Dạ cho em hỏi năm nay khi nào em được chuyển nơi ở và bắt đầu chương mới ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Dạ cho em hỏi năm nay khi nào em được chuyển nơi ở và bắt đầu chương mới ạ?

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

MinhBich đã viết: 01:48, 05/07/21
Suỵt Suỵt đã viết: 01:29, 05/07/21
MinhBich đã viết: 01:21, 05/07/21

Hihi lo chứ, thời đại này vô sinh thứ phát nhiều, con ruột thì vẫn hơn, con nuôi vẫn là con người ta, còn để nhận 1 đứa con nuôi mà bị bỏ rơi về làm con thì khá phức tạp trong chuyện giấy tờ, còn phải xét hoàn cảnh kinh tế đủ thực lực nuôi không thì chính quyền pháp luật mới cho nhận nuôi, khá phức tạp và còn là nhân duyên có hay không nữa cơ. Chị cũng muốn nuôi 1 bé nếu không có bố mẹ vì cung con chị có Thiên Quý ám chỉ có con nuôi đó. Đọc ở đâu đó thấy vậy, và bản thân chị muốn làm phúc tạo đức cho các con mình.
Chị biết luật hấp dẫn chứ, từng nghĩ và làm rồi còn mơ nhưng thất bại. Vì chị càng nghĩ là A thì nó ra B, chị thử vài lần rồi :)) chị mơ tiên tri ra được cơ, mơ A thì ngay hôm sau nó ra B. Như 1 dạng tâm linh báo mộng ấy. Không phải ai cũng phù hợp áp dụng được luật hấp dẫn đâu, nếu không thì ai ai cũng áp dụng để "làm giàu" hay đạt điều mong muốn. Tệ hại ở luật này là mong muốn quá cao mà không được như ý sẽ rất là tuyệt vọng. Nên chị nghĩ cứ bình bình thường thường thôi, tuy nhiên biết tới tử vi thì cứ khám phá cuộc đời mình thôi. Lo cái gì thì sẽ "chăm sóc" ở cái đó. :D
Không biết chị tin vào nhân duyên nhân quả không, nếu chị được sắp xếp có một đứa con nuôi thì dù chị muốn hay không cũng sẽ đưa tới cho chị thôi nên chị không cần lăn tăn. Cái chính là chị hoan hỷ hay bất mãn mà ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống của chị thôi. :x
Em nghĩ thực ra không phải luật hấp dẫn tùy người đâu chị, nó luôn diễn ra từng phút giây dựa vào suy nghĩ và năng lượng mình phát ra, dù chị ý thức hay không thì nó vẫn luôn vẫn hành. Ai cũng áp dụng được nhưng vấn đề là người áp dụng đúng người áp dụng sai. Có người xem trên youtube áp dụng đầy đủ các bước mà hông kết quả vì bề ngoài họ lạc quan, ghi chép, nghe nhạc xem ảnh các kiểu nhưng tận sâu trong tâm thức họ lại là nỗi sợ, sợ cái họ đang hấp dẫn không đến, và không đủ tin tưởng. Mà vũ trụ thì lại nhận sóng năng lượng đó mà hồi đáp chứ không phải nhận mấy hình thức bề ngoài. Thế là thất bại thôi. B-)
Em nói lý thuyết đó nha, chứ em chưa nghiêm túc thực hành bao giờ, em chỉ để mọi chuyện diễn ra đều đều thôi. :))
Chị cũng bình bình đều đều đó em, chứ chị nói thực tế nó khá phức tạp là thật, còn đúng là nhân duyên thì lại biến thành đơn giản, mình muốn mình tìm cách, không muốn thì tìm lý do.
Chị tin vào nhân duyên nhân quả chứ, biết số chị có con nuôi mà, chị còn chưa kịp nhận đứa nào mà chị vớ 1 anh có con nuôi là con của bạn đồng ngũ rồi, :)) nhưng nó vẫn có bố mẹ đẻ nó mà, còn mình tốt hết mức có thể với thân phận là mẹ vì cũng tội, còn nhỏ mà bố mẹ bỏ nhau.
Chị vẫn thèm nhận 1 cháu nếu bị bỏ rơi ấy, dù chị có con ruột đi chăng nữa. Nhưng ko biết có nhân duyên đó không?
Em cứ bảo chị lo hão nhưng trên này nhiều vợ chồng tìm con, thực tế xã hội càng nhiều hơn nữa.
Em có thể có người yêu rồi hoặc chưa nhưng vì đang lo sự nghiệp học hành nên chưa để ý tới vấn đề con cái, chị hơn e 4 tuổi đồng nghĩa thời gian của em còn nhiều hơn chị 4 năm, còn thoải mái và phụ nữ thì phải có sự nghiệp riêng.
Vài chục năm mới nhờ được con thì có thể đúng, nhưng chị cũng không dám mơ, chỉ cần nó thành người tốt cho xã hội và bản thân nó, không báo nợ về gia đình là được rồi :))
Em gái họ bên đằng chồng của chị gái chị đẻ con đứa con trai mẫm xinh xắn trắng, nhận quảng cáo hãng bỉm và sữa, ồ bé tí đã kiếm được tiền show cho bố mẹ rồi. Nhiều show cuộc thi cho bé nữa, bé giỏi bé ngoan. Liệu chị có vinh dự đó không nhở :))
Đau lòng vại. Các chị em lấy chồng rồi chỉ nghĩ đến con. Còn thằng chồng đêm đau dạ dày chắc vẫn phải cười hề hề cho nó đẹp zai hả? =D>
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Tealightdalat
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

12010277 đã viết: 15:28, 05/07/21
Đau lòng vại. Các chị em lấy chồng rồi chỉ nghĩ đến con. Còn thằng chồng đêm đau dạ dày chắc vẫn phải cười hề hề cho nó đẹp zai hả? =D>
Thế anh nam 77 muốn trong vai trò "người chồng" hay "thằng con trai lớn" trong gia đình :))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

MinhBich đã viết: 16:32, 05/07/21
Thế anh nam 77 muốn trong vai trò "người chồng" hay "thằng con trai lớn" trong gia đình :))
May quá chưa bị gọi là thằng chồng hay là ông già khó tính ^:)^

Các chị em dữ như cọp thế
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Quyen lee
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

12010277 đã viết: 05:00, 06/07/21
MinhBich đã viết: 16:32, 05/07/21
May quá chưa bị gọi là thằng chồng hay là ông già khó tính ^:)^

Các chị em dữ như cọp thế
Thế là còn hiền chán đó bạn 77 ơi, bạn cũng 91 thì phải kaka :))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

Suỵt Suỵt đã viết: 21:50, 04/07/21 Anh @Phèo Văn Chí hoan hỷ xác nhận giùm em tháng di chuyển với ạ, em vô duyên đến nỗi lập top nào cũng heo hút. *Chấm nước mắt* [-O< [-O< :-S
Tin nhắn của em đây hả, a tưởng em ib, e tag thế này thì a quỳ luôn =)) . Topic này đông vui phết nhỉ, chứng tỏ em hết vô duyên rồi đấy :D . Cứ như này có phải khối chị em gục k :)) , a đề nghị em chuyển từ tán zai sang tán gái đi, vì em rất có duyên vs phụ nữ, kkk , đỡ phải lên núi ẩn dật =))
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Tealightdalat đã viết: 22:30, 04/07/21
Suỵt Suỵt đã viết: 21:50, 04/07/21 Anh @Phèo Văn Chí hoan hỷ xác nhận giùm em tháng di chuyển với ạ, em vô duyên đến nỗi lập top nào cũng heo hút. *Chấm nước mắt* [-O< [-O< :-S
Chấm phụ e nhé. K hiểu sao c lập topic cũng ế chỏng ế chơ. :)). C mở hàng thường hên lắm mà sao trên này chẳng linh gì cả. Tháng 8 học giờ 4/7 rồi. Đi liều thì cách ly 21 ngày còn kịp học e ơi. :)). Đợi sg hết dịch chắc cũng vài 3 tháng nữa lận. Chấm nước mắt tội quá. :))
2 chị em xin số hẹn hò nhau đi. Biết đâu sau này lại hợp nhau thì bồ bịch tí cũng vui đấy :x , em suỵt lên đó chắc sẽ bỡ ngỡ, anh tea lai em nó mấy vòng quanh thành phố để em nó mở mang tầm mắt . Chắc hẳn em suỵt sẽ rất cảm mến anh đó, anh tea à 8->
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, Tealightdalat
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

MinhBich đã viết: 00:58, 05/07/21
Suỵt Suỵt đã viết: 00:47, 05/07/21 Ui xin lỗi chị, em hông nhớ em đọc đâu mà ấn tượng như vậy, em điên rồi.
Chồng chưa có chị lo đến việc đẻ con chi cho khổ vậy? :-O Hông hỉu luôn á.
Muốn có bồ nhanh (hoặc nếu chị đã có bồ rồi mà muốn họ yêu thương mình đến cưới mình) đơn giản nhất là yêu thương bản thân (một cách thật lòng) trước á chị, nếu giờ chỉ vẫn đang lo lắng chuyện đâu đâu ở tương lai thì chị còn lâu mới có chồng nha, rồi còn lâu mới có con.
Nói ra chị đừng mắc cười chớ em hông cảm thấy chị lạc quan cho lắm(chí ít là trong những giây phút này lúc chị đang trò chuyện). 30 âm bình thường thôi, giờ phụ nữ nhiều người kết hôn sau 30 mà, chị đừng áp lực. :-j
Chị cứ tập trung chăm sóc thân tâm của mình ở trạng thái tốt nhất là tự dưng chuyện may nào cũng bay đến thôi. Em nói thật. :-bd
Hihi thui chị cứ nhận lời khuyên của em, đúng là trong lúc nói chuyện bây giờ với em thì chị có chút không được lạc quan vì những ngày tháng năm xưa nó chợt về trong chị, cái cảm giác chờ mong cái chấp nhận của cục xnc Nhật nó đóng dấu tiếp tục được ở lại mà nó kéo dài 4-5 tháng và còn lạc quan đến độ mặt dày lên cục ngồi lì nói chuyện vài lần. :)) mà lỗi không do mình mới thật sự là cú đau oan trái.
Chị Tea không lạ gì chị nên biết chị có chồng hay chưa kaka :))
Chị không áp lực chuyện lấy chồng nhưng lại lo chuyện con. Vì cái lá số chị là có con thì mới thay máu mà tốt, ui trời ơi, bảo sau này được nhờ con, mà đến tầm này chưa con cái thì thay máu đổi đời nhờ con cái nỗi gì đây. Đến thua :)) bao cái đẹp nó vào cung con cả chứ :)) bản thân chị thấy chị chưa đủ khả năng kinh tế ổn định mà lo cho chị huống chi lo cho con, :( giờ dịch nên túc tắc nuôi thân là may lắm rồi ấy em ơi hiu hiu
MinhBich up ls lên đây xem nào , mình sẽ k coi số nhưng sẽ đưa ra vài lời khuyên có thể là hữu ích vs bạn .
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Tealightdalat
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

phèo văn chí đã viết: 01:03, 14/07/21
MinhBich up ls lên đây xem nào , mình sẽ k coi số nhưng sẽ đưa ra vài lời khuyên có thể là hữu ích vs bạn .
Hi anh, em tag anh vào topic riêng của em rồi đó ạ. :)
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

phèo văn chí đã viết: 00:40, 14/07/21
Tin nhắn của em đây hả, a tưởng em ib, e tag thế này thì a quỳ luôn =)) . Topic này đông vui phết nhỉ, chứng tỏ em hết vô duyên rồi đấy :D . Cứ như này có phải khối chị em gục k :)) , a đề nghị em chuyển từ tán zai sang tán gái đi, vì em rất có duyên vs phụ nữ, kkk , đỡ phải lên núi ẩn dật =))
Trời ơi, tin inbox chứ, sao anh không check nó nhỉ? ^:)^ Em đây đang tập trung yêu bản thân, chưa có như cầu tán trai hay gái. 8->
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Tealightdalat, phèo văn chí
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

phèo văn chí đã viết: 00:48, 14/07/21
Tealightdalat đã viết: 22:30, 04/07/21
Chấm phụ e nhé. K hiểu sao c lập topic cũng ế chỏng ế chơ. :)). C mở hàng thường hên lắm mà sao trên này chẳng linh gì cả. Tháng 8 học giờ 4/7 rồi. Đi liều thì cách ly 21 ngày còn kịp học e ơi. :)). Đợi sg hết dịch chắc cũng vài 3 tháng nữa lận. Chấm nước mắt tội quá. :))
2 chị em xin số hẹn hò nhau đi. Biết đâu sau này lại hợp nhau thì bồ bịch tí cũng vui đấy :x , em suỵt lên đó chắc sẽ bỡ ngỡ, anh tea lai em nó mấy vòng quanh thành phố để em nó mở mang tầm mắt . Chắc hẳn em suỵt sẽ rất cảm mến anh đó, anh tea à 8->
Để c đổi hệ tán gái thử xem thế nào đã nhé. Chưa dc thử cảm giác bao giờ. 🤣🤣. Suỵt suỵt có muốn ngồi xe anh đi 1000 con đường k nè. 🤣
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”