ đỡ hơn nhiều.

2. Em có vợ chưa? Cung Phu thê của em rất đẹp? Vợ sau này sẽ hỗ trợ được nhiều cho chồng. Mệnh tài quan của em cũng khá đẹp, lại đắc Thái Tuế. Tham Lang miếu địa ko sợ Tuần, Phá quân miếu địa ko sợ Triệt. Thất sát quan lộc khá đẹp, tuy Thất Sát lâm Thân nhưng có nhiều cát tinh cứu giải, ko có sát tinh chiếu nên cũng ko phải lo nghĩ.

3. Từ 25 tuổi tới giờ chắc là em thấy thuận lợi nhiều?
1. EM chưa có vợ ạ. Không biết bao giờ thì có chứ giờ chưa có tín hiệu gì ạ

2. Phải tới năm 30-31 tuổi mới đỡ đỡ tý anh ạ, chắc do tuần ở mệnh nữa ạ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

f5smile đã viết: 15:52, 30/06/21
f5smile đã viết: 11:04, 30/06/21 ^:)^

Dạ, cảm ơn anh đã phản hồi bài của em ạ
1, Em có bằng đại học nghành điện nhưng chỉ là học cho xong thôi ạ.
Giai đoạn 15-24 của em rất khó khăn, bị bệnh dẫn đến học đại học mãi ko xong. Ra trường chậm mất 3 năm ạ

2, Bố mẹ em vẫn sống chung với nhau bình thường ạ, chỉ hơi khắc khẩu một chút thôi ạ. Năm 2017 đúng là em gặp nhiều khó khăn trong công việc ạ. Còn năm 2013 thì em đang học đại học ạ

Hiện tại, em đang nghỉ việc để chữa bệnh cho khỏi hẳn (bênh hồi học đại học đến giờ) và tìm hướng mới cho cuộc sống. Nhân đây, mong a tư vấn cho e xem e có nên ra kinh doanh ko , bao giờ nên bắt đầu và hợp với lĩnh vực nào ạ ?
Cung tử tức của em có xấu lắm ko anh ? thấy toàn sát tinh may có Triệt chặn đầu, có Ân Quang- Thiên Quý không biết có đỡ hơn ko ạ?
Em xin chân thành cảm ơn anh ạ. ^:)^ ^:)^ ^:)^
1. Cung tử tức của em có nhiều sát tinh hãm địa, cũng may là có Triệt. Triệt đóng đúng chỗ. Có ân quang, thiên quý chiếu thì cũng tốt, sẽ đỡ hơn nhiều.

2. Em có vợ chưa? Cung Phu thê của em rất đẹp? Vợ sau này sẽ hỗ trợ được nhiều cho chồng. Mệnh tài quan của em cũng khá đẹp, lại đắc Thái Tuế. Tham Lang miếu địa ko sợ Tuần, Phá quân miếu địa ko sợ Triệt. Thất sát quan lộc khá đẹp, tuy Thất Sát lâm Thân nhưng có nhiều cát tinh cứu giải, ko có sát tinh chiếu nên cũng ko phải lo nghĩ.

Năm Tuất 2018 em thấy khó khăn nhiều không?
Được cảm ơn bởi: f5smile
Đầu trang

f5smile
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi f5smile »

hysshu đã viết: 17:06, 30/06/21
f5smile đã viết: 15:52, 30/06/21

Năm Tuất 2018 em thấy khó khăn nhiều không?
Về cơ bản thì vẫn khó khăn do công việc không phù hợp, đồng lương ít ỏi. Nhưng năm 2018 e cũng gặp được cách chữa bệnh cho mình sau nhiều năm tìm kiếm ạ
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Lucevr
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lucevr »

Hắc Bạch lưỡng đạo đều quy về ta. Ánh sáng, Bóng tối đến đây, ta làm cho lu mờ hết. (CỰ hãm said) (
Chúng sao: đã Ám lại còn Hãm ai chơi.
😂Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Lucevr đã viết: 18:52, 30/06/21 Hắc Bạch lưỡng đạo đều quy về ta. Ánh sáng, Bóng tối đến đây, ta làm cho lu mờ hết. (CỰ hãm said) (
😂Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Mệnh, Tài bạch, Quan Lộc cũng được.
Đầu trang

Baongoc13
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Baongoc13 »

Ân quang ở mệnh gặp triệt, thiên quý ở di. Nghiệm bản thân e thấy đúng là nhiều lúc gặp những điều tưởng chừng vô vọng nhưng đều được hóa giải ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Lucevr
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lucevr »

hysshu đã viết: 23:50, 30/06/21
Lucevr đã viết: 18:52, 30/06/21 Hắc Bạch lưỡng đạo đều quy về ta. Ánh sáng, Bóng tối đến đây, ta làm cho lu mờ hết. (CỰ hãm said) (
😂Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Mệnh, Tài bạch, Quan Lộc cũng được.
Em làm việc tự do thôi. Chắc do con Thiên Mã ở quan lên đổi việc liên tục (cứ cảm thấy làm việc không thoải mái là nghỉ). Năm nay k đổi việc nữa thì cứ 3, 4 tháng lại được điều động thay đổi chỗ làm.
Trình độ em 12/12 thôi. Nhưng được cái thời học sinh học khá giỏi. Hồi thi ĐH cũng đk 26.5 khối A (năm 2014, thời vẫn còn phải lên HN thi). Thế mà cuối 2014 đầu 2015 tự dưng bỏ học.
Cuộc sống của em hiện tại dưới con mắt của ngừoi bình thường chắc sẽ à một chữ "thảm". Một mình, vô vị, nhàm chán, nhưng em lại thấy rất tự tại, không có những nụ cười nhưng em lại thấy rất an yên. Nhưng em biết thứ tự tại an yên đó chỉ là bề nổi chưa phải chân chính, vẫn bị nút thắt trong tâm em ảnh hưởng mỗi khi tiếp xúc.
Nút thắt đó chính là gia đình, châc có lẽ là nghiệp duyên.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Baongoc13 đã viết: 00:40, 01/07/21 Ân quang ở mệnh gặp triệt, thiên quý ở di. Nghiệm bản thân e thấy đúng là nhiều lúc gặp những điều tưởng chừng vô vọng nhưng đều được hóa giải ạ
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Cung Thân Thiên đồng hãm nhưng được Hóa Lộc, Hóa quyền chiếu,quang quý, long phượng.
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Minh289 »

Em có Ân Quang ở Mệnh. Thiên Quý ở Phúc. Nhưng Phúc ăn ngay con Hóa Kị. Đời không vui mà cũng chẳng buồn.
Tập tin đính kèm
Minh.jpg (182.97 KiB) Đã xem 1168 lần
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Ân Quang - Thiên Quý , thì ta phải xem thế đứng của Quang - Quý . 1- tốt nhất Quang - Quý đồng cung ở Sửu -MÙI , 2 xung chiếu , 3 hợp chiếu , 4- giáp . Ở lá số trên thì Quang ở mệnh , quý ở phúc đều có tuần - triệt nên bị ảnh hưởng ... chỉ có Phụ mẫu là có lợi nhất vì : giáp Quang - quý , nhưng cũng bị ảnh hưởng bởi tuần- triệt . Ta cũng xét Quang - Quý két hợp với sao nào , tốt xấu ra sao , ví dụ : - Ân Quang + Thai đồng cung ở cung nào thì cung ấy chịu ơn kiếp trước , kiếp này trả ơn cho mình , - Ân Quang đồng cung với HỒNG LOAN là được vua ban ân huệ có chiếu chi , v .v ...
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”