Thân nhờ anh haiuyenlyso giải thích giúp em hiểu về bản mệnh

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thân nhờ anh haiuyenlyso giải thích giúp em hiểu về bản mệnh

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Quyen lee đã viết: 05:21, 12/07/21
Em ghiền đá banh lắm anh hihi ý thắng😊
Em ghiền đá banh sao em lại ghét anh Hải Uyên. Em phải hâm mộ anh ý chứ. :(

Anh Hải Uyên có nhiều thứ giống em lắm. Anh Hải Uyên cũng là người Hoa. Ảnh giống em, biết nhiều thứ tiếng. Biết tiếng Hoa, Việt, Anh. Ảnh còn biết thêm cả tiếng Pháp nữa.

Anh Hải Uyên có 1 yếu điểm. Là anh ý ko biết tán gái. Nên các bạn gái muốn quen anh ý là phải tán anh ý. Phải tán cho đổ té ập xuống sàn luôn. :">
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

coco87 đã viết: 06:38, 13/07/21
Quyen lee đã viết: 05:21, 12/07/21
Em ghiền đá banh lắm anh hihi ý thắng😊
Em ghiền đá banh sao em lại ghét anh Hải Uyên. Em phải hâm mộ anh ý chứ. :(

Anh Hải Uyên có nhiều thứ giống em lắm. Anh Hải Uyên cũng là người Hoa. Ảnh giống em, biết nhiều thứ tiếng. Biết tiếng Hoa, Việt, Anh. Ảnh còn biết thêm cả tiếng Pháp nữa.

Anh Hải Uyên có 1 yếu điểm. Là anh ý ko biết tán gái. Nên các bạn gái muốn quen anh ý là phải tán anh ý. Phải tán cho đổ té ập xuống sàn luôn. :">
=)) Thôi em còn kiếm miếng ăn vô chê người này người kia mất sạch khách em.
Em yêu khách em còn hơn người yêu em nữa 🤣
Người nước nào cũng giống nhau. Có tốt có xấu. Em chỉ yêu tiền
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

NguyenTrungTuan đã viết: 21:48, 11/07/21
nếu thực sự muốn lấy chồng thì anh cảm thấy năm nay 35t khá đẹp đủ yếu tố tốt , sang năm thì quá ít lý do, vài năm nữa thì quá già ... mà lúc đó có giàu cũng phí hiii
Hi anh Tuấn!

Em cũng họ Nguyễn giống anh. Năm ngoái em tự xem cho em cũng thấy năm nay có hạn hỉ. Nhưng ko thành, Em quyết định từ hôn rồi. Cuộc hôn nhân này do gia đình mai mối. Cả 2 đứa đều ko có tình cảm với nhau. Em đã tham khảo rất nhiều ý kiến từ các bạn thân. Em mới đủ dũng cảm đưa ra quyết định từ hôn.

Thà sống cô đơn còn hơn có 1 cuộc hôn nhân tệ. :x

Gia đình em có tiền là do mẹ kinh doanh BĐS. Em rất thích kinh doanh BĐS. Em nghĩ cung Điền cũng đủ đẹp để mình kinh doanh.

Mẹ em cứ bảo mày cứ lấy và xài tiền thừa kế. Tiếp tục theo binh nghiệp. Đàn bà nhảy vào kinh doanh chi cho đau đầu, tốn sức. Em ko thích 1 cuộc sống bình lặng. Cái quan trọng là em ko thích xài tiền của ba mẹ. Em thích xài tiền do chính tay mình làm ra.

Em cũng tính tới rủi ro nếu thua có thể mất 1 số tiền lớn. Thà 1 lần liều để thoả tham vọng. Còn hơn là cuộc đời không bao giờ thử.
Sửa lần cuối bởi coco87 vào lúc 07:12, 13/07/21 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, thanhmai8558, MinhBich, NguyenTrungTuan, atn419, Vân Quý, Qúy Dậu
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

coco87 đã viết: 06:48, 13/07/21
NguyenTrungTuan đã viết: 21:48, 11/07/21
nếu thực sự muốn lấy chồng thì anh cảm thấy năm nay 35t khá đẹp đủ yếu tố tốt , sang năm thì quá ít lý do, vài năm nữa thì quá già ... mà lúc đó có giàu cũng phí hiii
Hi anh Tuấn!

Em cũng họ Nguyễn giống anh. Năm ngoái em tự xem cho em cũng thấy năm nay có hạn hỉ. Nhưng ko thành anh à. Em quyết định từ hôn rồi. Cuộc hôn nhân này do gia đình mai mối. Cả 2 đứa đều ko có tình cảm với nhau. Em đã tham khảo rất nhiều ý kiến từ các bạn thân. Em mới đủ dũng cảm đưa ra quyết định từ hôn.

Chị đúng nha chị, đời người ngắn lắm em 27 tuổi vậy còn khoảng hơn 40 năm nữa là chết.
Đời người mấy lần 10 năm.
Thà kiếm đúng người còn hơn vớt đại
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nói người hoa bà em cứu mang người ta xong họ muốn quay lại giết.
Người Tây nói khinh người người Á. Tuỳ có người Tây nhiệt tình giúp đỡ, có người khinh ra mặt.
...
Em thì thích làm công an kiếp này nhưng là người hoa sợ không được làm, thấy công an còn giải thích. cảnh sát thấy tụi nó lạnh lắm không nghe giải thích đâu bắt ngay.
Được cảm ơn bởi: atn419
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

phèo văn chí đã viết: 23:35, 11/07/21
Nóng cũng được hay ruột ngựa cũng dc, nhưng là người có tâm tính tốt, thường sẽ k để ý chi tiết lặt vặt, gọi là cục tính nhưng tốt , gặp bạn tốt thì họ rất quý, nhưng chơi vs bạn xấu thì bao giờ cũng sẽ là ng dễ bị bắt nạt nhất, đó, nó dở thế đấy. Nếu lấy chồng, cũng phải lấy đối tượng thông thạo 1 chút thì mới ổn dc . Hưởng phúc bố mẹ ở đây là nó bao gồm cả ý nghĩa như bạn nói , và còn có nghĩa là bố mẹ bạn sẽ can thiệp, giúp đỡ vào rất nhiều vấn đề trong cuộc sống của bạn ( nào là kiến thức học hành, công việc , tính cách của bạn, bạn sống thế nào là cũng do bố mẹ bạn dạy cả, bạn ngoan hay hư là do bố mẹ bạn dạy dỗ bạn, thậm chí cả cái việc đi xa của bạn cũng là bố mẹ bạn định hình 90% cho bạn luôn, còn chưa kể bạn có chuyện gì vui buồn cũng khó giấu dc bố mẹ bạn )

Có phúc của cha mẹ là rất ok rồi, lúc khó nhất cũng k thấy khổ . Vì ls này sẽ có tuổi thơ vất vả, nhưng mình biết bạn sẽ khác hẳn và sẽ có phúc phận của ng đi trước nên bạn cứ dưỡng tính tốt thì cs cũng ok, lúc khó có ng giúp thì đâu phải tệ đúng k .
Mình thấy bản thân ko giỏi. Có rất nhiều điểm yếu cần phải được rèn luyện. Mình công nhận là mình đưa ra yêu cầu cao trong chuyện chọn chồng. Mình muốn chồng 1 là bằng mình, 2 hơn mình. Mình đã dỡ, Chồng còn dở hơn thì có nguy cơ phải ăn bám phụ huynh.

Tuổi thơ mình ko vất vả. Gia đình hơn trung bình 1 chút. Từ lúc sinh ra tới giờ rất sướng.
Được cảm ơn bởi: MinhBich, phèo văn chí
Đầu trang

NguyenTrungTuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi NguyenTrungTuan »

Cuộc sống mà, cứ mình vui là mình hạnh phúc nhất không cần tìm kiếm xa xôi
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bình tĩnh nào mọi người làm cái pumpkin pie
Do hình chụp không đẹp nên lấy hình mạng nhìn hấp dẫn hơn
Tập tin đính kèm
83BAA7F9-A6F2-4F53-B831-1C8613738780.jpeg (215.79 KiB) Đã xem 537 lần
Được cảm ơn bởi: minhquang369, coco87
Đầu trang

NguyenTrungTuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi NguyenTrungTuan »

Em cũng họ Nguyễn giống anh. Năm ngoái em tự xem cho em cũng thấy năm nay có hạn hỉ. Nhưng ko thành, Em quyết định từ hôn rồi. Cuộc hôn nhân này do gia đình mai mối. Cả 2 đứa đều ko có tình cảm với nhau. Em đã tham khảo rất nhiều ý kiến từ các bạn thân. Em mới đủ dũng cảm đưa ra quyết định từ hôn.

Gia đình em có tiền là do mẹ kinh doanh BĐS. Em rất thích kinh doanh BĐS. Em nghĩ cung Điền cũng đủ đẹp để mình kinh doanh.

Mẹ em cứ bảo mày cứ lấy và xài tiền thừa kế. Tiếp tục theo binh nghiệp. Đàn bà nhảy vào kinh doanh chi cho đau đầu, tốn sức. Em ko thích 1 cuộc sống bình lặng. Cái quan trọng là em ko thích xài tiền của ba mẹ. Em thích xài tiền do chính tay mình làm ra.

Em cũng tính tới rủi ro nếu thua có thể mất 1 số tiền lớn. Thà 1 lần liều để thoả tham vọng. Còn hơn là cuộc đời không bao giờ thử.
[/quote]
Vậy hiện tại điều em quan tâm nhất là gi? Nếu có thể thì chia sẻ , nếu giúp được anh sẽ giúp 1 vài câu
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, coco87
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Theo mình, đây là là số đẹp, có tượng sát ấn tương sinh, tứ trụ phối hợp cũng có tình cho đến hết trung vận.

Cụ Chương Khuê bói chuẩn xác, cưới chồng là tốt, dụng ngay trụ ngày.
Được cảm ơn bởi: CHUONGZKHUE, coco87
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”